ธรรมศาสตร์....มีบ้างมั้ย?? (ลงรูปมีตติ้งครั้งแรกหน้า 15 แล้วครับ)

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย GaB, 5 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ดีเลยครับ อู่อยู่ไม่ไกลบ้านผมเท่าไหร่:p

ไม่เคยสั่งเหมือนกันว่ะป๊อบ แต่เดี๋ยวลองถามเพื่อนให้;)

ไปมาครับ แต่ไปถึงแค่หน้างานง่ะ มีเก็บเงินค่าเข้า 100 บาทตากแดด 200 ในร่มด้วยอ่ะ:( ตอนแรกนึกว่าเก็บคนละ 50 เลยเดินไปดูของปทุมวันแทนซะเลย ฮ่าๆ เจอเด็กจุฬาน่ารักๆเพียบบ!!

เรื่องเสื้องานบอลปีนี้อยากบอกตามตรงเลยว่าไม่ชอบอ่ะครับ:cry:

แล้วไม่ทราบที่อู่รับทำอะไรบ้างอ่ะครับ??

ฮั่นแน่ๆ ซุ่มทำอะไรอีกรึเปล่าพี่โอม:D

แหมๆ จริงๆแล้วเงินเดือนแสนสองไม่ใช่เหรอพี่อุ้มมม อิอิ:D :D

2. Chocoa

Chocoa New Member Member

123
    1
    0
    เห็นด้วยครับ GAB เด็กจุฬา ขาว หมวยน่ารักทั้งนั้นเลยครับ งานบอลผมไปตอนบอลพักครึ่งไม่เสียตัง มีที่นั่งด้วยครับ 555 Ebay ผมเห็นคนเค้าสั่งส่งที่ USA ก่อนแล้วก็ให้คนส่งมาอีกต่อแต่ปัญหาผมคือไม่มีคนรู้จักอยู่ USA ต้องรีบหาละ ถ้าไม่โดนภาษีจริงมีของอยากได้เยอะเลย ทั้ง Saab และ Renault 555 คะแนนออกเพิ่มอีกแล้วครับยังไม่ได้ไปดูเลย :cry:

3. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    เรื่องภาษีใน Ebay ไม่แน่ใจนะคับ แต่เคยคิดจะซื้อ Mustang ผ่าน Ebay ส่งเข้ามา สรุปโดนภาษีแบบรับไม่ได้เลยล่ะคับ ล้มเลิกความคิดทันทีคับ

4. GaB

1,643
    70
    0
    คะแนนผมห่วยแตกมากเลยครับ:cry: :cry: :cry:

5. Jeab*

Jeab* New Member Member

70
    0
    0
    งานบอลปีนี้ไม่ไปอ่ะค่ะพี่ รู้สึกถึงความวุ่นวายอ่ะ โดยเฉพาะช่วงนี้ใกล้สอบวุ่นวายใจ

เลยไปนั่งอ่าน เอกฯ 2 ที่ท่าพระจันทร์แทน เฮ้ออ...ไฟลนก้นจริงๆ เพราะขาดเรียนไปค่ายมาหลายวัน

แต่ก็ยังไม่วาย ก่อนกลับไปเดินเล่น+ถ่ายรูปที่สวนสันติชัยปราการอีก -*-

เสื้อปีนี้เห็นด้วยเลย ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ - -"

คะแนนเริ่มออกแล้วแหละ 555 (ยังยิ้มได้) คะแนนเป็นไงคะ?

6. อุ้ม

อุ้ม New Member Member

206
    3
    0
    สงสัยปีนี้คงคอนเซ็ปสีถวายพระพรในหลวงน่ะครับ ก็เลยเป็นสีเหลืองมากหน่อย(ผมเดาเอานะ)

5555Gabครับถ้าเงินเดือนแสนสองผมทำรถ10วิวิ่งเล่นไปแล้วแหละ ตอนนี้คงต้องวิ่ง14-15ต่อไปก่อน

7. GaB

1,643
    70
    0
    :cry: :cry: :cry: :cry:

คิดว่าโรงงานที่รับทำคงมีเสื้อเหลืองเหลืออ่ะครับ เลยสกรีนลายต่อซะเลย ประหยัดไปเยอะ:p :p

โห ยังดีครับพี่อุ้ม วิ่ง 14-15 รถผมน่าจะประมาณ 25 วิ:embarassed:

8. OhmLuLu

OhmLuLu Member Member

61
    0
    6
    ซุ่ม อิอิ

9. Chocoa

123
    1
    0
    Gab 15 งั้นผมขอซัก 55 แล้วกันนะครับรถมันหนักเผื่อออกตัว 555 พี่โอมสงไส จามี Celica new look มาให้ดูเร็วๆนี้แน่เลยอยากเห็นจัง 55 คะแนนเห่ยมากๆครับเทอมนี้รับไม่ได้

10. Jeab*

Jeab* New Member Member

70
    0
    0
    หุๆ ไม่เป็นไรนะ สู้ต่อไปเพื่อ final :sad:

11. อุ้ม

206
    3
    0
    สู้สู้ครับ น้องๆเอาใจช่วย

12. GaB

1,643
    70
    0
    ฮั่นแน่ๆ:cool:

คะแนนเทอมนี้รับไม่ได้จริงๆครับ นี่ยังเหลือเลขกะ its อีกสองตัวนะเนี่ย:cry: :cry:

ขอบคุณค้าบบบ:sad: :sad:

13. Robin

1,612
    45
    0
    คะแนนไม่ดีไม่เป็นไรคับเพื่อนๆ แต่ยังไงก็ขอให้เปนคนดีล่ะกันคับ 555+ เกี่ยวกันตรงไหนว่ะเนี่ย???

งานบอลปีนี้ผมก็ไม่ได้ไปคับ ไม่ว่างเลย เสื้อไม่ค่อยสวยแต่ขายหมดเร็วมากคับ ที่ท่าพระจันทร์คนต่อแถวซื้อกันเปนกิโล ยิ่งไอวันก่อนวันงาน หมดแบบเร็วมากๆคับ

ส่วนเรื่องรถ ก็ขอให้รถพี่ๆเพื่อนๆแรงวันแรงคืนล่ะกันนะคับ ใครจะวิ่งเท่าไหร่ไม่สำคัญ ขอให้เราวิ่งให้แม่นเวลาในพิกัดของเราก็พอคับ เหยียบไม่ยก ใครก็ทำได้คับ แต่ทำให้เวลามันแม่นๆในพิกัดที่เราวิ่งทุกพิกัดสิยากกว่าคับ

14. อุ้ม

206
    3
    0
    นั่นสิครับวันศุกร์ไหนว่างๆนัดกันไปเล่นแบล๊คเก็ตกันมั้ยครับพี่น้อง555

15. OhmLuLu

61
    0
    6
    ป่าวหรอก ไม่มีเงินทำอ่ะ ถามไปงั้นอ่ะ -_-' ว่าจะทำสีใหม่เฉยๆ แล้วจะเอา skirt ข้างใส่คืนอ่ะ เคยถอดไปนานแล้ว ตอนที่ลูกระนาดในคณะสูงโคตร

16. Chocoa

123
    1
    0
    ชอบคำนี้จังเลยครับ Top พี่โอมเตี้ยไม่ได้เจออุปสรรคที่คณะ 555 ตา Gab คะแนนดีแน่เ เลย :D พี่อุ้มครับผมเล่นแบลํคเก็ตไม่เป็น ของ เป็นกินแบล๊ค แทน ได้ป่าวครับ แหะๆ:cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มกราคม 2007
  17. GaB

1,643
    70
    0
    คะแนนดีกะผีอะไรครับป๊อบ:cry: :cry:

18. OhmLuLu

61
    0
    6
    อิอิ เตี้ยๆ เวลาครูดแล้วมันเสียยววววววววววววว อ่ะ อิอิ

19. Haruna

Haruna New Member Member

129
    3
    0
    อุ๊ย... ลืมดูกระทู้ เหอๆๆๆๆ

ตอบคุณ Gab นะฮับ
    ที่อู่ก็ส่วนมากจะรับงานทั้งซ่อมเล็กน้อย มีศูนย์ตั้ง Camber Caster (ซื้อมาแพงนะ) วางเครื่องก็ได้ สีเป็น 2k ฮะ แล้วตอนนี้กำลังรับงานเล่นๆเรื่องติดแก๊ส แต่เป็นระบบพวกที่ต้องจูนแล้วล่ะฮะ แต่ถ้าถามว่าราคาต่อรูปแบบงาน อันนี้ Fix ไม่ได้ฮะ ต้องดูชิ้นงาน มีของมือสองนิดๆหน่อยๆอย่างพวกเบาะหรือพวงมาลัยน่ะ รู้สึกว่ามีแม็กซ์ DTM อยู่อ่ะที่เป็นลายดาว (จริงๆมีเบลท์ของ Sabelt สีแดงแต่ขอไม่ขายกั๊บ แอบหวง....... พ่อจะยกตัวนี้ให้ผมเพราะเดิมเป็นของรถแข่งแรลลีมาน่ะ)

20. GaB

1,643
    70
    0
    รับทราบครับ:D

21. อุ้ม

206
    3
    0
    วันนี้ดูหนังสือพิมพ์ไทยรัฐตอนเช้าเห็นเพื่อนเด็กเอสไอคนนึงลงหน้า1โดนจี้เอารถอัลฟ่าโรมิโอไปอ่ะครับ

เดี๋ยวนี้เเถวๆม.เรามันน่ากลัวขนาดนี้เลยหรอครับ ยังไงน้องๆก็ระวังนะครับ เอาจริงๆรวมทั้งผมด้วยอยู่แถวม.เหมือนกัน(จันทร์-ศุกร์) มีอะไรเกิดขึ้นก็ช่วยๆกันนะครับ เเจ้ง191ด่วนเลยแล้วก็จำรูปพรรณสันฐานคนร้ายไปจนถึงเเผ่นป้ายทะเบียนรถน่ะครับ

เพิ่งรู้ว่าเพื่อนคนที่ลงหน้า1สุดยอดขนาดนี้ข่าวมันลงหลาเลยว่าเป็นประมาณเพื่อนสนิทของท่านสุเทพ เทือกฯ แล้วก็ลูกเสี่ยรองเท้าส่งออก มิน่าล่ะตอนปี1เห็นขับอัลฟ่าป้ายเเดงมาเรียนเลย
    ฝากไว้ครับ เทคแคร์นะครับน้องๆ

22. OhmLuLu

61
    0
    6
    เพื่อนผมเองอ่ะครับ แต่ข่าวมันลงเวอร์ไปหน่อยอ่ะ เค้าไม่ได้สนิทอะไรขนาดนั้นหรอกครับ แต่ก็เรียนภาคเดียวกันอ่ะครับ

23. Haruna

129
    3
    0
    ว่าแต่ อัลฟาตัวไหนหรอ156 หรือ 159 ง่ะหุๆ

24. OhmLuLu

61
    0
    6
    156 สีดำครับ

25. Robin

1,612
    45
    0
    ระมัดระวังกันดีๆนะคับ ปีที่ผ่านมารถหายไปเยอะนะคับ ไม่รู้ปีนี้จะมีกันอีกกี่คัน

26. OhmLuLu

61
    0
    6
    คือตั้งแต่ช่วง 6 เดือนหลังสุดนี่ แถวมหาลัยเรา จำนวนรถที่หายเพิ่มขึ้นมากเลยอ่ะครับ จอดริมถนนจอดกลางคืนก็ระวังกันหน่อยนะครับ

27. อุ้ม

206
    3
    0
    อ๋อครับ ไทยรัฐแม่งเว่อร์จริงๆนึกว่าเป็นแฟนกันซะอีก อิอิ

พอดีเคยเตะบอลเฟรชชี่ตอนปี1ร่วมกับเอสไอน่ะครับก็เลยได้เห็นหน้าคล่าตากันมาบ้าง

ว่าแต่คดีไปถึงไหนแล้วอ่ะครับ โคตรแค้นเลยอ่ะแม่งมาจี้เอาไปดื้อๆเลวมาก

28. GaB

1,643
    70
    0
    เมื่อวานตอนนั่งกินข้าวอยู่วิดวะเจอพี่เจ้าของอัลฟ่าด้วยครับ ได้ยินพี่เค้าคุยกับป้าขายข้าวแกง

จริงๆแล้วแถวฝั่งเชียงรากน่ากลัวจริงๆครับ แว้นก็เยอะ โจรก็เยอะ ใครจอดแถวอินเตอร์ปาร์คหรือไปฝั่งตรงข้ามระวังๆด้วยนะครับ:(

แค่จอดในคณะยังต้องระวังเลยง่ะครับ เคยมีคนโดนทุบกระจกรถในคณะด้วยใช่มั้ยอ่ะพี่โอม??:mad:

29. OhmLuLu

61
    0
    6
    รถหายก็มีวะ ตอนนี้จอดที่คณะพี่ยังโคตรระแวงเลยแม่ง -_-' จับได้มึงโดนอัดแน่ๆ 5555 ไม่ใช่อัดตูดนะ

30. Haruna

129
    3
    0
    อย่าไปอัดมันเล๊ย... แค่จับมัดมือมัดปากแล้วเอา "นิ้ว" หมุนวนที่ "ขน...." แล้วกระตุก จากนั้นอย่าลืม "เข่ง" โยนมันใส่ในนั้นแล้วหากระดาษปะว่า "อัดฟรี" แล้วไปโยนทิ้งแถวๆบาร์เกย์

ท่าทางจะสนุก เหอๆๆๆๆ ปล่อยให้มันโดนอัดตูดอย่างทรมาณ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้