ธรรมศาสตร์....มีบ้างมั้ย?? (ลงรูปมีตติ้งครั้งแรกหน้า 15 แล้วครับ)

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย GaB, 5 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Haruna

Haruna New Member Member

129
    3
    0
    มีทรอบหน้าจะได้รถ(ตัวเอง)ไหมหวา.....
    เง้อ ขายรถคันเก่าไม่ออกเลยเงินมันไม่หมุน อุกิ๊ววววว~

แอบเครียดนะเนี่ย ไม่มีเครื่องเจสต๊อกไว้... ไม่อยากขอเงินหลายหมื่นเพื่อเครื่องตัวเดียวยัด240ง่ะ เดี๋ยวที่บ้านขาดทุน เหอๆ (ไม่อยากโดนพ่อสวด)

2. Chocoa

Chocoa New Member Member

123
    1
    0

ประสบปัญหาเดียวกันครับพี่กุ้ง ผมก็คอยขายรถคันเก่าได้อยู่แม้งขายยากจิงๆรถเนี้ย เหอๆปรงครับ ขายได้ก็ได้ไม่ได้ก็อด 55 แต่ถ้าทางจาอด:cry: - - พี่กุ้วครับ JEEP นี่พี่กุ้งซ่อมเองหรือซ่อมที่ไหนอ่ะครับ ทราบป่าวว่ามีอู่ไหนที่มันมี com จับมั้งอ่ะครับมานเบาดับเปนอารมมานอ่ะ คาดว่าเปนที่ O2 เซนเซอร์ แต่ไม่มันใจเลยอยากเช็ค [ /COLOR]

3. Haruna

129
    3
    0
    เอามาที่บ้านพี่ดูสิ จี๊ปที่บ้านก็ซ่อมเอง แต่เรื่องคอมเดี๋ยวดูก่อนว่าจะมีตัวต่อหัวไหมอ่ะ
    แนะนำว่าตรวจดูที่ตัวเครื่องก่อนว่าปกติหรือเปล่าแล้วค่อยไปดู o2 sensor น่ะ

แปลกเฮะ ที่บ้านเราใช้มาสภาพมือ 1 ไม่เคยพังเลยนะ บุกป่ามาก็หนัก เกียร์ยังไม่ได้เปลี่ยนเลย ทนดีชะมัด
    รู้สึกว่ามีร้านขายของสำหรับขี๊ปโดยเฉพาะเลยนิ เดี๋ยวจะลองค้นๆดูให้ล่ะกัน

เห็นที ถ้าเดือนหน้า240คันนี้ยังไม่ออก คงมีเฮกับการหาเรื่องยัด 2 เจแน่ๆ เหอๆๆๆๆ

4. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ลองไปโพสต์ขายใน volvoclubthailand ดูสิคับ เพื่อจะได้ขายออกเร็วขึ้นคับ หรือไม่ก็ลง 2J ไปเลยคับ เอาไว้ขับเล่นๆ

5. Haruna

129
    3
    0
    ตอนนี้ .... ตัดสินใจแล้ว ตกลงว่าจะยัดแค่ 1J โบ แล้วแต่งมันดุๆหน่อยถึงจะเอามาใช้เองดีกว่า บากหน้าขอพ่อลงเครื่องเอาให้หายบ้าเลย เหอๆๆๆ

ป๊อบเอ๊ย อยากเห็นบ่? โปรเจค 244 GLT บ้าเลือดกะว่าจะยัดเกียร์ปุก คิดกันสดๆร้อนๆหลังจากพลพรรคหลังจากระดมสมอง(และมุขเสื่อม) สรุปออกมาว่า ยัดไส้เจดีกว่า จะได้หาเรื่องเอา Sabelt ตัวเก่งยัดลงไปในรถซักที

6. Chocoa

123
    1
    0

จาคอยดูครับพี่กุ้ง อยากเหนไวๆจัง อิๆ ผมก็หงุดหงิดรถขายไม่ได้เหมือนกันครับ เก็บเงินก่อนเด๋วจายัด 2zz แม้งเลย JEEP ใช้ตั้งแต่มือหนึ่งเหมือนกันครับ ไม่เคยลุยหนักเลยมันยังพังเลย นี่หล่องพังไปอันแล้ว

7. Faiiza

Faiiza New Member Member

26
    5
    0
    ดีคราบ อะไรใครจะกินเจ ดีต่อสุขภาพคราบ กินเจอเนี่ย
    ไม่รุเมื่อไรจะได้กิน 4G63 กับเค้ามังงง

8. Haruna

129
    3
    0
    กินเจนี่ก็ดีนะครับ แต่ถ้าเป็นน้องเจ(สาวๆ)ล่ะก็ยิ่งดีล่ะก๊าบ
    พรุ่งนี้หาเรื่องเดินเซียงกงทั้งวันซะแล้ว

9. Chocoa

123
    1
    0
    โอ้พี่กุ้งครับโปรเจค เดินหน้าไวจังเลย อิฉาจังมีที่บ้าน support ไมผมไม่มั้งอ่า อิจฉา หลายๆ ขอให้ได้กินเจไวๆนะครับ ผมก็อยากกิน 2zz ไม่มีตัง ถ้าเดิน อ่ะแล้วไปสะดุดเห็นฝากถามราคาหน่อยนะครับต่

10. Dehanucho

Dehanucho Guest

0
    0
    0
    แก๊บ นี่ป๊อตนะ มีไรโทรมาบอกกันมั่ง 0858 075 339 สอบเสร็จ 11 ว่ะ :p:p

11. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ไม่เอา 3S-gte หรือไม่ก็ SR - pulsa ไปเลยล่ะคับ ตอนนี้บ้านเรา 2zz ยังไม่แพร่หลาย แล้วราคาเครื่องน่าจะสูงนะคับ แล้วกลัวจะหาอู่ทำจบยากด้วย แต่ถ้าได้วางไปนี่ หล่อแน่นอนคับ อิอิ

ขอให้หาเจได้ราคาถูกๆนะคับ แล้วยังไงขอให้วางเสร็จแล้วได้มาใช้เร็วๆคับ เกียร์กระปุกกับโบเดิมๆก็ดึงหัวทิ่มหัวปรำแล้วคับ

12. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    ป็อต โผล หุหุหุ

13. Haruna

129
    3
    0
    หง่า ตี้แอบป่วน.... เอ็นมาอยุ่ มธ เลยแก จะสอบ A-net แล้วไม่ใช่หรอตี้ 4-5 มีนาอ่ะ
    2ZZ เลยหรอ เดี๋ยวเจอเมื่อไหร่จะถามให้ล่ะกัน

14. Dehanuchi

Dehanuchi New Member Member

5
    0
    0
    โผล่มั่งเว่ยตี้ พอดีกิจกรรมคณะยุ่งๆ เลยเพิ่งโผล่ (ได้ข่าวว่าจะสอบ)

ป๊อต นะฮะ นิติ#1

ปล.เห็นด้วยๆ ตี้ วิดวะมธ.โลด

15. Tee@Abuser

740
    29
    0
    ไม่ไหวม้างงง

16. Haruna

129
    3
    0
    เอาน่าเจ้าตี้ เลือกเป็นดันดับรองๆก็ได้นี่
    อนึ่งภาพข้างๆนั่นมัน อย่าบอกนะว่า "ร้านยำยำ ณ สนามเป้า" เพราะเดี๋ยวพี่ก็จะหาเรื่องให้ยำโช๊คใส่ 6 สูบเหมือนกันเนี่ย

อนึ่ง ป็อตโต๊ะไหนหรอ.... ของพี่อยู่ริมทางง่ะ แล้วสอบแพ่งไปยังล่ะ.... อาจารย์สมยศสอนหรือเปล่าเอ่ย?
    แนะนำว่าวิชาปี 2 ของป็อตน่าจะเจออาจารย์เกียรติขจร กลับมาสอนอาญาแล้วล่ะ ของพี่ก็ได้เรียนกับอาจารย์เกียรติขจร อยากได้พวกเล็คเชอร์ก็บอกๆพี่ล่ะกัน เดี๋ยวจัดห้าย.....

ตกลงเรื่องสีของรถโปรเจคพี่แล้วล่ะตี้ พ่นสีตัว รุ่นพิเศษ Special Edition เป็นสีโทนดำ (แต่เราใช้ Grey Mica) พ่นด้านบนแล้วคาดข้างด้วยสีแดงพิเศษ นั่งหาโค้ดมันตั้งนาน เดี๋ยวค่อยส่งรูปไป

แต่เรื่องล้อยังคุยไม่จบว่าจะเอาสีอะไรเนี่ยสิ.... จะพ่นน้ำตาลไหม้ๆพ่อก็บอกว่าแมร่งมืดไป แต่ไม่อยากได้ล้อสว่างจัด....

17. Chocoa

123
    1
    0
    อิจฉาคนมีอู่จังครับ โครงการเดินหน้าอย่างไวเลย ระวังพี่กุ้งเสร็จก่อนนะโว้ย Gab จาสอบแล้วเครัยด เสร็จไวๆนะครับพี่กุ้งอยากเห็นไวๆ

18. sejuro321

sejuro321 New Member Member

63
    6
    0

นี้อยู่นิติหรอครับ หุหุ

แอบชอบเด็กนิติอยู่เลยย:p :p

นิติจงเจริญ

19. Dehanuchi

5
    0
    0
    ป๊อตอยู่ข้างลิฟต์ครับพี่ แพ่งเรียน sec อ.สมยศครับ สอบเรียบร้อย 77/100 ครับ นิติกรรมตอนนี้ sec คณบดี กำลังจะตายอยู่ฮะ อ่านไม่ทัน ฮ่าๆ :p

20. Dehanuchi

5
    0
    0
    ใช่ฮะ เด็กนิติน่ารัก (นิติ จุฬา ชื่อ นานู นะ ฮ่าๆ)

ปล.เห็นรถพี่ที่ปาร์กบ่อยมากครับ รถสวยดี:)

21. OhmLuLu

OhmLuLu Member Member

61
    0
    6
    อ่านหนังสือถึงไหนแล้วพี่น้อง จำไว้ว่ามันก็แค่ QUIZ ขำๆอ่ะ อิอิ

22. Chocoa

123
    1
    0
    งานนี้ขำไม่ออกครับพี่โมจาบ้าอยู่แล้ว ไม่เจอพี่เลยอ่ะจะคืนคีมซะหน่อยไปซุ่มอยู่ตรงไหน 555:D

23. Haruna

129
    3
    0
    เหอๆๆ มีคนปิ๊งเด็กซะแล้น....

ใครแอบหลงรักเด็กนิติน้า แนะนำว่าถ้าปี 1 ต้องเดินไปย่องไต้ บร.1
    แต่ปีสองต้องไปแถวๆตึกคณะตรง UFM นั่นล่ะแหล่งสาวๆ

นี่โครงการพักๆไปพลางๆกระดึ๊บๆเหมือนหนอน เพราะรถลูกค้าเต็ม.... มีอู่ใช่ว่าดีทุกอย่างเน้อ.....ถ้ารถลูกค้ามาเต็มนะ เอิ๊กๆ (แต่ค่าวางเครื่องไม่ต้อง เพราะมันอยู่ในเงินเดือนลูกจ้างให้หัก.......)
    ขนาดรถตัวเองตอนนี้จะย้ายก็ย้ายไม่ได้ เจอ Opel GT ของลูกค้ารอประกอบคั่นกลาง
    กำลังวุ่นวายว่าจะเอาล้ออะไรดี ครั้นจะ BBS ก็เข้าท่าดีแต่ต้องวิ่งไปซื้อ มี Enkei ตัว 6 รู (อันนี้เครียด) แต่มีสต็อก

24. Chocoa

123
    1
    0

พี่กุ้งครับสรุปที่บ้านทำอู่ หรือ ทำโกดัง ครับมีเยอะจัง สงไสประกอบรถได้หลายคันเลย 555+ ถ้ามีล้อ 4 รู 100 มาแบ่งน้องใส่เล่นมั้งก็ได้นะครับ รอดูอยู่นะครับ ว่าจางามขนาดไหน

25. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ครึกครื้นๆ

โชคดีในการสอบนะครับทุกคน:cry:

26. Tee@Abuser

740
    29
    0
    รถเสร๊จแล้วหรอ แก็ป ดีจังเลย ไอ้ของเรายังนอนอู่ เหอะๆๆ

27. sejuro321

sejuro321 New Member Member

63
    6
    0

โห ขอบใจมากเลยครับ ไม่น่าไปแอบดูที่ตึกคณะไม่ค่อยเจอ เจอแต่แถวหอ หึหึ

สอบ ครับ สอบ นู้ไม่อยากมีดี[D]กาปปปปปป:cry: :cry:

28. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เสร็จแล้วก๊าบ จอดอู่อยู่ 3 เดือนแน่ะ:eek:

29. Chocoa

123
    1
    0
    เห็นแล้วครับจอดข้างผมเกือบกรีดละหมันไส้ สวยเกินหน้าเกินตา สวยมากเลยครับ Gab ยินดีด้วยครับ มี sunroof ซะด้วย เดินวนดูตั้งนานนึกในใจว่ารถ Gab แน่เลย 555 อย่างงี้ก็อดเห็น 3S แล้วสิ - -*

พี่โอมครับวันนี้มี celica ขับสวนผมไม่แน่ใจว่าใช่พี่ป่าวเลยไม่ทัก ใช่ป่าวครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มีนาคม 2007
  30. Haruna

129
    3
    0
    โอยๆ อย่าพูดชวนยั่วน้ำลายจิ เหอๆๆๆๆ
    อนึ่ง บ้านพี่ที่รังสิตเป็นอู่เน้อ แต่บังเอิญคนรู้จักของพ่อเขามีรถแปลกๆฝากให้ประกอบอยู่ด้วย
    รถตัวเองยังนอนอู่ยาวย๊าวยาว....... รอวันว่างค่อยๆทำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้