*** รวมพล คน ขับ CHAMP ***

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย monkey01, 2 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jeff_pitt

Jeff_pitt Member Member

604
    0
    16
    ได้ แต่ต้องเจอบนทางด่วนน่ะ จะจอดลงไปหอมเลย (หอมหัวใหญ่น่ะ ป๋าเจมส์จองจะว่าผมเป็นเกย์อยู่)

2. demonknight

demonknight New Member Member

202
    0
    0
    คนขับสีขาวน่าตาดีแล้วเร้าใจด้วยใช่ไหมครับ (ขอเสียงหน่อยรถสีขาว) คนดำหูดำเป็นแถบๆๆ

3. tarzan

tarzan New Member Member

23
    0
    0
    อ้าวคุณนนท์เห็นด้วยหรือ อุตสาห์หนีแฟนไปเที่ยวกับกิ๊กนะนี่

4. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    พี่เจมส์จองแล้วเหรอ ..... หว่า แย่จัง ...... ไม่อยากแย่งพี่เจมส์อ่ะ

5. demonknight

202
    0
    0
    ว้าว....................แซด ไม่มีใครอยู่ในบอร์ดเลย

6. เบนโดคุง@mrc#034

เบนโดคุง@mrc#034 New Member Member

45
    1
    0
    ผมมมมมมมมมมมมมมมม

7. LeoAop

LeoAop New Member Member

144
    2
    0
    ตู ด้วย

8. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    พี่ก็อยู่

9. monkey01

monkey01 New Member Member

156
    3
    0
    อิอิ สิ้นเดือน เจอ กัน 555

10. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    สวัสดีครับ เพื่อนๆทุกคน

ทั้งสมาชิกเก่า และใหม่
    ทั้งที่เป็น MRC แล้ว และยังไม่ได้เป็น MRC
    ทั้งหน้าเก่า หน้าใหม่ เคยมา และไม่เคยมา
    ทั้งรถเก่า รถเดิม รถใหม่ รถแต่ง

ผมมีข่าวมาแจ้งให้ทราบ คือ

ในวัน "เสาร์ ที่ 30 กันยายน 2549" นี้
    เราจะนัดเจอกันที่
    อู่ T.Service หรือ บ้านพี่ไก่ แชมป์แดงแรงฤทธิ์ของเรา

สำหรับการเดินทางมา อู่ T.Service หรือ บ้านพี่ไก่ คร่าวๆ ดังนี้นะครับ

สำหรับท่านที่มาจาก พระรามเก้า
    ให้ท่าน วนสะพาน (วนซ้าย) มาเข้าเส้น ศรีนครินทร์ ให้ได้ก่อน
    ขับตรงมาเรื่อยๆ จะเจอ ซีคอนฯ ศรีนครินทร์ อยู่ซ้ายมือ
    ให้ตรงไปเรื่อยๆ จนเกือบถึงสะพานข้ามถนนบางนาตราด (แยกอุดมสุข) ก่อนถึงแยก ท่านจะเจอปั้ม JET อยู่ซ้ายมือ
    ให้ท่านกลับรถที่แยก เพื่อนย้อนกลับมา (ทีนี้ ปั้ม JET จะอยู่ ขวามือ แทน)
    ให้ขับตรงไปเรื่อยๆ และให้สังเกตุ ซ้าย มือไว้
    ให้สังเกตุ ShowRoom ของ FORD ไว้ ... หน้าปากซอย มีร้านทำท่ออยู่
    และน่าจะมีป้ายเขียนไว้ว่า T Service ให้เลี้ยวเข้าไปเลย และหาอู่ T Service ครับ

สำหรับท่านที่มาจากเส้นบางนาตราด (ลงทางด่วนบางนา)
    ให้ขับตรงมาเรื่อยๆ เมื่อใกล้จะถึง เซนทรัลบางนา ให้ชิดซ้ายไว้
    เมือขับเลยเซนทรับบางนามานิดเดียว จะเจอแยก อุดมสุข ให้เลี้ยวซ้ายเข้าอุดมสุข
    ให้ขับตรงไปเรื่อยๆ (จะเห็นปั้ม JET ใหญ่ๆ อยู่ขวามือ) และให้สังเกตุ ซ้าย มือไว้
    ให้สังเกตุ ShowRoom ของ FORD ไว้ ... หน้าปากซอย มีร้านทำท่ออยู่
    และน่าจะมีป้ายเขียนไว้ว่า T Service ให้เลี้ยวเข้าไปเลย และหาอู่ T Service ครับ

เวลาประมาณ 6 โมงเย็นเป็นต้นไป
    (แต่ใครอยากไปให้พี่ไก่ดูเครื่อง หรือ พาไปดูร้านขายอะไหล่แชมป์ ให้ไปไวๆหน่อย ซัก บ่าย 3-4)

ใครสะดวกมา ก็มาได้เลยนะครับ
    โดยครั้งนี้เป็นการรวมกันครั้งที่ 7 แล้วนะครับ
    ดูภาพการมิตติ้งครั้งที่ผ่านๆมาของแชมป์ และ MRC ที่
    http://www.vasuta.com/PhotoAlbums/MRC_Albums/photo_menu.htm

ใครมาไม่ถูก โทรถามได้ที่ พี่ไก่ เบอร์ 08-7086-9388

และ

1. คุณตี้ เบอร์ 08-1621-6528
    2. คุณเติ้ง เบอร์ 08-1351-0178
    3. คุณโป้ง เบอร์ 08-1550-7111
    4. คุณโอ๊บ เบอร์ 08-1449-6037
    5. คุณนะ เบอร์ 08-7991-7933
    และคุณพี่ไก่ (เจ้าของบ้านงาน)
    พี่ไก่ เบอร์ 08-7086-9388

ขอบคุณมากครับ ......

ยังไงฝากแจ้งข่าวต่อๆกันไปด้วยนะครับ..........................

ชาว Mitsu-Champ แห่ง Mitsu Racing Club (MRC)

ปล. งวดนี้ผมอาจจะไม่ได้ไป หรือไปค่ำหน่อยนะครับ
    พอดีติดทำบุญกระดูกคุณตาคุณยายที่ต่างจังหวัดอ่ะครับ

11. monkey01

156
    3
    0
  12. Good Speed

Good Speed New Member Member

26
    0
    0
    สวัสดีครับ...น้องพี่

13. LeoAop

144
    2
    0
    เจอกัน

14. kukai

kukai New Member Member

68
    0
    0
    แผนที่นั่น เด๋วจะตามมาให้ คร้าบ
    แต่ให้สังเกตุ สำหรับคนเคยเดินทางมาแถวศรีนครินทร์
    สังเกตุ ที่ MEMORY หรือ MEM HIP
    ถ้าเจอ PUB นี้ แสดงว่าคุณถึงอู่ผมแล้วหล่ะคร้าบ

งานนี้รับประกันความเมา+มันส์ เหอๆๆ
    นอนกันมาให้พอเลยนะคร้าบ เพราะคืนนั้นจะไม่ได้นอน
    และไม่แนะนำให้พาแฟนมาด้วย หุหุ เพราะเด๋วคุณจะพลาดบางสิ่งไป
    (อ่ะพูดเล่นนะ เด๋วสมาคมแม่บ้าน มาเล่นงานผมตายเลยเอิ้กๆๆ)

15. demonknight

202
    0
    0
    สั่งยานอนหลับไว้เรียบร้อยแล้วไม่ต้องกลัวแล้ว...ไปโลด....ฮิฮิ

16. kukai

68
    0
    0
    อ่ะ เอาติดมือมาเผื่อซัก2แผง สิ อิอิ

17. LeoAop

144
    2
    0
    Zolum เม็ดม่วงมหากาฬ เม็ดเดียว ครั้งเดียว อยู่

18. monkey01

156
    3
    0
    หุหุ เดี่ยวก็จับซะเลยพวกนี้ อิอ สั่ง ของไว้ซะหมดเลย

19. Natavutov

Natavutov New Member Member

11
    0
    0
    > มีคำถามครับ คือว่าล้อแม็ก Enkei Pro 1 ขอบ 15 มีขนาด 4 รู 114 ปล่าวคับพี่ๆ

อืม..แล้วเรื่องโหวตสติ๊กเกอร์ ดูตัวอย่างได้ที่ไหนคับพี่โป้ง ขอบคุณครับ :)

20. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    เวงกำ ลืมไปแล้วนะเนี้ย ว่าจะเข้าเว็ปมาตอบอะไร
    เพราะมั่วแต่กด F5 แล้วก็อ่านคำว่า

ขณะนี้เซิร์ฟเวอร์กำลังทำงานหนัก กรุณารอซักครู่
    ขณะนี้เซิร์ฟเวอร์กำลังทำงานหนัก กรุณารอซักครู่

กี่นาทีเนี้ย

แล้วนี่ จะมาพูดอะไรเนี้ย

21. kukai

68
    0
    0
    มีครับ ล้อ ขอบ15มี4รู114 ส่วนเรื่องสติกเกอร์นั้นรอสักครู่ กำลังหั่นแบบกันอยู่อ่ะนะ
    เด๋วหั่นเสร็จตาโป้งก็มาบอกเอง ไม่ต้องห่วงคร้าบ
    แต่อย่าลืมมา MEETING 7 ด้วยหล่ะอิอิ

22. LeoAop

144
    2
    0
    มีครับ ส่วนเรื่องราคาตอนนี้ผมมีล้อ ญีปุ่น เป็นล้อใหม่ ขอบ 15*7 4 รู 114.3 อยู่ วงล่ะ 3000 ครับ

23. tee racing 94 #005

tee racing 94 #005 New Member Moderator

213
    7
    0
    ไปได้ป่าวก็ไม่รู้ ดูก่อนน๊า

24. demonknight

202
    0
    0
    ติดอะไรเหรอพี่ตี๋.งไม่รักพี่ๆๆน้องๆๆแล้วเหรอ (รักเด็กอยู่นั่นแหล่ะไม่แบ่งกันเลย)

25. LeoAop

144
    2
    0
    เด๋วน้องโอ๊บไปรับ เอาป่ะ พี่ชายสุดหล่อ;)

26. monkey01

156
    3
    0
    หาว รถจะเสร็จแย้ว อิอิ

27. Offkhochi

Offkhochi New Member Member

1
    0
    0
    เข้ามาทักทายครับ ผม ชื่อ ออฟ ครับ หวาดดี พี่ ตี๋ และพี่คนอื่นๆ ที่ผมลืมชื่อไปแหละแต่จำหน้าได้
    เข้ามา คิดถึงครับ เป็นไงกันมั่งสบายดีกันไหม ครับ พี่น้อง Champ ทุกท่าน

สิ่งที่อยากถามคือถ้าจะ ติด ซันรูฟ นี่จะเอาของตัวไหนไปใส่ครับ แล้วราคาอยู่ที่เท่าไหร่ อันนี้ไม่มีความรู้จิงๆ

28. kukai

68
    0
    0
    ซันรูฟ นี่เห็น เขาใข้ของโตโยต้านะ รู้สึกจะของเลวิน
    ค่าของอยู่ประมาณ 4500-5500 ค่าทำส่วนมากเขาคิดกัน6000-7000
    ถ้าไม่มีที่ทำ โทรมาหาได้นะหรือไม่มีของเพราะมีที่ทำอยู่รับประกันนําไม่เข้า
    แต่มาเข้ากระจกหน้าแทน เอิ้กๆๆ อ่ะพูดเล่น ถ้าว่างมา MEETING 7 สิครับ
    รับรองได้ไรมากกว่าที่คุณคิดเลยนะ 30ก.ย. นี้ นะ

จะได้มาเห็นของจริงด้วยสำหรับซันรูฟ เอิ้กๆๆ ส่วนเบอร์โทรตามข้างบนเลยครับ

29. R@NGER

R@NGER New Member Member

11
    0
    0
    ช่วยด้วยครับ นู๋ champ ช๊อคอัพ เสียไปลูกนึงอ่ะครับ ช่างเขาว่าหามือ2 ลูกละซัก1700 นี่ถูกหรือแพงครับ
    แล้วถ้าหากอยาก โหลด นี่ต้องทำยังไงบ้างครับ แพงรึเปล่า แบบที่เป็น ช๊อคอัพ เอาไว้โหลดอ่าครับ แพงรึเปล่าครับ :)
    ขอบคุณครับ

30. tee racing 94 #005

tee racing 94 #005 New Member Moderator

213
    7
    0
    โชกหน้าของใหม่ 2-3 พัน
    โชกหลังของใหม่ ไม่เกิน 1 พัน

โหลดก็เปลี่ยนหรือตัดสปริงครับ ถ้าเป็นสปริงหลัง ผมมีนะครับ แบ่งกันไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้