กระทู้ไว้คุยเรื่องการจัดงานทำบุญครบรอบ 4 ปี ของคลับเรา (เพิ่มแผ่นพับประชาสัมพันธ์ให้ดาวโหลด))

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย golf the zeed, 16 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เรื่องสถานที่ที่เราจะไปกันนั้น ได้สรุปไปแล้วตามที่หินโพสต์ไว้ครับ

1. ชื่อคุณยายอุไร มหาเมฆ อยู่กับหลานและคอยดูแลยายที่เป็นอัมพฤก ศาลาประจำหมู่ 11 บ้านโคกกรวด ต.หนองแก้ว อ.ประจันตคาม จ.ปราจีน
    2. ยายสวิง สุถาวร อายุ80 มีลูกอายุ60ปี มีสติไม่สมประกอบ 56 หมู่ 2 ต.ท่าช้าง อ.เมือง จ.นครนายก
    แต่ขอให้มีสมาชิกไปดูที่นครนายกเพือ่ทำการสำรวจแล้วจะได้นำกลับมาดำเนินการกันต่อ เพื่อทำการไปเรี่ยรายเงินสนับสนุนตามองค์กรต่างๆที่ทุกคนทำงานอยู่ขอไปแบบสนุกๆนะใครไม่อยากไปสำรวจก็ไม่ต้องไป เหมือนไปเที่ยวในตัวครับ

ยังยืนยันตามนั้นทั้งหมดอยู่ ..... แต่การไปเซอร์เวย์นั้นเดี๋ยวผมจะหาเวลาว่างไปกับหินครับ (ไม่รู้จะว่างเมื่อไหร่แต่ก็ต้องหาวันว่างให้ได้) ยังไงขอให้ทุกคนเริ่มเรี่ยไรเงินทำบุญจากที่ทำงาน หรือญาติ ๆ ได้เลยนะครับ มีเวลาประมาณเดือนกว่า ๆ น่าจะพอนะ และเรื่องระยะทางที่ไปนั้นไม่สำคัญหรอกครับว่าจะใกล้หรือไกล แต่ถ้าทุกคนตั้งใจที่จะทำกิจกรรมร่วมกันแล้ว มันคงจะประสบความสำเร็จได้นะ ถ้าใครห่วงเรื่องน้ำมันก็ไม่ต้องห่วงเพราะยังไงเราก็ต้องเช่ารถตู้ไปอยู่แล้ว 1 คัน ตกคนละไม่กี่บาทหรอก แต่ถ้าใครอยากจะเอารถไปเองเราก็ไม่ว่ากัน จะไปกันยังไงก็ได้ให้มันถึง แต่ขออย่างเดียวให้ทุกคนร่วมมือร่วมใจกันทำงานนี้ แค่นั้นผมก็พอใจและถือว่าประสบความสำเร็จแล้วครับ

ขอบคุณครับ

2. พี่กอล์ฟ ทำเป็นหนังสือมาได้ปะ เดี๋ยวผมจะให้ รัตน์ ไปเลี่ยไลที่ทำงานให้ แต่ขอเป็นทางการหน่อยะพี่กอล์ฟ ได้ไหมพี่ รบกวนทีครับจะได้มีเงินทำบุญเยอะๆ

3. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ได้เลยครับ

เดี๋ยวจะเตรียมหาเงินบริจาคไปสมทบให้ก็แล้วกัน และอาจมีเสื้อผ้าไปให้บ้าง ไม่รู้ว่าจะได้หรือเปล่า? :D:cool:

4. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เรื่องป้ายประกาศเชิญชวนให้บริจาคนั้น กำลังเร่งดำเนินการอยู่ครับ ถ้าทำเสร็จจะแนบไฟล์ไปให้ในกระทู้นี้ ก็ให้ปริ้นท์ออกไปเชิญร่วมกันบริจาคนะ แต่ติดที่ว่ายังไม่ได้ไปเซอร์เวย์เลยยังไม่มีรูปจริงๆ ถ่ายมาลงไว้ ยังไงเรื่องรูปก็บอกคนที่บริจาคมาว่าจะรีบไปถ่ายมาให้ดูล่ะกันนะ

5. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    อยากไปด้วยจังๆๆ

6. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    มีเล่นน้ำตกด้วยโอ้วอยากไปด้วยจัง แต่เสียดายไปไม่ได้ครับ ขอให้รถพร้อมกว่านี้ก่อนนะครับไปแน่

7. เจนศึก

เจนศึก New Member Member

419
    0
    0
    โดดเรียนดีมั้ยนี้สักอยากจะไปแล้วสิ

8. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    ก็ดีครับแต่อย่าทำบ่อยนะครับเดี๋ยวเรียนไม่ทันเพื่อนไม่รู้ด้วยนะครับ อิอิ:D:D

9. nonghin_2

nonghin_2 New Member Member

526
    4
    0
    เรื่องกำหนดการอาจมีการเปลี่ยนแปลงนิดหน่อย
    นี่เป็นโปสเตอร์ล่าสุด

10. PuKPiK_InfinitY

PuKPiK_InfinitY New Member Member

256
    1
    0
    ตกลงไป ปราจีน ที่เดียวแล้วหรอค่ะ จะลางานไปได้มั๊ยน้อ..วันเสาร์เนอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้