เครื่องเดิมคาบู ใช้น้ำมันเครื่องเกรดอะไรดีครับ...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย ธีระ หัตถะสงวน, 8 ธันวาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    เครื่องเดิมคาบู ใช้น้ำมันเครื่องเกรดอะไรดีครับ เกียร์ธรรมดาครัชสาย..ใช้น้ำมันเกียร์เบอร์ไรดีครับ..วานผู้รู้ตอบหน่อยครับ...

1. น้ำมันเครื่องอะไรก็ได้ที่เบอร์ 20W50 (ไม่อยากให้ใช้ใสกว่านี้ กลัวว่าจะกินน้ำมันเครื่อง) น้ำมันเกียร์ เบอร์ที่ลงท้ายด้วย 90 เช่น 75W90 หรือ 85W90

2. After Sleep

After Sleep Guest

0
    0
    0
    ca18 twin coil ใช่ไหมครับ ผมเจอเพื่อนละ สภาพยังวิ้งอยู่เลย

3. Hambalee Sk

Hambalee Sk Guest

0
    0
    0
    ตัวนี้เลยใช้ไหมคับ

4. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    Spec Nissan ระบุค่าความหนืดของเครื่องตัวนี้ที่ 20W50 ครับ แต่ถ้าหาไม่ได้อนุโลมให้น้ำมันใสที่ความร้อนสูง ลงมาที่ 10pts. ความหนืดอยู่ที่ W40 ครับ. ถ้าหนืดน้อยกว่านี้พวกW30. ไม่แนะนำนะครับผม ส่วนน้ำมันเกียร์ ใช้เบอร์ท้ายที่เป็น 85 หรือ 90 ก็ได้ครับ อ้อ... ไม่จำเป็นต้องใช้ตัวที่ใช้กับ LSD นะครับ. แพงเกินความต้องการครับ

5. ท่านใดมีแวริ่งระบบแว๊คกั่มบ้างมั้ยครับ....ของผมรู้สึกว่าระบบท่อแว๊คกั่มมันมั่วๆอยู่

6. แบบนี้ชัดเจนนะคับไม่แพงด้วยโมบิล1ราคา630บาทของเค้าดีจิงผมใช้อยุ่

7. ใช้ดีกว่าปตท.คับโมบิลเห็นถึงความแตกต่างใช้ได้ทั้งlpg/ngv

ของผมใช ้sunoco 5w40 เหยียบลื่นเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้