เมื่อความซวยมาเยือน...ท่อขาด....ซ่อมได้ปะครับ...กี่บาทครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย โสด โดดเดี่ยว เดียวดาย ไร้คู่, 9 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    เมื่อความซวยมาเยือน...ท่อขาด....ซ่อมได้ปะครับ...กี่บาทครับ

1. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    200-400 ไม่น่าเกินนี้ แต่ถ้าผุเยอะแนะนำเปลี่ยนยกเส้นเลย

2. เดินใหม่ทั้งเส้น เหล็ก ไม่เกิน 2000ครับ

3. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
  4. Donsan Lucino

Donsan Lucino Guest

0
    0
    0
    4000-4500 ท่อเลส ใช้ยาวๆเลยครับ

5. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    ถามผู้มีประสบการณ์ตรง ^_^ Pannita Chalermrat

6. อิอิ มีเพื่อนแล้ว เปลี่ยนใหม่ 1800 จ้า

7. ยังนะ ของครูพลอยพักปลายหลุดหายเลยนิ ^^

8. Dew Romkloa

0
    0
    0
    อันนี้หม้อพักยังอยู่ ตัดใส่ท่อใหม่ตรงที่ผุ ไม่กี่ร้อย :)

9. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ของพลอยนะหายเลย ของเขายังอยู่

10. Eric Eclar

Eric Eclar Guest

0
    0
    0
    ช่างท่อข้างๆบ้านผม เค้าว่าวิ่งแก๊ส เหล็กธรรมดาก้อพอ ไม่ผุ เพราะกากน้ำมันเป็นสาเหตุทำให้ท่อผุ

11. อันโลหะธรรมดา เมื่อโดนความร้อนแผดเผา ไม่ว่าแก๊สหรือน้ำมันยังไงมันก็ผุครับ ย่อมเสื่อมสภาพไปตามกาลเวลา

12. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ขนาดกองไว้เฉยยะงผุเลยคับ

13. Dew Romkloa

0
    0
    0
    รถเขียวแถวๆนี้ใช้แก๊สอย่างเดียว ท่อพักยังหายไปทั้งลูก ^_^

14. เหล็กชุบกัลวาไนซ์ที่ติดมาจากโรงงานที่ว่าทนนักทนหนา เห็นมันยังผุ สำหรับผมนะสั่งช่างเดินท่อด้วยเหล็กดำธรรมดา ๆ นี่แหละครับ ทำเส้นนึงใช้กันเกิน 5 ปี ผมว่าคุ้มนะ

15. ผมแกส..4ปีเพิ่งเจอครับ

16. เพิ่งใช้แก๊สแค่ 2 ปีเองน่ะ แต่ว่ารถอายุตั้งเยอะแล้ว มันก็ผุบ้างไรบ้าง

ธรรมดาครับซื้อท่อมาเมตร1เหลือไว้ต่อใหม่ ค่าทำไม่น่าถึง200

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้