ธรรมศาสตร์....มีบ้างมั้ย?? (ลงรูปมีตติ้งครั้งแรกหน้า 15 แล้วครับ)

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย GaB, 5 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ครับ สอบวันที่ 2 แล้วครับ SIIT เป็นอินเตอร์ที่ตารางสอบคล้ายๆกับคณะธรรมดาครับ:)

2. Chocoa

Chocoa New Member Member

123
    1
    0
    Vigo นี่ผมยอมมันเลยครับไม่เคยกินได้ตั้งแต่ต้นยันปลายรถมันมีโบอ่ะนะครับ เดิมๆที่หลบก็มี D-MAX VIGO ACCORD นี่แหละครับไม่กล้าไปเล่นกลับเขา ^^
    ผมทำ LAB ITS ไม่ได้เลย Gab เป็นไงบ้างครับ:(

3. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ACCORD มันแรงผิดหูผิดตาคับ เคยขับเครื่อง 2.4 ยังรู้สึกเลยว่ามันแรง ยังไม่เคยลองตัว 3.0 แต่ท่าทางจะเอาเรื่องอยู่เหมือนกัน ถ้าจะสวนรถพวกนี้ รถเราต้องผูกโบด้วยล่ะคับ ไม่งั้นขึ้นยาก

4. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    ผ่านมาดู ครับ ไปตลาด นัดที่ธรรมศาตร์บ่อย ครับ พอดีทามงาน แถวๆ นวนคร เลยมานอน อยู่ข้าง ม.กรุงเทพรังสิต ใครเจอ รถคันในรูปก็ทักได้นะ ครับ อดีตลูกแม่โดม เหมือนกัน ครับแต่แค่ปีเดียวนะ แหะๆ ที่เหลือ มาจบเอาที่รามคําแหง

5. อุ้ม

อุ้ม New Member Member

206
    3
    0
    หวัดดีครับ ลูกแม่โดนเหมือนกัน คณะอะไรก็คือธรรมศาสตร์ครับ

แตกต่างแต่ไม่แตกเเยกนะครับ อิอิ:D

6. GaB

1,643
    70
    0
    มั่วกระจายเลยครับ ฮ่าๆ:p รู้จักแต่ printf, scanf, include :D

เมื่อวันเสาร์เห็นขับรถเข้ามาในอินเตอร์ปาร์ครึเปล่าเอ่ย กะจะทักแล้วแต่เห็นหญิงมาเต็มรถเลยไม่ได้ทัก อิอิ:p

ใช่ครับ คณะอะไรก็คือธรรมศาสตร์เหมือนกัน (แต่ SIIT ชอบโดนแบ่งแยกเรื่อยเลย:( )

7. jack_rotor

jack_rotor Member Member

124
    7
    18
    มีเรียนคอมด้วยเหรอครับ
    จบวิศวะ คอมมาครับ
    แต่จบที่อื่นมาทำงานที่นี่

8. Robin

1,612
    45
    0
    ของผม BBA ก็เหมือนโดนแบ่งแยกออกจากคณะบัญชีเล็กๆเหมือนกันคับ คือแบบเรียนท่าพระจันทร์แล้วเหมือนไม่ค่อยมีส่วนรวมกับกิจกรรมที่รังสิตอ่ะคับ

9. GaB

1,643
    70
    0
    มีเรียนคอมด้วยครับ เรียนวิธีเขียนโปรแกรมโดยใช้ภาษา C อ่ะครับ เรียนยังไงก็ไม่เข้าใจจริงๆวิชานี้:(

อ่ออครับ เข้าใจความรู้สึกเหมือนกันครับ:(

เดี๋ยวไปอ่านหนังสือก่อนแล้วครับ พรุ่งนี้สอบ Econ แว้ว ยังไม่จบเลย:p

10. Robin

1,612
    45
    0
    ขอให้โชคดีในการสอบคับ ของผมสอบเสร็จแล้ว อิอิ

ปล. ผมแค่เรียนใช้ Notepad ก็บ้าแล้วคับ ถ้าให้ไปภาษา C นี่คงไม่รอด

11. jack_rotor

jack_rotor Member Member

124
    7
    18
    ติดปัญหาอะไรถามได้ครับ
    แอดมาได้เลยเรื่อง programmer อะครับ
    [email protected] ช่วยได้

12. GaB

1,643
    70
    0
    น่าอิจฉาจังเลยครับ ของผม Econ วันนี้ยากบรมเลย:( :( พรุ่งนี้ต่อ Gen Sci อีก โอวว:(

ขอบคุณมากครับพี่:)

13. Chocoa

123
    1
    0
    eco ผมก็ทำไม่ได้พอกันครับ วันเสาร์ผมเข้าไปติวหนังสือกับเพื่อนอ่ะครับ สอบงวดนี้มีคำเดียวครับ ตายแน่ๆ>< เมื่อเช้ารถคอมแอร์ก็ไหม้ ชีวิตจะรีบไปติวเสียหน่อย แหะๆ

ขอให้โชคดีนะครับ

14. Robin

1,612
    45
    0
    เพื่อนๆปิดเทอมกันวันไหนคับเนี่ย

15. อุ้ม

206
    3
    0
    น่าอิจฉาจังวุ้ย ชีวิตวัยเรียนเนี่ย...........สอบเสร็จก็นอนยาวๆเลย5555

16. Robin

1,612
    45
    0
    มันยังมีได้มอง ญ งามๆอีกด้วยพี่ อิอิ :)

17. GaB

1,643
    70
    0
    วันนี้ Gen Sci ก็ยากอีกแล้วครับ ข้อเขียนบอดสนิทเลย.... :(

แล้วรถหายดีแล้วรึยังครับ??

ปิด 10 ตุลาครับ (SIIT ปี 1):)

ใช่ครับ แต่ตอนสอบโคตรเครียดเลยง่ะพี่อุ้ม:(

นั่นแหละครับชีวิตที่น่าอิจฉาที่สุดของนักศึกษา ฮ่าๆๆ:D

Top ครับ ผมส่ง PM ไปถามเรื่องเครื่องเสียง ยังไงรบกวนด้วยนะครับ:)

18. Chocoa

123
    1
    0
    รถผมหายดีแล้วครับหายพร้อมตังค์ในกระเป๋าเลยครับ ไอ้รถบ้านี่อะไหล่ก็แพงเหลือเกิน วันนี้รถ gab ใช่ป่ะครับที่จอดข้างผม พรุ่งนี้ MTS ตัวสุดท้ายแล้วครับ ที่เหลือก็ขำๆ ละ - -*
    :D PS.ข้อเขียนบอดเหมือนกันครับนั่งรอแต่จะออกจากห้อง - - จะทำเครื่องเสียงหลอครับ gab อยากแต่งรถบ้างจางเลยเหอๆอิจฉาจริงๆ- -

19. อุ้ม

206
    3
    0
    อืม ตั้งใจอ่านหนังสือสอบกันนะครับ เดี๋ยวสาวสาวเอาไว้ไปรับ-ส่งกันตอนปิดเทอมแล้วกัน555เอสไอไม่ใช่ขี้ขี้นี่ครับกว่าจะเรียนจบกันได้

20. Robin

1,612
    45
    0
    ตอบกลับไปแล้วนะคับ Gab

ผมว่าจิงๆถ้าแต่งรถเนี่ย แต่งได้นะคับ แต่อย่าเยอะมากเลยคับ ไม่งั้นมันจะเหมือนเป็นมะเร็งคับ

วันๆนึงหมดเงินไปกับรถ กับ ญ ไม่รู้เท่าไหร่ 555+

ปล. ปกติไปเที่ยวกันที่ไหนบ้างป่าวคับ(ที่ไม่ช่ายร้านตรงข้ามมหาลัยอ่ะคับ)

21. GaB

1,643
    70
    0
    ใช่ครับป๊อบ ที่เหลือก็ขำๆแล้ว ฮ่าๆๆ

ขอบคุณที่เป็นห่วงครับพี่อุ้ม SIIT เข้าง่ายแต่จบยากจริงๆครับ:(

ขอบคุณสำหรับ PM ครับ Top เดี๋ยวปิดเทอมค่อยว่าเรื่องเครื่องเสียงกันอีกที

ปกติเป็นเด็กดีครับ เที่ยวไม่เป็น ฝั่งตรงข้ามอะไรยังไม่รู้จักเลยครับ:p

วันนี้ MTS เป็นไงบ้างป๊อบ?? เห็นทำเสร็จเร็วนี่ ผมออกมาเกือบเที่ยงเห็นป๊อบไปซะแล้ว สงสัยทำได้:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 ตุลาคม 2006
  22. Chocoa

123
    1
    0
    ก็ทำได้แต่ Polymer อ่ะครับ Ceramic ไม่ได้เลยครับ555 แล้ว Gab เป็นไงบ้างครับ รถผมอยากหาชุด power+sub 2 ตัวๆถูกๆแต่เลือกไม่เป็นอ่ะนะครับเลยยังไม่กล้า แหะๆ ;)

23. GaB

1,643
    70
    0
    ได้รวมๆอ่ะครับป๊อบ อย่างละนิดอย่างละหน่อย

ผมก็โง่เรื่องเครื่องเสียงเหมือนกันครับ อยากทำแต่ไม่มีความรู้เลย:(

24. Robin

1,612
    45
    0
    เรื่องเครื่องเสียง มีอารายก็ถามได้คับ ถ้าช่วยได้ ก็เต็มที่คับ

ปกติผมก็ไม่ค่อยเที่ยวนะคับ อิอิ(ไม่มีเงินคับ ลงกับรถหมด 55+)

25. GaB

1,643
    70
    0
    พอกันครับ ฮ่าๆ:D

26. Chocoa

123
    1
    0
    อยากได้คลับ TU จังเลย Gab ถ่ายรูปรถสวยจังครับสังเกตมาหลายรูปละ ^^ ไม่มีรถให้ถ่ายมั้งอิจฉา พรุ่งนี้สอบ El สบายหน่อยไม่อ่านเลย แหะๆ เด๋วจาเอา saab ไปตีท่อเหลด ซะเลย 555

27. GaB

1,643
    70
    0
    ขอบคุณครับ ก้มๆเงยๆถ่ายตั้งนานกว่าจะได้ ใช้กล้องดิจิตอลรุ่นเก่ากึ๊กก็งี้แหละครับ:(

พรุ่งนี้สอบ ITS ไม่ใช่เหรอครับป๊อบ??

เออดีๆ เอาไปเซ็ตโบเลย ใช้โบตัวเดียวกับรุ่นที่เป็นเทอร์โบจากโรงงานอ่ะป๊อบ ใช่ TD04 ป่ะ (หรือ Garett หว่า) แล้วไปไล่ไอ้ BM 525 คันนั้น เอาให้แม่งหงิดเลย:D

28. อุ้ม

206
    3
    0
    บีเอ็มคันไหนหว่า ระวังเจอบีเอ็มเจนะเว้ยไอน้อง พี่เคยเจอมาแล้ว ในสนามแดร๊ก402เมตรมันดดนพี่สวนแต่พอไปเจอบนโทล์เวย์มันสวนพี่ซะยับเลยครับ (ความเร็วประมาณ200กม./ชม.)

แต่ถ้าบีเอ้มรุ่นเก่าๆเครื่องเดิมล่ะก็5555จัดไปเลยครับท่าน.....

29. Robin

1,612
    45
    0
    525 สีแดงรึเปล่าเอ่ย???

จะแรงกันหย่ายแล้วคับมหาลัยเรา อิอิ

30. GaB

1,643
    70
    0
    BM 525i ตัวใหม่อ่ะครับ รถพี่ในคณะนี่แหละ วิ่งโคตรเร็วเลย

ไม่ต้องถึงกับฉีกหรอกครับพี่อุ้ม เอาแค่ให้เสียวๆตูดพอแล้ว:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้