#ผมมีปัญหามารบกวนเพื่อนๆพี่ๆอีกแล้วครับ..เหยียบคันเร่งตอนออกตัวแล้วรถมีอาการกระตุก(เพิ่...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เอ็ม วฤนท์ สุทินานนท์, 21 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    #ผมมีปัญหามารบกวนเพื่อนๆพี่ๆอีกแล้วครับ..เหยียบคันเร่งตอนออกตัวแล้วรถมีอาการกระตุก(เพิ่งเป็นไม่กี่วัน)..เบนซินเกียร์ธรรมดาอ่ะครับ#

1. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    เช็คหัวเทียนกับสายหัวเทียนดูคับ :)

2. รับทราบครับท่าน

3. ขอถามเพิ่มเติมค่ะ หัวเทียน มีอายุการใช้งานนานเท่าไรคะ

4. Dew Romkloa

0
    0
    0
    ประมาณห้าหมื่นโลเปลี่ยนก้ได้คับ :)

5. งั้นคงต้องเปลี่ยนแล้ว

6. เพราะเปลี่ยนล่าสุดเดือนกุมภาพันธ์

7. Dew Romkloa

0
    0
    0
    ลองถอดออกมาดูก่อนก็ได้ ถ้ายังใช้ได้ดีอยู่ ก้ไม่ต้องเปลี่ยน หรือถ้าจะเปลี่ยนเลยก็ดี สี่หัวสองร้อยกว่าบาท

8. หนูโดนไป 900 ครั้งก่อน แต่ไปถามร้านอะไหล่ ขายแค่ 470

9. Dew Romkloa

0
    0
    0
    แถวนี้ขายหัวละ 60 แบบเดิมๆติดรถ ^_^

10. Paul Chanatuth

Paul Chanatuth Guest

0
    0
    0
    เพิ่งซื้อมาเมื่อว่า หัว 120 แบบเข็ม

11. มีบล็อค ถอดเปลี่ยนเองก็ได้พี่พลอย อิอิ

12. ไม่มีอ่ะดิ น่าเจ็บใจยิ่งกว่า ค่าหัวเทียน คือ อู่เพื่อนไง แมร่งเพื่อนทำกันได้

13. อิเรเดียมกล่องเหลืองชุดละ470บาท ผมเปลี่ยนปีละครั้ง

14. ชุดนี้แหละค่ะ ที่ไปถามมา 470 บาท

15. Dew Romkloa

0
    0
    0
    รถเดิมๆใช้แบบเดิมๆติดรถ ขับไม่ต่างกัน ราคาสบายกระเป๋า :)

16. รถเดิม หมายถึง ยังไงอ่ะพี่ดิว รถหนูติดแก๊สอ่ะ

17. Dew Romkloa

0
    0
    0
    แค่คิดแก๊สถือว่ายังเดิมๆจ้า :)

รับทราบค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้