BiBi D16Y!!! ===>>B20B+LPG INJECTION

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Black Coupy, 21 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cvc type R

cvc type R New Member Member

367
    9
    0
    หมดไปเท่าไรอ่าคับพี่

2. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    วางลงไปแล้วต้องมีการ ปาดออกหรือทุบแชสซีตรงฝั่งเกียร์หรือฝั่งอื่นหรือเปล่าคับ

3. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    สงสัยจะได้เครื่องเดือนหน้าแหนะ บางนามีอยู่ไม่กี่ตัวเอง สภาพก็ไม่ครบทั้งนั้นเลย ไอ่ครบก็แพงเวอร์ T.T

อยากวางมั้งอะ แรงแบบประหยัด เอิ๊กๆ

4. Black Coupy

Black Coupy New Member Member

78
    0
    0
    ค่าเครื่อง ค่าวาง + ค่าอะไหล่เช่น สายพานเครื่อง ยางเเท่นเครื่อง + จิปปาทะ ก้อ4หมื่นกลางๆครับผม

5. Black Coupy

78
    0
    0
    ต้องมีการทุบแชสซีตรงฝั่งเกียร์ ประมาณ1นิ้วครับ เเต่เครื่อง B16A เกียร์ออโต้ก้อต้องมีการทุบเหมือนกันครับ เพราะขนาดเกียร์ใหญ่กว่าของเดิมครับ

6. Black Coupy

78
    0
    0
    หาต่อไปนะครับ ใจเย็นๆ เดี๋ยวก้อเจอเนื้อคู่สวยๆ อย่าใจร้อน :D

7. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    แรงเรยครับ ขับแร้วเป็นไงมั่งครับ

8. Black Coupy

78
    0
    0
    ดีขึ้นกว่าเครื่องเดิมเยอะครับเบส

9. Golf_13

Golf_13 New Member Member

221
    1
    0
    หัวฉีดแก๊สที่ใช้เป็นของไรครับแล้วทำไมเค้าเจาะกลางท่อเลยไม่เจาะใกล้ๆหัวเดิมอ่ะครับ

10. BiggyCat

BiggyCat New Member Member

373
    266
    0
    แรงสะใจกว่าเดิมแน่นอน...

11. ES05-RX

ES05-RX New Member Member

57
    1
    0
    ขอถาม

เปลี่ยนเครื่องแล้ว ช่วงล่างทำไรเพิ่มเติมบ้างครับ ???

12. ek1800

ek1800 New Member Member

183
    24
    0
    เปลี่ยนหัวใจใหม่แล้วหรือครับนิ พึ่งเข้ามาเห็น ดีครับ แรง แบบ ประหยัด พ่นฝาแดงหรือเหลืองด้วยจะงามขึ้นอีกนะครับ และ ค่อยใส่ เฮดเดอร์ Mugen B20 ตรงรุ่นมีขายด้วยนะครับ สุดยอดไปเลย

13. Black Coupy

78
    0
    0
    เครื่องใหม่ผมพึ่งเอาไปติดเเก็สเมื่อวานนี้เองครับ ติดเสดเเล้วจะมาเล่าให้ฟังนะครับ:D

14. Black Coupy

78
    0
    0
    ไม่ได้ทำไรเพิ่มครับ ของเดิมผมใช้ Sach อยู่ ก้อเเค่ปรับระดับคู่หน้าให้มันสูงขึ้นครับ เพราะว่านน.เครื่องมันมากกว่าเดิมพอสมควร ถ้าไม่ปรับมันเตี้ยเกินอ่ะครับ

15. Black Coupy

78
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับครับเเนะนำครับพี่เจต น่าสนใจมากๆ ขั้นเเรกเดี๊ยวเอาฝาไปพ่นก่อนดีกว่า ส่วนเฮดเดอร์ค่อยว่ากัน ว่าเเต่ว่ามันจะมีของมูเก้นมือ2ไหมครับพี่ ผมไม่เคยเห็นMugen B20 ไม่รู้ว่าราคามันจะซักเท่าไหร่ด้วยอ่ะครับ

16. Phoenix13th

Phoenix13th New Member Member

145
    1
    0
    น้องขาวอวบ ทั้งสวยทั้งแรงแบบนี้ลูกชายผมชอบบบบบ อิอิ

17. ek1800

ek1800 New Member Member

183
    24
    0
    ผมใส่ในรถ CRV ผมอยู่ครับเป็นมือ 2 เช่นกัน

MUGEN ทำมาสำหรับเครื่อง B20 เท่านั้น

18. veeta

veeta New Member Member

40
    0
    0
    ขอสอบถามครับ เครื่องเดิมขายได้เท่าไรครับ

19. Black Coupy

78
    0
    0
    ขอบคุณพี่เจตสำหรับรูปครับ ห้องเครื่องพี่นี่สวยทุกคันจิงๆครับ เห็นเเล้วอยากได้ขึ้นมาทันทีเลย

20. Black Coupy

78
    0
    0
    อิอิ ลูกชายที่พูดถึงนี่ ช่ายน้องดำล้อทองป่าวน้า

21. Black Coupy

78
    0
    0
    เครื่องเดิมผมเอามาเเยกขายเป็นชิ้นครับ ไม่ได้ขายทั้งเครื่องครับ

22. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    อยากรู้ราคาอะครับ ค่าแรง+ค่าเครื่องด้วยอะครับ

ว่าแต่เครื่องปีอะไรหรอครับ รบกวนPM

23. Black Coupy

78
    0
    0
    PM ไปเเล้วนะครับ

24. Black Coupy

78
    0
    0
    หลังติดตั้งระบบ LPG หัวฉีด AGครับ ตอนนี้วิ่งอยู่โลละ1.5-1.7บาท ประยัดไปโลละประมาณ 3 บาทเลยทีเดียว ;)

25. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    สวยเนียน จริงๆครับ ห้องเครื่อง กระโปรงท้าย เนียนสุด ประหยัดสุด

26. Phoenix13th

Phoenix13th New Member Member

145
    1
    0
    จ๊ากกกกกกกกกกก พี่เอ ขอ เบอร์หน่อยคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ อยาก ปรึกษา อะ คร๊าบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้