เตรียมตัวให้พร้อมสำหรับชาว MiNi TruckS Club วันที่ 28/6/2008 (Up Date)

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย น้าเอ๋...@MTC, 12 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    จะรอจนเมาแหละคับตาเอ็ม อิ อิ
    ปล. ต้นเวลาน่าจะประมาณ 10 โมงเป็นต้นไปนะคับ ชวนเพื่อนๆที่
    อยู่ ยุทยา มาด้วยล่ะกัน อิ อิ

2. NOTE WAPP WAPP

NOTE WAPP WAPP New Member VIP

433
    9
    0
    งานนี้ไปแน่นอนครับ.........ไปนั่งดูรถแรงๆของชาว mini truck

3. chun

chun Member Member

558
    2
    18
    ไปด้วยได้มั้ยเนี่ย...

4. Tecing

Tecing New Member VIP

100
    0
    0
    คันข้างๆนี้ลงด้วยได้ป่ะครับ.......

จับเช็งหน่อยซิ๊....!!! ขอ 100 เมตร เบียร์ ลังนึง.... มีใครสนมั่ง..... อิอิ

5. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0

ไปดูเฉย ๆ ได้ไหมคับ ตาเอ๋ :cool:

6. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    เอาป่าวเดี๋ยวให้วิ่งกับรถกระแทะเลย

7. ไม่เมาไม่ขับ ครับ....

8. NookNikk

NookNikk New Member Member

310
    2
    0
    ไปด้วยคับ ไปได้ป่ะคับ

9. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    มาเลยนุ๊ก มากับอ้วนอ่ะ ไม่ได้เจอกันนานเลย อิ อิ

10. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    ว้า..ไม่มีค่านำมันไปเลยอ่ะ

11. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    สมาชิกใหม่ ขอไปด้วยคนได้ไหมเอ่ย

สติ๊กเกอร์ก็ยังไม่มี ทำไงดีครับ

12. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    ไปได้หมด ทุก ๆ ท่านแหละ ครับผม และก็ รุ่นแบคเก็ต ลงได้หมดทุก คันนะครับไปหนุก ๆ ขำขำกัน เน้อ

ไม่รู้จักใครก็ หาคนในรูป โลโกอะนะครับ และก็เขาไปทัก ๆ ทาย ๆ เหดียวก็ มันกันเองแหละ

13. tumkinno

tumkinno Member Member

703
    1
    18
    มาสนุกสนากันนะคร๊าบบบ..พี่น้อง

14. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    และไปรับ สติ๊กเกอร์ที่นั้นได้ไหมเอ่ย พอดีสั่งเสื้อพี่เอไว้ด้วยอ่าครับ

15. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ตามนั้นเลยคับ อิ อิ

16. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    และแล้วงานนี้ก็จะได้เจอเพื่อนๆอีกแล้ว minitruckสร้างสรรค์รายการดีมีคุณภาพอีกแล้วครับท่าน! แล้วจะได้สติ๊กเกอร์ไหมครับงานนี้

17. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    ไปด้วยนะ...

18. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    ไม่มี xx แล้วจะเล่นไรเนี่ย

19. BD25 inside

BD25 inside New Member Member

53
    0
    0
    น่าสนคับ

ไปนั่งเล่นด้วยคนนะค้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบ :p

20. AIR RACING SHOP

AIR RACING SHOP New Member Member

38
    1
    0
    ไปด้วยนะ มีรุ่นเบนซินปะลงด้วยนะ

21. จะพลาดได้ยังไงเนี่ยงานนี้

22. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    รุ่น เบนซิล กับ รุ่น Open มีแน่นอนแต่ อาจจะมีหักเหลี่ยมนิดหน่อยเน้นความสนุกและความเป็นพี่น้องกันนะคับ

23. tumkinno

tumkinno Member Member

703
    1
    18
    มีให้ลุ้น..น่าหนุกจิงๆๆๆ..งานนี้

24. NookNikk

310
    2
    0
    พี่นะคับ ยังอยู่ชยาทิพหรอ วันนั้นเข้าไปที่ชยาทิพนครปฐมอ่ะเจอรถพี่นะจอดอยู่ด้วย

ว่าจาโทไปป่วนพี่ซะหน่อย อิอิ ดันไม่มีเบอร์ 555

25. NookNikk

310
    2
    0
    งานนี้ไม่มีเอาเป็นเอาตายนะคับ ขำๆกาน 555

26. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    เบอร์ตานะ 081-8133583
    ปล. งานนี้รับรองสนุกแน่นอน

27. NookNikk

310
    2
    0
    ขอบคุนค๊าบบบ

28. AIR RACING SHOP

AIR RACING SHOP New Member Member

38
    1
    0
    น่ากลัวจิงๆไอ้หักเหลียมเนี่ย เดี๋ยวเบนซินมีอาย ผมจำได้งานราชรีอะเบนซินสบอง

29. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    555 รับรอง สนุกแน่ๆคับ

30. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    มาอัพเดทกติกากันครับ สำหรับ วันที่ 28 มิถุนานี้ ฮาตรึมครับ!!!

รุ่นที่เปิด มีทั้งหมด 11 รุ่นครับ ********* มีการเปลี่ยนแปลงดังนี้คับ***********

มีกติการง่ายๆ แต่ละรุ่นดังต่อไปนี้ ครับ

1 มินิทรัค OO (Open Only)
    กติกา*** คุณเป็นกระบะ อะไรก็ได้ วางเครื่องอะไรก็ได้ เทอร์โบอะไรก็ได้ ใส่ยางอะไรก็ได้ เพียงแต่เป็นสมาชิก ของมินิทรัคเท่านั้น ครับ ถ้าคิดว่าแน่คิดว่าแรง เจอกันรุ่นนี้ครับ

2 ไดเร็ก โอเพ่น
    กติกา***เป็นกระบะบ้านเครื่องยนต์ระบบไดเร็กอินเจ็กชั่น ครับ คอมมอลเรล ไดเร็กอินเจ็กชั่นไม่ได้นะครัรบ จะเครื่อง 3200 3100 3000 2800 หรือจะ2500 ก็ได้ครับ ....... ยางเทอร์โบไม่เกี่ยงครับ ขอให้เป็นสมาชิกอย่างเดียว

3 เสวิร์ท โอเพ่น
    กติกา*** เป็นกระบะบ้านเครื่องยนระบบเสวิร์ท พวก ไมตี้ มิซู นิสันTD ตระกูล WL ไม่จำกัด ซีซีๆ ลงได้หมด ทำมาเต็มที่ได้เลย แต่ถ้าแรงมาก ขอใช้สิทธิ์ให้ไปลงรุ่น Open ก็แล้วกันครับ ซึ่งจะต้องเป็นสมาชิกเท่านั้นครับ

4 คอมมอลเรล ONLY
    กติกา***เป็นกระบะบ้าน เครื่องระบบ คอมมอลเรล ก็ลงแข่งได้แล้วครับ แต่งกล่อง แต่งเทอร์โบ เปลี่ยนนู่นเปลี่ยนนี่ได้หมดครับ และเป็นสมาชิกของ ทางคลับเท่านั้นครับ

*** อยากจะแจ้งให้ทราบ ซักนิดนึงที่ต้องกำหนดให้เป็นสมาชิกของทางคลับนั้น ไม่ได้มีเจตนาที่แบ่งแยกกลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง ทางคลับรู้ดีถึงจะยืนของ MiniTrucksClub ว่าเป็นคลับของคนรักรถกระบะแห่งประเทศไทย ไม่ว่าคุณจะอยู่แก๊งหรือก๊วนไหนก็ตาม ถ้ามีใจกรักรถกระบะก็เชิญคับ แต่สาเหตุที่กำหนดให้บางรุ่นต้องเป็นสมาชิก และบางรุ่นไม่จำเป็น ก็เพราะว่า ทางคลับต้องการ ให้สมาชิกคลับได้มีส่วนในการกิจกรรมที่ทางคลับจัดขึ้นไม่หวังผลที่โฆษณา แต่อย่างใด ยกตัวอย่าง รถคุณแรงพอประมาณ แต่จะมาลองวิ่งต้องเจอกับ รถร้านปั้มต่างๆ ที่วิ่งเดือน ละ 2 วันนอกนั้นจอด......โมดิฟาย มันไม่ใช่แล้ว มินิทรัคเปลี่ยนไปแล้ว....... ทางคลับไม่ได้เน้นว่า จำนวนต้องเยอะต้องมาก เพียงแต่รู้จักกันไว้ มีความสามัคคีกัน พอจะช่วยเหลือกันได้ในเวลาที่ต้องกินข้าวลิง...???
    ดังนั้น จึงแจ้งให้ทราบว่า สมาชิกจริงๆ ไม่ใช่รถร้านรถอู่ รถที่เอาไว้แข่ง....... เป็นสมาชิกจริงๆ ทำความรู้จักกัน จริงใจกัน สมาชิกจริงๆ รักรถกระบะเหมือนกัน.......จริงๆ รักมินิทรัคจริงๆ

5 แบรกเก็ต 18 วินาที
    6 แบรกเก็ต 20 วินาที
    7 แบรกเก็ต 22 วินาที
    กติการ ง่ายๆซึ้งๆ วิ่งได้เวลาใกล้เคียงรุ่นดังกล่าวมากที่สุด รับที่ 1 ไปเลย ไม่จำกัดว่าท่าน จะมาจากไหน ชาติไหน ใส่เสื้อสีอะไร ถ้าร่วมงานก็มาแข่งกัน สนุกๆ จะแอบเอารถเมียมาแข่งก็ยังได้ มิมิ แต่ผมขอแจ้งให้ทราบว่า ที่มาที่ไปของแต่ละรุ่นต่อไปนี้ แบรกเก็ต 22 เอาไว้ให้รถบ้านไม่มีเทอร์โบ หรือใส่เทอร์โบแล้วไม่วิ่ง มาแข่งกัน...กรั่กๆๆ รุ่น แบรกเก็ต 20 เอาไว้คอมมอลเรลป้ายแดง หรือไม่แดงก็ได้มาแข่งกันครับ แต่รุ่นอื่นก็แจมได้นะครับ......... รุ่น แบร็กเก็ต 18 เอาไว้ น้องๆมือใหม่ และขี้เมารุ่นเก่าๆ ได้ระบายอาร์มกัน มันส์ทุกเกียร์ เมียปาดเหงื่อ....... สนุกๆครับ

รุ่นสุดท้ายของการแข่งขันในสนาม ที่ขอบอกว่าฮาสุดๆ และกติกา อาจจะฟังแล้วไม่เข้าใจคือรุ่น ........--->

8 ข้องใจ .XXX ( Deth Match .xxx)
    กติกา มีอยู่ว่า ให้พาเพื่อนหรือไม่ใช่เพื่อน แต่อยากวิ่งด้วย(คุยกันดีๆนะ) มาวิ่งในแทร็กแล้วลงรุ่นนี้ ซึ่ง ผู้ที่ชนะ จะได้วิ่งอีกรอบ เอาเวลาXXX ที่ต้องการ ข้อดีของรุ่นนี้คือ ได้ลองวิ่งกับคนที่เราอยากลองวิ่งด้วย ได้หากชนะ ได้ลุ้นถ้วย XXX อีกต่างหาก แต่ที่สำคัญ คืออยากให้มาคุยกัน ใครที่อยากลงรุ่นนี้ ก็จะได้คุยกันกับเพื่อนหรือใครที่ไม่รู้จักแต่ลงรุ่นนี้ว่า" รถคุณ รุ่นนี้ทำอะไรมาบ้าง วิ่งอยู่เท่าไหร่ เออพอๆกันเลยนะ ไปลองวิ่งXXXกันไหม เผื่อจะได้ ลุ้นถ้วยกลับบ้านด้วยนะ.......ใครที่แรงอยู่แล้วก็เล่นได้ " ลองกันหน่อยไหมเพื่อ( แพ้จ่ายค่าสมัคร ความเห็นไม่ตรงกันการพนัน จึงเกิดขึ้น ไม่แนะนำนะครับแบบนี้ )

9 เป็นการประกวดรถสวย
    แต่งรถกระบะไปทำไมเสียงเงินเยอะแยะ เอามาประกวด ให้เพื่อน ได้ดูกันดีกว่า อาจจะได้ลงหนังสืออีกต่างหากนะครับ....... เครื่องเสียงสุด แพงสุดๆ สีสันบาดตา โหดได้ใจ มีถ้วยรางวัลด้วยนะจะบอกให้

10 BURN OUT CONTEST เบิร์นกระจาย
    กติกาง่าย ใครเบิร์นได้สุดตีน ที่สุด โดนใครกรรมการ และ เรียกเสียงปรบมือได้ดังที่สุด รับถ้วยไปเลยครับ ไม่ต้องแรงไม่ต้องแข่งกับใคร แค่ยางเก่าๆคู่เดียว เป็นทอร์คออฟเดอะทาวแล้วครับ....

วันงานขอให้เพื่อน ที่จะสมัครและรับสติกเกอร์ ตั้งแต่ 9.00 และขอถ่ายรูปประวัติด้วยนะครับ ก่อนการแข่งขัน เราจะมีการถ่ายรูปหมู่ และเป่าเค้กวันเกิดคลับกัน........ ครับ เริ่มการแข่งขันตั้งแต่เวลา12.00 น หากมาเร็ว เราซ้อมดริฟ โดนัทรอบกรวยกันดีกว่าครับ หากมาช้า จะไม่มีที่จอดรถนะครับ........ค่าสมัครแข่งขันทุกรุ่น 200 บาท

ขออภัยที่ คำตัดสินและการแข่งของให้อยูในดุลพินิจของผู้จัด หากมีการเปลี่ยนแปลงใดๆ เชื่อว่า คงจะทำให้เพื่อน ๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่านสนุกสนานไปกับเรา หากมีข้อบอกพร่องประการใด ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย........ ขอบคุณครับ

กระบะบ้าน ขอย้ำว่ากระบะบ้าน แอร์เย็นเพลงเพาะ พื้นๆ( ไม่คาดสติ้กเกอร์ อู่ไหน ร้านไหน ตัวเบ้อเร่อ ไม่เอาครับ ไม่ให้ลง ลงได้ให้ไปวิ่ง OO ครับ ) เตี้ยนิ่ม โรลไรเดอร์ อิเตอร์ควาย มาเลย มาสนุกกันครับ ยกตัวอย่าง รถผม ผมลงแข่งนะ แต่เป็นโอเพ่น ไม่ได้ลงไดเร็กโอเพ่น เพราะว่า ผมทำเยอะเกินที่จะหน้าด้านไปลงรุ่นไดเร็ก โอเพ่น ให้เพื่อนได้สนุกกันดีกว่า ใครอยากจะวิ่งกับผม ก็มาลงโอเพ่นกันเยอะนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้