น้องก้อยดมแก๊สแล้วคะ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย rawitsun, 3 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    น่าจะเป็นตามนั้นนะ

2. rawitsun

rawitsun New Member Member

140
    18
    0
    ขอโทษคะ ใครรูวิธีดูว่า ช่างตัดน้ำมันกับระบบหัวฉีดให้หรือเปล่า เพราะดูไม่เป็นคะ

3. อั้มลูกตานันต์

อั้มลูกตานันต์ Active Member Lady Member

716
    31
    28
    น่าติดมั่งจัง

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    คงจะใช่นะ

5. ไม่ใช้ระบบออโต้ก็เพราะแบบนี้หล่ะ เราควบคุมมันเองไม่ได้

6. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ตามมาดูครับ อยากติดบ้างรองบครับ

7. rawitsun

140
    18
    0
    รายงานผลการใช้แก๊สวันที่ 5 กลับไปจูนแก๊สใหม่แล้วคะ มีอาการเดินเบาตอนแอร์ตัดเครื่องเดินไม่เรียบ ช่างว่ามันเป็นอาการธรรมดาของระบบดูดจริงหรือป่าวคะ ที่แก้ให้หายขาดไม่ได้ เพราะถ้าทำการจูนแก้มันจะกินแก๊สมากขึ้นไปอีก ทำให้ไม่ประหยัด

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    สาวกแก๊สทั้งหลายไปไหนหมดครับ น้องเค้าถามรอผู้รู้มาตอบด่วน

9. ร้านแก๊สมันขี้เกียจจูนให้คับ ร้านที่ทำเนียนๆ เค้าจะไม่มีอาการใดๆ ทั้งแอร์จะตัดหรือไม่ตัดคับ อาการทั้งกล่าว ไม่ใช่แค่จูนเพาเวอร์วาวเพิ่มแก๊สลดแก๊สอย่างเดียว ต้องจูนตั้งรอบที่หม้อต้มด้วยคับ ใช้หม้อต้มยี่ห้อ เทอโมเซ็ทโต้หรือเปล่า ยี่ห้อนี้จะจูนง่ายหน่อย จูนอ่ะจูนเป็น แต่อธิบายเป็นตัวหนังสือไม่ถูกอ่ะ แห่ะๆ

10. จะได้ไม่ต้องไปง้อร้านมัน

11. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เอางี้นะครับ ถ้ามามิตติ้งจะสอนวิธีจูนแก็สที่ถูกต้องให้ครับบรรบายและสาธิตโดยอาจาร์ยเล็ก ครับเดี้ยวผมจะเป็นผู้ช่วยเอง อิอิ

12. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    จุ๊ๆ เก็บอาการหน่อย เดี๋ยวเค้าไม่กล้ามา อิอิ

13. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    :D:D:D:D:D

14. rawitsun

140
    18
    0
    [​IMG][/URL][/IMG]
    วันนี้ทดลองรถไปสุพรรณฯ นครปฐมมา ก่อนไปได้ลองจูนแก๊สตามที่พี่ คนเลี้ยงแมว บอกได้เลยคะรู้สึกเหมือนใช้น้ำมัน แต่ยังไม่รู้ว่าจะพอดีหรือป่าว แต่มีปัญหาใหม่คะ คือไปจอดรถพัก 1ชม. แล้วสตาร์รถไม่ติด พยายามอยู่นานคะ แต่พอ เหยีบเบครก่อนบิดกุญแจก็สตาร์รถติดไม่รู้เป็นเพราะอะไรคะ ใครเคยเป็นบ้างคะ

15. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    รอผู้รู้มาตอบ แต่กันชนหน้า-หลังสวยดีอ่ะ เหมือนพี่เต่าเลย

16. rawitsun

140
    18
    0
    รายงานการทดลองจูนเองตาม พี่คนเลี้ยงแมว สอนไว้ ไป-กลับเติมแก๊สปั้มเดิม ( ที่ปากซอยสามัคคี ) วิ่งไปทั้งหมด 336 กม.เติมแก๊ส ไป 335 บาทโดยเฉลี่ย กม.ละ ไม่ถึง 1 บาท โอเคไหมคะ ( วิ่งประมาณ 100กม./ชม.คะ)

17. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ตามนั้นครับผม ประหยัดกว่าน้ำมันเยอะเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้