ขอถามหน่อยครับว่า nv มีคนใส่ท่อสูตรเม้งซังไหมครับ แล้วnvใส่ท่อสูตรเม้งซังได้ไหมครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย มาลินี จันสี, 8 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอถามหน่อยครับว่า nv มีคนใส่ท่อสูตรเม้งซังไหมครับ แล้วnvใส่ท่อสูตรเม้งซังได้ไหมครับ เครื่องเบนซินเกียร์ธรรมดา

1. เปิดประเด็นได้ดีมากครับ ผู้รู้จริงๆตอบหน่อย..ครัช

2. ประเด็นคือ ร้าน เม้งซัง เค้าจะรับทำรึป่าว แค่นั้นแหละคับ ที่รถกระบะเค้าชอบติดกระจกหลัง สติกเกอ ตลาดนัดมีขายคับ

3. อ่อ คือว่าอยากได้ท่ออ่ะครับ

4. ใส่ได้ครับ ถ้าร้านเค้าทำของรุ่นเรานะ

5. ผมชอบ "ท่อเดิมทนจัง จ่าไม่จับด้วย" อิอิ

6. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    ลองดูเว๊ปท่อซิ่งอ่ะครับ

7. เห็นขับเข้าไปก็ทำทุกคัน นะครับ ใช่เม้งเฮดเดอร์เทอร์โบ แม่กลองรึป่าว

8. ท่อเดิม เซ็งจัง อิอิ

9. Bang Marn

Bang Marn Guest

0
    0
    0
    ผมใส่ ท่อสูตร แม้งดัง!! ครับ^_^

10. มีไฟออกด้วย

11. Bang Marn

0
    0
    0
    ภาพตัดต่อ ครับ อิอิ

12. kkt ช่วยท่านได้ อิอิ

13. Bang Marn

0
    0
    0
    แต่น้ำมันช่วยท่านไม่ได้นะครับ

14. อันนี้แล้วแต่กำลังทรัพเลยคับ 555

15. Bang Marn

0
    0
    0
    ไม่ไหวครับ เดือนนึง ค่าน้ำมัน 2 คัน หมื่นกว่า แล้วครับ

16. สบายยยยยยยยย

17. Bang Marn

0
    0
    0
    555 เบา สบาย

18. เดินตัวปลิวววววววว5555

19. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    อยากทราบท่อสูตรเนี่ยคือตั่งแต่ เฮดเลยใช่มั้ย แล้วแตกต่างจากเฮดทั่วไปยังไง ในความคิดผมนะคับต่อให้สูตรไหนที่ว่าดี แต่กำลังรถไม่ได้เพิ่ม(ความจุกระบอกสูบ)มันก็วิ่งได้เท่ากำลังมัน มันจะวิ่งเกินกำลังมันได้หรอ ผมใส่เฮดยังโดนรถเดิมๆสวนเลย 555

20. ผมใส่ท่อสูตรร้าน 4-2-1 เครื่อง sr20 de ยังวิ่งได้แค่100เดียวเองครับ ใจไม่ถึงครับ เกินร้อยกล่องตบเอ้ยตัดครับ

21. Beer Bangbon

Beer Bangbon Guest

0
    0
    0
    อิอิ เหรอครับป๋าอ็อด อิอิ

22. สำหรับคนที่ต้องการผู้รู้จริงๆมาตอบ ผมไม่ได้รู้จริง นะครับ แต่บอกได้แค่ว่า เครื่องยนต์แต่ละเครื่องไม่เหมือนกัน ถ้าจะเอาสูตรจริงๆ พี่ต้องคำนวนตั้งแต่ 1.อัตราการไหลของอากาศ+ความยาว+ความโตท่อจากกรองอากาศถึงวาล์วไอดี 2.ความจุกระบอกสูบ 3.การจัดเรียงไอเสียออก+ขนาดท่อ+ความยาวตั้งแต่ วาล์วไอเสียถึงปลายท่อ ไอเสียออกเร็วช่วยเพิ่มแรงดูดไอดีเข้าห้องเผาไหม้ 9ล9 อีกมากมายเรื่องท่อ เอาง่ายๆแค่ว่ารถเรารถบ้านๆ ทำขำๆพอ "ทำตามใจเรา+หาข้อมูลตามสเปกเครื่องนิดนึง" พอครับ รถผม เครื่อง 1500 คาร์บู ใส่เฮดเดอร์ ของ nitto ท่อ 1.7" พักกลางตรง ปลายตรง มันก็ไม่ต่างกับเดิมๆ มากมาย แค่ รอบมาเร็วกว่าเดิมหน่อย ความเร็วปลายเพิ่มไม่ถึง 20 km/h ลองหาข้อมูลดูครับ internet มีมากมาย

23. ได้เท่านี้ แก๊สเพียวๆ

จ๊าบ เฟี้ยว เยี่ยวราด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้