*** รวมพล คน ขับ CHAMP ***

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย monkey01, 2 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LeoAop

LeoAop New Member Member

144
    2
    0
    อยากเห็นของจริง วันที่ 30 มาด้วยจิ แล้วจะเจอ รถที่ทำเสร็จแล้วเป็นคันขาว(คนขับรูปหล่อด้วย).... ส่วนเรื่องของก้อจะเป็น Lewin เป็นส่วนใหญ่ แต่ก้อจะมีของ Pursa (Nissan) ส่วนใหญ่เราจะใช้แบบกระจกเล็กครับ 4500-5500 อันนี้แค่กระจกครับ แต่มันก้อจะมีทั้งหลังคาอยู่ประมาณ 6500-8000 ครับ จากที่เคยหานะครับ

2. monkey01

monkey01 New Member Member

156
    3
    0
    มาแว้ววววววววววววววว .............. ไปหล่ะ อิอิ

3. LeoAop

144
    2
    0
    ไปไหนหล่ะท่าน

4. tee racing 94 #005

tee racing 94 #005 New Member Moderator

213
    7
    0
    รถนะเชื่อเเต่ที่ว่าคนขับหล่อนี้ไม่เชื่อ

ว่าเเต่หาให้พี่ได้ยัง ซันลูปๆคลำๆ

5. R@NGER

R@NGER New Member Member

11
    0
    0

ตัดหรือ เปลี่ยนสปริงนี่แพงรึเปล่าครับ แล้วใช้โชกเดิมเหรอครับ :)

6. Jeff_pitt

Jeff_pitt Member Member

604
    0
    16
    แวะมาชม

7. monkey01

156
    3
    0
    แวะ มา มือ เปล่า ไม่ได้นะครับ อิอิ มาบ้านเขาต้องเอาของมาฝากด้วยนะ

8. Jeff_pitt

Jeff_pitt Member Member

604
    0
    16
    เอาเหล้า เคล้านารี หรือจะ เอานารีมาเคล้า อิๆๆ

9. LeoAop

144
    2
    0
    กำลังหาให้อยู่ครับพี่ชาย เอากระจกใหญ่หน่อยช่ายป่ะพี่ชาย:)

10. demonknight

demonknight New Member Member

202
    0
    0
    LoVe Me LoVe My MitSu

11. tee racing 94 #005

tee racing 94 #005 New Member Moderator

213
    7
    0
    จำราคาค่าตัดสปริงไม่ได้อะ คราวๆนะถ้า 4 ต้น ก็1500 มั้ง อัดน้ำมันโชกด้วยนะครับ เพื่อความเเข็งเเรง

12. tee racing 94 #005

213
    7
    0
    ตามนั้นที่โทรคุยกันเมื่อวานไงตัวเอง

13. monkey01

156
    3
    0
    อิอิ ทำไรกัน

14. LeoAop

144
    2
    0
    หุหุ....ม่ายบอก

15. monkey01

156
    3
    0
  16. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    เฮ่อ งานบานเลย

17. R@NGER

11
    0
    0

ก็หมายความว่าใช้ สปริงเดิมที่ตัด ใช้ กับ โชก เดิมแล้วอัดน้ำมันโชกด้วย = 1500 เหรอครับ
    แล้ว พี่ๆตัด สปริงกันออก กันเท่าไรเหรอครับ จะได้บอกช่างเขาถูก:)
    ส่วนการขับขี่ยากขึ้นรึเปล่าครับแบบว่าเลี้ยวยากหรือเปล่า หรือว่า เกาะถนนเพิ่มขึ้น ครับ พอดีบางทีต้องขับกลับบ้านแล้วต้องการความมันคงเพิ่มขึ้น อ่าครับแบบว่าขับลงทางต่างระดับที่ต้องหักเลี้ยวนานๆ+กับเป็นทางขาลงด้วยอ่ะครับ เร็วสุดก็ได้แค่ 70km/h เองอ่ะครับก็รู้สึกหวิวๆแล้ว เพราะรถมันเอียงจังเลยครับ :rolleyes:

อีกนิดนะครับ คือว่า อยากทำให้รถไม่สั่นอ่ะครับ เวลาเราขับไวๆ ซัก 110 ผม ก็เริ่มสั่นแล้ว พอจะมีวิธีแก้บ้างรึเปล่าครับ :D
    แล้ว วงล้อ ของ champ เป็น4รู100 อะไรครับ :confused: อยากหา ล้อใหม่มาใส่อ่าครับ :D
    ขอโทษนะครับถ้าผมถามมากไป พอดีพึ่งได้รถมาครับเลยไม่มีความรู้อะไรเลยครับ :D ขอบคุณครับ

18. LeoAop

144
    2
    0
    ลองเช็คยางแท่นเครื่องดูครับ

ส่วนดุมล้อchamp เป็น 4/114.3

19. kukai

kukai New Member Member

68
    0
    0
    เจอกันมากเรื่องสั่น ใกล้ตัวมากที่มองข้ามกัน ก็คือ แท่นเครื่องน่านหล่ะครับ
    อีกเรื่องที่ควรดูก็คือยาง+ล้อ ถ้าล้อไม่คดก็ยางมันกลมแล้ว มันจะสั่นมาก
    ส่วนเรื่องโชค ก็บอกเขาไปว่าเอาพอดีซุ้มมันบอกเป็นนิ้วไม่ได้อ่ะครับ

20. +- Virgin +-

+- Virgin +- New Member Member

67
    2
    0
    เปรี้ยวกันจิง ๆ เลยนะ โดยเฉพาะเจ้าวีโก้ 19 นิ้วเนี่ย.... แวะมาเยี่ยมนะ.

21. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    เหอะๆๆๆๆๆ เอาเรยมี หมั่นไส้มานานแระ เจ้าวีโก้ 19 นิ้วเนี้ยยยยย
    รุมเลยไหมพี่ หุหุหุหุ

22. tee racing 94 #005

213
    7
    0
  23. demonknight

202
    0
    0
    หิว หิว หิว

24. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    เมาอ่ะ ..... ห่วงแระ ไปกระดกให้หมดๆแล้วไปนอนดีกว่า
    พรุ่งนี้ต้องไปทำงานอีก

25. R@NGER

11
    0
    0

งั้นถ้าเช็คยางแท่นเครื่อง แล้ว สามารถขับไวได้ซักเท่าไรเหรอครับ

ขอบคุณมากๆครับ:)

ถามมาเยอะครับแนะนำตัวหน่อยนะครับ ผมชื่อ เขม ครับ เรียน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ครับ :D

26. R@NGER

11
    0
    0

งั้นถ้าเช็คยางแท่นเครื่อง แล้ว สามารถขับไวได้ซักเท่าไรเหรอครับ

ขอบคุณมากๆครับ:)

ถามมาเยอะครับแนะนำตัวหน่อยนะครับ ผมชื่อ เขม ครับ เรียน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ครับ :D ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆทุกคนครับ

27. demonknight

202
    0
    0
    ไปกินที่ไหนมาไม่ชวนเลย

28. monkey01

156
    3
    0
    :) ผม เคยเปลี่ยน เครื่อง 4g13 แตน ๆๆ วิ่งสุด ๆ แบบ มิดๆ ก็ ได้ ถึง 140 นะคัรบ อิอิ แต่ตอนนั้เครื่องยังไม่สมบูรณ์ นะ 55

29. Vasuta.com

2,184
    27
    0

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ว่าแต่ เจ้ายางแท่นเครื่องนี่ มันมีผลต่อความแรงด้วยเหรอ .... ไม่มั้งคับ ....

30. LeoAop

144
    2
    0
    แหมะพี่เอก ผมนี่นะเปรี้ยว ผมว่าเพียวเปรี้ยวกว่าอีก....:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้