ทำไงดีถ้าจับได้ว่าแฟน นอกจัยยยย (ไร้สาระอีกแล้วเรา)

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ^o^ DeviLLL Girl ^o^, 6 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    คน จัดเพลง มัน ดี จริง ๆ

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0

นั้นแหละครับ พี่ติ่ง เป็นแบบนั้นเลย ไม่เคยง้อใครครับ :cool::cool::cool::cool:

3. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    หน้า ใหม่ เพลงใหม่

+++ การจากลา +++
    ^_^ Ebola ^_^
    ชีวิตของคนเราต้องเรียนรู้เรื่องราวมากมาย
    มีรอยยิ้มและมีน้ำตา
    มีคนที่รักและเดินจากไปไม่แปลกตรงไหน
    ที่คนหนึ่งคนจะร่ำลา

* แค่เรื่องหนึ่งที่โหดร้าย
    แค่เสี้ยวหนึ่งที่อาจจะขาดหายไปแค่คนที่ไม่คืนกลับมา
    อีกไม่นานก็ผ่านไปหยุดคร่ำครวญทีได้ไหม
    มันก็แค่การจากลาคำว่ารักไม่ยืนยาว

เมื่อใจคนมันแปรเปลี่ยนไปเพียงแค่เธอเดินผ่านเข้ามา
    เมื่อเธอได้รู้ว่าฉันไม่ใช่จุดหมายจะผิดอะไรที่เธอจะเอ่ยคำร่ำลา

( ซ้ำ * )เป็นแค่เรื่องหนึ่งที่ต้องผ่าน
    ต่อให้วันนี้มันเจ็บก็คงไม่นาน
    แล้วมันจะเปลี่ยนเป็นเรื่องวันวาน

จดจำเรื่องราวที่เจอในหัวใจแค่เรื่องราวที่โหดร้าย
    แค่ช่วงหนึ่งที่ผ่านไปยิ่งทรมานพิสูจน์ใจคน
    ว่าทนไหว อีกไม่นานก็จบลง

หยุดคร่ำครวญทีได้ไหมมันก็แค่การจากลาไม่นานก็ผ่านไป
    จะคร่ำครวญไปอีกสักแค่ไหน มันก็แค่การจากลา

[flash]http://www.dseason.com/musicbox.swf?media=3707[/flash]

4. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

พี่โผ๊มมมมมมมมมมม :D

5. macgarage

macgarage New Member Member

116
    39
    0
    คุยกันดีๆก่อนใจเย็นนะครับ

6. ^o^ DeviLLL Girl ^o^

^o^ DeviLLL Girl ^o^ New Member Member

41
    15
    0
    ขอบคุณพี่ๆ ทุกคน อ่านแล้วรู้สึกสบายใจจัง

เค้าคงจะต้องทำในสิ่งที่รั้งเราไว้ได้แล้วละ ถ้าไม่งั้นคงต้องเลิกกัน "เบื่ออออ หน่ายยยย" ไม่เอาแล้ว
    เราทำดีที่สุดแล้ว แต่ก็เท่านั้น อีกคนพยายามก่อปราสาทให้แข็งแรง แต่อีกคนพยายามจะพังมันลงมา...
    ถ้าเลิกกันเมื่อไหร่ จะมาเล่าให้พี่ๆฟังนะคร๊า

อย่างน้อยก็ยังมีเพื่อนปลอบใจ

7. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ผมไม่มีปัญหานี้เลยครับ เพราะผม ชัดเจน อิอิ

8. buzz_ae

buzz_ae New Member Member

380
    67
    0
    เราหล่อเลือกได้ไงพี่ 5555:D:D:D

9. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    คิดแล้วเซงงงงง

10. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    คิด มาก ไม่ดีครับ

คิด มาก ผม ร่วง

อันนี้ ผม ก็ ชัด เจน นะ

5 5 5+

11. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เดี๋ยวก็จะ รักๆ เลิกๆ 555 เคยเป็น

12. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    แหม่ แหม่

คิด ได้ นะ นั่น

13. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    เหรออออ

14. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    เป็น อยู่

5 5 5+

15. 1ST

5,672
    583
    0
    ตอนนี้เลิกเเล้วครับ

เป็นคนดี

ไม่เข้าเวร เราไม่ออก 5 5 5

16. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    5 5 5+

แม่ง แมน ได้ ใจ จริง ๆ

ไม่ เข้า เวร

เรา ไม่ ออก

5 5 5+

17. \(- - )/_JEAB_\(- - )/

\(- - )/_JEAB_\(- - )/ New Member Lady Member

127
    35
    0

:mad: :mad: :mad: :mad:

18. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    คุยกันดีๆนะครับ
    มีอะไรก็อย่าไปยอม;)

19. actky

actky New Member Member

463
    433
    0
    :eek::eek::eek::eek::sad::sad::sad::D:D

20. nong_koy

nong_koy New Member Member

57
    63
    0
    พอเผลอก็จับตัดเลยเลยค่ะ

21. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ครับจะพยายามไม่ให้เผลอครับ:D

22. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

ของงี้เผลอมะด้ายยอยู่แล้นนนพี่ :D

23. actky

actky New Member Member

463
    433
    0
    งั้นแกล้งเผลอแป๊ปเดียว
    ให้จับแต่ไม่ทันตัด
    :D:D:D:D

24. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    มาดูมั่ง เผื่อวันหน้ามีแฟน จะได้เตรียมรับมือ...อิอิ

25. 1ST

5,672
    583
    0
    ต่อหน้าไม่กล้า ลับหลัง สนานเลย

:D :D:D

หน้าแดงทำไม ปวดก็ไป ห้องน้ำ มาเกะกะไรแถวนี้

อย่าผม ไม่เคยยอมอยู่เเล้วพี

26. JoeBS

JoeBS New Member Member

155
    32
    0
    โหดร้ายที่สุด.............................

เป็นผมถ้ารู้ว่าแฟนนอกใจนะ เลิกกันสถานเดียวครับ ไม่ต้องเจรจาให้มากความ มีครั้งที่ 1 ก็ต้องมีครั้งที่ 2 ครับ (ทุกสิ่งทุกอย่างครับ มีครั้งแรกก็ต้องมีครั้งต่อไป)

27. ถึงกระทู้นี้จะนานมาแล้วแต่ก็ขอเข้ามาตอบเผื่อวันนึงเจ้าของกระทู้จะเข้ามาเห็น..

อันนี้เป็นกลางๆนะ..ความผิดแต่ละอย่างไม่เหมือนกัน..ต้องแยกเรื่องให้ออก..อย่าเอามาปนกัน..เวลาทะเลาะกันก็อย่าเอาเรื่องเก่ามารื้อฟื้น..ถ้าทำได้ก็อยู่กันยืด..พ่อผมสอนนะ..

แฟนผมเคยบอกเลิกในวันเกิดผม..ครั้งหนึ่ง..เหตุผลคือ..ผมงี่เง่า...หากการที่ผมเอาใจใส่ดูแลแฟนตัวเองคือการเข้าไปวุ่นวายกับชีวิตเค้า..ผมว่าผมถอยนะ..ผมก็เลยห่างออกมา..5 เดือน...เธอโทรหาผมก่อน...ปากบอกว่าไม่ได้คิดถึง..แค่มีเรื่องให้ช่วย..ดูมันทำ..

เธอกลับมา..บอกว่าขอโทษ..กลับมาคบกันได้มั้ย..ผมให้อภัยนะ..(ใจง่ายมากๆ)...ผมบอกแค่ว่า...กลับมาก็ได้..แต่ผมจะไม่เหมือนเดิม..รับได้มั้ย..ถ้ารับได้ก็ดี..รับไม่ได้รู้สึกว่าคิดผิดที่กลับมาก...อยากไปก็เชิญ..(ตอนนั้นก็มีสาวอื่นอยู่..ช่วยไม่ได้อยากชิ่งกรูก่อน)...

หลายคนอาจคิดว่าผมโง่...ผมไม่สน...(เอ็งก็มีบ้างหล่ะวะ)

หลายคนคิดว่าผมพระเอก...(ช่าย..พระอภัยไง)

ทุกวันนี้ถ้าทะเลาะกัน...ผมไล่อย่างเดียวครับ..ไม่ไปหรอ...กรูไปเอง...อารมณ์ดีค่อยคุย..

บางเรื่องก็อภัยได้ครับ...บางเรื่องที่มันหนักหนามากมาย..ก็ทางใครทางมัน...มันไม่ใช่แค่เรื่องของคนสองคนครับ...หลายคนครับ..อย่าลืมนะ..ยามเรามีความสุขกับคนรัก..พ่อแม่เราก็มีความสุข..ซ่อนทุกข์....เพราะเรามักจะลืมพ่อแม่ครับ..

ยามเราทุกข์มา..พ่อแม่ก็จะทุกข์มากกว่าเราเป็น 10 เท่า...(ก็อย่าให้พ่อแม่รู้ว่าทะเลาะกันดิ..)....ยังไงก็รู้ครับสีหน้าแววตามันบอก..ยิ่งไม่เคยแดกเหล้าแล้วแดกด้วยนะ..ชัดเลย......

อะไรที่เป็นทุกข์ก็ปล่อยวางครับ....ปัญหามีไว้แก้ก็จริง..แต่ถ้าเจอตัวปัญหาก็ยิงมันทิ้งซะ...(แอบโหด...555+)

ใช้ชีวิตให้มีความสุขนะครับ..

28. ble@bgfc

ble@bgfc New Member Member

176
    3
    0
    แนะนำให้หาเบียร์เย็นๆมาดื่มครับอารมแบบนี้....เพลงแบบนี้!!!ไม่มีเมาแน่นอน

29. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    มันก็แค่การจากลา

30. 1ST

5,672
    583
    0
    โอ้โหกระทู้กี่ปีเนี่ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้