ธรรมศาสตร์....มีบ้างมั้ย?? (ลงรูปมีตติ้งครั้งแรกหน้า 15 แล้วครับ)

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย GaB, 5 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    555+ จริงๆแล้วผมก็คิดไม่ออกเหมือนกันครับ ว่าจะจัดกันที่ไหนดี:rolleyes:

อ้าว พี่ต้นก็เรียนที่นี้ด้วยเหรอครับ พี่ต้องก็จบธรรมศาสตร์เหมือนกัน:D

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    จัดที่รังสิตก็ได้คับ ไปได้คับ เพราะว่ามีเพื่อนอยู่นู่นเยอะเหมือนกัน

แต่ถ้าถามความเห็น มานั่งกินอารายแถวพวกเลียบด่วนหรือเกษตรก็น่าจะเวิร์คดีคับ

3. zq

zq New Member Member

16
    1
    0
    เคยเรียนอยู่ตอนปี 1 2 ง่ะ gab เรียน มธ หรอพึ่งรู้

4. อุ้ม

อุ้ม New Member Member

206
    3
    0
    หุหุ.....มีรหัส45เหมือนกันด้วยหวัดดีครับ

รถคุณในรูปนี่เคยไปจอดอยู่หน้าผับแถวๆนั้นป่าวฮะเคยเห็นซูปฯสีขาวจอดอยู่อ่ะครับ...???

5. GaB

1,643
    70
    0
    ถ้าเลียบด่วนคนอื่นจะสะดวกรึเปล่าน่ะสิครับ

ส่วนผมยังไงก็ได้:)

ครับพี่ต้น ผมเรียนคณะ SIIT อ่ะครับ:p

6. Chocoa

Chocoa New Member Member

123
    1
    0

7. GaB

1,643
    70
    0
    เลียบด่วนรามอินทราอ่ะครับป๊อบ นึกออกรึเปล่าเอ่ย

แต่ถ้าจะนัดอะไรยังไงคงต้องขอเวลาซักพักอ่ะครับ รถยังอยู่อู่อยู่เลย:p

8. Robin

1,612
    45
    0
    ไม่รีบคับ เอาพร้อมๆครบๆดีกว่า จะได้มากันได้หมด ยิ่งคนน้อยๆอยู่

9. อุ้ม

206
    3
    0
    555เด็กธรรมศาสตร์เอาจริงๆแล้วขับโคตรรถกันเยอะเหมือนกันนะครับ

โดยเฉพาะพวกเด็กอินเตอร์แต่เค้าไม่เล่นด้วยกับพวกเรานี่สิยุ่ง อิอิ...

น่าจะรวมพวกให้ได้เยอะๆน้า....

10. Robin

1,612
    45
    0
    ผมว่าทางฝั่งรังสิตน่าจะรถเยอะ เพราะว่ามีที่จอดรถเหลือเฟือ แต่คนคงไม่ค่อยเข้าเว็บนี้อ่ะ

11. อุ้ม

206
    3
    0
    อืม........มีเหตุผล น่าจะประมาณนั้นแหละครับพี่น้อง

ว่าแต่น้องๆทั้งหลายเป้นไงครับเรียนกันเป็นไงบ้างสนุกมั้ยล่ะ....รึว่าเหนื่อยชิ๊หายเลย5555

12. GaB

1,643
    70
    0
    ตอนนี้ยังชิลครับ เพิ่งเปิดเทอม

จริงๆแล้วคณะผมรถเยอะเหมือนกันแต่รถหรูๆทั้งนั้นอ่ะครับ:(

13. Chocoa

123
    1
    0
    ผมก็ยังชิวเช่นกันครับ นี่ก็พึ่งกลับมาจากเชียงใหม่ครับ 555 สวยดีครับพืชสวนโลก ขี้เกีนดไปเรียนจัง 555

14. Robin

1,612
    45
    0
    จะสอบ Final วันที่ 6 ธันวานี้แล้วคับ

ช่วงนี้งานเยอะมากคับ แต่ยังชิวๆเรื่อยๆเปื่อยๆอ่ะคับ รุ้สึกไม่เครียดยังไงไม่รู้

15. อุ้ม

206
    3
    0
    ดีแล้วครับ อย่าไปกดดันตัวเองเลย

ทำเท่าที่เราทำไหวแบบสบายๆดีกว่าคนเราลิมิตมันไม่เท่ากันอ่ะ

ใครเรียนเอาโล่ช่างมันเราเรียนเอามันไว้ก่อน รู้บ้างไม่รู้บ้างไม่เสียหาย(555เข้าตัว)

ที่สำคัญรับผิดชอบหน่อยก็พอ(จริงๆก็ขำขำแหละ)

พูดถึงเรื่องรถหรูก็อย่างว่าแหละครับบางคนบ้านรวยจัดไปหน่อยคงไม่มาคุยกับรถญี่ปุ่นหรอกครับ อันนี้ก็เเล้วแต่ความพอใจของแต่ล่ะคนไปแล้วกันครับ หาเพื่อนที่เข้ากับเราได้เป็นพอ...

16. pui_kud

pui_kud New Member Member

1
    0
    0
    โหงวโภชนา คิดถึง เหมือนกันเลยเลิกเที่ยวแล้วมากินโอ้ หายเมาเลย

17. GaB

1,643
    70
    0
    ตอนนี้ที่มหาลัยเริ่มมีงานกลุ่มเข้ามาแล้วครับ หุหุหุ:(

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 พฤศจิกายน 2006
  18. Chocoa

123
    1
    0
    ถูกต้องเลยครับงานเริ่มมาแล้ว เรียนก็ยากด้วย 555 เวลาจะทำรถยังไม่ค่อยจะมีเลย เพื่อนๆพี่ๆครับ เซียงกง รังสิต มีหัวรถยุโรปเข้ามาบ้างป่าวครับ

19. Robin

1,612
    45
    0
    จะเอาหัวติดเครื่อง หรือว่าเอาแค่หน้ามันเฉยๆอ่ะคับ ว่าแต่เอาของรถอารายคับ

เชียงกงรังสิต ไม่ค่อยเดินอ่ะคับ เลยไม่ทราบ แต่ทราบว่ามันจะมีร้าน RTV ตรงก่อนถึง MMC เก่า ร้านนี้

ก้นำรถยุโรปหรูๆเข้ามาเยอะ ลองไปสอบถามได้คับ

ปล. น่าจะไปลองเดินบางนานะคับ

20. Chocoa

123
    1
    0

จะหาหัวพร้อมเครื่อง ของ SAAB 93 อ่ะครับ TOP เครื่องเทอร์โบมานแรงดีครับราคาไม่แรงอาจเอามาวางไม่ข้ามสายพันธุ์ด้วย ไม่ก็หาเครื่องเทอร์โบแล้วเอามาแต่ชุดเทอร์โบมาใส่ :D แค้น BMW ครับ 555

21. Robin

1,612
    45
    0
    ผมว่ามันจะหายากเอานะคับ ไม่รู้ว่าในเชียงกงจะมีคนที่เอา SAAB เข้ามารึเปล่า ขนาดของ Volvo ยังหายากเลยคับ แล้วอีกอย่างถ้าไปได้เครื่องของมันมือสองมาถ้ามันพัง จะหาอะไหล่เปลี่ยนไม่ได้นะคับ

ไม่ลองมองพวกเครื่องญี่ปุ่นเหรอคับ วางใหม่ เดินไฟใหม่ จบไม่ยากนะคับผมว่า แล้วอะไหล่ก็หาง่ายด้วย

22. Chocoa

123
    1
    0
    เครื่องญี่ปุ่นยังไม่เคยเห็นใครวางเลยอ่ะครับ Top หัวเคยเห็นมีเหมือนกันนะครับแต่โดนฉกไปอย่างรวดเร็ว เครื่องญี่ปุ่นหาเครื่องมาแมทกับรถยากอ่ะครับมันหนัก ว่างๆกะลองไปเดินดูที่บางนาเผื่อจะโชคดี ไม่ก็ใช้มันให้พังแล้วเปลี่ยนรถเลย 555

23. Robin

1,612
    45
    0
    ยังไงก้ลองหาดูนะคับ หรือไม่ก้ขายมือสองแล้วหารถใหม่คับ อย่าใช้ให้มันพังเลยคับ เสียดายคับ

24. GaB

1,643
    70
    0
    ขายแล้วซื้อ E30 ครับป๊อบ:D

25. Chocoa

123
    1
    0
    ใช่ว่าไม่อยากทำนะครับ แต่มันไม่ผ่านการอนุมัติ จากที่บ้านลาสิครับ ตอนนี้คอยขายรถคันเล็กให้ได้ก่อนแล้วจาตื๊อขอ E30 มาแต่งงามครับ Gab corola ระวีง mag หายนะครับสวยดีเล็งๆอยู่ 5555

Top ครับผมอยากหา Power 4 Ch มือสอง มาขับ sub 1คู่ แล้วกลางแหลงแยกชิ้นอีก 1 คู่ขนาดไม่ใหญ่มากจาไว้ใต้เบาะ แนะนำหน่อยครับ รุ่น หรือ ยี่ห้อไรดี

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 พฤศจิกายน 2006
  26. Robin

1,612
    45
    0
    จิงๆแล้วของมือสองผมไม่ค่อยถนัดนะคับ เพราะว่าไม่ค่อยรู้ราคาอ่ะคับ

แต่ 4 Ch จะขับทั้งกลางแหลม 1 คู่ และซับ 1 คู่ไม่ไหวนะคับ ส่วนใหญ่ถ้าเล่น 4 Ch. มันจะได้กลางแหลม 1 คู่ + ซับ 1 ดอกเองคับ ถ้าจะเอาแบบนั้นคงจะต้องหา 5 Ch. ไม่ก็2Ch. 2 ตัวน่าจะเหมาะสมกว่าคับ ส่วนถ้าให้ผมแนะนำเนี่ย ลองโทรไปคุยกับร้านนี้ดีกว่าคับ มีขอมือหนึ่งลดราคาเยอะ จะได้ไม่ต้องเล่นของมือสองคับ

SSS Audio
    02-377-7374, 06-625-8000 พี่หนู

ก็บอกงบเค้า แล้วก็บอกแนวเสียงที่ต้องการว่าต้องการแบบไหน เค้าน่าจะจัดออกมาได้ตรงใจคับ

27. Chocoa

123
    1
    0
    ขอบคุณมากครับ ว่า แต่ 5CH นี่ขับ sub คู่ได้หลอครับ?

28. Robin

1,612
    45
    0
    ก็เอา 1/2 ขับกลางแหลมคับ 3/4 น่าจะบริดจ์มาขับซับได้ แต่เป็นซับที่กินไฟไม่เยอะนะคับ น่าจะพอไปได้
    แล้ว Ch 5 ก็ขับซับอีกดอกคับ แต่แนะนำนะคับ ถ้าอยากเอาให้แจ่มๆ ซื้อ 4Ch. กับ 2 Ch. อย่างล่ะตัวคับ
    คือ 4Ch. ก็เอาไว้ขับกลางแหลม 2 คู่เลยคับ ส่วน 2 Ch. ก็เอามาไว้ขับซับคับ แบบนี้เวิร์คที่สุดคับ แยกกัน
    ขับไปเลยคับ แต่ส่วนใหญ่สมัยนี้เค้าก้มักจะนิยมเล่นซับแค่ดอกเดียวนะคับ แต่เลือกซับให้มันเปนวอยคู่มันก็ได้เนื้อเบสมาพอสมควรคับ ฟังสนุก งบไม่บานคับ แอมป์ 1 ตัว ซับ 1 ตัว ตู้ก็ไม่ต้องใหญ่ งบก็จะหมดไม่เยอะคับ

29. GaB

1,643
    70
    0
    Corona ครับป๊อบ ไม่ใช่ Corolla :(

30. Chocoa

123
    1
    0
    อ่าวขออภัยครับไม่ค่อยรู้เรื่อง Toyota :D

ขอบคุณสำหรับความรู้นะครับ Top ขั้นต่อไปคือหาเงินครับ เท่าไหร่อยู่ก็ไม่รู้ 55

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้