ผมโดนปล้นบนรถ...ตรงถนนพระราม 5 ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย enforce, 8 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ArkaRacing

ArkaRacing New Member VIP

985
    2
    0
    ผมว่าของเรื่องคุณyai_gump น่ากลัวมาก ขนาดนั่งอยู่ในรถ(แถมไม่ได้หลับด้วย)มันยังจะเปิดประตูรถเราเลย คิดดูซิถ้ามันเปิดได้มันจะทำอะไรเรา สยองครับ
    ปล.ผมเป็นคนที่ขับรถแล้วไม่ชอบล๊อคประตูด้วยซิ มันติดปีกเบาะล๊อคยาก

2. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    เมื่อก่อนเคยโดนปาขวดด้วยครับ ตรงยูเทรินพระราม 5 ช่วงแรก ๆ ที่มาจากเส้นพิบูลสงคราม แต่โชคดีขวดบินลอดใต้ท้องมอไซค์ผมไปอย่างไม่น่าเชื่อ ไม่งั้นจะเจออะไรบ้างเลยไม่รู้เลย ขนาดไปกับเพื่อน 2-3 คันน่ะนั้น เลยกลับไปบ้านขับรถออกมา แล้ววิ่งขึ้นสะพานไปเพื่อยูเทริน เพื่อที่จะปาขวดจากสะพานไปให้โดนกลุ่มพวกมันที่อยู่หน้าซอย ใส่ไปประมาณ 2-3 ขวด (โซดา) แล้วซัดกลับบ้านเลย ซะใจ เสือกมาปากูก่อน :mad: :mad: :mad:

3. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    เสียใจด้วยนะเตอร์ ดีแล้วที่มันไม่ฆ่าชิงทรัพย์
    คราวหลัง ถ้าเมามากๆ แล้วผ่านมาทางรัดาฯมานอนห้องกูก็ได้
    โทรมาเลย.... ว่าแต่โทรศัพท์หายนี่หว่า
    ซิบมาละกัน เด๋วบอกเบอร์ให้
    :)

4. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    เพราะมีเหตุแบบนี้ในประเทศไทย ไม่รู้จะเกิดขึ้นกะตัวเราวันไหน

อยากมีปืนพกไว้ในรถจัง แต่ก็กลัวตำรวจตรวจเจอ เรื่องยาวแน่ๆ

5. ScaRECroW

ScaRECroW Member Member

55
    5
    8
    เมื่อก่อนปั๊ม เปิด 24 ชม. ยังพอมีที่พักหลับ ตอนนี้ก็แย่หน่อย

6. torevo3

torevo3 New Member Member

245
    16
    0
    น่ากลัวคับ

7. โต้ง3S@beam

โต้ง3S@beam Member Member

46
    5
    8
    ผมว่า ตอนนั้น คุณอาจจะจะเมามากๆ ก็ได้ครับ อาจจะไม่ได้ล็อกซ้ำ คือเข้าใจอารมณ์ตอนนั้นครับ มึนๆ เบลอๆ

8. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    อันตรายครับ ไอ้พวกนี้

9. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    โชดดี ที่ตัวเจ้าของไม่เป็นอะไร
    ยังดีคับ ที่อื่นมันปาดคอ เลย ...

10. PAT-555

PAT-555 New Member VIP

331
    15
    0
    ไม่ได้ล๊อคประตูเหรอครับ

11. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    เห้อ....................

12. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    น่ากลัวจัง สังคมสมัยนี้
    โจรไทยแม่งเก่งเหลือเกิน

จับพวกนี้มาทำอะไรให้เป็นประโยชน์ประเทศชาติคงเจริญกว่านี้อีกเยอะ

13. !~M_$po@!N

!~M_$po@!N New Member Member

22
    1
    3
    แม่ม...เลวจิงๆ

14. tada_r

tada_r New Member Member

88
    2
    0
    ยังไงๆ ก็ระวังกันหน่อยนะครับ

15. Boatzies

Boatzies New Member Member

29
    0
    0
    อันตรายนะบ ท้งรถ ซิ่ง ทั้งดงโจร ไม่จำเป็นกลางคืนผมไม่อยากผ่านอะคับ เป็นไปได้อย่าจอดเลย

16. nott_za

nott_za New Member Member

122
    3
    0
    บอกแล้วว่าให้หาสาวกลับด้วย:D

โชคดีแล้วนายเตอร์ที่ไม่เป็นอะไรมาก

คราวหน้าก็อย่าเมามากแล้วกัน

17. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    :D :D เซ็งแทนคับ น่าเห็นใจ:D :D

18. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    กก

..........................................เหมือนผมตอนยังไม่มีครอบครัวครับ............................................แต่ตอนนี้ไม่ต้องครับ....เพราะ เมีย ไปด้วย ทุกที่ครับ...........เค้าขับไหวครับ:D :D

19. jung_za_

jung_za_ New Member VIP

735
    7
    0
    ดีสุดเปิดห้องนอนแม่งไปเรยคับ ม่านรูด ก้อได้ปลอดภัยดี อิอิ

20. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    เฮ้อ ด้วยความเป็นห่วงเพื่อน อิอิ เลยอ่านหัวข้อมะทัน ตกใจนึกว่าโดนปล้นรถ โชคดีที่ไม่เจ็บที่ร่างกายนะครับ แต่เจ็บใจแฮะ อิอิ ยังไงระวังๆนะครับ คุณเตอร์ เดี๋ยวมะมีคนคอยตอบกระทู้แอร์น๊า คร๊าบ อิอิ

21. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    รุ่นพี่ ผมก้อโดน ทำนองนี้ครับ
    โดนไป แบบ หมดๆ เลยด้วย
    สร้อยคอ 10 บาท
    โทรศัพ อีก แล้วเป๋าตังอีก โดน หมดเลย
    แต่ดีไม่โดนทำร้ายด้วย

ก้อยังงัยๆ ก้อจอดรถ นอน ระวังๆ นะครับ
    ทางที่ดี ก้อพยายาม อย่าเมามากครับ เป็น ห่วง เพื่อนๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกท่าน ครับ

22. Maxoutda

Maxoutda New Member Moderator

1,111
    1
    0
    เหตุการณ์ แบบนี้ พี่ใน คลับเคยเจอ แถว ถนน เกษตร - นวมินตร์ มันเข้ามาเอา กระเป๋าตังกับมือถือ และวิ่งข้ามถนนไปเลย งะ

เพราะเมาแล้วจอดนอนครับ

23. assi

assi Member VIP

212
    3
    18
    ปิดล๊อกแล้วยังเปิดได้อีกเหรอเนี่ย

24. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    แล้วทำไมไม่ล๊อกปะตูหละคับ - -
    แต่ยังไงก้อถือว่าฟาดเคราะห์ไปละกัน

25. .* ช่อมาลี *.

.* ช่อมาลี *. New Member Member

4
    0
    0
    นี่แหล่ะครับ .....ผลขอการ ปิด ปั้ม ..... คนเดินทางไม่มีที่พักหลับนอน .....

26. เสียใจด้วยนะค๊าบ คนสมัยนี้ไว้ใจไม่ได้จิงๆ

ว่าแต่มันได้สร้อยไปแค่ครึ่งเดียวตั้ง 4 บาท โอ้โหใส่สร้อย 8 บาทเลยหรอคร๊าบ

27. enforce

enforce Active Member Member

2,041
    13
    38
    ผมใส่สร้อยทอง 4 บาทครับ แต่ที่โจรมันได้ไป 3 ส่วน 4 ของเส้นครับ
    ผมเอาทองที่เหลือไปเปลี่ยนเส้นมา ร้านทองเขาเอาชั่งแล้วเหลือ 1 บาทกว่าๆ คับ :eek: :eek: :eek:

28. Oke-Cef

Oke-Cef New Member Member

49
    1
    0
    เห็นด้วยครับไม่เมา กินแค่พอนิดหน่อยดีกว่า แต่ทางที่ดีสุกคืออย่าเลยดีกว่าครับ เพราะถึงขับรถไม่ได้จอดนอนก้อเจอด่านตรวจละซ่วยพอกับเจอโจรเลยครับ เพื่อนผมโดนมาแล้วหลายบาทครับ ข้อหาเมาแล้วขับ แถมอาจได้นอนคุกด้วยนะครับ ทางที่ดีคือเมาไม่ขับดีกว่านะครับ เป็นห่วงเพื่อนๆทุกคนนะครับ

29. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    เมา ไม่ ขับ ไม่หลับ ไม่กลับ กินต่อละกัน นะ

30. Neung_Donmuang

Neung_Donmuang New Member Member

66
    0
    0
    ตอนนี้ ถนนติวานนท์ขึ้นชื่อเรื่องอันตรายจากการจี้ปล้นจากพวกแก๊ง มอไซด์ นะครับ ยังไงก็ระมัดระวังกันมากๆนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้