ผมโดนปล้นบนรถ...ตรงถนนพระราม 5 ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย enforce, 8 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ann-Castrol

Ann-Castrol New Member Lady Member

3
    0
    0
    น่ากลัวมากๆ เลยค่ะ

แต่ก็ถือว่ายังโชคดีอยู่บ้างที่ไม่เป็นอะไร

ขอให้เหตุการณ์แบบนี้อย่าเกิดขึ้นกับใครอีกเลย

2. yubzaaa

yubzaaa New Member Member

314
    7
    0
    อุทาหรณ์

3. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    โจรเด่วนี้มันเก่ง ระวังกันเยอะๆนะ

4. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    เมาไม่ขับ หาที่หลับกันดีๆหน่อยนะครับ เด่วนี้พวก....เยอะ

5. akbk

akbk New Member Member

27
    0
    0
    ดีแล้วที่ตัวกับรถเรายังอยู่..ของที่โดนเอาไปหาใหม่ได้คับ :sad:

6. babyck2

babyck2 New Member Member

20
    4
    0
    ถ้าง่วงมาหาปั้มจอด จะปลอดภัยกว่า ครับ ..
    เศรษฐกิจไม่ดี มิจฉาชีพ โจร ขโมย เยอะมากกก
    จอดรถเอาไว้ ฝาครอบล้อ น้อตล้อมัน ยัง เอา ..

7. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    เสียใจด้วยนะครับ

8. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ระมัดระวังคับ โจรครองเมือง

9. kookai-nk

kookai-nk New Member Lady Member

355
    2
    0
    โชคดีที่มันไม่ทำร้ายเอา

ถ้าไม่ไหวจิงๆก็หาปั๊มดีกว่าเน๊อะ

มีเพื่อนเราก็เคยโดน เพราะเมาแล้วจอดนอนข้างทางเหมือนกันเลย

โจรเอาตังไปหมดเกลี้ยง แต่แอบทิ้งกะเป๋าตังไว้ให้ด้วย (มีจรรยาบรรณมากกกกกกก)

10. Tucky Z

Tucky Z New Member VIP

247
    6
    0
    ซวยจิงๆคับ ทำบุญเยอะๆเนอะ ก่อนเที่ยว ต้องนอน ให้พอ ไม่งั้น สลบ แน่นอน

11. Honda-Twincams

Honda-Twincams New Member Member

100
    4
    0
    ถึงกระทู้จะเก่าแล้ว แต่ผมว่ามันก็มีประโยชน์ ผมไม่รู้มาก่อนนะครับ ว่าเส้นนั้นมันอันตราย ขอบคุณมากครับ จะได้ไม่ผ่านไปตอนกลางคืน ถ้าผมเมาที่ร้าน ส่วนใหญ่ผมจะล้วงคอเอาออก ก่อนร้านจะปิดสัก 1 ชม มันก็ช่วยได้ระดับหนึ่งครับ (คำเตือน: ก่อนล้วงคอ มือต้องสะอาดนะครับ เดี๋ยวจะติดเชื้อ, เคยมาแล้ว นอนโรงบาลเลยครับ)

12. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    ผมเคยขับกลับจากเหนือไม่เมาแต่ง่วง ดึกแล้ว เลยจอดหลับริมถนนแถวกำแพงเพชร โชคดีไม่มีโจรครับ....มีตำรวจแทนมามุงเคาะเรียกผมตั้งนานกว่าผมจะตื่น แล้วเขาก็เรียกให้ไปจอดนอนหน้าป้อมครับ.........แต่แถวปริมณชานเมืองกรุงโจรเยอะจิงๆ

13. balllion

balllion New Member Member

1
    0
    0
    เฮ้อต้องระวังคับ อันตราย

14. Dr.Schwarzkopf

Dr.Schwarzkopf New Member Member

74
    3
    0

ตามนี้เลยครับ

15. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    น่ากลัวครับสมัยนี้ เวลาผมเมา เลี้ยวเข้ามานรูดเอาเลย ยอมจ่ายแต่สบายใจ หลับสบาย ตื่นเที่ยงโน้นนนนน

16. kaab_de

kaab_de Guest

0
    0
    0
    ถ้าขับรถไม่ไหวต้องจอดนอนจริงๆ ให้ทำงี้ครับ ล็อคประตู ปิดหน้าต่าง ติดเครื่อง เปิดแอร์ ที่สำคัญเปิด หน้าช่องแอร์ให้ลมเข้าจากด้านนอกครับ รับรอง ปลอดภัย เปลืองน้ำมันหน้อย ชั่งมัน (เปนบ่อยครับ เมื่อก่อนต้องไปเลี้ยงลูกค้าประจำ กลับ ไม่ค่อยถึงบ้านซะทีเลยต้องใช้วิธีนี้) หรือไม่ ถ้าขับไหวถึง ม่านรูด ก้อ นั้นแหละครับ ชัวร์

17. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ยังไงก็เสียใจด้วยนะครับ

18. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    เป็นผมถ้าโดน ตั้ง 4 บาทผม ยอมพกปืนไป จอดล่อมันอีก หลายๆ คืนเลย ขอยิงกบาลสักที ให้หายแค้น

19. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    โอ้โหยังอุตส่าห์ขุดมาอีก -*-

20. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    เส้น นี้ อันตราย สุด ๆ จริง ๆ คะ

ขนาด บ้าน ตัว เอง

ยัง หลอน ๆ เวลา กลับ ดึก

เหอะ ๆ

21. addy_psycho

addy_psycho New Member Member

169
    5
    0
    ผมจะจอดทที่ๆมีคนเยอะๆๆล๊อครถทุกครั้งที่นั่งในรถครับ...

22. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    โชคดีที่ไม่เป็นอะไร

23. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    เส้นนี้ นี่มีหลายเหตุการณ์ เลย บ่อยมากๆ

24. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    อันตรายรอบตัวจริงๆ

25. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    น่าจะไปจอดที่ปั๊มนะครับ ข้างถนนอันตรายจริงๆทั้งรถทั้งโจร

คราวหลังอย่าลืมล๊อคประตูนะครับ

26. นัทb14

นัทb14 New Member Member

456
    117
    0
    คนปลอดภัยก็ดีแล้วครับพี่เตอร์ แต่ทองที่พวกมันเอาไปคงขายไม่ได้หรอก

27. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    เสียดายของ....ยังดีที่ไม่ทำร้ายเรา

28. enforce

enforce Active Member Member

2,041
    13
    38
    กระทู้นี้ผมตั้งกระทู้ 2 ปีแล้ว .......
    Oh hooo ใครขุดขึ้นมาเนี่ยยยย

29. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ เส้นนี้เปลี่ยวจริงๆครับยิ่งดึกๆ นี่โชคยังดีนะครับที่ไม่เป็นอะไร คราวหน้า-คราวหลังผมว่า ถ้าไม่ไหวจริงๆ เข้าม่านรูดนอนโลดเลยดีกว่าครับ

30. taechamp3ดอ

taechamp3ดอ New Member Member

94
    5
    0
    หากินง่ายเนอะโจรสมัยนี้หากินกับคนเมา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้