ไปสอยNEO VVLเสื้อNISMOแท้..มาแว้ว

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย silver dragon, 13 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ราคาไม่เกิน พันห้า คับ

2. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    อุ้ย...ขอโทษทีครับพี่หม่อม.....ผมไม่ได้เข้ามาดูเลย

ขอโทษจิงๆครับพี่...เสาร์ไปอำเภออรัญประเทศจ.สระแก้ว,วันอาทิตย์อยู่นาดี....งานแต่งทั้ง2วันเลยครับ..ผมเลยไม่รู้ว่าพี่จาแวะมา......เพราะไม่ได้เปิดดูเน็ทเลยง่ะ.....พี่ไปเที่ยวไหนหรอครับ?

3. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ไปรายงานตัวเข้ากรมกองบ้างน่ะครับ บ้านแฟนผมอยู่ที่นั้น
    วันหยุดเลยต้องเข้ารายงานตัวกับ ท่านแม่บ้านน่ะ ไว้มีคิวไปอีกจะโทรหาครับ ไม่ทราบว่าพี่โจ อยู่แถวไหนครับ รอบหน้าจะได้แฉลบถูก ส่วนใหญ่จะไปออกเส้นพนมฯอ่ะ จะได้อ้างว่าเหนื่อยขับรถไกลๆแวะค้างแถวปราจีนซะรอบ :p อายุมากแล้วขับรวดเดียวไม่ไหว 555

4. pee-ae

pee-ae New Member Member

161
    2
    0
    มาเร็วหมดเร็วครับ เพราะเกียร์มันชิดกว่า เมื่อใช้เกียร์ triptronic +/- ที่เกียร์ 6ความเร็วคงที่ แล้วพลักเกียร์มาที่ตำแหน่ง D ปรกติ รอบจะตกลงมาประมาณ 200 รอบ จะทำให้ประหยัดกว่า เมื่อต้องการจีดจ๊าดนิดหน่อยก็ให้ผลักไปที่หมวด +/- เครื่องก็จะทำการดึงรอบใหม่แต่ถ้ามันยังดึงไม่ได้ใจ ก็ไล่+/-5,-4ตามลำดับก็พอแรงอยู่ แต่ขับไปสักเดือนสองเดือนมันก็จะไม่แรงแล้วครับ (ไม่ใช่เพราะเครื่องห่วยลงนะแต่เป็นเพราะรู้สึกชินกับเครื่องมากกว่า)
    แค่มีกล่องเคื่อง/กล่องเกียร์/กล่องจอไมล์ VVL เปิดเต็มระบบแน่นอนครับ ไอ้กล่อง ABS กล่อง AIRBAG ไม่ต้องไปหามาให้เปลืองเงินหรือเอามาให้ติดให้หนักรถหรอก โดยพื้นฐานของรถมัน Primeraบ้านเรามันไม่มีอยู่แล้ว ของเดิมติดรถมามันยังพัง(ACCORD) แล้วของใช้แล้วมาจากเชียงกงมันจะเหลืออะไรละครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 พฤษภาคม 2008
  5. karnsomchit

karnsomchit New Member Member

55
    0
    0
    เปนไงเรียบร้อยหรือยังครับพี่น้อง ขอเบิ่งรูปหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้