*** รวมพล คน ขับ CHAMP ***

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย monkey01, 2 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    ลืมถามอีกอย่างครับ คือแม็ก รถรุ่นเรานี่ 4 รู 100 ใช่ป่ะครับ

คือผมไม่รู้เรื่องจริง ๆ ครับ จะว่าผมโง่ก็ได้ พึ่งได้รถมาครับ อยากแต่งรุ่นนี้นานแล้ว

จะได้ไปหาซื้อถูกครับ หรือพวกพี่ ๆ มีแม็ก ที่เบื่อแล้วจะขายต่อก็บอกได้นะครับ ถูก ๆ นะครับ

พอดีผมจนแต่อยากแต่ง แฮ่ ๆ ๆ ไม่ว่ากานนะครับ ขอบคุณครับ

1. หวัดดีคับ พอดีผมมี Champ อยู่อ่ะครับ
    อยากจะแต่งกะพวกพี่ ๆ บ้าง แต่ผมไม่รู้เรื่องเลย ไม่รู้เรื่องจริง ๆ
    เลยอยากจะถามพวกพี่ ๆ ว่า ผมว่าจะทำสีใหม่อ่ะครับ
    อยากถามว่า กันชนหน้าหลัง มันมีแบบไฟเบอร์อ่ะป่าวครับ
    เพราะว่าของผมเป็น Champ II แบบ พลาสติกสีดำ เห็นของพวกพี่ ๆ เป็นสีเดียวกะรถบ้าง สีดำบ้าง
    เลยไม่รู้ว่ามันมีแบบไฟเบอร์อ่ะป่าว

แล้วถ้าผมจะใส่แม็ก ต้องประมาณ ขอบเท่าไหร่เหรอคับ ช่วยผมที ไม่รู้เรื่องไรเลย กะลังศึกษาอยู่
    เห็นเพื่อน ๆ ผม เค้าแนะนำว่า ใส่แม็ก กล้วย อาไรเนี่ยครับ

แล้วกระจังหน้าของผมอยากได้แบบตัว Y เหมือนพวกพี่ ๆ อ่ะ ครับ หาซื้อได้ที่ไหนเหรอครับ
    ผมไปเดิน เชียงกงบางนามา ไม่มีแบบ ตัว Y เลย เซงมาก ของผมมันเป็นแบบเส้นเดียวขวางอ่ะครับไม่ชอบเลย
    ผมจะไปทำสีใหม่ทั้งคัน แล้วลอกสีเก่าออก ช่างเค้าตีเหมาหมด เป็นสีธรรมดาแดงเดิม แต่เคลือบด้วยสีเคลือบ 2k อ่ะครับ เค้าตีเหมา 20000 พวกพี่ ๆ ว่าแพงมั้ยครับ ผมยังไม่ได้ตกลงเลยมาถามพวกพี่ ๆ ดูก่อน ถ้าพวกพี่ ๆ มีเมลล์ เล่นเอ็มกัน ผมก็ขอปรึกษาด้วยนะครับ ทำเสร็จแล้วจะได้มาสมัคร club Champ กะเค้าบ้าง ชอบ ๆ ๆ ๆ อ่ะครับ ขอบคุณมากครับ ที่พวกพี่ ๆ ตอบผม [email protected] เมลล์ผมนะครับ ผมชื่อเอ็กซ์ เรียนที่มหานคร หนองจอก ครับ อยากรู้จักพวกพี่ ๆ ที่เล่น Champ ทุกคนครับ ขอบคุณครับ

2. monkey01

monkey01 New Member Member

156
    3
    0
    ถ้าเดิม 4/114 ครับ

3. TikRacing

TikRacing New Member Member

169
    1
    0
    ของผมก็ ChampII แต่ไม่มีแผนทับทิมด้านหลัง รถผมปี 90 คุณ X จะทำไฟเบอร์ หรือ แคฟร่าอ่ะครับ
    ยัง งงๆ กับคำถามอยู่

ก็ตั้งแต่ 13" ยัน 17" ตามชอบใจครับ ส่วน PCD 4รู 114 ตามพี่เติ้ง แน่นอนครับ
    แม็กกล้วย ก็มีตั้งแต่ 13" ยัน 17" เช่นกัน แต่ราคาสูง เนื่องจาก รถแนว Retro กำลังฮิต
    อยากใส่แม็กกล้วยไปดูหนัง Initial D แล้วแต่งแนวนั้นเลย สวยแน่นอน เคยเห็นคันนึงถ้า
    เก็บรายละเอียดดีๆ สวยเลยแหละครับ :D

อันนี้รอถามพี่น้องท่านอื่นดูนะครับ ผมหล่อไฟเบอร์ใหม่ก็สวยดีนะ ลองดู แบบ Y น่าจะเป็นกระจังหน้าของ
    ChampIII สั่งทำไฟเบอร์ได้ แต่ลองดูเชียงกงปทุมวัน หรือร้านบางไผ่อะไหล่ยนต์ดูก่อนนะครับ

ไม่แพง แต่คุณภาพสีเป็นไง ดูจากงานที่เค้าทำให้คันอื่นดูครับ ถ้างานดีเนี๊ยบก็ถูกเลยแหละ แต่ฟังดูเหมือนเป็นราคาสาดสี เหมือนเวลาเค้าทำ Taxi หรือยอมแมวขาย ไม่ลอกสี ขัดแล้วพ่นเลยครับ ราคาที่เคยเห็นเพื่อนๆพี่ๆทำถูกๆ อยู่ 26,000 ครับ ลอกสีรวมปะผุ ส่วนผมราวๆ 40-50K ครับลอกสีรวมปะผุกับอุปกรณตกแต่ง สมัครได้เลยไม่ต้องรอทำเสร็จหรอกครับยังไงก็แชมป์
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ คุณ X มหานคร :D

4. ขอขอบคุณคับ คุณ Tik Racing มารฟ้า ที่ให้ความรู้ต่าง ๆ ที่ผมไม่รู้เรื่องอาไรเลยครับ

เรื่องทำสีนั้นดูงานมาแล้วครับก็ดีครับ พอดีเป็นอู่ Volk ที่ผมเคยทำมาอ่ะครับ เลยรู้จักกัน

ไม่ได้สาดสีอ่ะครับ แต่สีไม่ใช่ 2k เพราะว่ามันแพงไปผมม่ายมีตังค์ เลยบอกช่างเค้าลดเกรดสีลงหน่อย

กะยี่ห้อของสีอ่ะครับ เป็นเหมา ป่ะผุ ลอกสีด้วยครับ ร้านช่างนพ อ่ะครับ ที่ นวมินทร์ ซอย 42 อ่ะครับ

อืม แล้วถ้าผมมีปัญหาก็จะมาถามใหม่นะครับ ขอขอบคุณครับ เดี๋ยวสมัครด้วย อิอิ

อยากรู้จักทุกคนครับ ไว้ ทำรถเสร็จแล้วจะไปเจอทุกคนครับ ชอบพบปะสังสรรค์แลกเปลี่ยนความรู้

กันครับ น่าจะเสร็จประมาณ สิ้นเดือนุมพา อ่ะครับ พอดีว่าจะเอาเข้าไป ต้นเดือน

5. พอดีของผมมันเป็นแบบพลาสติกสีดำอ่ะครับ เลยว่าจะทำสีให้เข้ากะสีรถ

แต่ไม่ทราบว่ามันมีแบบไฟเบอร์ป่าวครับ จะได้ไม่พ่นสีที่พลาสติก อ่ะครับ

6. เบนโดคุง@mrc#034

เบนโดคุง@mrc#034 New Member Member

45
    1
    0
    เสื้อผมยังไม่ได้เอาเลยฟากไว้ก่อนนะช่วงนี้ไม่ค่อยว่างเลย ขอโทษนะที่ม่ค่อยได้ไปเลย

7. LeoAop

LeoAop New Member Member

144
    2
    0
    ดีคร้าบ กลับมาแย้ว

8. monkey01

156
    3
    0
    ไปแทน อิอิ

9. demonknight

demonknight New Member Member

202
    0
    0
    มาแล้วเหรอ เจ้าบ่าว คิดถึงจัง

10. tee racing 94 #005

tee racing 94 #005 New Member Moderator

213
    7
    0
    งานแต่งเมื่อใดเป็นได้ แค่แขกรับเชิญ

11. mochiko_xcaliber

mochiko_xcaliber New Member Member

7
    0
    0
    ตอบให้ๆ Champ อะ เป็น 4 รู 114 งับ

12. mochiko_xcaliber

mochiko_xcaliber New Member Member

7
    0
    0
    เสื้อยังสั่งได้อยู่ป่าวคร๊าบ แล้วจะสั่งที่ใครครับขอเบอร์ด้วยครับ

13. หวาดดีคร้าบ คนรัก Champ เงียบกานจัง มา Up Up ให้ คราบ

UP ปายยยย

14. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    หุหุ ค๊าบผม

15. yuy

yuy New Member Member

12
    0
    0
  16. demonknight

202
    0
    0
    มา ม่ะ มา จอย กัน จอย กัน

17. yuy

12
    0
    0
    อยากสั่งเสื้อกับ ติ๊กเกอร์ครับทำไง อยู่ไกลครับไม่ได้ไปมิตติ้งด้วย

18. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    อยู่ที่ไหนเหรอครับผม

19. yuy

12
    0
    0
    ลำปางครับ

20. LeoAop

LeoAop New Member Member

144
    2
    0
    เรื่องเสื้อ ต้องรอ Order ให้เยอะหน่อยครับ แต่สติ๊กเกอร์สั่งได้เลย

21. mcdo

mcdo Guest

0
    0
    0
    อยากไปแต่กัวไม่รู้จักไคร

ชื่อ:หนุ่ม ครับ
    เบอร์:0818408163
    e-mail:,[email protected]
    รถที่ใช้:CHAMP 1 สีขาว กท.2ว-3775
    แต่ง:ตอนนี้เอาออกเกือบหมดครับเพราะชนมารอทำสีแล้วจะโมไหม่รถเสร็จแล้วจะขอไป Meeting ด้วยนะครับ

22. demonknight

202
    0
    0
    ได้เลยครับ ยินดีต้อนรับ

23. monkey01

156
    3
    0
    ยังมีชีวิต อยู่ครับ "-" อิอิ ไม่ค่อยว่างเลย ขออภัย ครับ

24. เบนโดคุง@mrc#034

เบนโดคุง@mrc#034 New Member Member

45
    1
    0
    มาอีกแว้ว

25. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    แวะมาลงชื่อเฉยๆอ่ะ

26. Steakknife

Steakknife New Member Member

108
    1
    0
    ตอกบัตรซะเช้าเลยคับพี่โป้ง

27. tee racing 94 #005

tee racing 94 #005 New Member Moderator

213
    7
    0
    มาครับ

สาย 3 ถือ ว่าขาด 1

28. monkey01

156
    3
    0
    คุยเรื่องอะไร กัน

29. Mitsu Champ

Mitsu Champ New Member Member

8
    0
    0
    อยู่ต่างจังหวัดอยากเป็นสมาชิกบ่างทำยังไงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้