ธรรมศาสตร์....มีบ้างมั้ย?? (ลงรูปมีตติ้งครั้งแรกหน้า 15 แล้วครับ)

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย GaB, 5 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OhmLuLu

OhmLuLu Member Member

61
    0
    6
    เจ๊งอ่ะ พี่น้อง -_-' แต่ไว้รอคะแนนก่อน ตราบที่เรายังมีศรัทธา ย่อมมีความหวัง

2. Chocoa

Chocoa New Member Member

123
    1
    0
    งั้นสงไสต้องช่วยกันสวดวันลา 3 เวลาหลังอาหารแล้วครับพระเจ้าจะได้รับฟัง 5555 ณ สถานการณ์นี้ ชิว ไม่ออกครับกลัวแต่จะ ซิ่ว 555

3. OhmLuLu

61
    0
    6
    อย่าไปเครียด ไฟนอลยังมีอีก มีปัญหาเรื่องคะแนนปรึกษาพี่ได้อ่ะ

4. OhmLuLu

61
    0
    6
    อย่าไปเครียด ไฟนอลยังมีอีก มีปัญหาเรื่องคะแนนปรึกษาพี่ได้อ่ะ

5. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ตอนนี้มีความรู้สึกเหมือนยังสอบไม่เสร็จเลยอ่ะครับ:cry:

6. OhmLuLu

61
    0
    6
    ใจเย็น ไฟนอลกำลังมา อิอิ

7. off_kai

off_kai New Member Member

2
    0
    0
    ผมจบแล้วอะคับ ได้ไหมคับ
    ชับพิรูดน้ำเงินคับ

8. อุ้ม

อุ้ม New Member Member

206
    3
    0
    ผมก็จบแล้วครับ

แต่จบหรือยังไม่จบก็คือธรรมศาสตร์ลูกแม่โดมเหมือนกันแหละครับ

ธรรมศาสตร์รักกันครับ

พี่รหัสอะไรหรอครับ5555

9. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    มีอะไรก็ปรึกษาผมได้น่ะ ยกเว้นเรื่องเรียน กะยืมตังค์ :D:D:D

10. อุ้ม

206
    3
    0
    แย่เลยครับพี่

กะจะหารุ่นพี่ยืมตังอยู่พอดี5555

จะทำรถยังไม่มีตังส์เลยT_T

11. Chocoa

123
    1
    0

555+ เห็นพี่อุ้มจะทำบัตรเครดิตเพื่อแต่งรถหลอครับ 555+ รถพี่อุ้มแค่นี้ก็งาม+แรงเกินบรรยายแล้วครับ ในเมื่อพี่ๆพร้อมให้คำแนะนำ งั้นผมขอปรึกษาหน่อยแล้วกันครับ คือผมมีรถเรโนอยู่คัน รุ่น Clio ทีนี้อยากเอามาแต่งงามเล่นซะหน่อยอ่ะครับ แต่ผมไม่เคยเห็นมีเข้ามาทางเซียงกงเลย แต่ผมอยากได้ไฟหน้าโปรเจคเตอร์ของมันเห็นตาม Ebay มีขายเยอะแยะไปหมด แต่ไม่มีลู่ทางจะสั่งเข้ามาถ้สวั่งเข้ามาดื้อๆก็กลัวภาษี พี่ๆมีร้านเซียงกงไหนจะแนะนำไหมครับที่ราคาไม่หัวแบะและสั่งให้ได้ :D

12. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    สบายใจคับช่วงนี้ เกรดเทอม 1 ที่ผ่านมา ผ่านไปได้สวย อิอิ

เพื่อนๆก็สู้ๆๆนะคับ ตั้งใจสอบกันดีๆ

13. Chocoa

123
    1
    0
    อิจฉา Top ตังครับขอให้เกรดผมออกมาแบบ Top มั้งนะครับขอให้เกรดเพื่อนๆและพี่ๆออกมา A เหมือนกันนะครับ ไม่เอา D 555:D

14. GaB

1,643
    70
    0
    แต่ที่ถนัดที่สุดคือรับปรึกษาเรื่องหญิงรึเปล่าพี่:D :D (ล้อเล่นน)

15. nut_vti

258
    2
    0
    พอได้ๆ แบบ งูๆ ปลาๆ น่ะครับ ไม่รับรองผลด้วยว่าจะโดนตบกลับมารึเเปล่า:D :D :D

16. Robin

1,612
    45
    0
    นึกว่าแบบไม่ได้ให้คำปรึกษา แต่จัดให้ได้เลย ใช่ป่าวคับพี่ อิอิ

17. nut_vti

258
    2
    0
    โห... งั้นคงต้องให้น้องๆจัดให้ผมดีกว่ามั้งคับคุณทอป ตอนเรียนหาเเฟนง๊ายง่าย จบเเล้ว ทำงานนี่ เเค่
    รู้จักสาวๆใหม่ๆยังไม่ค่อยมีเรยคับมีเเต่หน้าเก่าๆ:cry: :cry:

ปล. ขอ ใครก็ได้อุปถัม ส่งสาวๆ JC สังเราะห์ บัญชี คณะไหนก็ได้ให้ผมหน่อยเถอะ:eek: :eek: :eek:

18. Chocoa

123
    1
    0
    555 สาธุครับพี่ รีบมารับคำอวยพรคนแรกเลยครับ

19. อุ้ม

206
    3
    0
    555ไอน้องเอ้ย รถพี่น่ะไม่งามหรอกครับ เพราะว่าสีเยินรอบคันเลยอ่ะ
    แต่ตอนนี้ได้มูนลูฟมาแล้ว แต่ก็คงทำแค่หลังคาไปก่อน เดี๋ยวปลายปีค่อยเก็บทั้งคันใหม่ (รอโบนัส555)

ส่วนเรื่องแรงตอนนี้ก็แย่ครับ หวั่นๆลูกจะเเตก ใส้จะทะลักอยู่เนี่ย คือตอนนี้รถพี่บูสไหลอ่ะครับ
    จากที่ตั้งไว้1บาร์แม่งไหลไป1.4-1.5ทำเอาสะดุดไม่เป็นท่าเลย เดี๋ยวคงต้องหาเวสเกตแยกดีดีมาใส่แล้วแหละครับ เวลาเจอไอพวกปอดใหญ่N/Aบนทางด่วนแม่งก็มาจี้ ไอเราก็เห็นว่าแดกชัวร์ก็เลยเล่นกับมัน
    กลัวสักวันนึงจะไม่รอดเอา555

ส่วนเรื่องบัตรเครดิตก็กะจะทำเอาไว้ใช้ยามฉุกเฉินแหละ คนเค้าติดหนี้มันเป็นแสนๆไม่รู้กี่คนแล้ว
    น่ากลัวๆ

ส่วนเรื่องรถที่บอกอ่ะนะพี่ไม่มีความรู้เลยอ่ะ ขออภัยนะเฟ้ย

***ส่วนเรื่องสาวๆนี่ยังไงรบกวนน้องๆหาที่น่ารักๆแล้วชอบอายุมากกว่าด้วยนะคร๊าบบ555***

แก้ไขล่าสุด: 18 มกราคม 2007
  20. Robin

1,612
    45
    0
    พี่อุ้ม ใช้ของ Tavorn เลยพี่ นิ่งจิงๆคับ

ปล. ส่วนเรื่องทำสี ถ้าสนใจถามได้คับ เพราะว่าตอนนี้กำลังจะเปิดอู่ทำสี+ทุกอย่างในเดือนมีนานี้แล้วอ่ะคับ กำลังสร้างอยู่ ถ้าพี่ๆเพื่อนๆสนใจ เดี่ยวพอเปิดแล้วจะมารายงานคับ

21. nut_vti

258
    2
    0
    สนใจมากเรยคุณทอป เปิดเเถวไหนครับ

22. Chocoa

123
    1
    0
    จะรอนะครับ Top รถสีเริ่มเน่าพอดีเลย 555 เผื่อจะมีราคาเพื่อน แหะๆ:)

23. อุ้ม

206
    3
    0
    อ่านะถาวรน่ะสนใจมานานแล้วครับ แต่ว่าราคาใช้ได้ที่เดียว 2อาทิตย์ที่แล้วโทรไปถามมา เค้าบอกราคา9,000บาท เล็กใหญ่ราคาเดียว ราคาโคตรแรงเลยอ่ะไม่สู้ๆ ใช้ของอีกจ้าวที่คุณภาพน่าจะด้อยกว่าแต่ราคาเบากว่า(ตาน้อง)ดีมั้ยครับพี่น้อง(ได้ยินมาว่าไม่ค่อยดี)
    ไม่รู้เอาไงเห้อะ

ส่วนเรื่องอู่สีขอบคุณนะครับ คิดว่าถ้าจะทำรอบคันคงตอนปลายปีช่วงก่อนปีใหม่2551เลยอ่ะครับ
    รอเงินก้อก่อน ตอนนี้เดียวทำหลังก่อนครับ รุ่นนี้จอมหลังคาผุไม่ไหวๆ...
    เดี๋ยวถ้าอู่เสร็จแล้วอยู่ตรงไหนยังไงค่อยว่ากัน ขอราคาพิเศษนะครับ อิอิ
    รถเก่ามากแล้วอยากให้มันกลับมาดูดีบ้างอ่ะครับ........

24. GaB

1,643
    70
    0
    :D :D :D

25. Robin

1,612
    45
    0
    อู่ของผมเปิดในซอยวิภาวดี 64 คับ หลังรร.ไผทอุดมศึกษา ซอยตรงข้ามโรงแรม Miracle Grand คับ

พี่อุ้มคับ เวสเกตของถาวรราคาใกล้ๆนั้นอ่ะคับ แต่ผมซื้อได้ลดจากนั้นนิดหน่อยแต่ก็ไม่มากคับ ถ้าจะเล่นของตาน้อง ผมแนะนำอีกยี่ห้อ ลองดูของ เหรียญชัย เคยปรึกษากับพี่ฑูรย์ พี่ฑูรย์บอกว่าถ้าเล่นเหรียญชัย ตัวล่ะประมาณ 6 พัน แล้วมาเปลี่ยนสปริงเอาอ่ะคับ ทำนองนั้นอ่ะคับ แต่จิงๆถ้าซื้อ ไม่เล่นของนอกมือสองก็ Tavorrn แหละคับ ดีที่สุดแล้ว

จิงๆแล้วของไทยยี่ห้ออื่นๆที่ไม่ใช่ของ Tavorn ใช้ไปนานๆก็ไม่เวิร์คคับ

26. Chocoa

123
    1
    0
    โหเปิดใกล้บ้านผมมากๆเลยอ่ะครับ Top ถูกใจมาก 555 พี่ๆครับถามหน่อยเคยสั่งของ Ebay กันรึป่าวครับ คืออยากทราบว่ามันโดนภาษีหรือป่าวครับ

27. Haruna

Haruna New Member Member

129
    3
    0
    อ๊ะ... วันนี้......
    วันนี้มีใครไปงานบอลมั่ง
    เราสุดแนว เสื้อปีนี้ไม่ใส่ (เพราะไม่ซื้อ) เลยแนวจัดใส่เสื้องานบอล '61 (เสื้อมัสตาร์ดราดหลัง) เด่นหราแถวสยาม เสียดายโดนเพื่อนลากไปมันส์ที่อื่นซะก่อน........

แอบเสียดายเสื้อปีนี้เพื่อนมันพูดเป็นเสียงเดียวกับเรา "เทียนพรรษา"

เอ้อ มีสมาชิกที่เป็นอู่ไปแล้วหนึ่ง
    บ้านเราก็เปิดเป็นอู่อยู่คลอง 10 ฝั่งธัญบุรี AMT Service เน้อ ว่างๆเอารถไปซ่อมบ้านเราก็ได้เน้อ ช่วยหน่อยริ้ว เงินกำลังฝืดเคืองเพราะงานมาแบบกระจิดหริด แต่มันคงไกลไปหน่อย........เอง.....แค่เลยคลอง 5 ไปไกลแน่ะ

28. OhmLuLu

61
    0
    6
    อยากทำสีอยู่ดีเลยอ่ะ ว่าแต่ซ่อมสีรอบคันประมาณเท่าไหร่ครับ

29. Haruna

Haruna New Member Member

129
    3
    0
    ต้องตามสภาพรถน่ะคร้าบ อันนี้เรื่องราคาต้องให้พ่อตรวจดูสภาพชิ้นงานก่อนน่ะครับ เหะๆ
    ตอนนี้มีคนเอา KE36 มาให้พ่นสีอยู่เนี่ยล่ะครับ

30. อุ้ม

206
    3
    0
    ครับผมเดี๋ยวอาจกัดฟันเปลี่ยนของถาวรก็ได้ครับ ลองดูๆ

แล้วที่ซ์อแล้วได้ลดนี่เท่าไหร่อ่ะครับ ฝากซื้อได้มั้ยครับ

ราคามันแรงไปจริงๆทำใจลำบาก ช่วงนี้ใช้เงินอย่างกับเงินเดือนเป็นแสนเอาจริงๆจะกินมาม่าอยู่แล้วครับ5555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้