FACE OFF - PIC - updated 20/10/09 - รวมภาพแปลงหน้า หลัง หรือ ทั้งคัน รถหลายๆรุ่น .....

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย secretz, 19 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    200 น่า 32 หล่อ ดี คับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 พฤษภาคม 2009
  2. เซเว่นแดง......แหล่มมากมายครับ

3. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    อับไปครับ

อยากเห็น งานไทยบ้าง จริง

ใครมี เอามาลงให้ชมด้วยครับ

ปล.prelude หน้า s2000 นี้ เคยได้ยินนานหละม่ะเห็นสัก ที่ .... อยากเห็นๆ

4. Mad_pig07

Mad_pig07 New Member Member

3
    0
    0
    ไม่ทราบว่ามันจามี celica pop up หน้า-ท้าย เป็น RX-7 บ้างมั้ยน้อ...
    โปรเจคนี้พอจะเป็นไปได้มั้ยคับ
    แบบว่าชอบ7 แต่มะไหวว

5. BRITE-BLR

BRITE-BLR New Member Member

350
    21
    0
    เทพๆทั้งนั้น..

6. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
  7. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48

อิอิ ผมเหน กะตา แล้วคับ แต่ ไม่ได้ ถ่าย มาคับผม ขอเวลาซักพักคับ พอดีใกล้สอบคับ

8. punez

punez Member Member

324
    0
    16
    มีแต่รถสุดๆทั้งนั้นเลย
    ส่วนพรีลูดหน้าs2000
    นี่ที่อู่ผมกามลางทำอยู่คันคับ
    ใกล้เสดแล้วก้ไม่ใกล้เท่าไรอ่ะคับ
    แฮ่......................
    แปลงหน้าหลังเลย
    เหมือนโคตรคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 กุมภาพันธ์ 2009
  9. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48

แหล่ม มาก ๆ :D

10. secretz

448
    8
    0
    แหะๆ ม่ะค่อยมีเวลา พอดี ฝากเพื่อน ทำ PHOTO SHOP

แปลง ร่าง รถ มาให้ดูคันนึง

Celipra ....

ม่ะค่อยเนียนเท่าไร แต่ สวยใช้ได้ ^^

11. secretz

448
    8
    0
    อับหน่อยคร๊าบบบ

เห็น งานไทย Prelude หน้า S15 ลงหนังสือ ด้วย

แต่จามไม่ได้หละเล่มไหน งามๆมากๆ เดียวหารูปมาลงให้ครับ

ปล. ใครพอมีรูป ลงให้ด้วยครับ แล้ว ก็ หน้า S2000 ด้วยครับบบบบบบ

12. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    อิอิ ขอ อนุญาติ พี่ยู ด้วยนะคับผม

ไปแอบถ่ายมา

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 พฤษภาคม 2009
  13. secretz

448
    8
    0
    ขอบคุณมากๆครับ

สวยมากๆ เห็นแล้ว อยาก ขับ พรีรูด เลย

ฮะฮะ โลเล จิงๆเลยเรา

ว่าแต่ นี้ ของอู่ไหนครับ อยาก เข้าไปชมผลงานบ้างเพื่อจะได้ฝาก เจ้าทองไว้ในอ้อมใจ อู่นี้บ้าง ครับ ...

14. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    ๊U GooD !!!

คับผม อิอิ งานเนียนใช้ได้คับ ผมเหนผลงานมาแว้วววววว

ทำได้ทุกอย่างคับ อิอิ แว่วว่า จะมีอาวุธใหม่ออกมาคับ ไม่ได้แปลงน่า แต่ สีเจ๋งที่สุดคับ เต็มระบบ + งานเคฟล่า

15. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    เยี่ยมเลยโอ็ต

16. secretz

448
    8
    0
    ม่ะได้มานาน พอดี เพื่อนส่ง หน้านี้เว็บ แต่งรถเมืองไทยแห่งหนึ่งมาให้ดู แล้วเจอหลายรุ่นแปลงหน้า ครับ

ผมเลย เอาที่ผมคิดในใจอยุ่มาให้ชมคร๊าบบผม

ต้องขออนุญาติเจ้าของผลงาน และ เจ้าของรถด้วยนะครับ

ขอขอบคุณ PS MODIFY ชลบุรี ร้านแต่งรถอันดับ 1 ในชลบุรี ~

ผลว่า ก็โอเค นะ ครับเนี้ย.. แต่ผมคงแปลง ให้คล้าน Supra เดิมๆก็พอ ฮะฮะ

พูดจะแปลงนานหละ แต่ยังไม่ได้ เวลาสักที ^^

17. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    Celipra Fortune สวยมากๆเรยครับ

เอาของผมมาฝากละกันครับ สามเดือนก่าๆแล้ว 90 % แล้วครับ D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 เมษายน 2009
  18. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    ชอบคันนี้จัง

19. secretz

448
    8
    0
    สวยมากๆครับ ^^

อับให้งานเนียน ค่าเสียหายเท่าไรครับ

โอ๊ค_TENGUNOYU ถูกใจสิ่งนี้
  20. โอ๊ค_TENGUNOYU

2,185
    64
    0
    ขอบคุณครับ

ค่าของ (ไฟหน้า ไฟท้าย กระัจัง) 5000 ครับ

ค่าแรงแปลง รวมทำสีขาวและหลังคากับฝากระโปรงดำ 65,000 ครับ

ค่าเก็บงาน ค่าของจุกจิก วายสายไฟ เดินสายไฟ 4,000 ครับ

ใช้เวลาทำทั้งหมดกับงานเหล็กก็ สามเดือนกว่าๆแล้วครับตอนนี้ :D

ขอบคุณสำหรับกระทู้นี้ที่เป็นแรงบันดาลใจให้ผมนะครับ แหร่มๆทั้งนั้นนน

21. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    ซูปร้า สวยคับ อิอิ ได้ล้อ 1 ชุด แหล่มเลย

32 ก็สวยคับ อิอิ

22. peep

peep Member Member

190
    2
    18

ผมว่าอันนี้เดิมมันน่าจะเป็น cef A32 รึเปล่าครับ
    ส่วนรถในเรื่อง พันธุ์ X ผมนึกว่าเป็น Tiburon มาตลอดเลยอ่ะ

23. secretz

448
    8
    0
    แรก กว่าผมจะถึงบางอ่อ ก็นานอยุ่นะครับ ฮะฮะ ยังไง

celipra fortune นี้แหล่มเลยนะเนี้ย ...

24. โอ๊ค_TENGUNOYU

2,185
    64
    0
    จัดไปซักทีเรยไหมครับท่าน Celipra Top Secret Fortune ออกมาหล่อแน่นอนครับ :D

25. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    พอดีมีรูปอยู่คันนึง

ขออนุญาติเจ้าของรถด้วยครับ

สุดจริงๆครับ เนียนด้วย

PRELUDE >>>>> Ferrari

26. secretz

448
    8
    0
    ฮะฮะ ช่วงนี้ มี รถ แปลงหน้าในไทย มากให้ชมอีกแล้วครับ

ขอบอกว่าแหล่ม มาก

คันนี้ หลายๆ คนเคยเห้นแล้ว แต่ ขอเอามาลงไว้ใน กระทู้นี้ด้วยละกัน ครับ

200sx หน้า 350z หลัง V35 ผลงาน เนียนตาจาก CRZ

สวยมากๆ ^^

27. secretz

448
    8
    0
    คันต่อมาเห็นว่า กำลังตามหาเนื้อคู่ใหม่

เลย ขออนุญาติมาลง ครับ

MRX เย้ย

นี้มัน MR2 + NSX โคตรรรรร สวย

28. secretz

448
    8
    0
    คันที่ สาม ตัวแข่ง เปิดตัว ในงานไรสักอย่าง นี้หละ สวยมาก

เจอกัน ได้ตามสนามแข่ง

เห้นแล้ว อยาก จับ เจ้า mx5 ตัว ป๊อบ อับ มาแปลง จิงๆเลย เนี้ย สวย มาก ! ที่ไม่เอาตัว ปัจจุบันมาเพราะมันแพงกว่า ฮะฮะ

ฝัน จิงเลยกรุ

Mazda MX 5.8 ^^

29. secretz

448
    8
    0
    สุดท้าย ของวัน ของ พี่ยุ่น ครับ

หรือว่า เค้าจะรู้ว่า พี่ไทย ทำ 200sx หน้า350z ได้งาม แล้ว พี่ท่านเลยนำหน้าเราไปอีกก้าวกับ

200sx หน้า 370z หลัง V35

370sx สวยมากๆ จะมีพี่ไทย จัด อีกไหมเนี้ย งามโคตรรรรรรรรรรรร

30. secretz

448
    8
    0
    ก่อนนอน

S14 หน้า S15 ชุดแต่ง โหด

โหด แค่ไหนตัดสินใจ กันเอง ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้