พี่ๆครับ อยากสอบถามว่า ถ้าหากจะต่อแอมป์เองนี่ ยุ่งยากมั้ยครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nattakit Santupam, 3 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆครับ อยากสอบถามว่า ถ้าหากจะต่อแอมป์เองนี่ ยุ่งยากมั้ยครับ แล้วต้องใช้อะไรเพิ่มมั้ยครับ เคยต่อพวกเกจ์เองอยู่อะครับ เลยคิดว่าถ้าไม่ยุ่งยากมากก็น่าจะลองต่อเองอะครับ

1. แอม คลาสรัยครับบ เครื่องเล่นเดิมหรือเปลี่ยนครับบ ทำเ องได้แต่ต้องมีความรุ้พอสมควรครับ

2. รุ่นนี้อะคับ ไม่ทราบว่าคลาสไหนอะคับ

3. ไม่ยากหรอกครับ แต่ต้องเข้าใจหลักการทำงานของมันนิดนึงครับ

4. ก็คือ ตามที่ผมคิดก็คือ ต่อไฟ จากแบตมา และก็อินพุตจากเครื่องเล่นมา และเอาท์ไปลำโพงหรือปรี แค่นี้ใช่ปะคับ ต้องมีไรอีกมั้ยคับ และจากแบตมา มีอะไรคั่นมั้ยคับ

5. Atom Narak

Atom Narak Guest

0
    0
    0
    จากแบตก่อนเข้าแอมป์ ของผมมี ฟิวซ์ แล้วก็ คาปา ครับ

จากซีดีหรือเครื่องเล่นต่อเข้าปรี จากปรีเข้าแอมป์จากแอมเข้าลำโพงครับ ต่อเข้าลำโพงตรวจดูให้ดีว่า+ -ถูกไหม. ส่วนไฟเข้าแอมป์ก็ต่อตาม+-ให้ถูกครับและจะมีช่องรีโมทไว้ต่อพ่วงเข้ากับปรีและเครื่องเล่นเพื่อให้เปิดปิดได้พร้อมกัน โดยกดปิดเปิดที่เครื่องเล่นที่เดียว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้