ธรรมศาสตร์....มีบ้างมั้ย?? (ลงรูปมีตติ้งครั้งแรกหน้า 15 แล้วครับ)

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย GaB, 5 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    รุ่นนี้มัน 0- 100 ไม่กี่วิเองคับ ถ้าจำไม่ผิด

2. Chocoa

Chocoa New Member Member

123
    1
    0
    Turo แท้ๆของศูนย์ มันเกือบ 8 หมื่นอ่ะครับ ไม่มีปัญญาอ่า - -* แต่ยังเคืองเล็กน้อย คิ๊กดาว จาก 140 เป็น 170 กว่าๆบีเอ็มยังฉีดไม่เหนฝุ่น ยิ่งกว่า accord อีกอ่ะ - -* ทุกวันนี้ก็ไม่มี วันนั้นพี่เขาวิ่งไม่น่าต่ำกว่า 220 อ่ะครับเพราะ กดไป 200 ไม่จี้เขาซักนิสเลยจึงผ่อนดีกว่าไม่มี-ปัญญาจ่ายค่าน้ำมัน ขัประหยัดดีกว่า :confused: เอาราคาชุดแต่ง Saab มาให้ชมกันครับว่ามันโหดแค่ไหน http://www.abbottthai.com/product/9000.html พรุ่งนี้สอบ ITS ครับวันสุดท้ายแล้วดีใจจัง พี่อุ้มครับรถพี่เครื่องไรหรือครับ 4G93T ป่าวครับ?

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 ตุลาคม 2006
  3. อุ้ม

อุ้ม New Member Member

206
    3
    0
    อย่างว่าแหละครับ รถเค้าบีเอ็มนี่ครับก็คงแรงมากอ่ะ คันละเป็นล้าน เราดูดตูดเค้าได้ก็สุดยอดแล้วอ่ะ555

4. Robin

1,612
    45
    0
    โห เทอร์โบลูกเล็กปาเข้าไป 8 หมื่นห้า อย่าไปเซ็ทมันดีกว่าคับ แค่ราคาเทอร์โบก็ไปไม่เป็นแล้ว อิอิ

8 หมื่นนี่ซื้อ 88 ได้เกือบ 2 ลูกเลยนะนั่น

ผมว่าบีเอ็มข้อเสียของเค้ามี 2 อย่าง 1.รถค่ายนี้หนักมาก 2. รอบต้นไม่ค่อบเวิร์คอ่ะคับ จะมาจัดเอากลางถึงปลาย แต่ระบบช่วงล่างและเบรค ยกให้เค้าเลยคับ ผมว่าดีที่สุดในรถแสตนดาร์ตทุกยี่ห้อ

5. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    ช่วง นี้ฝนตก บ่อย นะ คร้าบ แถวๆรังสิต ยังไง ขับรถกันระวังหน่อยนะ คร้าบบ ด้วยความเป้นห่วง

6. อุ้ม

206
    3
    0
    โทดตอบช้าเพิ่งมาเห็นอ่ะครับ อย่างที่บอกแหละครับว่าอย่าไปเทียบกับรถคันล่ะเป็นล้านๆเลยครับ

เราสู้ไม่ได้ทั้งหมดหรอก แต่ว่าถ้า 0-100นี่ขอลองดูได้มั้ยครับ5555(มีลุ้นๆ) ใครถึง100ก่อนยกเลยนะเพราะ100-ท๊อปสปีดไม่มั่นใจแล้วแหละ เกียร์1-3นี่ต้องลองดูอ่ะครับ

รถผมเครื่อง93โบครับ แค่1800มีเทอร์โบลูกเล็กๆ เน้นใช้งานน่ะ เอาไว้ซิ่งเป็นบางครั้ง ก็เลยไม่กล้าโมมากกว่านี้ ณ ตอนนี้มีรถคันเดียวเท่านั้นเองครับพี่น้องทั้งหลาย เวลา1/4ก็ตามนี้เลยครับ

http://racingweb.net/forums/member.php?u=127

ออกตัวห่วย+ไป0.2XXวิแหน่ะครับ

ผมว่านะเรามีแค่นี้ รถราคาถูกขนาดนี้ วิ่งได้ขนาดนี้ผมเองก็ภูมิใจแล้วครับ ราคตอนนี้ไม่น่าถึง2แสนอ่ะครับ

7. Chocoa

123
    1
    0
    ขอบคุณสำหรับ PM นะครับ Top สงไสโครงการ E30 จะล้มเสียแล้วครับ พ่อรู้ทันว่าจะเอามาแต่ง - -* อย่างงี้ก็ค่อยๆแต่ง saab มานซะเลย^^

8. Robin

1,612
    45
    0
    ไม่เปนไรคับ ช่วยได้ก็ช่วยกันไปคับ

เสียใจด้วยคับที่ไม่ได้ E30 มาทำอ่ะคับ ยังไงก็ค่อยๆแต่งกันไปล่ะคับ

ผมว่าพวกเรายังอีกไกลคับ มีเวลาให้เล่นรถกันอีกเยอะคับ อิอิ

วันนี้ไม่มี วันหน้าทำงานหาเงินได้ ก็หามาแต่งได้คับ

9. Chocoa

123
    1
    0
    ปิดเทอมแล้วครับ สบายใจจริงๆ รู้สึกปิดเทอม Gab จะหายไปเลยนะครับเนี้ยสงไสเอาลูกไปเสริมสวยป่าวครับเนี้ย ปิดเทอมนี้ต้องเอาโครงการเครื่องเสียงให้สำเร็จให้ได้ครับ 555+

10. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ฮ่าๆ ไม่ได้หายไปไหนครับ พอดีช่วงนี้ยุ่งๆอยู่ เอารถไปซ่อมครับ แร็คเพาเวอร์ซึม เลยถือโอกาสยัดกันโคลงหน้า-หลังไปด้วยเลยครับ พรุ่งนี้ได้รถตอนบ่ายๆครับ

สอบเสร็จแล้วก็มานั่งเครียด ITS เป็นไงบ้างอ่ะครับป๊อบ:p

11. Chocoa

123
    1
    0

น่าจะผ่านแบบถูไถอ่ะครับ gab its อยากบอกว่าข้อเขียนข้อสุดท้ายแปลโจทย์ยังไม่ออกเลยครับ จะไปใส่โค้งที่ไหนหลอครับใส่กันโครงซะเต็มที่เลย จะใส่ค้ำโช๊คอยู่เหมือนกันครับ 4400 ขอเวลาทำใจก่อน ช่วงนี้ฝนตก+น้ำท่วม ขับรถระวังกันหน่อยนะครับทุกคน เมื่อวานก็ลงแอ่งน้ำโดยมองไม่เห็นที่ความเร็ว 100 กว่านึกว่าจะได้หมุนโชว์แล้ว :D

12. Robin

1,612
    45
    0
    ค้ำโช๊ค 4400 บาทเลยเหรอคับ นี่ของแท้เลยรึเปล่าคับ ดูแล้วราคาแรงจังคับ

ลองวิธีนี้มั้ยคับ ไปหาค้ำของรถอารายมาก็ได้ที่ความยาวมันพอดีกับรถเรา แล้วทำขายึดใหม่ น่าจะไม่แพง

ขนาดนั้นนะคับ เป็นอีกทางเลือกล่ะกันคับ

13. GaB

1,643
    70
    0
    4400 น่าจะเป็นของแท้ล่ะครับ ของแต่ง Saab ราคาโหดไม่ใช่เล่นเลยนะเนี่ย:eek:

ใส่กันโคลงมาแล้วโคตรแน่นเลยครับ ตอนแรกนึกว่าแค่โช้ค+สปริง Mugen ก็น่าจะพอแล้ว ใส่กันโคลงเข้าไปคงไม่รู้สึกเท่าไหร่ แต่พอใส่เสร็จแล้ว....โอววว ซู้ดยอดด:D (แต่โดนไปหกพันกว่า:p )

เออใช่ ท้อปครับ ตอนนี้เกือบได้ข้อสรุปเรื่องฟร้อนท์วิทยุแล้วครับ ยังไงรบกวนในนี้เลยแล้วกัน (ขี้เกียจกด PM)

ตามที่บอกไปว่ามีงบแถวๆ 6 พันบวกลบนิดหน่อย ในราคานี้มันก็จะมี

1.Alpine 9846 เช็คราคาตอนนี้ได้ที่ 6000

2.Pioneer 5850 ราคา 6100

3.JVC KD-G525 ไม่เกิน 6000

4.Clarion 346 ไม่เกิน 5500

ใจเอนเอียงไปทาง Alpine มากที่สุดครับ ด้วยเหตุผลโง่ๆคือหน้าตามันสวยที่สุดในตัวเลือกทั้งหมด
    รบกวนท้อปช่วยแนะนำหน่อยนะครับว่ายังไงดี Alpine ก็มีแต่คนบอกว่าหัวอ่านมันชอบเสีย และศูนย์ฯมันไม่รับประกันหัวอ่าน ไม่ก็เล่นแผ่นก๊อปได้มั้งไม่ได้มั้ง

ขอบคุณมากครับ:)

14. Chocoa

123
    1
    0
    ผมเชียร์ Alpine ครับ 555+ เชียร์อย่างเดียวตนเองไม่มีปัญญาซื้อ - -*

15. Robin

1,612
    45
    0
    ดูอย่างแรกเลยว่า ถ้าอนาคตจะมีซับ มีแอมป์เพิ่ม หาฟร้อนท์มันมี 3 ปรีเอ้าท์ยืนพื้นไว้เลยคับ

จะได้ไม่โดนค่าปรี

ถ้าชอบแนวเพลงร๊อค มันส์ๆ เน้นเบส เลือก Pioneer

ถ้าชอบเพลงเน้นรายละเอียด เสียงกลาง เสียงแหลม เลือก Alpine

ถ้าชอบเน้นที่เครื่องคนตรี เสียงเพลงที่มีความเป็นธรรมชาติสูง เลือก Clarion แต่บอกเลยว่ายี่ห้อนี้ฟังเพลงได้ไม่หลายแนว

ส่วน JVC นั้นจะออกไปทางแนว alpine แต่มันจะด้อยกว่านิดหน่อยคับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นดูที่ปรีเอ้าท์ก่อนนะคับ จะได้ไม่โดนสองต่อคับ

แล้วก้ลองหาร้านฟังฟร้อนท์แต่ล่ะยี่ห้อก่อนนะคับ ว่าหูตัวเองชอบแนวไหนด้วย อย่าดูที่หน้าตาอย่างเดียว

ปล. ปกติหัวอ่าน alpine ก็ไม่ค่อยพังง่ายนะคับ แต่ถ้าจะเอาหัวทนๆก็ Pioneer กับ JVC คับหัวอ่านน่าจะทนที่สุดเท่าที่เคยเห็นมาคับ

16. GaB

1,643
    70
    0
    เท่าที่ลองถามๆดู Pioneer กับ Clarion มี 2 ปรีเอ้า Alpine มี 1 ประมาณนี้มั้งครับ

สงสัยคงต้องไปหาลองฟังก่อนแล้วล่ะครับ

ขอบคุณมากๆครับท้อป:)

17. Robin

1,612
    45
    0
    ไม่เปนไรคับ แต่ย้ำว่าถ้าจะซื้อฟร้อนท์ เก็บเงินเพิ่มหน่อยแล้วหา 3 ปรีเอ้าท์ ดีที่สุดคับ จะได้ทีเดียวจบคับ

เพื่อนๆพี่ๆเปนไงบ้างคับ รถใครมีโดนน้ำท่วมบ้างป่าวคับ ฝนตกก็ขับรถกันดีๆนะคับ

18. GaB

1,643
    70
    0
    โอเคครับ ยังไงจะลองดูๆแบบ 3 ปรีเอ้าด้วย

ผมสบายดีครับบ:) พรุ่งนี้จะไปนอนเล่นที่หัวหินครับ กลับวันศุกร์ ยังไงเดี๋ยวมารายงานตัวอีกทีครับ:D

19. Chocoa

123
    1
    0
    ผฝก็ยังอยู่ครับ อ้าว GAB ผมไปหัวหินวันศุกร์กลับวันเสาร์ครับ - -* ขอให้เที่ยวสนุกด้วยระวังตัวด้วยถ้าทางช่วงนี้ฝนจะตกนะครับ ขับรถไปหรือครับ? แล้วคนอื่นไปเที่ยวไหนกันบ้างหรือป่าวครับ เดินสายใหม่เพิ่มม้าจิงป่าวครับ Gab ผลเป็นไงบ้างครับรายงานหน่อยเผื่อจาไปทำมั้ง^^

20. Robin

1,612
    45
    0
    ขับรถดีๆล่ะกันคับ อิจฉาคนปิดเทอมจิงๆๆ อิอิ

21. อุ้ม

206
    3
    0
    ใช่ครับอิจฉาคน(มี)ปิดเทอมจริงๆ.........อิอิ นึกถึงเมื่อก่อนตอนอยู่ทุ่งหญ้ารังสิต สนุกมาก ไปเรียนเหมือนไปเที่ยว ออกนอกห้องเรียนมาก็เที่ยวเล่นกับเพื่อนๆกลับหอดึกดื่น ร่วมทำกิจกรรมกับเพื่อนๆ สนุกมากเลยอ่ะ น่าอิจฉาน้องๆว่ะ พี่ว่าเวลาช่วงนี้เป็นเวลาที่สนุกสุดๆแล้วแหละ โตในระดับนึง ดูแลตัวเองได้แล้ว มีอิสระพอสมควร แต่ไม่ต้องรับผิดชอบอะไรมาก.........

ของพี่(น้องคนถามกลับใครน้องเมิง....555)จากนี้ไปจนถึงอายุ40(หรือจนประสบความสำเร็จ)คงไม่มีปิดเทอมแล้วแหละครับ

ปิดเทอมชาจ์ทพลังให้เต็มนะครับ(พี่แม่มไม่เคยเต็มเลยสักครั้ง555)
    สำหรับใครที่ยังอยู่ปี1อยู่อยากจะบอกว่า4ปีมันไวมากนะครับ ใช้ชีวิตมหาลัยให้คุ้มแล้วกันครับ(เลียนแบบรุ่นพี่รุ่นก่อนก่อนมาทั้งนั้น)

สำหรับใครแก่แล้วเตรียมจะจบแล้วก็สู้สู้ครับ เดี๋ยวก็ได้มาทำงานด้วยกันแล้ว ขำขำไปครับเหนื่อยแต่ได้กะตังส์มันก็น่าสนไม่ใช่รึ555......

สู้สู้ครับพี่น้องชาวโดมทั้งหลาย.....

22. Robin

1,612
    45
    0
    ของผมอีก 4 ปี มีอารายต้องทำอีกเยอะเลย 555+

23. GaB

1,643
    70
    0
    เอารถเพื่อนไปครับ Kia Carnival ติดแก๊ส ประหยัดโคตรๆ วิ่งไปหัวหินแล้ววิ่งกลับมาพัทยาอีก เติมแก๊สเต็มถังแต่ละครั้งประมาณ 300 กว่าบาทเอง (เติมไปประมาณ 3 ถังเอง) :eek: แต่ตอนที่ไปทะเลไม่ค่อยสวยเลยครับ น้ำขึ้นมาเยอะเกิน แถมมีแต่ขยะอีกตะหาก:(

เดิน Ground Wire ไม่ได้เพิ่มอะไรขนาดนั้นหรอกครับ เขียนขำขำอย่างงั้นแหละ:p

เดี๋ยวท้อปก็ได้ปิดตอนที่พวกเราเปิดแหละครับ แหมๆ:eek:

ใช่ครับ ต้องสู้ต่อไป:D

24. Chocoa

123
    1
    0
    รถผมก็ติดแก๊สครับไปหัวหินกลับมาชะอำแล้วไปหัวหิน เบ็ดเส็ด 1 ถัง 500 ครับขึ้นเขาด้วย สนุกมากเลยครับ จาเปิดเทอมแล้ว ช่วงนี้ฝนตกบ่อยระวังกันด้วยนะครับ

25. Robin

1,612
    45
    0
    อยากติดแก๊สบ้างจัง ทำไมมันช่างถูกได้ขนาดนี้ ถ้ารถผม 500 คงไปได้ไม่ไกลอ่ะคับ

26. GaB

1,643
    70
    0
    เข้ามาเช็คชื่อครับ เกรดจะออกแว้วว:(

27. Chocoa

123
    1
    0
    อีกเพียงแค่ 17 ชั่วโมงครับ ได้ตายหมู่ไหมครับเนี้ย คะแนนจาออกแล้ว เสียวมากๆเลย

28. GaB

1,643
    70
    0
    เกรดออกแว้วว:( :(

29. อุ้ม

206
    3
    0
    เป็นไงกันครับ เกรดสวยหรูมั้ย อย่าคิดมากถ้าไม่ดี ถ้าดีก็ดีแล้วครับ

ถ้าวางแผนจะไปเรียนต่อนอกระวังเรื่องเกรดไว้ด้วยก็ดีนะครับ

แต่ถ้าไม่คิดไปเมืองนอกเมืองนากับคนอื่นเค้าก็ชิวชิวครับ เอาแค่ไม่ให้โดนรีไทร์ก็พอครับ5555

30. GaB

1,643
    70
    0
    เกรดไม่ค่อยสวยเท่าไหร่อ่ะครับพี่อุ้ม เซ็งเลย:(

ไม่เป็นไร เทอมหน้าเอาใหม่:p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้