ฝากถึงสมาชิกและรถกู้ภัยทุกท่าน

การสนทนาใน 'Rescue Club Thailand' เริ่มโดย ตั้น, 14 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rescue_Bangkok

rescue_Bangkok New Member Member

419
    0
    0
    อิอิอิอิอิ...........

2. ตั้น

ตั้น New Member Member

948
    0
    0
    ย้ำกันอีกซักครั้งระวังๆกันหน่อยนะครับเดี๋ยวจะเสียตังโดยเปล่าประโยชน์...หุหุหุ

3. rescue_Bangkok

rescue_Bangkok New Member Member

419
    0
    0
    อาสา สน.บางมด อาสาฯ กรุงเทพฯ โนไปแล้ว เ

4. rescue_Bangkok

419
    0
    0
    เฉพาะวิทยุอย่างเดียว มาแบบเงียบๆๆๆ

5. RCTNKP777

RCTNKP777 New Member Member

17
    0
    0
    จับกันมากๆ ต้องรวมตัวกันปิดโรงพัก..... ปาท้วง ก่อให้เกิดความวุ่นวาย ตายไม่เก็บ เจ็บม่ายส่ง ให้ตำรวจทำเอง..... เผื่อจะมีใครเห็นผลของกฏหมายแบบนี้ ที่ทำให้ ประชาชนที่ไม่ทราบเดือดร้อน (ใจแข็งไม่พอ จะยอมทนเห็นคนเจ็บรอรถมารับ) เฮ้อ!!!

6. E20MHG

E20MHG New Member Moderator

824
    2
    0
    ไม่ต้องประท้วงหรอกครับ ถ้าได้รับผลกระทบให้เลิกทำเอาครับ ไปทำแต่งานประจำใด้เงิน อยากทำบุญก็ตักบาตรเอาครับ การประท้วงปิดโน้นปิดนี่มันพวกมีสมองแต่กินหญ้าครับ

7. black-magic

black-magic New Member Member

164
    0
    0
    ถูกๆๆๆๆ

8. tonor2519

tonor2519 New Member Member

12
    0
    0
    ขอบคุณครับ

9. ตั้น

ตั้น New Member Member

948
    0
    0
    ขออัพกระทู้นี้หน่อยนะครับเนื่องจากเพิ่งโดนมาเมื่อคืนวันเสาร์

เมื่อคืนวันเสาร์เข้าเวรอยู่พอดีว่าในปั๊มนั้นมีตำรวจประมาณ4-5คน(ตำรวจในพื้นที่ที่กระผมช่วยงานตลอด)คงประมาณว่ารอตั้งด่านอยู่เพราะฝนตกรับแจ้งมีเหตุว.40ใกล้เคียงตรงที่เข้าเวรอยู่ก็เลยย้อนไปดูเหตุแล้วกลับมาจอดซักพักก็ออกไปอีกเหตุนึงกำลังจะกลับมาที่ปั๊มเดิม
    พอดีว่ารถอาสาในจุดอีกคันมาถึงก่อนซักพักก็โทรมาบอกว่าเขาจะจับไฟผมก็เลยไม่เข้าไปอีกไม่นานก็โทรมาบอกว่าเขาตรวจแล้วเขาไม่จับ
    ผมก็เลยขับกลับมาที่ปั๊มอีกครั้งนึงพร้อมกับให้รถอาสานั้นไปจอดด้านหลังของปั๊มเนื่องจากตำรวจนั่งอยุ่ด้านหน้าปั๊มบริเวณมาร์ท
    ในขณะที่ผมไปถึงนั่งคุยกันซักประมาณ10กว่านาทีตำรวจกลุ่มนั้นก็เดินมาแล้วนายตำรวจยศประมาณร้อยโทบอกว่าคุณออกไปวิ่งเหตุ
    ทำไมไม่แจ้งข่ายตำรวจ(มันหน้าที่ผมไหมเนี่ย)แล้วบอกประมาณว่าผมสร้างสถานการณ์ไปวิ่งเหตุให้เขาตามไป
    เพื่อที่จะแจ้งให้รถมอไซด์มาแข่ง(เพื่ออะไรวะคิดไปได้)เขาก็เลยบอกเอาใบขับขี่มาทั้งสองคันเลยแล้วก็ขอดูใบอนุญาติติดไฟ
    (ใครจะไปมีวะ)ถามโน่นถามนี่แล้วสรุปก็เขียนข้อหาทั้งผมกะอีกคันนึงว่าไม่ต่อภาษีประจำปีซึ่งมันก็ผิดจิงแต่ถ้าพูดดีๆจะไม่เคืองซักนิด
    แต่นี่มาถึงหาว่าพวกผมเป็นสายให้รถแข่ง
    ก็ขอฝากเตือนอาสาทุกท่านนะครับเข้าไปคุยมาเขาบอกว่าช่วงนี้จะตรวจรถอาสาเข้มข้นกว่าเดิมไปจอดช่วงไหนมีแข่งรถ
    หลีกเลี่ยงได้ก็หลีกเลี่ยงนะครับด้วยความปารถนาดี....ปล.แม่มขึ้นหว่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้