ใครเคยใช้ เทอร์โบตัว K27 บ้างครับ feel ยังไงครับ?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย CBR, 8 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    มาฟังด้วยครับ

2. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    ถ้าตูดเบอร์ 8 นี่ ใส่กะเครื่อง 2,000 STD เนี่ย กำลังสนุกเลย รอไม่มาก แทบไมรู้สึก แต่มา นี่รู้สึกดี ครับ

ไม่ลองดู RX 6 ดูล่ะครับ ใบเบาดี ผมว่าน๊ะ (ความรู้สึก) ผมว่า K ใบมันหนักไปหน่อย

เพราะจริงๆ EJ มันติดบูสก์ไว อยู่แล้วกะโบเดิม ถ้าตูดเบอร์ 8 เครื่องเดิมๆนี่ ผมว่าน่าจะมาช้ากว่าเดิมหน่อย แต่ กำลังดีเลย

แต่โบใหญ่ บูสก์ซั๊ก 1.2 นี่ คงกำลังมันเลย

3. CBR

CBR New Member Member

65
    0
    0

วันนี้โทรไป worldtech มาครับปรากฏว่าโข่งหลัง K27 เบอร์ 8-11 ไม่มีเลย!!!!! :cry:
    มีใครทราบที่หาใหม่ รบกวนด้วยนะครับ

RX6 อยากได้มากๆครับเพราะได้ยินกิตติศัพท์มานานแต่ได้ข่าวว่าค่าตัวแพงเอาเรื่อง บังเอิญมี K27 อยุ่แล้วนะครับ (ซื้อมากะจะใส่อีกคันแต่ขายไปก่อนนะครับ เลยไม่เห็นพิษสงมันเลย) ;)

ว่าแต่เจ้า RX6 เนี่ยเบิกใหม่เท่าไรเหรอครับผม??

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 พฤษภาคม 2008
  4. dome2dome

dome2dome New Member Member

105
    2
    0
    ++++++++++++

ชิมวาล์วลองแล้วจะติดใจนะครับ รอบสูงๆนี่เข็มวัดรอบลื่นมาก.....

.

5. CBR

CBR New Member Member

65
    0
    0
    เห็นด้วยเลยครับ

เคยใส่อีกคันที่ขายไปแล้วครับ ชอบมากแต่ไม่อยากให้มันลามถ้าไม่จำเป็นครับ :D

6. fuji

fuji New Member Member

1
    0
    0
    แคม HKS 272 มันเก่าแล้วนะครับ ถ้าตอนนี้คงต้องเป็นพวกโตแมะ ที่ลิฟดุกว่า หรือไม่ก็ของอเมริกาอย่าง BC 280, 288 ลิฟ 11 ถึง 12 มม. โน่น แต่ผมไม่เคยใช้นะครับ ว่าจะลองเหมือนกันเพราะมันถูกกว่าของยี่ปุ่นอยู่โข แล้วอย่าลืมสปริงกับรีเทนเนอร์นะครับ อย่างอื่นก็เหมือนๆที่ทำๆกัน ลิ้น90มม. หัวฉีดพัน ...........แล้วจะแฮ้ดดดดดดดดด

7. เข้ามาดูเขาเฉยๆรถไม่มีโบ..แต่อยากมีโบ:sad::sad:

8. SLITHER_4G

SLITHER_4G New Member Member

433
    2
    0
    โข่งหลังตระกลูKถ้าจำไม่ผิด เอาของ26-29ใส่ด้วยกันได้

ลองไปเดินเทียบตามเชียงกงดู:D

9. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    มาหนักๆกดปุ๊ปฝาดปั๊บ 30 ปอนด์ แต่ ไม่ทนครับ แนะนำตระกลูมิสซู หรือgreedy ดีกว่าครับ ทนกว่าเยอะๆ

10. ภีขับเชฟ

ภีขับเชฟ New Member Member

9
    0
    0
    ชอบครับ kkk

11. Sin-a31

Sin-a31 New Member Member

4
    0
    0
    ถามผู้รู้หน่อยครับ แล้ว K27-3064G มันมาจากไหนครับ
    แล้วถ้าใส่1J จะเวิร์คมั้ยครับ แรงแค่ไหน อยากรู้รายละเอียดมากเลยครับ

12. CBST

CBST New Member Member

5
    0
    0
    อัพไป..หนุกดี ชอบๆๆ KKK K27

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้