รบกวนสอบถามครับ ผมเพิ่งได้ nv wingroad ปี 2002 มือสองมา ติดแก๊ส LPG มาแล้ว เอาได้ 2...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Ccm Chadchai, 2 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ccm Chadchai

Ccm Chadchai Guest

0
    0
    0
    รบกวนสอบถามครับ ผมเพิ่งได้ nv wingroad ปี 2002 มือสองมา ติดแก๊ส LPG มาแล้ว เอาได้ 2 วันฝาปิดวาล์วแตกบริเวณที่วงกลมไว้(รูปแทนนะครับ) วันแรกขับก็ปกติ ไม่ได้ขับเร็วอะไร วันที่สอง ยังไม่ได้ขับ แค่สตาสเครื่องเปิดฝากระโปรงจะหาดูระดับของเหลวต่างๆได้สัก 5 นาที มีเสียงปุ๊ ผมเลยรีบดับเครื่อง มาดูอีกทีเห็นตรงฝาร้าวสัก 5 ซม.มีน้ำมันเครื่องเยิ้มมานิดนึง อยากถามเพื่อนๆว่า มันมีสาเหตุจากอะไรได้บ้าง แล้วซ่อมแพงไหม จะมีปัญหาอะไรตามมาอีกไหม (ตอนนี้ผมติดต่อเจ้าของ เค้าบอกจะรับผิดชอบตรงนี้ให้) ตอนนี้อู่เขามาลากไปซ่อมแล้วครับ

2. Ccm Chadchai

0
    0
    0
  3. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ไม่น่าแตกร้าวได้ง่ายขนาดนั้นนะ

4. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ราคาก็แล้วแต่ใครถอดขายคับ 500-1500

5. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    ซีเมนต์เอาอยู่

6. Ccm Chadchai

0
    0
    0
    Apichat Uttrapun ถ้ามันแตกเพราะเสื่อมสภาพ เปลี่ยนใหม่ก็โอเค ผมกังวลว่ามันมีปัญหาอื่น พวกฝาสูบ หรืออย่างอื่นด้วยไหม คือเป็นรถคันแรกเลยครับ ผมก็ไม่มีความรุ้เรื่องรถเลย ได้แต่หาข้อมูลในเน็ตแค่นี้ครับ ราคา 500-1500 คือของมือสองหรอครับ ถ้าของแท้ ศูนย์ แพงไหมครับ

7. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    มือสองคับ ของใหม่ไม่แน่ใจว่ายังมีอยู่รึป่าว

8. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    มีครับ แต่

9. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    มาลองดูและกันของเครื่อง คาร์บู

10. Ccm Chadchai

0
    0
    0
    ล่าสุดโทรถามช่างบอกว่าเปลี่ยนให้แล้วครับ ถ้าเชื่อมกลัวเอาไม่อยู่ เห็นว่าจะเทสอีกทีพรุ่งนี้จะขับมาส่งให้ครับ ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้