ผมโดนปล้นบนรถ...ตรงถนนพระราม 5 ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย enforce, 8 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. .* ช่อมาลี *.

.* ช่อมาลี *. New Member Member

4
    0
    0
    ผลขอการปิดปั้ม ..... คนเดินทางไม่มีทีหลับนอน ...

2. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    โอยยย น่าเสียดาย..
    แต่ทำไมลืมล็อคอ่ะคับ

3. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    ล็อค ครับ

4. lanzgal

lanzgal New Member Lady Member

9
    0
    0
    เส้นนั้นอันตรายมาก ๆ ดูแลตัวเองกันหน่อยนะคะทุก ๆ คน :) :) :) :)

5. enforce

enforce Active Member Member

2,041
    13
    38
    Update....ครับ

พอดีวันนี้พนักงานที่บริษัทผม บ้านเขาอยู่ตรงถนนพระราม 5 เขาเล่าให้ฟังว่าเมื่อเดือนที่ผ่านมา มีตำรวจไปตั้งด่านจับ พวกแก๊งมอเตอร์ไซร์ ที่ไปแข่งกันเส้นพระราม 5 แล้วโดนพวกแก๊งมอเตอร์ไซร์ ยิงตำรวจตายคาเครื่องแบบ 1 คน ผมถามว่าแล้วจับคนที่ยิ่งตำรวจได้ไหม พนักงานผมบอกว่า จับไม่ได้หลอก เพราะมันมาขี่มาเป็นฝูงเลย

ผมฟังแล้ว....ก็สงสารตำรวจที่คอยตั้งด่าน ดักจับพวกแก๊งมอเตอร์ไซรนี้จังเลยว่ะ เหมือนเอาชีวิตไปเสี่ยงกะไอ้พวกบ้าๆ นี้ และไอ้คนที่ยิง แม่งโคตรจะระยำเลย ลูกเมียตำรวจคนนั้นเขาจะอยู่กันยังไง... ฟังแล้วหดหู่มากๆๆ

เลยอยากเตือน เพื่อนๆ ที่ใช้เส้นทางนี้ก็ให้ระวังมากๆๆ ละกันครับ ถ้าเกินเที่ยงคืนไปแล้ว ถ้าไม่จำเป็นก็หาเส้นอื่นๆ วิ่งดีกว่า วิ่งอ้อมหน่อย ก็ยังดีกว่าไปเจอพวกห๋านี้ฮะ

6. Nguang

Nguang New Member VIP

171
    7
    0
    เสียใจด้วยคับ พักนี้โจรชุมจังเลยอะ

7. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    ต่อไปตำรวจ คงจะต้องยิงก่อนแล้วหล่ะครับ แล้วก็หาว่าทำเกินกว่าเหตุ เพราะไอ้พวกระยำ

8. joyce626_kms

joyce626_kms New Member Privilege

322
    0
    0
    ไม่เมาอะดีสุดและล่ะ

รถไม่ชน ของไม่หาย อิอิ

9. พี่ใหญ่ก้อโดนด้วยเหรอเนี่ย

แสดงว่าไม่ใช่เรื่องบังเอิญแล้วมั้งเนี่ย

มันคงทำเป็นอาชีพเลยล่ะ น่ากัว ๆ

มันคงคอยจับตามองรถที่มาจอดแถว ๆ นั้นอยู่นะเนี่ย

ปล.จอดรถไม่ล็อคประตูนี่อันตรายนะคับ

ถ้าจะนอนก้อล็อคซะหน่อยก้อดีคับ

10. แพท

แพท New Member Member

4
    0
    0
    เห็นด้วยคับ.......คงยิงกันมันไปเลย :cool: :cool: :cool:

11. Inner_pe[A]ce

Inner_pe[A]ce New Member Member

27
    1
    0
    นี่หรือเมืองพุทธ .... ยังไงคราวหน้าอย่าเอารถไปเยย ..... อย่างที่หลาย ๆ คนบอก "เมาไม่ขับหลับโรงแรม" ผมว่ายังดีกว่าเนอะ ... แต่ว่าส่วนตัวเวลาไปกลางคืนไม่เคยเอารถไปเลยอ่ะ เบื่อด่านอ่ะนะ :confused:

12. พระราม5น่ากัวๆๆๆๆๆๆ

ผมว่าไม่เห็นน่ากัวเลย เพราะตอนขับเหยียบหมดไมล์เลย หุหุ

13. podd

podd New Member Member

85
    1
    0
    ผมก็เคยโดนครับ เส้นนี้แหละแถววงเวียนเหมือนกัน วันนั้นตีรถมาจากปราณบุรี...

มันมา2คัน เอาปิกอัพมาต้อนไล่บี้ กะเบียดให้ขึ้นเกาะ พวกกันอีกคันขึ้นหน้ากะปาดะกจะกระทืบเบรคใส่ สงสัยเห็นเป็นโซลูน่า AL50 เลยกะเก็บ ดีว่าผมขับเอง หากเป็นแฟนคงขึ้นเกาะหรือไม่ก็ลงข้างทาง แค่3ทุ่มเอง ไม่ดึกมาก พี่หกล้อที่วิ่งอยู่ด้วยกันเห็นเข้าเลยช่วยปาดสกัดให้คันหนึ่ง...ต้องขอบคุณมาก
    พอหลุดมาได้คันที่เหลือยังมาตีคู่กะเบียดชนข้างอีก ผมเลยซัดยาวเข้าพระราม5 พอจะข้ามมันเลิกตามเลย ช่วงไฟสว่างมันจอดข้างทางเลี้ยวหนีเลย คอนนี้นเลยรู้ว่าโซลูน่าวิ่งได้ 165 ยังเหลืออีก:confused:

น่ากลัวครับเส้นนั้น คงกะเอาลงข้างทางแล้วปลดทรัพย์ครับ ทั้ง2คันไม่มีทะเบียนเลย และคงวางเครื่องมาแน่ถึงวิ่งได้ขนาดนั้น:sad:

14. Armytk

Armytk New Member Member

87
    1
    0
    ทำไม นนทบุรีช่วงนี้ไม่ไหวเลย

15. bmwE30

bmwE30 New Member Privilege

195
    3
    0
    ถึงจะนานแล้วแต่ก็เป็นอุทาหรณ์ได้ดี

16. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    ดีแล้วคับ ที่ตัวเองปลอดภัย เงินทองหาใหม่ได้

17. foonpoon

foonpoon New Member Member

388
    14
    0
    สรุบว่า น่ากลัวมากครับ

ต้องหาคนกลับด้วยแย้วววว

18. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    ล็อก 2 รอบ เข้าได้ทั้ง 2 รอบ เลยเหรอ ซวยเจงๆ ไปเจอโจรแสบ

เป้นผมจะเสียใจมากเลยอ่ะ

19. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    เห้อ เห็นจัย คับ ถือ ว่า ฟาดเคราะห์ ไป นะ

20. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    มาดูว่าใครขุด อิ อิ

21. enforce

enforce Active Member Member

2,041
    13
    38
    ไม่รู้เหมือนกันอะครับ ว่าใครขุดมา เพราะเหตุการณ์นี้ผมโดนตั้งแต่ปีที่แล้วอ่ะคับ

แต่ก็ดีครับ คนที่ยังไม่ทราบก็ได้เข้ามาอ่าน จะได้รู้และระมัดระวังตัวกันมากขึ้นครับ

22. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    น่ากัวครับระวังกันมากๆ ถึงจะนานแล้วก็อาจจะเกิดอีกได้ครับ:D:D:D

23. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    สังคมไทยอันตรายจริงๆ

24. TDAutoparts

TDAutoparts New Member Member

191
    3
    0
    ไอพวกนี้มันเลวจิงๆ :mad:
    ดีแล้วครับที่มานไม่ทำร้ายร่างกาย

25. DorAEmon Power

DorAEmon Power New Member Member

115
    7
    0
    ถนนเส้นนี้ ไม่ไหวจิงๆ น่ากัว

26. parace13

parace13 New Member Member

18
    0
    0
    โชคดี น่ะครับที่ไม่เป็นไร ฟาดเคราะห์ ครับ

27. Samurai Naoto

Samurai Naoto New Member Member

82
    3
    0
    บทเรียนครับ...

ดีแล้วที่คนปลอดภัย...:D:D

28. FARR_AE92

FARR_AE92 New Member Member

106
    5
    0
    แง้มกระจกเยอะไปป่าวครับ แต่ดีแล้วที่ตัวไม่เป็นอะไรนะครับ

29. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    อันตรายคร้าบเส้นนี้ ขับผ่านกันก้อระวังตัวกันหน่อยคร้าบไอ้พวกหากินบนความทุกข์คนอื่นเยอะมากเส้นนี้ ส่วนถ้าเมาก้อหาที่นอนเเบบปลอดภัยหน่อยคร้าบ ริมถนนอันตราย

30. Dear_spree

Dear_spree New Member Member

57
    5
    0
    เพื่อนคนนึงเคยเล่าให้ฟังว่า มันจอดรถอยู่ข้างๆฟุตบาท คนบ้ามาจากไหนไม่รู้ เปิดประตูขึ้นมานั่งเฉยเลย ไล่เท่าไหร่ก้อไม่ยอมลง แถมมันนั่งยิ้มอยู่นั่นแหละ ต้องให้พวกพี่ๆวินมอ'ไซค์มาช่วยไล่อยู่ตั้งนานถึงจะยอมลง:D เพราะฉะนั้นเพื่อนๆเวลาขึ้นรถอย่าลืมล็อกรถทันที ยิ่งที่เปลี่ยวๆ หรือแถวๆลานจอดรถนี่ก้อต้องระวัง...เสียใจกับเจ้าของกระทู้ด้วยนะคะ ถือว่าฟาดเคราะห์ไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้