ถ่ายถัง.............ถ่ายแก๊ส

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย จักรพันธ์ ศรีประเสริฐ, 19 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ตามมาดูเผื่อจะติดกับเขามั่งครับ

2. อนัน

อนัน New Member Member

64
    17
    0
    มีคับ ผมเคยเห็นมาแล้ว เค้าว่าไม่ง้อปั๊มคับ เวลาวิ่งถังจะเย็นมากๆ เค้าให้ผมลองจับดู เย็นจิงๆคับ แต่ผมคงไม่กล้าใช้ บรื้อกัว

3. เดี๋ยวก็ชินเองครับ (คนไทยเนี่ยดัดแปลงได้ทุกอย่างครับผม) นับถือๆ

4. แก๊สจะขึ้นราคาสงสัยต้องทำไว้จริงๆแล้วครับ ท่านป็อปครับเอาไงดีครับ 55555555555

5. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    มาจอบเบิ่ง..............กะลังหาข้อมูลเหมืยนกันคับ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  6. rawitsun

rawitsun New Member Member

140
    18
    0
    พี่ๆคะ ใครมีความสามารถจัดทำช่วยนำเสนอด้วยนะคะ จะขอสมัครเป็นลูกค้าเพราะทำเองคงไม่รอดแน่ เพราะดูๆแล้วยังไม่เข้าใจ ราคาสักเท่าไหร่จะได้เก็บตังค์

7. ท้าวความถึงเมื่อครั้งกระนู้นเข้าเล่น www.gasthai.com เห็นเพื่อนชาวอำนาจเจริญบอกว่ามีอู่ติดแก๊สและมีที่เติมด้วยทางออกไปเขมราฐห่างจากตัวเมือง 3 กม. อ้าง..........แถวนั้นไปบ่อยนี่หว่าเติมแก๊สไปแต่เติมน้ำมันกลับบ้านเลยลองไปดู ปรากฏว่า.......................................เป็นอู่ติดแก็สที่เกือบจะร้างครับ อุปกรณ์ถังแก๊ส หม้อต้มอยู่บนหิ้งบนชั้นเก่าหมดแล้วครับ ทั้งที่เป็นของใหม่ ขายแก๊สถังไปด้วย เติมจากถังไปหารถขายเหมาถัง 300 บาท พี่แกใช้ปั้มติ๊กครับสายไฟคีบแบตเราเลย ( ง่ายดีวุ้ย )..........

...............แต่ของผมจะทำจะใช้ปั๊มติ๊กนี่แลครับ ใช้ไดทั้งไฟรถและบ้าน จะเอากลองแก๊สแบบเปลี่ยนใส้ได้ เดี๋ยวเสร๊จเมื่อไหร่จะเอารูปมาอวดครับ ราคาเดี๋ยวค่อยวากัน

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  8. alocksmith

alocksmith New Member Member

31
    1
    0
    ขอเป็นลูกค้าด้วยคนครับ...เอาจริงนะนี่..^ ^ เท่าไหร่ว่ามาเลย เตรียมตัวสำหรับแก๊สขึ้นราคาฮับ..ส่วนเรื่องความปลอดภัยคงต้องอาศัยความระมัดระวังเป็นพิเศษ...

9. จัดไปคับ อนาคตได้ใช้แน่ ถ่ายถังเองเนี๊ยะ..........แต่อย่าเผลอถ่ายไป ดูดบุหรี่ไปนะ งานเข้า

10. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    แถวนั้นผมก็ไปบ่อยนะเสี่ยต้องลองไปดูซะแล้ว:D:D
    ว่าแต่โครงการนี้เสาร์นี้จะได้เห็นมั้ยเนี๊ย

11. rawitsun

140
    18
    0
    พี่ๆคะ เริ่มจัดทำกันหรือยังคะ ท่าทางต้องเตรียมใช้งานแล้วคะ วันก่อนรอเติมนานเลยคะ

12. NV_BOYZ

NV_BOYZ New Member Member

173
    14
    0
    เอาถังแก๊สไปถ่ายหน้าบ้าน ไอ้หมักเลย

13. ..........เค้าจาไม่เรียกคาร์บอมบ้านนายกเหรอท่าน...........:D:D:D:D:D:D:D

14. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ผมก็จะทำแบบนี้ละครับแต่คิดถึงเวลาปั๊มมันทำงานมีโอกาสที่มีประกายไฟครับ เลยหาข้อมูลอยู่ต่ออีกหน่อยอะครับ:D

15. rawitsun

140
    18
    0
    เค้าจะประกาศขึ้นราคาแก๊สภาคขนส่งอีกประมาณ 10 บาทแล้วคะ อยากรู้ว่ามีพี่ๆทำขึ้นใช้บ้างแล้วคะ จะขอซื้อสักอัน เพราะท่าทางต้องใช้แน่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้