ตามนั้นครับ!!!...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ปถวี ป่าป๋า ลูกสอง, 29 มิถุนายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ตามนั้นครับ!!! กลิ่นแก๊สแรงมากจากห้องเครื่องและปลายท่อจะไล่จากจุดไหนครับอาการที่มาหลักๆของกลิ่นจะได้จุดไฟหาดูครับ #สาระครับแค่แอบโจ๊ก

1. ส่วนมากจะรั่วแถวสายส่งแถวๆถังน้ำมันนะ..ลองมุดเข้าไปแล้วจุดไฟแชคส่องดู..ผมเช็คประจำ..ลองดู...ระวังหน่อย..เด้อ..อิอิ

2. ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องครับมาเก็ยความรู้ด้วยคน แต่กินโลกี่ตัง อ่ะครับ ถ้าปรับกินเยอะกลิ่นก็ออกปลายได้นะ แต่ก็ขึ้นยุกะเครื่องเราด้วยยัง1600ยุหรือเปล่าอาจเหลือยุสัก1420ก็ได้ อิอิ หลวม

3. ของผมตกไปประมาน1.40-2.0บาทครับ

4. คาบูหรือฉีด

5. น่าคิดนะพี่วุฒิ แต่อยากเช็ครายละเอียดเบื้องต้นก่อนครับ

6. คาบูครับ

7. ของผมตอนนี้ จูนพอดีๆ ที่เครื่องต้องการเลย กินอยู่ 2บาท กลิ่นแก๊สหึ่งเลย วาล์วยันรั่ว เมื่อคืนลงจากพิดโลกถึงกรุงเทพ 3ชั่วโมง วิ่ง 140-150 หมดแก๊สไป 700บาท

8. ครับเท่าๆๆกันก็มีกลิ่นบางเป็นธรรมดาครับเอาฟองเช็คเลยครับข้อต่อต่างๆๆ k kor'

9. ง่ายๆ ครับน้ำและฟองน้ำชุบน้ำไปแตะดูที่หม้อต้ม สตารท์รถดู เอาฟองชุบน้ำไปแตะๆดู ตามส่วนที่เป็นท่อแก็ส มุดดูใต้ท้องรถ

10. รั่วก็แก้ไข ไม่รั่วก็จะได้หายข้องใจ

11. อาการกลิ่น อาจมาจากปลายท่อ ถ้ารถกินแก๊สมากเกินอย่างรถผมตอนนี้ สาเหตุมาจากวาล์วยัน หรือ รั่ว ตั้งวาล์วไปรอบนึง หาย แต่เป็นอีก บ่าวาล์วคงทรุดแล้ว ถ้าเช็ครั่วไม่เจอ ก็เป็นที่วาล์วอะครับ (กลิ่นแรงมากไหม เครื่องสดุดป่าว จูนบางลงให้กลิ่นหาย แต่รถวิ่งไม่ได้เลย)

12. แล้วถ้าอาการนี้สามารถเป็นไปได้ไหมว่ากรองอากาศหลวม (กรองแห้ง) น่ะครับ

13. ใช่ครับคุณตั้ม เป็นอิกหนึ่งทางเลือกครับพี่แอ้

14. อันดับแรก เช็ครั่วก่อน กรองอากาศหลวมยังไงอะพี่กอ มิกซ์ย้ายหรือ ครอบปากคาร์บูคับ

15. ตอนนี้ผมครึ่งทางกัน วิ่งพอได้120 กลิ่นลดลงพอได้

16. ตัวกรองแห้งเรยครับปลายท่ออากาศที่เราใส่กรอง apex กันน่ะครับ

17. ของผมตัวมิกซ์ต่อเข้าท่ออากาศเรยครับ คือทำท่ออากาศพร้อมมิกในตัวครับ

18. สตาร์ทรถ เปิดฝาโปง ตามหากลิ่น เลยครับ กลิ่งแรงตรงไหนเช็คตรงนั้น

19. ส่วนปลายท่อ ของผมกลิ่นก็ออก

20. โอเครครับ ไว้เดี๋ยวจะมาบอกความเฟื่อนไหวครัช

21. ลองเช็คด้วยตนเองก่อนนะครับ แต่ถ้าเข้าอู่เขาจะมีตัวเช็ค เอาปลายจ่อตรงไหนแก๊สรั่วมันก็จะร้องบอก

22. แก๊สระบบดูดน่ะครับ

23. มันเป็นเครื่องตรวจเเก๊สรั่ว พี่กอ เค้าจะเอาไปจ่อๆ ตามจุดต่างๆ ถ้าแก๊สรั่วเครื่องจะร้อง เช็ควิธีนี้ชัวร์

24. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ลองเผาดูกอ

25. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ฟิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้