ใช้ Wingroad 2005 อยากติดแก็สที่ล้อสำรองครับ เป็นไปได้ไหม๋

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย waiwit, 24 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0

ขอบคุณครับ พอดีเลยมีพี่ข้างบ้านเป็นอาจาร์ยอยู่ที่นั้นเดี้ยววันสองวันก็คงรู้งแล้วละ อีกอย่างใกล้บ้านผมด้วย :D

2. pop-ja

2,068
    235
    0
    พึ่งส่ง mail ไปให้ทางมหาลัยคงมีความคืบหน้าโดยไม่ช้า ผมว่าดึงไปในฟอรั่มให้เค้าช่วยตามตัวด้วยดีกว่า

3. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ............กวนน่าดู...........ถ้าต้องการแรง PM มา....ผมไม่เก๋าหรอก....แต่ผมไม่ชอบพวกป่วนเมือง....เสียรม

........ช่วงนี้ว่างๆ.......ต้องการตัวผม....PM....มาละกัน.....ชอบคนท้าทายมันเร้าใจดี....ออกตัวก่อนผมไม่เก๋าหรอกนะ....

โบตั๋น, singcoohteam, nv1020 และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  4. pop-ja

2,068
    235
    0
    ยังครับ ถ้าต้องการเดี้ยวจะแจ้งไปครัลยังไงก็ขอบคุณ เราไปไล่ +กันที่sunny ก่อนดีกว่า อิอิ:D

5. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    ผมก็ติดใต้ท้องนะ อิอิ อยากทำต้องใจรักคับ อย่าไปกลัว

โบตั๋น, singcoohteam และ nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  6. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    อิ.....อิ อยากโดน อ่ะคร้าบบบบบ :D:D:D:D

โบตั๋น และ singcoohteam ถูกใจสิ่งนี้
  7. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    :D:D

8. pop-ja

2,068
    235
    0
    ได้พี่เดี้ยวไปจัดให้ครับ :D

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  9. ThouGh

ThouGh New Member Member

21
    2
    0
    จิดแบบรูปที่จขกท.เอารูปมาก็ประหยัดที่ดีคับ

อู่ที่รุจักกานเค้าใช้ vigo ติดสองถังเลย

แต่ที่สำคัญคือ ตีตู้เหล็กปิดครับ

เพื่อความปลอดภัยนะคับ

คิดง่ายๆว่าโอกาสรั่วมีหมดแหละ แต่ว่าถ้ากระแทกเนี่ย ให้ตีเหล็กปิดใต้ท้อง ใต้ถัง ปลอดภัยชัวร์คับ

ปล.หาคนกวนได้ไวไวนะค้าบ

โบตั๋น และ nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  10. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    เกรียนไม่มีคอมใช้ต้องใช้ของมหาลัยนี่เอง

singcoohteam ถูกใจสิ่งนี้
  11. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ไป ม.ที่นั่นวันไหน ชวนด้วยนะป๊อบ อยากเห็นตัวจริงๆ กระโปรงสั้นๆขาวๆอวบๆอิอิ

12. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    ......:cool:...พักนี้มีบ่อยๆ

13. pop-ja

2,068
    235
    0
    งี้ละครับพอเค้าจะตามแมร่งหาย

14. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    มีเหล็กแป๊บส่งเสียงได้ ขึ้นลำไว้นานแล้วยังไม่ได้ใช้กลัวขึ้นสนิม สนใจเอาไปสนองพระหัตถ์หรือเปล่า

โบตั๋น และ nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  15. pop-ja

2,068
    235
    0
    อ้อ ผมก็มีพี่ไม่กล้าเอาออกมา อิอิว่าแต่เมื่อไหร่ละจะมาเนี้ย รอนานแล้วนะเดี้ยวเงินบูด :D

16. pop-ja

2,068
    235
    0
    วันนี้ทาง มหาลัยเค้าแจ้งมาว่า
    ขอบคุณที่แจ้งมานะค่ะ ทางเราจะดำเนินการติดต่อทางผู้เกี่ยวข้องค่ะขอบคุณค่ะ เหอๆๆๆ

17. ไปบ้าตามมันป๊อป เอ๊ย........หาให้ตายก็หามานไม่เจอหรอก อาบน้ำดีก่า จะได้จายเย็งๆ ตรูใกล้หายแล้วนะ

18. pop-ja

2,068
    235
    0
    อ้อไม่สนมันมากมายหรอ มันหน้าไม่มีไข่วะ
    หายก็จัดมาไอ้หนองเนี้ยท่านเป็นบ่อยนะ :D

19. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    อืม สักประมาณอาทิตย์หน้านะ แต่ถ้าได้ช่วงกลางวันจะดีมากเลย บ่ายๆหน่อยอ่ะ ลองดูตารางเวลาให้หน่อยจิ

20. nom

637
    20
    18
    ..:D.....ติดตามๆ

21. บ่ายก็ดีพี่ตั้ว เสร็จแล้วก็ไปมิตติ้งกันต่อ

22. pop-ja

2,068
    235
    0
    เอ้ยๆๆๆ ทำอะไรคิดตรูมั้งดิ ไปเล่นโกคาร์ก่อนไม่ได้หรอ กลางวันตรูหาเงินเฟ้ย :mad:

23. pop-ja

2,068
    235
    0
    เรื่องจบแล้วครับ ตัวการที่โพสน้องโทรมาหาผมแล้วขอโทษแล้วและก็สัญญาว่าจะไม่ไปป่วนที่ไหนแล้วกลับตัวกลับใจแล้วครับ ผมก็ให้อภัยน้องเค้าครับจะได้กลับมาเป็นคนเล่นรถกันจิงๆๆ

24. ~DuDe~

~DuDe~ New Member Member

225
    18
    0
    กระบะติดด้านล่างผิดกฏหมายนะครับรู้สึก
    เค้าให้ติดได้แต่บนกระบะคับ

25. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ติดได้ครับผม โดย ให้มีความห่างของท่อไอเสีย (ถังใหญ่หมดสิทธิ์)
    และความสูง ของถัง(จากถังถึงพื้น) เป็นไปตามที่ พรบ.เค๊ากำหนดครับ
    และมีกล่องปิด ทึบ นะครับ

26. nom

637
    20
    18
    อืมมมม....:D:D..งั้นลองดูตามนี้นะ

27. pop-ja

2,068
    235
    0
    เอาไว้ดึกๆๆเน็ตเร็วๆๆเดี้ยวมาจัด บวกให้นะครับ ทุกท่าน

28. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    แล้วของอั๊วไม่เห็นไปถึงไหนเลยฟะนังป๊อบ ยังอยู่แค่ท่านหมื่นเองว๊อยยยยยยยยยยยยยยย
    ว่าแล้วก็บวกให้กันต่ออิอิ

29. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    สรุป ติดได้ครับ

เพราะรถที่ บริษัทที่รักผม เอา ไปห้อยมาแล้ว แก้ ไปสองที เดี๋ยวถ่ายรูปมาโชว์นะครับ

ห่างจากท่อไอเสีย ไม่น้อยกว่า10cm
    ห่างจากส่วนท้ายสุด ของตัวถัง ไม่น้อย กว่า 35 cm
    ยึดด้วยแถบรัดโลหะ
    และมีกล่อง ปิดครับ

อ้างอิง ข้อ 5 และ ข้อ 6 นะครับ

ขอบคุณ พี่ nom ครับ สำหรับ ไฟล์ พรก.(พระราชกฤษฎีกา) ดูดมาแระ คิคิคิคิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มิถุนายน 2008
  30. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ตกลงตัวผู้หรือตัวเมียครับคุณ pop แต่ก็ยังดีที่ยังรู้จักขอโทษให้อภัยกันไปแล้วกันครับ:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้