เตือนภัย!!!ระวัง "นายธนรัตน์ หรือออม มีเดช"... (จากจอมหลอกลวงกลายเป็นโจรไฟแช็ก "ถูกจับแล้ว" เริ่มอ่า

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Jern, 20 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    ได้เเล้วก็ยินดีด้วยคับ ยังไงท่านอื่นๆ ก็ใจเย็นๆนะคับ เข้าใจเหมือนกัน ขอให้เคลียกันได้ไวๆนะคับ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  2. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนคับ

เรื่องนี้ ยังไง ก็ถือว่าเป็นอุทาหรณ์ ละกานคับ

ผิดที่ผมเอง ที่ไม่ดูคนให้ดีก่อนตกลงซื้อขาย

3. --OrM--

--OrM-- New Member Member

181
    4
    0
    ตอนนี้ทุกท่านได้รับเงินคืนกันแล้วช่วยเข้ามาโพสบอกกันบ้างนะครับ เพราะผมไม่เคยที่จะโพสโต้ตอบหรือแก้ตัวใดๆในเน็ทนี้เพราะต่างความคิดต่างเหตุผล เพราะอะไรผิดจริงช้าจริงก็ว่าไปตามจริง แต่ผมเคยขอกเป็นการส่วนตัวโดยที่ไม่ได้มาป่าวประกาศแก้ตัวหรืออ้างเหตุผลใดๆในนี้ เพราะผมก็บอกกับผู้เสียหายแล้วว่า เดี๋ยวจะรีบตามของให้ หรืออถ้ายังไงจะรีบเครียรล์เงินให้โดยด่วนที่สุด เพราะลูกค้าหลายๆท่านๆก็รู้จักบ้านผม ผมเป็นคนบอกที่อยู่ให้มาเองด้วย เพราะผมไม่เคยที่จะต้องการโกงหรือบิดเบี้ยวเงินใคร ผมอาจจะผิดพลาดไปแต่ไม่เคยไม่มีความรับผิดชอบครับ เพราะเงินจะหลักร้อยหลักพันสำหรับทุกคนก็มีค่าทั้งแหละครับ ผมขอโทษท่านผู้เสียหายที่ทำให้เสียเวลาทุกท่านนะครับ ส่วนท่านอื่นท่ไม่ได้เกี่ยวข้องยังไงก็ช่วยออกความคิดเห็นอย่างสุภาพแล้วคิดด้วยว่าท่านรู้มากน้อยแค่ไหน ก่อนที่จะพิมพ์หรือตอบอะไรมา
    ****ผมผิดก็ยอมรับผิด และรับผิดชอบทั้งหมดครับถึงแม้จะช้าไปบ้างแต่ไม่เคยนิ่งเฉย ประโยคนี้ผมก็ได้เคยบอกกับทุกคนแล้ว แต่ที่ไม่ได้พิมตอบข้อความต่างๆในนี้เพราะ คิดแค่ว่าเครียร์ลปัญหาต่างๆกกับลูกค้าให้จบซะก่อนดีกว่าที่จะมาแก้ตัวบนนี้โดยที่ยังไม่ได้ทำ แค่นี้แหละครับ***

DEVILMAN และ Keng@7GT-A ถูกใจสิ่งนี้
  4. -=[ ColonelS ]=-

-=[ ColonelS ]=- New Member VIP

207
    5
    0
    เยี่ยมคับ

5. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    เศร้า

6. +-+-+- puRe -+-+-+

+-+-+- puRe -+-+-+ New Member Member

1,036
    15
    0
    ยังคิดว่าเมงจะกลับตัวได้อยากฟังคำตอบว่า "เงินกูจะเอายังไง" แค่อยากได้ยินคำตอบจากเมง.....

7. --OrM--

--OrM-- New Member Member

181
    4
    0
    สุดท้ายนี้ขอขอบคุณพี่โหน่ง ที่ผมยังเคารพเสมอ ไอ้โต้ง ปกดีแต่มีน้ำใจ แหะๆ และพี่ป๊อปRZ ที่ผมก็ยังเคารพเหมือนเดิม ขอบคุณที่ยังให้ผมได้ยินคำว่าโอกาสและยังเรียกผมว่าน้องครับ และหลายๆคนที่ไม่ได้ซ้ำเติมอะไร

และที่สำคัญขอบคุณข้อความของ"ผู้หวังดี" ที่มอบข้อความเป็นประโยชน์ต่อท่านทั้งหลาย ว่างๆเรามาคุยกันถึงข้อเท็จจริงของข้อความ ที่คุณโพสเกี่ยวกับตัวผมหน่อยนะครับ เราก็อยู่ไม่ใกล้ไม่ไกลกันนิ่ แต่ผมก็ยอมรับนะครับว่าเท็จจริงแล้วผมก็ผิด เดี๋ยวจะคิดว่าผมมาแก้ตัวว่าไม่ผิด แต่ลึกๆลงไป สิ่งเลวร้าย มากกว่าสิ่งที่ผมผิดหรือ พลาดไป ทั้งด้วยตั้งใจหรือไม่ตั้งใจก็ตาม มันหนักหนาเลวร้ายกว่าผมเยอะ รวมทั้งตัวคุณเองด้วย อย่าลืมนะครับท่ผมเคยบอกไว้น่ะ ถ้าจะเหยียบย่ำผม เหยียบให้จมดิน อย่าเผลอปล่อยให้ลุกได้นะครับ เพราะไม่ว่าจะนานแค่ไหน ผมก็จะรอถึงวันที่ผมจะได้มอบสิ่งนั้นให้คุณให้ได้รับเหมือนกัน อาจจะรับมากกว่าผมด้วย

ส่วนสิ่งต่างๆที่เกิดนี้ ผมก็ไม่รู้ว่าทำไมมันดูรุนแรงมากมายจนถึงขนาดนี้ ผมเองบอกได้เลยว่าตั้งแต่เริ่มขายของมาจนถึงวันนี้ ไม่เคยที่จะเจตนา ตั้งใจ หรือมานั่งรอโอกาส ที่จะหลอกเงิน หรือ โกงลูกค้า ไม่ว่าจะด้วยวิธีไดก็ตาม ไม่เคยเลยและก็ไม่เคยมีปัญหาเช่นนี้ด้วย อาจจะเคยผิดพลาดไปบ้าง แต่ก็ไม่เคยไม่รับผิดชอบ หรือต้องให้รอเป็นเดือนเป็นปี แต่ตอนนี้ผมคงทำอะไรผิดพลาดต่างๆมากไป เลยหาทางแก้ไขแทบไม่ทัน ผมผิดเองด้วยที่ช่วงเวลานึงขาดการติดต่อไปโดยที่ปัญหายังคาอยู่ และไม่สามารถติดต่อกับใครได้เลย เลยบานปลายมาขนาดนี้ แต่ถึงอย่างผมก็แก้ไขไม่ต้องมีใครได้เปรียบเสียเปรียบกัน แต่ถ้าจะมองกันเลวร้ายขนาดนั้นก็ไม่ผิดครับ การทำผิดพลาดเลวร้ายมากน้อยแค่ไหนก็แล้วแต่ มันย่อมโดดเด่นและน่าสนใจ จดจำกว่าความดีที่อาจพอมีบ้าง หรือแม้แต่การมองโลกในแง่ดี ซึ่งยากกว่าการตัดสินคนจากสิ่งๆเดียว ว่ามันมันเลวร้าย มันคือโจร มันคืออาชญากร สิ่งต่างๆมันมีให้เห็นอยู่ในสังคมทุกวันและในทุกๆสังคม

สิ่งต่างๆในวงการนี้สิ่งสวยงาม เพื่อนแท้ พี่น้อง น้ำใจ และความจิงใจมีอยู่เยอะหาได้ไม่ยาก แต่สิ่งเลวร้าย สกปรก ความเห็นแก่ตัว ผลประโยชน์ส่วนตัว รวมถึงอำนาจอิทธิพล พรรคพวก มีอยู่มากมาย และหาได้ง่ายกว่าอีก ครับเพียงแค่อย่าก้าวหรือเดินพลาดไปเท่านั้นเอง
    คนที่คุณมองเค้าว่าโด พูดจาเพราะ แต่บางทีซักวันคุณจะผิดหวังว่าที่มองคนผิดไป แต่บางทีไอ้คน ที่เหมือนโจร ปากเสีย พูดจาแทบจะไม่รู้จักคำว่าสุภาพ แต่บางที เวลาที่คุณเดือนร้อนหรือไม่มีคนช่วยเหลือ พวกเหี้ยๆพวกนั้นแหละ ที่จะยังอยู่กับคุณ โดยที่ไม่นึกถึงตัวเองก่อนคนที่เดือดร้อนข้างๆตัวมัน
    ผมเองก็ยอมรับนะว่าผมไม่ดีหรืออาจจะเลวด้วยก็ได้มั๊ง แต่ผมเลือกที่จะเลวครับและไม่เคยคิดทำให้ใครเดือดร้อน ถ้าไม่ทำให้ผมเดือดร้อนก่อนหรือเหยียบย่ำกันก่อน ผมถึงได้หาทางแก้ไขหาเงินคืนคุณ เจิ้น คุณอาร์ม และกำลังจะเครียร์ลของน้องจิ๊บอีกคน ไม่ว่าจะด้วยทางไหนผมจะไปยืมใครมาก็ตาม จะพี่จะน้อง ญาติคนไหนก็ตาม มาเครียล์ให้ได้เร็วที่สุด เพราะผมคือคนผิดเอง คุณอุตสาห์ไว้ใจโอนเงินมาให้ก่อน แต่กลับต้องมานั่งเสียเวลาตามของ ตามเงินคืน เสียทั้งเวลา ทั้งอารมณ์ คือต้องมาเดือดร้อนนั้นแหละ ทั้งๆที่ทัง3คนไม่เคยรู้จักๆม่เคยเจอหน้าและ ไม่เคยทำอะไรให้ผมเดือดร้อนเลย แต่ต้องมาเดือดร้อนเองเพราะผม ผมต้องขอโทษด้วยจริงๆครับ
    แต่ใครอื่นๆที่ทำให้ผมเดือดร้อนอยู่ และยังไม่หยุดทำ ถึงวันแล้วผมอยากบอกท่านว่าก็จงทำตามใจท่านต่อไปเถอะครับ ทำจนสุดความสามารถท่านเลยนะครับ อย่าได้พลาดหยุดเชียวนะ เพราะมันจะย้อนกลับไปหาคุณทันทีไม่ว่าจะต้องลำบากแค่ไหนก็ตามผมก็จะพยายาม
    ผมรู้ตัวเองว่าผมทำผิด ทำพลาดอะไรไว้บ้างกับตัวเอง แต่แล้วไงละ......ก็เท่านั้น

----- ข้อความบางส่วนนี้ไม่เกี่ยวข้องกับคุณเจิ้น พี่อาร์ม และน้องจิ๊บนะครับแค่ขอฝากในไว้ในกระทู้เฉยๆ และผมต้องขอโทษอีกครั้งจริงๆนะครับ ที่ทำให้เสียเวลา และเสียอารมณ์ ครับ หวังว่าวันนึงคงได้แก้ตัวมากกว่าแค่การโอนเงินคืนเท่านั้นครับ ----

BiggyCat และ RZB-12 ถูกใจสิ่งนี้
  8. RZB-12

RZB-12 New Member Member

553
    197
    0

อืม...ดีแล้วล่ะที่ออกมาเคลียร์นะ ออม ส่วนเรื่องไหนผิดไปแล้วก็แก้ไขใหม่ ทุกอย่างเปลี่ยนใหม่ได้เสมอ คำว่าโอกาสไม่สายถ้าเรารู้จักปรับเปลี่ยนแล้วไขว่คว้ามัน มีไรโทรมาเด๊อะ พี่ยังใช้เบอร์เดิมนะออม :):):):)

ส่วนประธานโหน่ง ซึ่งว่ะพี่.....ผมโคตรคิดถึงอีตาพี่โหน่งเลย คิ คิ คิ :D:D:D:D

9. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    ...................จบ.............:D:D..
    ถ้ามีกระทู้แบบนี้อีกจะตามไปดู/ให้กำลังใจทุกกระทู้คับ:D:D

10. +-+-+- puRe -+-+-+

+-+-+- puRe -+-+-+ New Member Member

1,036
    15
    0
    ว่ายังไงเรืองเงินกู.....

11. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    อึ้ง..........:confused::confused:จบดีๆแล้วกัน

12. RZB-12

553
    197
    0
    อีเพียว นอกรอบเว้ย ไอ้น้อง เรื่องในนี้ให้จบก่อนดีกว่าเชื่อพี่เถอะน่ะ เพียวผู้น่าร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก

13. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    จบได้แบบนี้ก็ยังโอเคครับ

14. +-+-+- puRe -+-+-+

1,036
    15
    0
    0[djvodHwfh9voouhruj-v c9jd^w,jg]bd9k,coj.og,njv.shFvdklc]h;c,j'py'w,jpv,iy[zbf8ovpjk'g,'w,jg0viBpcojwvhlyf....

RZB-12 ถูกใจสิ่งนี้
  15. Supawootp

Supawootp New Member Racer

59
    2
    0
    ดีแล้วออมที่ออกมารับผิดชอบ และขอโทษทุกคนที่เดือดร้อน ผมหวังว่าทุกคนคงให้อภัยน้องเค้า ทุกคนมีโอกาสพลาดกันทั้งนั้นแต่พลาดแล้วจะแก้ไขให้มันดีนั้นอยู่ที่ตัวเรา หวังว่าสิ่งที่เลวร้ายคงจบลงด้วยดีนะ พยายามเคลียให้จบเร็วๆนะ ไปแข่งรถไม่มีคนเปลี่ยนล้อให้

16. RZB-12

553
    197
    0

เดี๋ยวผมไปเปลี่ยนให้ไหมพี่โหน่ง อิ อิ อิ :D:D:D

17. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ผิดพลาดกันไปบ้าง ถือว่าเป็ฯเรื่องปกติของทุกคน แล้ว กลับมาแก้ปัญหา อย่างงี้ก็ดีคับ

ดีกว่าบางคน ที่ทำเหมือนไม่รู้สึกอะไรเลย ดีแล้วคับ คอยเอาใจช่วยคับ

18. firstdude

firstdude New Member Member

11
    0
    0
    เหน จาย ครั บ !!!

สังคมดีๆๆพังหมกเพราะคนไม่กี่คน

19. พี่ป๊อปค๊าบบบบบบ งานที่บางแสนน่ะ รถเซอร์วิสพี่โหน่ง สุดอ่ะ 5555++
    งง จนรถเซอร์วิสตัวจริงเดินมาถามอ่ะ

20. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    จบซะที

ดีใจด้วยเว้ย

21. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    ถามธนาคาร จะช่วยได้มั้ยเอ่ย

22. ออกมาแบบนี้ดีแล้วแหละอ้ายออม

ซึ้งจิงๆเลยค๊าบเพ่โหน่ง

ใจเย็นๆเพียว ไว้นอกรอบดีก่ามั่งนะ

23. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ไม่เข้าใจ

เค้า จบเรื่องกันไปแล้วคับ อุสาห์ขุดมาอีก

คนเรามันผิดพลาดกันได้คับ เจ้าตัวเค้าก้ออกมายอมรับผิดแล้วคับ

BiggyCat ถูกใจสิ่งนี้
  24. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    อ่านให้หมดก่อนแล้วค่อยมาตอบอย่าอ่านแต่หัวข้ออย่างเดียว:mad::mad:

BiggyCat ถูกใจสิ่งนี้
  25. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    .....:D:D......ติดตาม

26. FFw

FFw New Member Member

676
    8
    0
    เจ้าตัวเค้าออกมาเคลียร์แล้วก็ให้มันจบๆไปเถอะครับ

"คนที่ไม่เคยทำผิด คนที่ไม่เคยทำพลาด คือคนที่ไม่เคยทำอะไรเลย"

27. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    จบกันด้วยดีก็ OK.แล้วครับคนเราพลาดกันได้:D

28. PT_audio

PT_audio New Member Member

1
    0
    0
    โอ่โหเรื่องนี้ก็นานแล้วนี่หน่า แต่!!!!!

ทำไมคุณยังไปหรอกคนอื่นอยู่อีกล่ะครับ ไม่นานนี้เองทำไมยังทำอยู่อีก

http://www.club4g.com/index.php/topic,78546.0.html

ทุกคนดูไว้นะครับ ระวังๆ

29. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    เคลียร์ๆกันไปครับ

30. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    มีเรื่องใหม่อีกแล้ว- -เฮ้อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้