HOLSET ONLY

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย p_sutipoj, 16 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    HX35 ของผมที่มีมันไม่เทพ เพราะว่าใบหน้าแค่ 52แต่เป้นแบบ7ใบครับ..........

เครื่อง2500 โข่ง 50# กำลังดีแล้วครับ ราคาอยู่ประมาณ 18000 มีมือ2 ลูกเก่าผมปล่อยอยู่10000

ครับ.......ถ้าเป็นไปได้ หาสภาพที่ไม่เคยซ่อมจะดีที่สุดครับ

2. 1. 18000 นี่มันรวมโข่งหลัง50# แล้วป่าวครับโค้ช........?????
    2. โค้ชเจี๊ยบครับแล้ว2500ไส้นัยเดิมๆกับโบลูกนี้ถ้าบูสระดับ30-35ปอน จะกระจายไหมครับ........?????
    3. ถ้าเป็นโค้ชๆจะฟิตเครื่องก่อน...??หรือใส่โบทำปั๊มและไร่องค์ประกอบอื่นๆก่อนดีครับ...?? พอดีเครื่องผมก็เริ่มมีอาการหลวมบ้างแล้วแต่อีกใจก็อยากจะใส่โบอะครับ ไม่ทราบว่าจะมีผลอะไรกับเครื่องมากมายป่าวครับ...?? ความคิดผมคือใส่ๆไปก่อนแล้วใช้ๆไปก่อนพอเริ่มหนักๆก็ค่อยฟิตครับดีไหมครับ...?? เครื่องก็วิ่งระดับห้าแสนโลแล้วอะครับซีลข้อเหวี่ยงหน้าหลังก็เยิ้มๆแล้วครับควันก็เริ่มขาว ยิ่งตอนจอดเดินเบานานๆนะครับควันขาวแถมเหม็นแสบตาแสบจมูกอีกครับโค้ช แต่เครื่องก็ยังมีกำลังอยู่บ้างนะครับทางตรงๆสบายๆครับแต่ขึ้นเขาก็เหนื่อยหน่อยครับรากยาวๆอะครับ เลยขอปรึกษาโค้ชดูครับว่าจะใส่โบก่อนหรือฟิตก่อนดีครับ

3. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    แสบตาแสบจมูกอยู่ที่หัวฉีดครับ ต้องเอามาแก้.........

4. สรุป
    1. ถ้าจะเล่นHX35สภาพสวยๆกับโฃ่งหล่อ50 ก็ต้องมี20Kในมือใช่ป่าวครับ
    2. 40สบายๆ
    3. ในความหมานของโค้ชคือถ้าไม่ไหวแล้วจริงๆก็ทำเครื่องไปก่อนจะดีกว่า แล้วถ้ามันยังหลวมๆอยู่ก็ไม่ควรใส่โบใหญ่ๆเพราะกำลังอัดจะไม่มีพอป่าวครับ
    4. ส่วนที่ควันมันออกแล้วแสบตาแสบจมูกนั้นอย่าไปคิดว่าเครื่องมันหลวมจนไม่ไหวแล้ว แต่อาจจะเป็นที่หัวฉีดๆไม่ดีรูฉีดตีบตันฉีดไม่เป็นฝอยเท่าๆกันทุกสูบหรือต้องตั้งปอนหัวฉีดและอื่นๆใช่ป่าวครับ
    ปล.ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบครับโค้ชเจี๊ยบ อ้อ..!!แล้วส่วนมากโค้ชเจี๊ยบเซ็ตรถเองเหรอครับเก่งจังครับ ถ้าจำไม่ผิดผมเคยเห็นรถโค้ชติดไฟแดงตรง4แยกวัดช่องลมอะครับออกตัวไฟแดงทีเสียงนี่10ล้ออายเลยครับ ชอบครับโหดแรงดีครับ

5. game_racing

game_racing New Member Member

629
    0
    0
    คงดังน่าดูเลยนะครับ

6. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    อยากลองมั่งจัง HOLSET

7. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    อยากลองมั้ง HX40W 7 ใบ

8. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

ขั้นเทพ :D

9. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    อยากโดน จัง

10. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    ถอดในรถพี่มาแลกกะผมไหมครับ ผมเบื่อแล้ว HX40W 7 ใบ :D:D:D

11. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    แหมโบลูกเท่ากระเป๋งลม....มิมิ

12. atts35

atts35 New Member Member

41
    0
    0
    มีตัวไหนน่าใช้กับคอมมอนเรว 2500 บ้างครับ รบกวนด้วย

13. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    TE06-24V อ่ะครับพี่

14. atts35

atts35 New Member Member

41
    0
    0
    ขอบคุณครับ..พอจะรู้ราคาพร้อมโข่งหลังมั้ยครับ หัวฉีดเดิมท่าจะไม่อยู่สิครับผม

15. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    มาอัพสเต็ปหรอครับพี่ก้อง ไทรทันจะแรงแล้ววู๊ย!!!

16. "Wowwww!!!!

17. jeep911@D-Maxclub.net

[email protected] New Member Member

65
    1
    0
    ถ้าเปลี่ยนจาก TF-06 เป็น HOLSET ใน คอมมอลเรว จะได้อะไร เสียอะไรคับ และถ้าเล่นรุ่นไหนดี

18. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ Up +++

กลัมมาใส่ Holset เหมือนเดิมแล้วครับ (สูตรสำเร็จ Holset เทอร์โบ) :D:D:D

19. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    ถ้างั้น........hx 35 โข่ง 40 เครื่อง 2500 ก้อเล็กไปนะซิครับ................ตอบหน่อยครับโค้ช

20. NONG_SCG

2,132
    3
    0

ตอบไม่ได้ต้องดูองค์ประกอบหลายอย่าง ก็ลองใส่ดูก่อนว่าเปงไง แล้วค่อยไล่ดู เป็นคำตอบสุดท้าย

21. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ Up +++

5555 พี่น้องฟันธง :D:D:D

22. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ถามว่าเล็กไปไหม พูดลำบาก ถ้าบูทส์น้อยๆ ไม่เกิน30 คงจะได้ แต่ถ้าตีนปลายจะวิ่งไม่ดี เพราะว่า

มันจะอั้น วิ่งอยุ่140-150 จะกดไป180 เสียงเวสเกตุแหกปากอย่างเดียวรถไม่ค่อยวิ่ง

ถ้าลองใส่เบอร์50 วิ่งดีขึ้นสามารถวิ่ง 180 โดยเวสเกตุเกือบจะลั่นหรือไม่ลั่นขึ้นอยู่กับปั้มแล้วแต่

ข้อเสียก็คือมันจะติดบูทส์ข้า เวลาขับรอบต่ำๆมันจะไม่มีแรงรอรอบนั่นเอง เวลาออกตัวปั้มออกแรงมาก

ก็ฟรีทิ้งถ้าปั้มรอบน้อยก็ห้อยไปเลย จะออกตัวยากเวลาแดร็ก ถ้ายางดีๆก็ช่วยได้เยอะ

แต่ถ้าใส่.58 อันนี้เทพทางยาวๆเลย ออกตัวก็4500 ลากรอบไป5000 สับเกียร์ได้เลย แต่ขับในชีวิต

ประจำวันนั้นไม่ไหว.............. ถ้าถามผม ดูโหวงเฮ้ง พี่รุทแล้ว 50 ตามืดไปน่ะพอดีๆ

23. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ลากกัน 5000 เลยหรอครับ

24. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    จริงๆนะครับ เครื่อง2500 กับจาน72 เป็นอะไรที่แว้นมากๆๆ แต่ผมแนะนำว่าต้องใส่พวกเทอร์โบกระเทยจะดีกว่าโบใหญ่

เพราะว่ามันรอไอเสียจนเต็มเครื่องเราก็มีรอบไป3000กว่าแล้วถ้าไม่ลากให้ถึง4500 ก็หาเพาเวอร์แบนด์ไม่ได้ไงครับ สับห้อยๆ

น่ะรู้จักไหมครับ

25. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    แว๊นๆ เนี้ยน่ากลัวมากเลย หลอนเลยขนาดไม่ใช่รถตัวเองนะ

26. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ถ้าคิดจะบูทส์เท่าเดิมไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับผม แต่ถ้าบูทส์สูงๆ HOLSET ได้ความทนทาน ซึ่งTFจะเสียงต่อการกระจายมากกว่าครับ.......

27. NONG_SCG

2,132
    3
    0

พี่เจี๊ยบ Boost 60 ยังเฉย ต้องลองเทสแรงม้าว่าได้เพิ่มมากี่ตัว ผมว่าเสียง Wastgauge คงสนั่นเลย boost ขนาด 60

28. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    มีแต่คนบอกว่าเสียงโหดมาก เฮียจิตรยังถามว่าเอ็งบูทส์เท่าไหร่วะ รถข้าโดนทางตรงสู้ไม่ได้เลย ....มิมิหารู้ไม่ผ้าเวสเกตขาด

29. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    เข้ามาชมครับ

30. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    กรั๊กๆๆๆๆๆๆ...........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้