ขอความร่วมมือสมาชิกครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย SR-FA-DAM, 5 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    โย่วๆๆๆๆๆๆ

NUM RE ถูกใจสิ่งนี้
  2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    โย่วๆๆ ด้วย..

OaTT_B14, NUM RE และ BOAM...B12 ถูกใจสิ่งนี้
  3. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ผลโหวต ล่าสุดคร้าบบบบ :D:D:D:D

1. ท่านประทาน หนุ่ม ----> 9 คะแนน
    2. โอ บี.12 ---------------> 7 คะแนน
    3. โอ บี.14 ----------------> 5 คะแนน
    4. นัท บี.12 ---------------> 4 คะแนน
    4. ก้อง ---------------------> 4 คะแนน
    5. เอ็ม ---------------------> 2 คะแนน
    5. ท่านรอง เด่น -----------> 2 คะแนน
    5. พี่เบิ้ม --------------------> 2 คะแนน
    5. นุ -------------------------> 2 คะแนน
    5. โป๊ป ----------------------> 2 คะแนน
    6. อาร์ต --------------------> 1 คะแนน
    6. โอ๊ต ----------------------> 1 คะแนน
    6. ท่านที่ปรึกษาเดย์ --------> 1 คะแนน

โหวตกันต่อไปครับสำหรับท่านใด ไปไม่ได้จะถือว่าอันดับต่อไป ได้ไปแทนโดย

อัตโนมัติ นะครับ อิ......อิ :D:D:D:D

4. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    นัทๆ สั่งบุหรี่ได้ป่ะ ลัคกี้ เขียวอ่ะ ถ้าได้เอาคอตนึง

NUM RE และ BOAM...B12 ถูกใจสิ่งนี้
  5. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    ไอ้นี่ เดี๊ยวลบคะแนน เลย :D:D:D:D

6. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

เอาด้วยๆ :D

BOAM...B12 และ SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
  7. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    มีแต่ ฟักกี้ แดง เอาป่าว มวนใหญ่ ซะด้วย :D:D:D:D

8. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เอิ้ก ๆๆ :D:D:D

NUM RE และ SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
  9. gora

gora New Member Member

359
    92
    0
    ผม ขอโหวต ตามความรู้สึกนะ

คลับเรา มีรถ B11 B12 B13 B14 N16 R11 นะครับ

สมาชิกที่ เข้ามาโหวต รู้จักเข้าใจหรือ เห็นรถทุกคันในคลับรึยังครับ

B11

รถพี่นิน สีฟ้า เเหล่มๆ ล้อกล้วย ออกเเนว Retro นิดๆ เด่นสุดในB11 ถึงเเม้ เครื่องจะไม่ได้ ผูกโบว์ 10คะเเนน

รถพี่ตี๋ นี่ก็ของครบ ของเล่นเยอะ ขัดสีหน่อย สวยไม่หยอก 9คะเเนน

รถพี่เอ้ SR20Det เเรงเเหล่มๆ เเต่คนขับอ้วน เอาไป9คะเเนน

รถนัทโตะ ก็เเต่งพอตัว เเต่ผมไม่ได้รับ up date เลยไม่สามารถให้คะเเนนได้

เเละมีอีกหลายคัน ที่โดดเด่น

B12 คลับนี้ เต็ม เกือบทุกคัน ยกเว้นปู่เบิ้มไม่เต็ม เพราะตัวเล็กนั่งไม่เต็มเบาะซะที

NA สุดๆ +สวย ครบ รถโต้งครับ ให้ 10 คะเเนน

Turbo เต็มๆ สวยครบ ยกเว้นคอนโซลนะมันเเหว่ง เเอบเห็น รถนัท ล้อสี รุ้ง
    (ไม่รู้มันเปลี่ยนสีไรมั่งจำไม่ได้)ให้ 9คะเเนน เพราะคนขับดูด บุหรี่สีเขียว เวลาขอมาดูด เเล้วเเสบคอ

Turbo เต็มๆ ของเทพทั้งคัน รถพี่โอ คันนี้ 10 คะเเนน

Turbo เต็มๆ เเดกน้ำมันสุดๆ ของครบ เเละเผื่อแผ่พี่น้องมายาวนาน หมออาร์ตเจี๊ยวเล็ก 10คะเเนน

เเละอีกหลายคันที่สวย เเต่4คันนี้เด่นจิงๆ

B13

SR20Detรถพี่ติ่ง ครบๆสวยๆ ของเเต่งไม่ธรรมดา เห็นเเค่ยางขอบประตูก็ เทพเเล้วจัดไป 10คะเเนน

SR20De ประธานคนเก่า ของครบ เเต่สีไม่ขัดเอาตังค์ไปเที่ยวหมด เอาไป9คะเเนน อ้อล้อโดนผมฉี่รดไปทีนึง -1คะเเนน

รถวิน จำไม่ได้ว่าเครื่องอะไร รถสีขาว เบาะเเดง นี่ก็สวยไม่ได้ up date ขอไม่ลงคะเเนน

คันอื่นๆ เเหล่มก็มีเเต่ผมเองก็จำไม่หมด

B14 รุ่นยอดฮิต ครองเมือง ใช้กันตั้งเเต่ ประธาน ยังเด็กรูดซิบ

รถประธาน โดดเด่นด้วยหน้า Toyota Corona หายาก หางหลังตากผ้า เครื่องหลวมเอาไป 9พอ

รถตาเด่น สวยสุดในรุ่น ไม่มีรูฟ เครื่องยังไม่เเรง เเต่ รถเนี๊ยบที่สุดผมให้ 10

รถ นุ ผมชอบเพราะเป็นรุ่น3ที่เอามาทำเเล้วสวย มีการเล่น ช่องลมที่เเก้ม สีล้อตัดกับสีรถดูโดดเด่น 9ไป

รถ ลีฟ ไม่ต้องบรรยาย ครบเเละเนี๊ยบ ของก็เทพ เคยเห็นกันรึเป่าพี่น้อง 10คะเเนน จัดไป

รถโอ เป็นคันเดียวที่ผมรุ้สึกว่ามันคือB14 เเท้ของไทย ไม่ ลูซิโม่ กะเค้า นี่เเหละทำB14ให้เป็นB14
    ของเเท้ เเต่ท้ายรถรกหน่อย 9ไป

รถพี่เอ็มเจี๊ยวเล็ก น้องพี่อาร์ตเจี๊ยวเล็ก SR20de Utechเเค่เครื่องก็เทพสัดๆ ล้อกล้วย กระจังหน้าnismo
    ปัดหลังเเท้ ยุ่นเเท้ๆคันนี้ ให้ 10เพราะรุ้จักประหยัดติดเเก๊สกะใส่ล้อเทพที่คนหน้าตาดีเค้าใส่กัน อิอิ

รถนุ๊ก นี่ไม่ธรรมดา เป็นหน้าเป็นตาของ ST โดยเเท้ เป็นนักเเข่ง เรื่องเเรงยกให้เค้าเลย 10ไป
    วิทยุวางดีๆหน่อยเด๋วเเฟนเหยียบพังหมด

เเละอีกหลายคันที่สวยโดนใจผม เเต่มันเยอะจิงๆไอ้รุ่นนี้ บรรยายไม่หมด

N16 รุ่นนี้ มีน้อยในคลับของเเต่งหายาก มากกกกกก อยู่อย่างเหงาๆกันไป

รถน้องภัค สีขาวโดดเด่น มีรูฟ หน้าปลาโลมา ล้อเขียว เด่น เนี๊ยบทั้งคัน 10คะเเนนเเบบไม่คิด

รถยุ้ย สีเเดงสดฝาโปรงดำล้อnismo ทำออกมาได้สวย สวยกว่าคนขับซะอีกผมให้ 10อีกคันนึง

รถพี่เเบงค์ อะมีร่าสีบรอน ล้อnismo ไฟหน้าดำๆ ผมให้ 9เพราะอายุเยอะเเล้ว

รถผมเอง ไม่บรรยาย ผมให้8 เพราะสีถลอก โช๊คไม่นิ่ม ช่วงล่างดัง เเดกน้ำมัน

อีกหลายๆคันต้องขอโทษด้วย เพราะผมไม่ค่อยได้เห็นนะครับ จากneo-club ผมไม่เอาเข้ามารวมนะ
    ผมเน้นที่เข้ามา ST เป็นหลักเเละเคยเข้าร่วมกิจกรรมกับST

R11 จำไม่ผิดน่าจะเหลือ2คัน

ไอ้โป๊ป กูให้มึง10 เพราะทะเบียนมึง งอ กู ชอบ

น้องบาส คันนี้ ให้8 สะภาพเดียวกะรถผม

ปล.บางที รถสวยๆที่ทำมาเยอะเเยะ กลับไม่ได้รับการโหวต อาจเป็นเพราะเค้าไม่ค่อยโผล่มาให้เห็น
    บางท่านเป็นสมาชิกเก่าตั้งเเต่ก่อตั้งSTด้วยซ้ำผมอยากให้การโหวตมาจาก การตกเเต่งรถ
    เราวัดที่ ตัวรถ ครับ ไม่ได้วัดที่ตัวบุคคล คุณเคยสนใจรถรุ่นอื่นที่เป็นพี่น้องเราบ้างรึเปล่า

ผมเป็นกลาง ไม่ขอโหวต เเละไม่ขอรับโหวต ครับ

NUM RE, BumpBy, SuperTI และ คนอื่นๆ 3 คน ถูกใจสิ่งนี้
  10. bee15

bee15 New Member Member

309
    57
    0
    ตามนั้นเลยคับ:sad::sad:

OaTT_B14, NUM RE และ SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
  11. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0

ไอ้นี่ หลอกให้กรู่อ่านตั้งแต่ ต้นๆ สรุป ไม่โหวต เอิ๊ก ๆๆๆๆๆ :D:D:D:D

12. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ตอบยาวได้ใจ หนอนน้อย นี่ :D:D:D

OaTT_B14 ถูกใจสิ่งนี้
  13. M_B14

M_B14 New Member Member

196
    78
    0
    ตาก้องแอบมาดูพี่ฉิ้งฉ่องตอนไหนฟะ :mad::mad::mad:

OaTT_B14, SR-FA-DAM, NUM RE และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  14. carmodifly

carmodifly New Member Member

176
    35
    0
    อืมๆ..............น่าจะเป็นเช่นนั้นนะครับ............ว่าแต่รถผมเป็นไงบ้างอะครับ..........

OaTT_B14 และ NUM RE ถูกใจสิ่งนี้
  15. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    1. พี่หนุ่ม ไฟฟ้า
    2..ตาเดย์
    3. ก้อง หนอนน้อย

สู้ๆ...:D:D:D

16. NJU

NJU New Member Member

294
    130
    0
    1.คูณเด่น b14
    2.คุณนัท b12
    3.คุณก้อง n16

OaTT_B14 และ NUM RE ถูกใจสิ่งนี้
  17. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    ผลโหวต ล่าสุดคร้าบบบบ :D:D:D:D

1. ท่านประทาน หนุ่ม ----> 10 คะแนน
    2. โอ บี.12 ---------------> 7 คะแนน
    3. ก้อง ---------------------> 6 คะแนน
    4. โอ บี.14 ----------------> 5 คะแนน
    4. นัท บี.12 ---------------> 5 คะแนน
    5. ท่านรอง เด่น -----------> 3 คะแนน
    6. เอ็ม ---------------------> 2 คะแนน
    6. พี่เบิ้ม --------------------> 2 คะแนน
    6. นุ -------------------------> 2 คะแนน
    6. โป๊ป ----------------------> 2 คะแนน
    6. ท่านที่ปรึกษาเดย์ --------> 2 คะแนน
    7. อาร์ต --------------------> 1 คะแนน
    7. โอ๊ต ----------------------> 1 คะแนน

โหวตกันต่อไปครับสำหรับท่านใด ไปไม่ได้จะถือว่าอันดับต่อไป ได้ไปแทนโดย

อัตโนมัติ นะครับ อิ......อิ :D:D:D:D

*** สรุป วันพรุ่งนี้แล้วนะครับ *****

18. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    หนุ่มไฟฟ้า

เดย์

โอ12

BumpBy และ ImpulseNaiO_HTT ถูกใจสิ่งนี้
  19. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ตามความคิดผมนะ ผมคิดเห็นตามหนอนน้อย

แต่ไม่ได้หมดทุกอย่าง แต่ก็คล้ายคลึงกัน...

เพราะรถที่ได้รับการโหวต ส่วนใหญ่ในความคิดของคนที่โหวต

จะต้องมาจากการเห็นรถ หรือ รถคันนี้ เป็นที่น่าจดจำ เพราะว่าสวย

แต่ในทางตรงข้าม รถคันที่ว่าสวย เต็ม ถึงแม้จะดีขนาดไหน

แต่ถ้าไม่เคยมามิตติ้ง ... ไม่เคยมาให้พี่น้องเห็นหน้า ...

แล้วพี่น้องจะคิดถึงกันมั้ย...

สำหรับสมาชิกเก่า ผมมั่นใจนะ ว่าผมรู้จักทุกคน...

ส่วนสมาชิกกลางเก่า กลางใหม่ รู้จักมั่ง ไม่รู้จักมั่ง...

ก็เป็นเพราะสาเหตุนี้แหละ คือไม่มามิตติ้งกัน...

เพราะถ้าไม่มามิตติ้งกัน แล้วจะเจอ จะเห็นรถ จากไหนเหรอออ...

จริงมั้ยครับ...

แล้วซึ่งการโหวต ... เป็นเสียงประชาธิปไตย ...

เป็นความคิดของปัจเจกบุคคล ... ก้าวล้ำกันไม่ได้ ...

ผลออกมาเป็นอย่างไร ... ต้องยอมรับ ...

ผมเชื่อว่า บางคน อาจจะรู้สึกคล้อยตาม หรืออาจจะเห็นสมควร

หรือ อาจจะเป็นเพราะบุคคล ซึ่งก็นานาความคิด

เพราะที่แห่งนี้ เป็นบอร์ดสาธารณะ ต่างคนต่างแสดงความคิดเห็น...

ส่วนผม ผมไม่ได้เอาตัวบุคคลมาเป็นตัวบ่งชี้ แต่ผมทำเพราะผมเห็น...

เห็นจากไหนเหรอ ... จากกิจกรรมของทางคลับไง ...

ใครจะบอกก็ได้ว่าเป็นสมาชิกคลับ .. แต่ถ้าไม่เข้าร่วม แล้วจะมีความหมายอะไร..

:D :D :D

สุดท้าย ผมขอโหวต

พี่โอ B12 บอกได้คำเดียวว่า ยุ่น โดนใจ
    หนอนน้อย N16 เพราะ SR20VE
    นุ B14 เป็นตัวปี 2000 ที่คงความเป็นรุ่น และสร้างสรรค์

ปล. ความคิดเห็นดังกล่าวด้านบน ผมไม่ได้ต้องการจะตำหนิท่านใด
    เป็นการส่วนตัวทั้งนั้น เพียงแต่ผมแสดงความคิดเห็นเท่านั้น...
    แต่มันคือความเป็นจริงที่ต้องเข้าใจ...และต้องยอมรับมัน...

20. roj_1234

roj_1234 New Member Member

232
    89
    0
    1. ท่านประทานหนุ่ม
    2. พี่เด่น
    3. นาย M

OaTT_B14 และ BumpBy ถูกใจสิ่งนี้
  21. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    เล่นซะเครียดเลย อ่านของสองคนนี้ปาไปเกือบครึ่ง ชม อิอิ แอบอ่านในที่ทำงาน :eek: :D

22. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    ผลโหวต ล่าสุดคร้าบบบบ

1. ท่านประทาน หนุ่ม ----> 12 คะแนน
    2. โอ บี.12 ---------------> 9 คะแนน
    3. ก้อง ---------------------> 7 คะแนน
    4. โอ บี.14 ----------------> 5 คะแนน
    4. นัท บี.12 ---------------> 5 คะแนน
    5. ท่านรอง เด่น -----------> 4 คะแนน
    6. เอ็ม ---------------------> 3 คะแนน
    6. นุ -------------------------> 3 คะแนน
    6. ท่านที่ปรึกษาเดย์ --------> 3 คะแนน
    6. พี่เบิ้ม --------------------> 2 คะแนน
    6. โป๊ป ----------------------> 2 คะแนน
    7. อาร์ต --------------------> 1 คะแนน
    7. โอ๊ต ----------------------> 1 คะแนน

อัตโนมัติ นะครับ อิ......อิ

*** สรุป วันนี้แล้วนะครับ *****

23. actky

actky New Member Member

463
    433
    0
    พี่หนุ่มประธาน ,พี่เด่น ,โอ บี14 คร๊าบบบ :D:D:D

OaTT_B14 และ SuperTI ถูกใจสิ่งนี้
  24. gora

gora New Member Member

359
    92
    0
    ขอบคุณ สำหรับ ความคิดเห็น นะโอ

ผมไม่ได้ มีอคติ กับโอ หรือใครๆ

เเต่ ผมไม่ชอบการโหวต เเบบ นี้

สิทธิส่วนตัว ที่ไม่พอใจ เพราะลองคิดดีๆ

การโหวตเเบบนี้ มันก็ หน้าเดิมๆ ไม่ได้ เห็น ของดี ของ จิงกันซะที

จิงม๊ะ

SR-FA-DAM และ wenkel ถูกใจสิ่งนี้
  25. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    เวง เพิ่งเห็น สรุปว่า ด่าหรือ ชม หรือประชดกันค๊าบบบบ ตรูนจัง เด๋วป๊ะ ตีตายเลย:D

BumpBy ถูกใจสิ่งนี้
  26. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    รถ เดิม โหวต รถ เจ้า ลิฟ

รถ แรง ขอ โหวต โอ หรือ หมอ อาร์ต

รถ หล่อ ให้ โกร่า ไป คร๊าบ

NUM RE และ BumpBy ถูกใจสิ่งนี้
  27. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    ผลโหวต ล่าสุดคร้าบบบบ

1. ท่านประทาน หนุ่ม ----> 13 คะแนน
    2. โอ บี.12 ---------------> 10 คะแนน
    3. ก้อง ---------------------> 8 คะแนน
    4. โอ บี.14 ----------------> 6 คะแนน
    5. ท่านรอง เด่น -----------> 5 คะแนน
    6. เอ็ม ---------------------> 3 คะแนน
    6. นุ -------------------------> 3 คะแนน
    6. ท่านที่ปรึกษาเดย์ --------> 3 คะแนน
    7. ลิฟ ----------------------> 1 คะแนน

อัตโนมัติ นะครับ อิ......อิ

*** สรุป วันนี้แล้วนะครับ *****

28. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ช่วง กระแส ย้อน ยุค มา แรง

หรือ ว่า เรา หัน ไป เล่น ตัว เด็ด ๆ

แหล่ม ๆ แสบๆ คัน ๆ เลย ดี ไหม

29. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ดี คนมาอ่าน จะได้ตกใจไปเลย

30. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    เข้าใจ แล้วก็คิดเห็นตามนี้ เหมือนกันค้าบ...

ก็คงต้องมีวิธีแก้ไขปัญหากันต่อปายยย...

ทางแก้อย่างนึง ก็เรื่องมิตติ้งเนี่ยล่ะครับ

ทั้งเชิญ ทั้งชวน บางคัน ก็ยังไม่อยากจะมา

ไม่รู้ว่าไม่ว่าง หรือทำอะไรอยู่

หรือการทำกิจกรรมต่างๆ ของคลับ ก็ไม่มา

มันก็เลยทำให้หลายท่านไม่รู้จัก...

:) :) :)

NUM RE ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้