กั้นห้องเทอร์โบ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย เเฟนพันธ์เเท้สองร้อย, 15 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    รถไม่มี หอย อ่านยังไงก็ไม่ get -*-*

2. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    เคยสัมผัสมาเหมือนกันครับก็ไม่มีปัญหาอะไรใช้ได้ดี 4a gte 05h Mitsu Boots 22 ปอนด์ ข้อมูลดีๆมีที่เดียว RC WEB ขอบคุณครับ

3. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    กระจ่าง เลยครับ ขอบคุณครับ

4. ไม่ใช่ครับผม:D

มันดังเพราะว่าหน้าแปลนตูดเทอร์โบไปขวางการไหลของไอเสียมันเลยเกิดอาการไอเสียย้อนใบ:cool:

ปล.ก็คือท่อไอเสียเส้นผ่าศุนย์กลาง 3 นิ้ว แต่หน้าแปลนมีเส้นผ่าศุนย์กลาง 2.8นิ้ว

5. AE. pond

AE. pond New Member Member

20
    0
    0
    ขอบคุณข้อมูลนะครับ กำลังสงสัยเรื่องนี้อยู่พอดี ..เดี๋ยวต้องลองดูมั่ง

6. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    ของเจ ที่ทำมันจะคุ้มไม๊อ่ะ 000

7. amiyama

amiyama Member Privilege

278
    10
    18

นั่นน่ะสิฮะ อันนี้ก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่ผมว่ามันคงดีขึ้นเยอะนะครับ แต่ Boost น่าจะมาพร้อมๆกันทั้ง 2 ลูกเลย
    เป็น Twin Turbo แบบไม่ sequential

ผมว่าถ้าราคาไม่เกิน 2,000 ก็น่าลองนะ

แต่มันอาจจะถอดใส่อันเดิมไม่ได้เหมือนพวกโบเดี่ยวน่ะสิ

8. kang 79

kang 79 New Member Member

159
    8
    0
    สุดยอดเลยครับ....สำหรับ ข้อมูล.....ว่าจะไปทำ อยู่ครับ...upup

9. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    ของผมเคยทำแล้ว บูสต์กลับมาช้าซะงั้น งงเป็นไก่ตาแตกเลย
    กว่าบูสต์จะเต็ม ลากซะเกือบหมดแม็ก
    ไม่รู้ว่าทำอะไรตรงไหนผิดเหมือนกันครับ ตอนนี้เลยถอดทิ้งไปแล้ว
    ใครเคยเจอแบบนี้บ้างเอ่ย

10. ผมโทไปสอบถามที่ร้านเค้าก็บอกว่าทำเเล้วบูสจะมาช้ากว่าเดิมอะครับ

11. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    อาจเป็นไปได้ว่า ไม่มีไอเสีย ไป พยุง บายพาส ทำให้เวสเกตุเปิดก่อนเวลา แต่ถ้าเพิ่ม บูสล่ะ จาก 1.0 เป็น 1.2

ของเจ ถ้าไม่เกิน 2000 นี่ ก็ถือว่าถูก เพราะหน้าแปลนนี่ก็หลาย ตังแล้ว

12. amiyama

278
    10
    18
    อืม สาเหตุอาจจะมาจากหลายๆที่นะครับ ผมเองก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่รถตัวเอง Boost เพิ่มแน่ๆ แต่ก็ไม่ไหล

ถามว่ามาช้ามั้ย? ไม่เลยครับ ฟาดเลยแหละ อ่อ ผม Auto นะ kick down ทีก็ตื่นเต้นเหมือนกัน

แหะแหะ

13. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    ขอบคุณมากครับที่โทรไปถามร้านให้ :)

ผมเองก็คิดว่า แค่ความยาวท่อ ความกว้างท่อ ไม่ match กับค่าต่างๆ เช่น
    ความเร็วไอเสีย ความดัน ฯลฯ อะไรๆ อาจจะแย่ลงก็ได้
    ผมก็ยังไม่ได้ลองปรับเปลี่ยนตัวแปรพวกนี้ (เพราะไม่ค่อยมีเวลา)
    เลยถอดทิ้งไปก่อน ถ้ามีเวลา เดี๋ยวค่อยลองเอามาโมอีกทีครับ

14. PRO ELEC@SUCCESS

PRO ELEC@SUCCESS Member VIP

97
    2
    8
    ทำแล้วไม่มาช้าไปกว่าเดิมหรอกครับเทอรโบลูกเล็กๆอะ แต่บูสจะเพิ่มนิดหน่อย ประมาณ 0.1-0.2 แต่ไม่ไหลถ้าทำดีดีนะ ที่เค้ากั้นห้องกันส่วนใหญ่จะเป็นโบเดิมติดรถครับ เพราะโบพวกนี้ ใส่เวตเกตแยกก็ดังสู้กั้นห้องไม่ได้ เพราะลมไม่เยอะพอที่จะยกเวตเกตให้ดังเหมือนพวกโบใหญ่ๆได้

15. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    ของผม จันหน้าจะส่งไปทำแล้วคร๊าบ ที่บางมด^^

16. numodlove

1,408
    44
    0
    ทำมาดังซะใจดีครับ แฮ๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

17. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0

เป็นไงบ้างครับ บูสมาช้ากว่าเดิมไหม
    ทํามาที่ไหนครับ
    อยากจะลองทํามั่ง:D

18. numodlove

1,408
    44
    0
    ตอนขึ้นเขาผมสั่งให้เขากั้นเลยอะครับ เลยยังไม่รู้ว่าไม่กั้นจะมาเร็วกว่าไหม หรือวิ่งดีกว่าหรือป่าวอะครับ ขอโทษที

19. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อัพไปครับ แซด แบบ ประหยีดงบ ทำให้ดีนะคับ ไม่งั้นได้กลับบ้านเกิด ๕๕๕+

20. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    มีใครสรุปได้ไหมครับว่ามันจะมีผลเสียอย่างไรบ้างครับ

21. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    .....แฮ๊ด ๆ ๆ......แซ๊ด..ๆ ๆ.......

22. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ขอบพระคุณมากๆครับ

ถามหน่อยครับ
    1. ถ้าบูสต์ไหล แล้วกล่องเดิมๆมันจะตัดไหมครับ SR20 ?

ปล. ผมชอบนะครับ เวลาเปิดห้องเครื่องมามันดูเดิมๆดี แต่พอซัดทีนี้ลั่นเลย

23. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ทำมาแล้ว นิ พรี่
    ตอนนี้ก็ เห็น แฮ๊ดดๆๆ ใหญ่
    :D

24. amiyama

278
    10
    18
    โห กระทู้ข้ามปีจริงๆ รถผมตอนนี้ไม่ได้ใช้คันนั้นแล้ว มิดไปซะแล้ว TT เฮ้อ

คิดถึงเสียงคาย wastegate กับ Blow Off จริงๆ TT

25. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    โอ้โห้ จำได้เลยกระทู้นี้ เป็นประโยชน์เหมือนกัน

ตั้งเเต่ปีที่เเล้ว ฮะฮะ ข้ามปีได้อีก เเหล่มๆ

ตอนนั้นยังใช้ อีโวอยู่เลยย อิอิ

26. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    JZ ใครทำแล้วมาบอกกันมั่งนะ :D

27. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0

T88 ที่ใส่อยู่ยังแรงไม่พอเหรอน้อง สงสัยจะเล่น 2ลูกละมั้ง :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

28. paul-factory

paul-factory New Member Member

59
    0
    0
    แยกแล้วBootsใหลครับมากน้อยแล้วแต่องศาลิ้นเปิด
    และอีกอย่างได้ยินเสียงบูชรั่วด้วย

29. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    ว่าไปนั่นพี่พีท

เดิมๆๆเลย:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้