ธรรมศาสตร์....มีบ้างมั้ย?? (ลงรูปมีตติ้งครั้งแรกหน้า 15 แล้วครับ)

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย GaB, 5 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chocoa

Chocoa New Member Member

123
    1
    0
    อิจฉาคนมีรถแรงๆสวยจัง ผมไม่มีอ่ะ - -* ทำได้แค่เข้ามาอ่าน

2. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ไม่มีรถก็ไม่เป็นไรหรอกครับ ใจชอบก็พอแล้ว:D

3. Chocoa

123
    1
    0
    ผมขับ Saab สีน้ำเงินอ่ะครับ ทั้งคณะมีอยู่คันเดียวครับหาไม่ยากหรอก ^^

4. อุ้ม

อุ้ม New Member Member

206
    3
    0
    อย่าน้อยใจครับน้อง(รึเปล่า) ผมเรียนมาสี่ปีก็มีแค่รถคู่ใจคนในรูปเท่านั้นแหละครับ

คนเราฐานะทางบ้านไม่เท่ากันนี่ครับ อยากได้เรียนจบแล้วก็ตั้งใจหางเนแล้วกันครับผม อิอิ

สู้เว้ย ธรรมศาสตร์........

5. GaB

1,643
    70
    0
    รุ่น 9000 รึเปล่าครับ ถ้าใช่ก็นึกออกแล้ว ผมก็ EG 4 ประตู สีขาว ล้อขาวคันเดียวในคณะเหมือนกันครับ ถ้าเจอยังไงทักทายกันได้:)

ผมก็คงใช้คันนี้ไปจนจบเหมือนกันครับ:p

6. Chocoa

123
    1
    0
    ใช่แล้วครับ 9000 ครับ แต่ก่อนก็มี Evo อยู่คันครับ ปันหาคือชนเสาไฟไหม้ไปแล้วเลยโดนเบื้องบนสั่งงดแต่งรถ (พบเจอกันทักทายกันได้นะครับ)

อยากให้ Tu Club กลับมาจังเลยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 กันยายน 2006
  7. GaB

1,643
    70
    0
    ส่วนใหญ่ผมไปถึงมหาลัยช้าอ่ะครับ เกือบ 9 โมงแล้ว แต่ชอบนั่งในรถจน 9 โมงนิดๆแล้วค่อยขึ้นอ่ะครับ (ถ้าไม่ต้องรีบไปลอกวิชา ITS นะ แหะๆ) ยังไงเดินมาทักที่รถได้เลยครับ ผมว่าคุณคงเห็นรถผมแล้วเหมือนกันแหละ:)

อ่ออ แล้วรู้สึกว่าคุณจะวิ่งเส้นพหลฯมาใช่มั้ยครับ เหมือนเคยเจอเลย

อยากให้ TU Club กลับมาเหมือนกันครับ:rolleyes:

8. Chocoa

123
    1
    0
    แล้วรถ Gab เครื่องไรหลอครับ ใช่แล้วครับผมวิ่งเส้นพหลทุกเช้าครับ แต่กลับทางด่วนครับ ตั้ง Club เลยครับเด๋วก็มีเพื่อนๆเข้าอีกเยอะแน่นอนครับได้มีกลุ่มคุยกันเรื่องรถ ^^

GaB ถูกใจสิ่งนี้
  9. GaB

1,643
    70
    0
    เครื่องเดิมเลยครับ (อายจัง) แหะๆ คลับก็อยากตั้งอยู่ครับ แต่ในคณะเรามีแต่ Benz, BMW แต่งหรูๆทั้งนั้น รถอย่างพวกเราไม่มีเลย ถึงมีก็จะเป็นรุ่นพี่เกือบทั้งนั้นอ่ะครับ ตอนนี้ผมรู้จังพี่กิบที่ขับ Civic Coupe สัฟ้า กับไอ้ตูนขับรุ่นเดียวกับผม รถสีดำ ล้อทองอ่ะครับ เท่าที่เห็นในคณะก็ยังมี Evo 3 Civic Coupe สีดำ ล้อ Mugen RG สีขาว Roll Bar ฟ้า (รู้สึกเจ้าของชื่อพี่เดชมั้งครับ ที่จริงพี่เค้าเล่นเวปนี้ด้วย) แล้วก็มี Civic Coupe อีกคัน ล้อ MF10 สีทอง ยังเหลืออีกนิดหน่อย แต่ส่วนใหญ่จะไปๆมาๆระหว่างรังสิตกับบางกะดีอ่ะครับ

ตอนนี้เรียน Lab ITS อยู่ แต่ไม่รู้เรื่องเลยไม่เรียนซะเลย ฮ่าๆๆ:D

10. Chocoa

123
    1
    0

กำเรียน Sec เดียวกะผมป่าวเนี้ยเรียนเวลาเดียวกันเลยครับ Lab its เพื่อนที่ชอบๆรถแต่ไม่ได้แต่งที่รู้จักก็มี ชิน ที่ครับ lancer ck2 สีเทา แล้วก็มีแจน(ผู้ ญ) ชับ bmw e30 วาง sr20 โบ Its การบ้านเก่าทำได้ยังครับ ผมยังทำไม่ได้เลย ^^ น่าจาตั้ง club มานั่งคุยกันครับถ้าทางครรักการแต่งรถคณะเรามีเยอะ Civic Coupe สัฟ้า แต่งได้น่ากลัวมากครับ ชอบจังเลยสวยๆ อยากได้มั้ง

11. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ผมอยู่ท่าพระจันทร์นะคับ ถ้าตั้ง TU Club ยังไงเดี๋ยวไปร่วมด้วยคับ ว่ามาได้เลย

12. GaB

1,643
    70
    0
    ผมเรียน Sec 4 อ่ะครับ เรียนกับอาจารย์ที่อ้วนๆ ใส่แว่นอ่ะครับ สงสัยคุณเรียนอีก Sec ที่เวลาเดียวกับผมแหงเลย

ITS การบ้านเก่า (Lab 8 ใช่มั้ยครับ?) ไม่ได้ทำเหมือนกันครับ ตอนแรกเห็นเวปที่ให้ส่งงานมันล่มเลยไม่ทำซะเลย:p วันศุกร์หน้าสอบ Final แล้ว ยังไม่รู้จะทำไงดีเลยครับ:(

เมื่อวันพฤหัสพี่กิบ (เจ้าของ Civic Coupe สีฟ้า) พาไปอัดเล่นๆมาแล้ว แรงดีครับ แต่แว่วๆว่าจะขายซะแล้ว:(

ได้เลยครับ;)

13. Chocoa

123
    1
    0
    เสียดายจังเลนครับไม่น่าขายเลยรถพี่สวยมากๆ ผมยังชอบเดินดูเลยครับ สีถูกใจมาก คงได้แค่ชอบอ่ะครับ ไม่มีบุญได้เป็นเจ้าของกะเขาบ้าง >< ตั้งใจอ่านหนังสือนะครับจะสอบแล้ว:)

14. Robin

1,612
    45
    0
    จัดไปคับ ที่รังสิตคนเล่นรถไม่ค่อยเยอะเหรอคับ

15. GaB

1,643
    70
    0
    ตอนนี้อ่าน Econ อยู่ครับ เยอะชิบ ตั้งใจอ่านเหมือนกันนะครับ;)

ก็มีบ้างครับ แต่ไม่เยอะเท่าไหร่:(

16. อุ้ม

206
    3
    0
    ไอตูนที่ว่านี่ที่บ้านอยู่แถวพระราม2ป่าวครับ ถ้าใช่ลองถามดูว่ารู้จักพี่อุ้มรึเปล่า(พอดีบ้านใกล้กัน)เห็นเคยบอกว่าเรียนอยู่เอสไอปี1

แล้วก็ถ้าจะจัดอะไรกันก็ขำขำนะครับ ถ้าว่างจะไปด้วยครับ555 จบแล้วแต่ยังไม่อยกาจบ(งงมั้ย???)
    พอดีทำงานอยุ่แถวรังสิตอ่ะครับ ใกล้นิดเดียวเอง.....:cool:

17. GaB

1,643
    70
    0
    ใช่ครับ บ้านตูนอยู่พระราม 2 สงสัยตูนเดียวกันแน่เลยครับ (ขับ Civic EG 4 ประตู สีดำ เครื่องเสียงโคตรตึ๊บ ไม่มีเบาะหลัง)

ถ้ามีรวมตัวเดี๋ยวเข้ามาโพสบอกครับพี่อุ้ม:D

18. Robin

1,612
    45
    0
    Gab เรียน SIIT ใช่ป่ะ ถ้าใช่ รู้จักคนชื่อ ก้อง กับ Nick บ้างรึเปล่าคับ

19. GaB

1,643
    70
    0
    ไม่เลยอ่ะครับ ว่าแต่สองคนนี้ขับรถแต่งด้วยรึเปล่าครับ ถ้าใช่น่าจะพอคุ้นๆหน้า (จำรถได้ดีกว่าคน):p

20. Robin

1,612
    45
    0
    คนชื่อก้องผมไม่รู้ว่าขับรถอารายอ่ะนะ(เป็นเพื่อนสมัยมัธยมจากโรงเรียนเก่าอ่ะคับ)

ส่วน Nick รู้สึกจะขับ 2 คัน เป็นวอลโว่ 440 คันนึง ใส่ล้อ TE37 มั้งคับถ้าไม่พลาดนะ แล้วอีกคันเป็น E34 สีแดง(เป็นเพื่อนในทีม Volvo-Racing นะคับ)

21. GaB

1,643
    70
    0
    อ่อ นึกออกแล้วครับ 440 ล้อ TE37 แต่ช่วงหลังๆไม่ค่อยเห็นแล้วอ่ะครับคันนี้ E34 ในคณะก็ไม่ค่อยมีเหมือนกัน:)

22. Robin

1,612
    45
    0
    นั่นแหละคับ

ถ้าไม่รู้จักก็ไม่เปนไรคับ แต่ถ้ามีมีตติ้งยังไง เดี่ยวจะชวนเพื่อนๆที่รู้จักที่ธรรมศาสตร์มากันเยอะๆล่ะกันคับ

23. อุ้ม

206
    3
    0
    ลุยโลดครับผม 555

24. Chocoa

123
    1
    0
    ขอถามหน่อยแล้วกันนะครับเผื่อจะมีใครตอบผมได้ มีใครเคยขับ bmw e30 มั้งอ่าครับอยากรู้ feelling เวลาขับมันเป็นไงอ่ะครับ ชักจาสนใจอยากหาซักคัน

เมื่อไหร่จะมัรวมตัวครับ Gab​

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กันยายน 2006
  25. GaB

1,643
    70
    0
    ได้เลยครับ;)

วันนี้เจอตูนแล้วครับ มันบอกว่ารถพี่อุ้มแรงโคตรๆ:eek: พี่อุ้มทำงานอยู่แถวบางกะดีเองเหรอครับ?

ไม่ลองถามแจนล่ะครับ (ที่บอกว่าใช้ E30 เครื่อง SR) ส่วนตัวไม่เคยขับเหมือนกันครับ แต่ชอบตัว Coupe:p

อยากรวมเหมือนกันครับ แต่จะสอบแล้วง่ะ คิดว่าถ้าเทอมสองว่างๆ จัดแน่ครับ:D

26. Robin

1,612
    45
    0
    E30 ถ้าซื้อจะเอามาวางอารายล่ะคับ ต้องดูด้วยว่าซื้อมาจะมาทำอารายอ่ะคับ แล้วมีงบเท่าไหร่ เพราะว่าเล่นกับ BM มันจะไม่งบง่ายๆ และงบก็จะเยอะคับ อะไหล่แต่ล่ะอย่าง ยิ่งรถเก่าด้วย แพงพอควรคับ รวมทั้งไม่ค่อยแรงเพราะรถมันหนักมากมาย ต้องลงเงินกับเครื่องเยอะคับ(ชั่วโมงนี้ sr ราคายิ่งแรงอยู่คับ)

ส่วนตัวเคยขับ E28 วางเจ GE ผมว่ามันไม่ค่อยวิ่งเท่าไหร่เลยอ่ะคับ(ส่วนตัวนะคับ) แต่ช่วงล่างก็ต้องยกให้เค้าล่ะคับ ดีมากคับ ไม่คิดที่จะเล่นพวก Cef เหรอคับ

ตอนนี้ผมก็สอบ midterm คับ แต่จะเสร็จวันอาทิตย์นี้แล้ว ยังไงถ้าจะรวมตัวผมว่าก็หาเป็นวันที่มันว่างๆกันทั้งหมด จะได้มากันได้ดีมั้ยคับ

27. Chocoa

123
    1
    0

ตอบตามตรงครับตอนนี้เป็นโรคกลัวรถญี่ปุ่นครับ ตั้งแต่ Evo คันที่แล้วไฟไหม้ไปเลยไม่กล้าเล่นครับ >< คือเห็น E30 ราคามันไม่แรงอ่ะครับ แต่ส่วนมากก็วางเครื่องมาแล้ว ก็ต้องวัดดวงกันที่สภาพเครื่องหน่อย - -* Cef แรงจิงๆครับ แต่ถ้าใช้ชีวิตประจำวันนี่จนแน่ๆ ขับบนถนนผมเจอยังหลบ ไม่กล้าขวางทางพี่เขา

ขอให้โชคดีในการสอบกันนะครับ​

28. อุ้ม

206
    3
    0
    555ไอตูนเอาพี่ไปขายซะแล้วแหละครับ รถพี่รถใช้งานครับน้องเครื่อง1800+หอยเล็กๆมันไม่แรงอะไรขนาดนั้นหรอกครับผม แค่พอเล่นกับพวกรถเดิมๆได้เท่านั้นเองครับ เคยนั่งรถแรงๆมาแล้วรู้สึกว่ารถเราไม่เเรงเอาซะเลยอ่ะครับ
    แต่รับรองสวนวีโก้ได้ทุกคัน(โจทย์เก่า555)

ใช่แล้วพี่ทำงานที่บางกะดีอ่ะครับ ที่บริษัทญี่ปุ่นแห่งหนึ่งติดกับเอสไอที่บางกะดีเลยอ่ะครับ
    ที่จอดรถที่จอดอยู่ทุกวันนี้บริษัทมันก็ขอซื้อต่อที่จากเอสไอมานี่แหละครับ555ตากแดดตากฝนตากลม555

29. GaB

1,643
    70
    0
    พวกเราก็ต้องอ่านหนังสือแล้วเหมือนกันนะครับ จะสอบ Final แว้ว:(

แต่ผมอยากเจอผู้หญิงที่ขับ E30 เครื่อง SR โบ มากเลยอ่ะครับ:p

วิโก้ก็โจทย์ผมเหมือนกันครับ ฮ่าๆ แต่ผมโดนแดกทุกที:p

30. Robin

1,612
    45
    0
    ก็ถ้าไม่เล่นรถญี่ปุ่น E30 ก็เป็นทางออกที่ดีคับ ราคาไม่แรงคับ ก็ถ้าได้ SR มามันก็จะได้ Balance อ่ะคับ แต่ถ้าลงพวกเจไป มันก็จะหนักหน้าหน่อยๆคับ ยังไงขอให้ได้รถที่สภาพดีๆคับ

ใน clubjz พวกเจไม่โบโดน Vigo สวนกันหลายคันคับ รถมันแรงจิงๆ

Siit สอบ Final แล้วเหรอคับ ผมนึกว่าอินเตอร์เหมือนกัน จะตารางเรียนคล้ายๆกัน เพราะว่าผมพึ่งจะ midterm เอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้