รบกวนสอบถามงาน Puma Faeast Series Championship ที่สนามพีระเซอร์กิต

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย new@nymph, 7 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    อิอิ ผมว่าเอาเครื่องเดิมเเต่เอาโบออก ดีกว่าม่ะ พี่นิว ต่อให้พี่เค้าม่ะ อิอิ

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    ของเค้าดีจริงครับ.......

อิอิ
    :D

3. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    อิอิ ไม่ต้องต่อหรอกครับ คราวนี้ DET หนีผมให้ออกแล้วกันนะ 555

อ่ะล้อเล่นๆ

4. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ได้แอบไปเห็นตัวแข่งบางลำมา.....อิอิอิ.....:p:p:p

5. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    เอาหละจุ้ย......:D:D:D

6. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    ;):cool: อิอิ
    ทำให้ได้อย่างที่พูดนะครับ พรี่ปรมาจารย์ทศเทพ

เดี๋ยวน้องโตร้ง จะคอยดู........
    :cool::rolleyes:

7. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    พี่ ผมล้อเล่น ผมก็คงขับ ดุ่ยๆ ไปเรื่อยๆ แหละครับ อิอิเหมือนเดิม เพราะรถ ไม่ได้มีไรเพิ่มเติมมากจากเดิมเลย นอกจากเกียร์ กับยาง นอกนั้น คาดว่า คงเดิม

แต่ได้ เพิ่ม จากพี่ๆที่ทำเซฮร์กิต นิดหน่อย จำพวกจุดสังเกตุ โค้งซ้ายลงเขา

สุดทางตรง ชิดซ้าย มองจุดสังเกตุ แล้วไหลเข้าเลย ว่าจะลองทำดู

8. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ประกาศ.................จากnew pbg 005 ครับ...............สนามนี่ขอเชงกับทศเทพ.........โดยผมขอต่อเวลาให้ทศเทพ 3 วิ ครับ...
    หรือที่เรียกว่า +3 ครับ..................ทศเทพโปรดรับคำท้า.........ด้วยครับ......อิอิ

9. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:

10. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    ล้อกะกันชน สวยจัง อิอิ:D:D:D

11. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    เน๊อะๆๆๆ :D:D

12. marko555

3,491
    10
    0
    ไม่ค่อยเล้ยนะ อิอิ

13. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    สวยๆจิงๆ.....:D:D:D

14. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    เทพจริงๆ......:D:D:D

15. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ในเมื่อเราไม่สามารถที่จะทำรถส่วนตัวให้วิ่งไกล้เคียงกันได้
    ด้วยปัจจัยนานับประการ ผมว่าถ้าท่านเทพ อยากจะรู้จิงๆว่า
    ท่าน หนะทั้งชีวิตศึกษาอะไรมาก็มาก ขับรถมาก็เยอะ คิดว่า
    พอมีฝีมือจะไปลองทดสอบกะเหล่าเพื่อนๆอยากรู้ว่าเราอยู่ใน
    ระดับไหนแล้ว ผมแนะว่า เราน่าจะไปหา รถที่เมือนๆกัน แล้ว
    ไม่คุ้นด้วยกันทุกคนมาขับคนละสามสี่รอบ แล้ว มาดูเวลาดีสุด
    ผมว่าก้อพอรู้แล้วหละ คร่าวๆ..........:D:D:D:D:D:D:D:D:D

หรือไม่ก็ โกคาร์ท ลงไปเลยอยากจับกะใครลงไปแค่สองคันเลย
    ว่างๆนะถ้า มีโอกาสอยากให้ เหล่าเทพทั้งหลายมาแนะนำสั่ง
    สอนผมซะนีสนึงนะ สนามเจ๋งๆเมืองไทยมีเยอะ ผมยินดีรับ
    คำสั่งสอนทุกประการ ยังไงรถเท่ากันผมสู้ไม่ได้หรอก เพราะ
    ผมมีน้ำหนักตัวเยอะกว่า พรี่เทพ ไม่น่าต่ำกว่า สามสิบกิโลแน่ๆ
    ไม่มีตังเด๋วออกให้ค่า อาจารย์ กิกิกิกิ...........;);););););););););)
    อะ ล้อ เล่น จ้า......:p:p:p:p

16. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0

:eek::eek::eek:รถที่บินได้ในตำนาน:D:D:D

17. yy_u12

18,827
    95
    48

;)
    ผมยังคงยืนยันคำของผมที่ว่า
    "ทำให้ได้อย่างที่พูดนะครับ พรี่ปรมาจารย์ทศเทพ

เดี๋ยวน้องโตร้ง จะคอยดู........"

อิอิ:cool:

18. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อืม.....

19. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    ผมจะ พยายามไล่ ตามให้ทัน ละกันครับ อิอิ พอสนุกสนานน่ะพี่ ไม่ได้มองเป็นการแข่งขัน ช่วงชิงอันดับ รับถ้วยและเงินรางวัล เป็นแสน

ไล่ตามให้ทัน ไม่ได้หมายความว่า จะขึ้นนำ นะครับ เพราะว่า ผมว่ามันยาก ประสบการณ์ผมยังน้อย

ผมวิ่งไปแค่สนามเดียว ผมก็ไม่ได้เป็นคนขับเก่ง ผมแค่ อยากจะลองไล่ตามเทอร์โบ ให้ทันดู

อย่ามองเป็นเจตนา ท้าแข่ง ท้าต่อกร อะไรเลยนะครับ ผมขอร้อง เพราะผมก็พึ่งก้าวแรกของสนามเซฮร์กิต

ส่วนพี่นิว ผมไม่รับคำท้าพี่อิอิ เพราะสนามที่แล้ว แค่โค้งก่อนเข้าทางตรง พี่ก็กดหนีผมไปแล้ว 55 ตามม่ายทัน

เพราะหลังๆ ผมเริ่มมีมุมมองใหม่ๆว่า พวก vios one make race วิ่งเวลากันอยู่แถวๆ 1.18- 1.20 อย่างต่ำ

เครื่องยนต์ไม่มีทำอะไร แต่ช่วงล่าง ทั้งโช๊คและสปริง TRD บูชยางช่วงล่าง รวมกระทั่ง ยางแท่นเครื่อง ยังใช้TRD ล้อ EVO ROTA หน้ากว่าง 7 นิ้ว รวมถึงเกรดของยาง ตามข้อบังคับมัน สูงสุดคือ RE 001 อดรีนาลีน ถ้าเป็นยี่ห้ออื่น ก็อยู่ในGEN เดียวกัน สปอทตัวถัง ไล่เบา ลดน้ำหนัก

มันทำให้ตาสว่าง ว่า ทำไม พาวเวอร์รถ มันมีแค่นั้น 109 แรงม้า แต่เวลาดีกันจิงๆ

เฮ้อ รถบ้าน ยังไง มันก็คือรถบ้านน ถ้าตราบใด ที่ผม ยังขับรถบ้านๆของตัวเอง

ได้ไม่ถึง 1 นาที 25 กระผมก็ยัง ไล่ตาม พวกพี่ๆที่ขับกันแรงๆไม่ทัน ทุกประการ

ผมแค่ลองคิดดูเล่นๆเฉยๆว่า พาวเวอร์รถผม มีแค่เนี้ยย ถ้าจะทำให้มันพอตามเทอร์โบได้ทัน

ผมจะทำอะไรกะรถผมได้บ้าง จากสนามที่แล้ว จะมีการเปลี่ยนแปลง อะไรเข้าไปใหม่ เท่านั้นเองนะพี่นะ อิอิ

แต่ถ้าผมทำไม่ได้อย่างที่ผมบอก อย่างมาก ก็คงแอบมีคน สะใจเล็กๆ ไอทศ เสร็จแน่ๆ 555

ขำขำนะครับพี่ ขอแข่งกระชับมิตร รถกลับมาสภาพ สมบูรณ์ ก็ถือว่า แฮปปี้ๆๆๆ เอนดิ้ง

20. yy_u12

18,827
    95
    48
    :cool::cool::cool::cool:
    ผมยังคงยืนยันคำของผม อีกครั้ง ที่ว่า

"ทำให้ได้อย่างที่พูดนะครับ
    พรี่ปรมาจารย์ทศเทพ
    เดี๋ยวน้องโตร้ง จะคอยดู........"
    :cool::cool::cool:

21. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ของเค้าดีจริงครับ :D

22. madboy

2,808
    11
    38
    งี้ผมไม่ลงสนามพร้อมทศเทพดีก่า เดี๋ยวไปเกะกะเค้า :cool:

23. yy_u12

18,827
    95
    48

:eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:

24. marko555

3,491
    10
    0
    อิอิ

25. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ผมยกเครื่องเทอร์โบออกแล้วนะครับ......................
    ได้ล้อขอบ 15 มาแล้วครับ.............
    เครื่อง de p11 ............
    เฮดเดอร์ fgk............
    เกียร์ lsd...........
    LPG..........

26. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    โถ...เพิ่งรู้....

27. Boong

4,015
    9
    0
    สูงสุดคืนสู่สามัญ

28. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::D

29. Boong

4,015
    9
    0
    ค่อยๆทำแล้วตามไปดูดีกว่ามะ(ตัวประกอบอย่างเราเฮ้อ)หมดเนื้อหมดตัว

30. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    สนามนี้มีลุ้น กินแก๊ส แน่ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้