พี่ๆทำงานรายกันมั้งอ่ะครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย VIGOTD07, 13 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    พนักงานขับรถยนต์ งับ

2. tel korat

tel korat New Member Member

216
    0
    0
    ขายก๋วยเตี๋ยวอุ่นเครื่องซี่โครงหมูตุ๋นคาบ

3. VIGOTD07

VIGOTD07 New Member Member

22
    0
    0
    ขอคุณพี่ๆทุกท่านครับ ก๋วยเตียวอยาไปกินอ่ะอยู่แถวไหนอ่ะครับ ขายน้ำก็ระวังนะครับเด๋ยวน้ำหมดยุ่งแน่เลย

กรรมของผมอีก โดนรถเมย์ชนตูดแถววงเวียนใหญ่(บุบนิดหน่อย) คนขับรถเมย์จะจ่ายค่าทำสีให้ผม 300 อ่ะ

มันไม่มีใบขับขี่ผมบอกว่าเพึ่งมาขับวันแรกผมละเซง ช้ำหนักพอตำรวจมามันคุยกะตำรวยยังไงไม่รู้ตำรวจบอกผมว่า ผมไปปาดหน้ารถมัน

คืองี้ครับ มันเป็นทางวงเวียนผมมุ่งนี้จะไปสะพานตากสินผมจะต้องเข้าซ้ายถูกมั้ย ก่อนเข้าจะมีป้ายรถเมย์หน้าห้าง???จำไม่ได้

รถเมย์ก็จะออกขวาผมก็จะเข้าซ้าย นึกออกมั้ยครับ ตกลงไม่มีใครยอมใคร4ชั่วโมงแล้วก็ยังไม่จบคำรวจบอกให้ไปโรงพักประกันรถผม

ไปโรงพักเรื่องใหญ่เสียค่าปรับด้วยผมเริ่มเบื่อเหนื่อยก็เหนื่อย ง่วงด้วย (รถผมประกันชั้น1) ก็เลยบอกประกันว่าซ่อมเองก็ได้ รำคาญ

อยากกลับบ้านแล้ว ประกันเราอย่าไปยอมเราไม่ผิดไม่งั้นนะพี่ไม่ได้เบี่ยส่วนลดนะ ผมบอกง่วงมาก อีกอย่างตำรวจบอกว่าผมปาดหน้า

ตำรวจยึดใบขับขี่ผมแต่ส่วนรถเมย์ยึดบัตรประชาชน คิดเอาละกันนะครับ เซงมั้ยอ่ะครับ

4. kung_wizardnon

kung_wizardnon New Member Member

531
    5
    0
    กรรมกรหน้าไซด์งานครับ
    งานระบบต่างๆ

5. eed_cr

eed_cr New Member Member

22
    0
    0
    ผจก.ศูนย์บริการรถยี่ห้อหนึ่งคร๊าบ

6. mixkymouse

mixkymouse New Member Member

17
    0
    0
    พนักงานภาคพื้นบ. tags ครับ อยู่กับการบินไทยครับ

7. ไอ้หมึกดำ

ไอ้หมึกดำ New Member Member

408
    2
    0
    ผมเรียนอยู่คับ/ส่งหนังสือพิม คม ชัด ลึก / ทำผ้ามาน / หลายงานหน่อย แต่ทำไมยัง จนก้อไม่รู้
    น้องใหม่ของรวมแจมคร๊าบ

8. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    รุ่นใหญ่ไม่มีงานทำ กินสมบัติเก่าครับ

9. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    เป็นลูกจ้าง...พ่อตาครับ

10. mega fire

mega fire Member Member

354
    7
    18
    เกี่ยวกับนำเข้าอาหารญี่ปุ่นคร๊าบ

11. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    เหมือนกันเลย555

ผมงานโครงสร้างคับน่าจะมาทำด้วยกันนะอิอิ
    ทำ บ.ไรหรอจะไปสมัครมั่งเห่อๆๆ:D:D:D

12. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    มีใคร..เป็น..ผู้พิพากศาล มั้ย ครับ.....

13. oorecom

oorecom New Member Member

5
    0
    0
    ผมเป็น ขรก.ชั้นผู้น้อยค้าบ

14. VIGOTD07

VIGOTD07 New Member Member

22
    0
    0
    ขับที่ไหนครับ บ.???

15. pui_lightdept

pui_lightdept New Member Member

178
    1
    0
    งานเข้าเลยค๊าบพี่น้อง

16. ส่วนผมรับราชการทหารคับ กองทัพอากาศนะคับ

17. tom_disturb

tom_disturb New Member Member

201
    2
    0
    พ่อค้าไม่รุ่ง
    กำลังจะกลับไปเป็นEngineerคับ

18. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    ผมทำไม้ทำมือครับ555

ผมเป็นเซลล์ขายกระเป๋าเดินทางครับทั่วประเทศครับท่าน

19. ken6597

ken6597 New Member Member

85
    1
    0
    ผม ท.ทหาร บนบก ครับ ชั้นผู้น้อย

20. cavalmo

cavalmo New Member Member

56
    0
    0
    ท.ทหารเหมือนกัน อยู่สุดประเทศคับ

21. ป๊อก Tiger

ป๊อก Tiger New Member Member

52
    0
    0
    ผมเดินสายขายน้ำตอนกลางคืน ที่ประจำขายอยู่สวนลุมคับ แล้วก็แถว รัชวิภา ยกเว้นหนามหลวงพวกม็อบมันเยอะ555

22. EGKASID

EGKASID New Member Member

141
    1
    0
    วิศวะ....กรรมกร ระบบคอมพ์ครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้