*** รวมพล คน ขับ CHAMP ***

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย monkey01, 2 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0

ก็แค่แวะเวียนมาคุยบ่อยๆ ลงชื่อที่กระทู้สมัครสมาชิก แค่นี้ก็พอครับ
    เรื่องมิตติ้ง ถ้ามีโอกาศ ก็มาได้ครับ
    แต่ ตจว. ไม่ได้ว่ากันอยู่แล้วครับผม

2. LeoAop

LeoAop New Member Member

144
    2
    0
    ไม่จำเป็นต้องสมัครสมาชิกครับ ทุกคนเป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นน้องกันอยู่แล้วครับ;)

3. TikRacing

TikRacing New Member Member

169
    1
    0
    คุยมากขึ้นเข้าใจกันมากขึ้นครับ.....ยินดีที่ได้รู้จักครับ

4. Steakknife

Steakknife New Member Member

108
    1
    0
    อัดมากขึ้น รถพังมากขึ้น วางเครื่องมากขึ้น แล้วก้อจนมากขึ้น

:D ฮี่ๆ

5. LeoAop

144
    2
    0
    แหม ทำยังกับ TrueMove เลยนะ:cool:

6. TikRacing

169
    1
    0
    55555555555555555...............พูดถูกใจ..........โดนๆครับโดน :D:D:D:D

เป็น INETMove ละกัน.....จริงเป็น " INET : Alway by your side" :D

7. monkey01

monkey01 New Member Member

156
    3
    0
    กรำ ซะงั้น โฆษณา I-NET ซะงั้น

8. TikRacing

169
    1
    0
    :D:D

9. monkey01

156
    3
    0
    ยิ้มไรจ๊ะคุณน้อง

10. TikRacing

169
    1
    0
    ไม่มีไรจ๊ะคุณพี่เติ้ง :D

11. LeoAop

144
    2
    0
    ปัญหาไม่มี มีแต่ตัญหาใช่ป่ะ....

12. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    ตันหา กะ ชาลี เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อ๊ากกสสสสสส งานเยอะโคตรๆ

เอ่อ โอ๊บ เรื่องใบเสร็จต่างๆ พอหาได้ไหมอ่ะ อย่าลืมน๊า

13. monkey01

156
    3
    0
    อยากให้ ทุกวันเป็นวันที่สวยงาน และ อยากให้ ทุกวัน มีแต่ ความสุข กรำ ตรุเป็นไร ว่ะ แค่ ใก้ล วันแห่งความรัก อิอิ

14. yuy

yuy New Member Member

12
    0
    0
    เข้ามาดูทุกวันนะครับแต่ไม่ได้คุย.

15. LeoAop

144
    2
    0
    พี่โป้ง กล่าว : มาแอบดูได้ไงเนี้ย เค้าอายนะตัวเอง มาแอบดูเค้าอาบน้ำเนี้ย....

16. TikRacing

169
    1
    0
    เดี๋ยวเห็นปานแดงที่ตูดซ้าย.....เอิ๊กๆๆๆๆ :D

17. LeoAop

144
    2
    0
    ไงพูดงั้น แสดงว่าต้องเคยกระทำอารายกันกับพี่โป้งแน่นอน จึงได้รู้ว่าพี่โป้งมีปานที่แก้มก้นข้างซ้าย....

18. TikRacing

169
    1
    0
    แหม......โอ๊บก็พูดไป....โอ๊บยังรู้ว่าอยู่ตรงแก้มก้นซะด้วย....เอิ๊กๆๆๆๆๆๆ:D

19. smooth shirt

smooth shirt New Member Member

14
    0
    0
    หวัดดีล ครับ อยากถามเพื่อนๆ ว่า มีคันไหนมั้ย ครับ ที่ น้ำไม่เข้าฝากระโปรงท้ายอ่ะครับ

20. yuy

yuy New Member Member

12
    0
    0
    อืม............ของผมเข้าครับ

21. TikRacing

169
    1
    0
    อดูดก่อนทำสีน้ำก็เข้าครับ แต่พอทำเสร็จสั่งช่างเป็นมั่นเหมาะว่าอย่าให้น้ำเข้าก็หายครับ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 กุมภาพันธ์ 2007
  22. monkey01

156
    3
    0
    สรุปการจัดงาน DRAG MRC
    เนื่องด้วย วัน meeting ครั้งที่ 38 เสาร์ ที่ผ่านมานั้น ทาง พี่แจ๊ค ได้คุยคร่าว ๆ ในเรื่องการจัดงานDRAG MRC ดังนี้
    1. การจัดงานจะมีขึ้นในวัน เสาร์ที่ 10 มีนาคม นี้
    2. ผู้รับหน้าที่ ติดต่อประสานงาน ในการจัดงานนี้ คือ นาย เก่ง กับ นาย ออม ครับ
    3. แบ่งรุ่นการแข่งขัน เป็น 4 รุ่นหลักระครับ คือ
    รุ่นการแข่งขันมีดังนี้...
    Bracket 20 Sec.
    Bracket 16 Sec.
    Handicap กำหนดเวลาเข้าเส้นด้วยตัวเอง MRC
    Handicap กำหนดเวลาเข้าเส้นด้วยตัวเอง CHAMP.
    ครับ ส่วน รายละเอียด เดี๋ยวให้พี่ แจ๊คมา up date อีกทีนะครับ

** ปล. ฝากพี่ไก่ และพี่ตี๋ ดูแลด้วยนะครับ

23. WizardOnWeb

WizardOnWeb Member Member

144
    7
    18
    ขออนุญาติ ขาย Champ นะครับเห็นว่าในนี้เป็นคนใช้ รุ่นนี้รักรุ่นนี้เผื่อมีใครสนใจ

แต่ผมไม่ค่อยได้เข้า MRC ไม่แน่ใจว่าโพสตรงนี้ได้หรือเปล่ายังไงถ้าผิดที่ ลบ หรือ ย้ายได้เลย ครับ ขออภัยที่โพสก่อนถามครับ >.<

CHAMP II 1.3 MT ปี 1989 เครื่อง 4g13

ราคา 70,000 สภาพสวยเกินราคาครับ ^^"

เครื่องสมบูรณ์ดีครับ ประหยัดน้ำมันใช้ได้เลยเครื่อง 1300 เอง

รถแม่ใช้ครับขับแค่แถวบ้านไปจ่ายตลาด วิ่งไป 124,186 โล ดูแลรักษาตลอดภายในภายนอกแม่ลงน้ำยาขัดเองประจำครับเบาะสภาพดีไม่มี

ขาด

นอกจากแม่ใช้ที่ขับประจำก็จากแถวนิด้าไป ม.เกษตร ครับ แล้วก็จาก แถวนิด้าไปนิด้าครับ - - ( บ้านอยู่แถวนิด้าไปเรียนนิด้า ) แทบไม่เคยออก

ต่างจังหวัด

น้ำมันเครื่องเพิ่งเปลี่ยนไม่ถึง 2000 โลเลยมั้งครับ

รถมีรอยแถวกระโปรงหน้านะครับแต่ถ่ายมาแล้วงงไม่เห็นรอยครับกล้องมือถือมันไม่ชัดครับ ( บอกก่อนเดี๋ยวคิดว่าแต่งรูป )

ไม่มีชนหนักเลยครับ ส่วนมากประมาณขับชนรั้วบ้านช่วงหัดขับ - -

สีเดิมๆ ดูได้จากรูป Sticker ข้างรถกับท้ายรถตั้งแต่ซื้อมายังอยู่เลย = ="

แอร์เย็นฉ่ำครับ วิทยุเป็น CD 1 แผ่นของ JVC วิทยุยังใหม่ครับแต่ไม่ได้เป็น MP3 นะครับ

ช่วงล่างก็ยังดีอยู่ไม่มีเสียงดัง ลองนั่งได้ครับ

มีประกันชั้น 3 กับ พรบ อยู่น่าจะประมาณ กลางๆปี 50 หมดมั้งครับ

จะเปลี่ยนรถให้แม่ครับมันเป็นพวงมาลัยธรรมดา เกียร์กระปุกแม่อายุเยอะขึ้นขับไม่ค่อยไหวครับพวงมาลัยพาวเย่อ - -

รูปถ่ายจากมือถือ 6681 ครับไม่ชัดเท่าไหร่แต่นัดดูรถได้ครับบ้านผมอยู่โชคชัย 4 สะดวกก็แถวๆเกษตรตัดใหม่ครับ

เรื่องราคาดูรถแล้วถูกใจหรือไม่ถูกใจต่อรองกันได้ครับ

ถ้าสนใจยังไงก็โทรนัดได้ครับ 084-6999321 ต้องครับ

รูปก็ตามนี้เลยครับ :eek:

24. แม็ก STAFF-2

แม็ก STAFF-2 New Member Member

5
    0
    0
    หวัดดีคับ
    ไม่ได้ใช้แชมป์ แต่มาถามอะหลั่ยให้เพื่อน อะคับ
    คือว่า... ดรัมเบรคหลังมันผุ คับก้อเลยอยากเปลี่ยน
    แต่ถามร้านแถววรจักร ทุกร้านบอกมีใหม่เบิกศูนย์ ข้างละเกือบ 3000
    สองข้างก้อเกือบหกพัน ไม่รวมค่าผ้าเบรค
    เลยอยากถาม เพื่อนๆว่า
    - ดรัมเบรคที่ถูกกว่านี้ มีอิกมั๊ย และซื้อที่ไหน
    - ในราคาดรัมใหม่เบิกศูนย์ 6000 ถ้าเปลี่ยนเป็นดิสก์หลัง จะได้มั๊ย และเอาดิสก์หลังของรถอะรัยมาใส่
    แล้วใส่พอดีมั๊ย หรือว่าต้องแปลง
    ขอบคุณคับ

25. Steakknife

Steakknife New Member Member

108
    1
    0
    อืม ดิสก์หลังทำได้ครับ ค่าของ+ค่าแปลงน่าจะราวแปดพันได้อ่ะคับ เปนของ Garlant E33

ส่วนดรัมหลังผมว่าเดิมตามเซียงกงเอาก้อได้ครับ ถอดของเก่าไปเทียบก้อโอเคคับ

26. Big1999

Big1999 New Member Member

10
    0
    0
    ใช้คร๊าบ:D

27. tee racing 94 #005

tee racing 94 #005 New Member Moderator

213
    7
    0
    ใช้ของเก่าเชียงกงก็ได้ครับ ถามไก่ดูซิ มีซากรถขายอยู่ครับ

28. mcdo

mcdo Guest

0
    0
    0
    เข้าเวป CHAMP ไม่ใด้ อิอิ

เข้าเวป CHAMP ไม่ใด้เลยกระเด็งมาดูที่ MRC ยินดีที่ใด้รู้จัก เพื่อนๆพี่ๆที่MRC นะครับ
    ไม่นานคงใด้ไปมิตติ้งด้วยคงไม่ว่ากานนะ

29. smooth shirt

smooth shirt New Member Member

14
    0
    0
    ดูๆรถที่ขาย ผมว่าราคา สูงไปนะ

30. kukai

kukai New Member Member

68
    0
    0
    อย่าลืมลงชื่อซิ่งกันนะครับพี่น้อง

สนใจดรัมหลังติดต่อได้ครับ มีอยู่ทั้งแพ แต่มันเป็นของ CHAMP นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้