ธรรมศาสตร์....มีบ้างมั้ย?? (ลงรูปมีตติ้งครั้งแรกหน้า 15 แล้วครับ)

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย GaB, 5 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    อ่ออ เห็นแล้วครับ ยังไงผมแอดเมลล์ไปแล้วครับ:)

เห็นเพื่อนที่เรียนแคล 2 บอกว่ายากชิบเลยนิครับ:eek:

ยังไงว่างๆต้องมีรวมตัวอยู่แล้วครับ แต่ขอสอบก่อนน้า จะสอบแล้วง่ะ:(

2. Faiiza

Faiiza New Member Member

26
    5
    0
    สวัสดีคราบ เฮ้ออออ SIIT เนี่ยเรียนยากจังงง
    GAB คราบ ผม มีlog in เละนะคราบบ
    ผม mail : [email protected] นะคราบบ
    ว่างๆก็ add มาคุยกานน

พี่ซิลิก้า สีเเดงนั่นเอง
    พี่ใช้คนที่ เคืองๆเพื่อนผม ที่ขับ ออพตร้าสีเเดงปะครับ ผมด่ามันไปเรียบร้อยเละนะคราบ
    นายคนนี้เค้าชอบบ้าเบรคมือ ไม่ดูที่อะคราบ ขออภัยเเทนเพื่อนด้วยนะครับ.
    ถามอีกอย่างนะเพ่ ไหมพี่มาเช้าจัง

3. Chocoa

Chocoa New Member Member

123
    1
    0
    พี่ซิลิก้า สีเเดงนั่นเอง
    พี่ใช้คนที่ เคืองๆเพื่อนผม ที่ขับ ออพตร้าสีเเดงปะครับ ผมด่ามันไปเรียบร้อยเละนะคราบ
    นายคนนี้เค้าชอบบ้าเบรคมือ ไม่ดูที่อะคราบ ขออภัยเเทนเพื่อนด้วยนะครับ.
    ถามอีกอย่างนะเพ่ ไหมพี่มาเช้าจัง[/QUOTE]

ว่าแต่พี่เขามาเช้า นายก็มาช้าพอกานแหละครับ ขยันตื่นกานจราง:D ผมก็เป็นหนึ่งคนที่บ้าดึงเบรคมือครับ แต่ไม่กล้าดึงในเขตที่มีคน กัวโดนตื๊บครับ แหะๆ;) แคล 2 ยางนรกครับ สงสัย Drop ชั้วๆครับ รอเรียนพี้อมเพื่อนๆ ทั้ง ชิน และ gab ดีกว่าครับ 555

4. Faiiza

26
    5
    0
    โอ้ย คิดดีๆนะเพื่อนนนนน
    เเต่มาเรียนพร้อมกานก็ดี 5555+

5. OhmLuLu

OhmLuLu Member Member

61
    0
    6
    optra แดงคันไหนหว่า พี่ไม่ได้เคืองหรอก แต่ไม่อยากทำรถเร็วในคณะอ่ะ เดี๋ยวเกิดโดนคนอื่นแล้วมันจะเดือดร้อนหนักอ่ะ เพราะเด็กคณะเราบางคนอาจจะเดินไม่ได้ระวังรถก็ได้แบบคุยเพลินอ่ะ แล้วรถมาเร็วๆมันอันตรายอ่ะ

ส่วนที่พี่มาเช้าอ่ะ ก็คือพี่ส่งแฟนตอนเช้าแล้วไม่มีไรทำ เลยมานั่งเล่นคอมที่โรงอาหารอ่ะ ว่างๆก็มาทักกันได้นะ ถามเรื่องเรียนก็ได้อ่ะ เผื่อมีไรช่วยได้

6. OhmLuLu

61
    0
    6
    ว่าแต่พี่เขามาเช้า นายก็มาช้าพอกานแหละครับ ขยันตื่นกานจราง:D ผมก็เป็นหนึ่งคนที่บ้าดึงเบรคมือครับ แต่ไม่กล้าดึงในเขตที่มีคน กัวโดนตื๊บครับ แหะๆ;) แคล 2 ยางนรกครับ สงสัย Drop ชั้วๆครับ รอเรียนพี้อมเพื่อนๆ ทั้ง ชิน และ gab ดีกว่าครับ 555 [/QUOTE]

cal2 เอา textbook มาลองทำแบบฝึกหัดดูเลยอ่ะ ข้อสอบมันจะเหมือนๆใน text อยู่แล้ว
    ส่วนถ้าอ่านไม่รู้เรื่อง พี่แนะนำให้ซื้อหนังสือภาษาไทยมาอ่านอ่ะ ของพระนครเหนือ มันจะแปลมาจาก text ที่เราใช้เรียนอ่ะ :p

7. Chocoa

123
    1
    0

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับพี่ ใกล้สอบแล้วจาบ้าตาย 555:confused:

8. GaB

1,643
    70
    0
    ดีแล้วครับ เออ!! ชินเรื่องวันเสาร์ยังไงเดี๋ยวว่ากันอีกทีนะเว้ย โทษทีวันนี้รีบออกมาเลยไม่ได้คุยเลยว่ะ:p

ว่าแต่พี่เขามาเช้า นายก็มาช้าพอกานแหละครับ ขยันตื่นกานจราง:D ผมก็เป็นหนึ่งคนที่บ้าดึงเบรคมือครับ แต่ไม่กล้าดึงในเขตที่มีคน กัวโดนตื๊บครับ แหะๆ;) แคล 2 ยางนรกครับ สงสัย Drop ชั้วๆครับ รอเรียนพี้อมเพื่อนๆ ทั้ง ชิน และ gab ดีกว่าครับ 555 [/QUOTE]

มีแต่คนบ่นว่า Math 2 โคตรยาก สงสัยจะจริงแล้วแหะ:eek:

ยังไงคิดดูดีๆนะครับป๊อบ:rolleyes:

ยังไงเวลาขับรถในคณะก็ระวังๆกันหน่อยนะครับ พวกคุณนายทั้งหลายเดินกันแบบไม่สนใจรถเลย:mad:

แล้วก็ขอบ่นอีกอย่าง พวกที่ชอบซัดตรงลานจอดรถเนี่ย ถ้าเกิดพลาดแล้วมาชนคันอื่นหรือพลาดชนคนขึ้นมาจะทำหน้ายังไงหว่า เดี๋ยวมีกฎเกี่ยวกับรถแต่งเหมือนในม.กรุงเทพแล้วจะหงิ้ดกัน:(

ไหนๆก็ไหนๆและ ขอบ่นอีกนิดละกัน คือพวกที่ชอบจอดขวางแล้วเข้า P หรือดึงเบรคมือ หรือล้อเบี้ยวเนี่ยยยยย โคตรจะเซ็งเลยครับ:mad: :mad: :mad: อีกเรื่องคือเวลาจอดรถยังไงเล็งที่จอดกันดีๆหน่อยนะครับ กลัวพวกที่ขับรถไม่เป็นแล้วถอยมาชนรถเราอ่ะ (เพื่อนผมเคยมาแล้ว) ตอนนี้ผมเลยต้องไปแย่งที่จอดกับป๊อบกับตูน (EG สีดำ) ทุกวันเลย:D เพราะตรงนั้นมันจอดได้คันเดียว และมียามอยู่ตลอด:p

cal2 เอา textbook มาลองทำแบบฝึกหัดดูเลยอ่ะ ข้อสอบมันจะเหมือนๆใน text อยู่แล้ว
    ส่วนถ้าอ่านไม่รู้เรื่อง พี่แนะนำให้ซื้อหนังสือภาษาไทยมาอ่านอ่ะ ของพระนครเหนือ มันจะแปลมาจาก text ที่เราใช้เรียนอ่ะ :p[/QUOTE]

เพื่อนก็บอกเหมือนกันว่าไปหา text ภาษาไทยที่แปลมาจากเล่มที่เราเรียนจะดีกว่า สงสัยต้องไปหามาบ้างและ:p

โอยย ตอนนี้ยังไม่ได้เริ่มอะไรเลยครับเนี่ย เครียดๆ:( :(

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 ธันวาคม 2006
  9. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    โชคดีในการสอบล่ะกันนะคับทุกคน ส่วนตัวผมปิดเทอมแล้ว สบาย 555+

แล้วยังไงเดี๋ยวไว้เจอกันคับ

10. GaB

1,643
    70
    0
    น่าอิจฉาจริงๆ:( :(

11. Faiiza

26
    5
    0
    เครียด จะสอบเเย้ว ยังไม่ได้อ่านเลย

จอด รถระวังพวกโรคจิตด้วยนะครับ
    คือ พวกนี้เนี่ยจะชอบเอา ใบเสร็จทางด่วนมาหนีบไว้ที่กระจก ต้องระวังด้วยนะคราบ
    เพราะผมอะโดน บ่อย ไม่เชื่อถาม pop ได้ 555+

ปล.ตั้งใจอ่านหนังสือการนะคราบบ
    ปล.2 อิชาคนสอบเสร็จเเล้ว เฟ้ยยย

12. GaB

1,643
    70
    0
    เห้ย มีพวกโรคจิตแบบนี้ด้วยเหรอวะ:eek: :eek:

13. Chocoa

123
    1
    0
    พูดงี้มันกระทบนะครับ ชิน 555 Gab กะ ชิน จาไปไหนกานครับไม่ยอมชวนผมไม่ยอมครับ 555 รู้สึกที่จอดตรงนั้นตูนจะได้ตลอดนะครับรู้สึกมาเช้าเหลือเกินแต่ก็วนเวียนอยู่แถวนั้นแหละครับ จาสอบแล้วเครียดๆ 555 นายชินประชุมบ้านไม่ยอมเข้าเลยนะ - -

อิจฉา Top จังเลยครับหยุดแล้ว

14. GaB

1,643
    70
    0

อิจฉาด้วยคน:mad: :mad: :mad:

15. Chocoa

123
    1
    0
    อย่าบอกว่ารูปดิสเพนั้นรถ Gab นะครับ ถ้าใช่จาไปขโมยจิงๆครับ อ่าน GTS ไรเรื่องเลยอยากบ้า

16. OhmLuLu

61
    0
    6
    ตั้งใจอ่านหนังสทอสอบกันด้วยนะจ๊ะ น้องๆ 555555

17. Robin

1,612
    45
    0
    เดี๋ยวก็เปิดแล้วคับ ไม่ต้องอิจฉา อิอิ

18. GaB

1,643
    70
    0
    ฮ่าๆ:p :p :p โอวว ป๊อบเริ่มอ่านแล้วเหรอเนี่ย สงสัยต้องเริ่มอ่านแล้วมั้งเนี่ยเรา:p

พี่โอมก็เหมือนกันแหละ ฮ่าๆๆ:D

ก็ยังดีที่ได้ปิดช่วงปีใหม่ง่ะท้อป:( :(

19. Chocoa

123
    1
    0
    หายไปไหนกันหมดครับ เงียบเหงาเชียว พรุ่งนี้ไปหัวหินแล้วครับ ปีใหม่ขอให้เดินทางกันปลอดภัยทุกคนนะครับ

20. GaB

1,643
    70
    0
    ไปเที่ยวก่อนสอบซะงั้น น่าอิจฉาจริงๆ:p

ยังอ่านหนังสือไม่ถึงไหนเลยง่ะครับ:(

21. Robin

1,612
    45
    0
    ยังไงเดินทางปีใหม่ ระมัดระวัง เช็ครถให้เรียบร้อยก่อนเดินทางนะคับ

ปีหน้า ฟ้าใหม่ ไว้เจอกันคับ Happy New Year คับทุกๆคน

22. Chocoa

123
    1
    0
    ปีใหม่ปีนี้แนทุกข์ครับ ขนตำรามาอ่านเป็นเข่งเลยครับ :cry: ปีใหม่ก็สอบใหม่ครับ 555:cry: ขอให้มีความสุขในช่วงปีใหม่นะครับ อิจฉา ท๊อปจริงมาความสุขไม่เครีดแล้ว แหะๆ

23. GaB

1,643
    70
    0
    ขอให้เที่ยวสนุก เดินทางปลอดภัยทุกคนนะครับ:D

24. Haruna

Haruna New Member Member

129
    3
    0
    การสอบเป็นไงบ้านกั๊บ คณะผมไม่มีสอบมิดเทอม (ก็อยู่นิตินี่หว่า......)
    เห็นเพื่อนๆเราในวิศวะบ่นกันว่า "ตรูจะตรายยยยย"

(ว่าแต่เขา เกรดตัวเองร่วงฉิบ)

25. GaB

1,643
    70
    0
    สอบวันที่ 6 มกราวันแรกครับ ปีใหม่ปีนี้อดเที่ยว:cry: :cry:

อยู่นิติ มธ. เหรอครับ?? พอดีมีเพื่อนอยู่เหมือนกัน:)

26. Jeab*

Jeab* New Member Member

70
    0
    0
    ดีค่าๆ อยู่นิติ เหมือนกัน

ปี1หรือปี 2 หรอ?

แวะมาหาเพื่อนๆแถว มธ. รังสิต ไม่เห็นจามี T.U. CLUB เลย

27. Chocoa

123
    1
    0
    เรียนยากนรกครับ 555 เจอเพื่อนร่มอุดมการณ์รัก มินิ แล้วครับ:D

28. GaB

1,643
    70
    0
    TU Club ตอนนี้ยังไม่มีครับ แต่เดี๋ยวคอยสอบเสร็จก่อนค่อยว่ากัน:p

:sad: :sad: :sad:

:cry: :cry: :cry:

29. Jeab*

Jeab* New Member Member

70
    0
    0
    แหะๆ นิตินี่มีสอบ final อย่างเดียว สอบเสร็จก็ต้นมีนาโน่น......-*-

30. GaB

1,643
    70
    0
    นิติ มธ. ป่าวครับเนี่ย:rolleyes:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้