ธรรมศาสตร์....มีบ้างมั้ย?? (ลงรูปมีตติ้งครั้งแรกหน้า 15 แล้วครับ)

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย GaB, 5 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chocoa

Chocoa New Member Member

123
    1
    0
    คืนนั้นผมก็คงนอน หอเพื่อนแล้วครับ 555 Gab ครับล่วงรู้ความรับในภาพ บ้านยังมี แคมรี่สีขาวอีก หลอครับมีเยอะจริงๆ 555 ที่ไหนหลอครับพี่ๆ งานนี้ Gab ไม่ไปไม่ได้นะเนี้ย:cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มกราคม 2007
  2. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ที่ผมแจ้งไว้ในกระทู้แรกตกลงว่าเป็นอันตกลงนะครับทุกคน?? หรือถ้าใครไม่สะดวกก็บอกได้นะครับจะได้เลื่อน (ตามเหมาะสม)

แต่ยังไงขอออกตัวไว้ก่อนเลยว่าอาจจะไปต่อไม่ได้อ่ะครับ แหะๆ เด็กดีไม่กินเหล้าครับ กินนมอย่างเดียว:p

ยืมรถชาวบ้านเค้ามาว่ะป๊อบ มีก็ดีดิจะได้จับมาแต่ง VIP ซะ:D

3. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    เพื่อนๆพี่ๆคับ ขอโทษทีคับ ถ้าเกิดว่าเป็นวันพฤหัสที่ 8 เพื่อนๆจะสะดวกกันรึเปล่าอ่ะคับ

เพราะว่าพอดีวันพุธที่มหาลัยมันอาจจะมี makeup class อ่ะคับ เลยไม่ค่อย 100% เลย

ยังไงก็ถ้าเพื่อนๆพี่ๆไม่ติดอาราย เลื่อนเป็นวันพฤหัสจะได้รึเปล่าคับ

ปล. พี่อุ้ม ถ้าจะไปต่อ ขอที่เด็ดๆเลยนะพี่ เอาแบบ ญ เนียนๆพอมีป่ะคับ

4. GaB

1,643
    70
    0
    จริงๆแล้วอยากบอกว่าวันพุธเย็นก็ไม่ว่างเหมือนกันครับ ชิน (Lancer) ก็มาไม่ได้เหมือนกัน เพราะมันเรียนพิเศษพร้อมผม

ถ้าวันพฤหัสที่ 8 อย่างที่ท้อปว่าล่ะครับ?

5. Chocoa

123
    1
    0
    พฤหัสที่ 8 ก็ได้ครับได้พร้อมหน้าพี่ๆว่าไงครับ งานนี้ขาด ชิน นี่หมดฮา 555 ผมอยากแต่ง VIP จังครับ Gab แต่กาตังไม่ถึง - -* ค่าล้อก็ไม่มีปัญญาแล้ว 55

6. อุ้ม

อุ้ม New Member Member

206
    3
    0
    ได้หมดครับ แต่รถยังไม่พร้อมเลยอ่ะครับ อย่าว่ากันนะครับ

ตอนนี้ยังนอนอู่อยู่เลยครับ กว่าจะออกมาก็วันอาทิตย์ที่ 3 ออกมายังไม่สมประกอบเท่าไหร่

รอเก็บงานวันเสาร์ที่10อีกทีครับ

ปล.ที่เด็ดๆที่ว่านี่แนวไหนหรอครับ555ผมก็ไม่รู้เหมือนกนัน ไม่ค่อยถนัดเรื่องสาวๆอ่ะครับ ใครมีที่แนะนำมัยครับ

7. Robin

1,612
    45
    0
    แล้วปกติพี่กินร้านไหนอ่ะพี่ แถวนั้นท๊อปไม่ค่อยเชี่ยวซะด้วย แต่จิงๆไปร้านไหนก็ได้คับ ไม่คิดมาก แต่ถ้ามีเนียนๆมันก็กำไรไงพี่ 555+

ปล. พี่อุ้มเอารถไปทำไรคับ

8. OhmLuLu

OhmLuLu Member Member

61
    0
    6
    ถ้าไม่สะดวกกันก็วันพฤหัสก็ได้นะ พี่น้อง

9. อุ้ม

206
    3
    0
    จัดไปครับวันพฤหัส หวังว่าจะว่างกัน

ร้านที่กินก็ไม่พ้นแถวๆหน้าม.เเหละครับ
    ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ไปแล้วนานนานทีตามโอกาสพิเศษอ่ะครับ

ส่วนรถเอาไปทำอะไรไม่บอกครับ ไม่รู้ว่าจะออกมาดีมั้ย
    รอลุ้นตัวโก่งครับ วันอาทิตย์นี้คงเรียบร้อย

10. GaB

1,643
    70
    0
    พฤหัสดีกว่าครับ:D

สงสัยพี่อุ้มซุ่มคราวนี้มีมูนรูฟแน่ๆอย่างนึง กับพาร์ทอีโว 3 เครื่อง 3 แถมขับ 4 ด้วยป่าวครับ อิอิ:p

11. OhmLuLu

61
    0
    6
    พฤหัสที่ 8 นะพี่น้อง อิอิ

12. Chocoa

123
    1
    0

ผมว่ามี moon roof แน่ๆ แต่ถ้ามาอย่าง Gab ว่าผมว่า ไปลงคลอง 5 เลยดีกว่าครับ เอาขับ 4 ไปโดดเล่น 555 เห็นด้วยครับวันพฤหัส Gab วันนี้แย่งที่จอดผม >< ไมมาเช้าจางงง:mad:

13. Robin

1,612
    45
    0
    พี่อุ้มมีซุ่มนะเนี่ย จะแรงกันหมดแล้ว อิอิ

ปล. ตกลงพฤหัสคับ

14. อุ้ม

206
    3
    0
    ไม่มีงบทำฝากะปิขับ4หรอกครับ เอาไว้รอมีรถใช้งานสักคันนึงก่อน
    ตอนนี้ใช้งาน+ซิ่งไปพร้อมๆกันเลยทำอะไรมากไม่ได้เดี๋ยวเปลืองน้ำมัน

ที่ไปทำก็แค่ซมูนรูฟแหละครับ แต่ไม่รู้ว่างานจะออกมาเนียนมั้ยเดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปดูอ่ะครับ (เครียดๆ)
    กว่าจะเสร็จล่อไป2อาทิตย์ วัยรุ่นเซ็ง.......

สรุปวันพฤหัส(ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด)เจอกันนะครับพี่น้อง............อิอิ

15. GaB

1,643
    70
    0
    สรุปวันที่ 8 นะครับทุกท่าน

พอดีเมื่อวันพฤหัสไปวังน้อยอ่ะครับ (ทัศนศึกษาของวิชา TU อ่ะ) แม่งนัด 7.30 รถกว่าจะออก 8.30 ผมมาตั้งแต่ 7 โมง ลานจอดรถโคตรว่าง แทบดริฟได้เลย 55+

พี่อุ้ม รถเสร็จแล้วเอารูปมาให้ชมด้วยนะครับบ:D

จริงๆแล้วตอนนี้เหมาะมากครับที่จะมีตติ้งกันที่ลานพญานาค เพราะตรงสามแยกที่วิ่งเข้ามาจากทางออกเชียงราก ตอนนี้เลี้ยวซ้ายไม่ได้ครับ (ทำท่อประปาอยู่) ดังนั้นเค้าปิดถนนหมดเลย ต้องวิ่งเส้นหลัง SC แล้วเลี้ยวซ้ายเข้าไป อาจจะอ้อมนิดหน่อยแต่ตรงลานพญานาคจะไม่มีรถ ไม่มีคนเลยครับ รถแมล์ก็ต้องวิ่งอ้อมหมด แจ่มม:D

16. OhmLuLu

61
    0
    6
    อิอิ พา ญ มากันด้วยนะ สงสารคนโสดแบบพี่เหอะ อิอิ

17. Robin

1,612
    45
    0
    พี่ๆต้องจัด ญ มาสิคับ ผมไม่เชี่ยวรังสิต อิอิ ได้ข่าวมาจากเพื่อนๆว่ารังสิตเนียนๆเยอะ 555+

18. K-Z33

K-Z33 New Member Member

370
    8
    0
    :D ถ่ายจากเสื้อ มา

19. อุ้ม

206
    3
    0
    คือ..................T_Tมีข่าวเศร้า(ของผม)มาเล่าให้ฟังครับ..............

วันนี้รถผมออกจากอู่สี(ตั้งแต่5โมงเย็น)เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ

แต่ตอนนี้ต้องนอนโรงบาลหมอเฉพาะทางเรียบร้อยอีกแล้วครับท่าน

ก่อนอื่นขอท้าวความนิดนึง ด้วยความที่มันมีโรคเก่าอยู่ก่อนจะเข้าทำสีคือ อาการบูสไหล(หนัก)

ไหลมาเป็น3-4เดือนแล้วแหละครับ รู้ทั้งรู้อยู่เต็มอกว่ารถเราบูสไหลไม่ควรซัดแต่ให้ตายเถอะซัดตลอด
    จนมีอยู่วันนึงซัดๆอยู่สะดุดแบบแปลกๆเหมือนรถเดินไม่เต็ม(4)สูบ ผมก็ได้แต่ภาวนาว่าอย่าเป็นลูกแตกแล้วกันเพราะถ้าลูกแตกผมก็คงกลั้นใจโอเวอร์ฮอลไปเลย แต่มันก็ยังขับได้ ก็เลยไม่ได้ใส่ใจอะไรมัน

จนมาวันนี้ออกมาจากอู่สีกำลังจะขับรถไปหาคาร์แคร์ล้างเสียงรถก็เหมือมอิมเพรสซ่าอีกแล้ว+กับความนี้มีอาการโอเวอร์ฮีสเพิ่มาด้วย ผมจึงไม่รอช้ารีบมุ่งตรงไปหาหมอผู้เชี่ยวชาญ

ข่าวร้ายของผมก็คือ ลูกชายผมได้เข้าไปเป็นคนใข้แบบเรียบร้อยโรงเรียนมิตซูสปอร์ตแล้วครับ............
    คงได้รถวันเสาร์ทำให้อาทิตย์นี้ไม่มีรถใช้อีก 1 อาทิตย์ จึงทำให้อาจไม่ได้ไปมิตติ้ง(ครั้งแรกเป็นได้)

เสียดายจริงๆ แต่ถ้าใครจะมีจิตศรัทธาก็มารับผมได้นะครับ ตรงหัวมุมถนนเท่านั้นเอง5555
    เศร้าจริงๆอาจารย์ตุ๋ยแห่งมิตซูสปอร์ตถึงกับกล่าวหลังจากได้ฟังเสียงรถผมว่า "เสียงไม่ค่อยดีนะอุ้ม"
    ผมก็ได้แต่ภาวนาให้มันไม่เป็นอะไรมาก เพราะถ้ามันเป้นอะไรมาก ผมไม่รอดแน่ ค่าใช้จ่ายบานปลายมากๆช่วงนี้.............

ไปล่ะเข้ามาบ่นให้ฟังT_T

20. Chocoa

123
    1
    0

เสียใจด้วยนะครับพี่อุ้ม ขอให้ซ่อมออกมาแล้วงามๆ แรงเหมือนเดิม นะครับได้ไปฉีก อิม 555 ทีนี้งามทั้งภายในภายนอกเลยนะครับพี่อุ้ม :D

21. อุ้ม

206
    3
    0
    ซะงั้นฉีกอิมเดิมสนิทนี่พอไหว แต่ถ้าไอพวกปลดล๊อค+โมมาแล้วนี่ตัวใครตัวมันแหละครับ....555

22. Robin

1,612
    45
    0
    เสียใจด้วยคับพี่ ขอให้เสร็จออกมาเร็วๆคับ

วันพฤหัสนี้ ผมคงไปไม่ได้แล้วคับ เพราะว่า BBA เปนเจ้าภาพงานศพเพื่อนที่ตายอ่ะคับ คงไปไมได้แล้วคับยังไงก็เจอกันไปก่อนนะคับ แล้วโอกาสหน้าผมจะไปมีตติ้งด้วยคับ ขอโทษด้วยจิงๆคับ

แก้ไขล่าสุด: 5 กุมภาพันธ์ 2007
  23. Haruna

Haruna New Member Member

129
    3
    0
    โดยเฉพาะพวกอิมตัวใหม่ที่เล่นถอด CAT ไปแล้วเนี่ยสิ........ (ตัวรุ่นตาย้อยกับรุ่นใหม่ๆมี CAT ถึง 3 ตัวจากโรงงานแน่ะ)

เอ... ลังเลใจอยู่ว่าจะเอารถไปดีไหมน้า.... ขืนเอาไปมีหวังต้องคอนโทรลเรื่องกินเหล้าเนี่ยสิเหอๆๆ ยิ่งเสียวๆกับด่านอยู่พอดีเลย

24. GaB

1,643
    70
    0
    หวาา...เสียใจด้วยนะครับพี่อุ้ม

ท้อปมาไม่ได้ไม่เป็นไรครับ ไว้คราวหน้าๆ

เอาแล้วสิเนี่ย เหลือกี่คนหว่าา:cry:

25. Chocoa

123
    1
    0
    +

สงไสเหมือนผมเลยครับ Gab ไม่ใช่เหลือเรา 2 คนนะครับ ใครไปบ้างครับขอเสียงหน่อย 555:)

26. อุ้ม

206
    3
    0
    มารับดิ5555เดี๋ยวเลี้ยงเบียร์

27. OhmLuLu

61
    0
    6
    พี่อ่ะไปอยู่แล้วง่ะ แต่คนอื่นจะมากันป่าวหว่า

28. Haruna

Haruna New Member Member

129
    3
    0
    ทางเราก็ไปอยู่แล้วล่ะ

ว่าแต่ พฤหัสนี่ ตลาดนัดนี่หวา...

29. อุ้ม

206
    3
    0
    ขออภัยจริงๆครับพี่น้องรถพังอ่ะ

เมื่อวานโทรไปสอบถามอาการฉุนโคตรรถยังไม่ได้ทำเลยจนถึงตอนนี้(จอดตั้งแต่วันอาทิตย์)

แต่อย่างว่าครับอู่ดัง ช่างน้อย (แต่รถพังเยอะ)

รอต่อไป หุหุ..........

30. GaB

1,643
    70
    0
    แล้วเจอกันนะครับ ทุกท่าน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้