เครื่องsr20ตั้งรอบยังไงคับ พอดีถอดเขาไอดีออกแล้วพอประกอบเสร็จ...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย ดิ๊น ศิพงษ์, 20 ธันวาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    เครื่องsr20ตั้งรอบยังไงคับ พอดีถอดเขาไอดีออกแล้วพอประกอบเสร็จ สตาร์ทรอบเครื่องขึ้นไป2000รอบ ไม่รู้ตั้งตรงไหน รบกวนแนะนำด้วยคับ

1. ไอดีคว่ำไอดีหงาย

2. อยู่ตรงปั้มเพาเวอร์

3. Aterag Boss

Aterag Boss Guest

0
    0
    0
    เหมือนผมเลยคับ. ตั้งตรงใหนคับ

4. ตั้งที่ตัวอะไรคับ

5. เป็นน็อตหัวสี่แฉกไกลๆปั้มเพาเวอร์

6. Goo Eang Tru

Goo Eang Tru Guest

0
    0
    0
    ปิดหรือเปิดแอร์ตั้งครับ?

7. ตั้งแล้วรอบไม่ลงคับ

8. ตอนถอดมาล้างไม่รู้มีจัวอะไรหายไปรึป่าว

9. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    ตัวชดเชยรอบเดินเบาของ SR (ACC valve) จะทำงานตลอดเวลากับload ที่แปรเปลี่ยนไปและอุณหภูมิของเครื่องยนต์เป็นหลักครับ เพราะฉนั้นการปรับตั้งรอบเดินเบาที่หัว screw ปรับตั้งด้วยมือ จะต้องทำตอนที่เครื่องยนต์มีอุณหภูมิทำงานแล้ว (80-90องศา) ให้ดึง plug (ที่มีสายไฟ 2 เส้น) ที่ตัว ACC valve ออก แล้วหมุนปรับตัว screw ปรับตั้งจนรอบเดินเบา อยู่ที่ 750rpm สำหรับรถเกียร์ธรรมดา. และ 850rpm. สำหรับรถเกียร์auto ครับ เมื่อปรับรอบได้ตามที่อยากได้แล้ว ค่อยเสียบ plug นั้นกลับเข้าไปที่ตัว ACC valve นะครับผม ACC Value ก็จะเริ่มควบคุมรอบเดินเบาตาม load ต่างๆตามที่กล่องจะสั่งการต่อไปครับ

10. Sukitt Passakul

Sukitt Passakul Guest

0
    0
    0
    ตั้งรอบที่ต้องการแล้วเบิ้ลเครื่องสักนิด ดูว่ามันกลับมาตรวไหมก่อนใส่ปลั๊กกลับไปครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้