สวัสดีครับ พอดีผมเพิ่งได้ nv มา เพิ่งเคยเล่นรุ่นนี้ครับ อยากทราบว่า เติมน้ำมัน แก๊ส91...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ผู้ยิ่งใหญ่ แห่งความจน, 11 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สวัสดีครับ พอดีผมเพิ่งได้ nv มา เพิ่งเคยเล่นรุ่นนี้ครับ อยากทราบว่า เติมน้ำมัน แก๊ส91 จะได้ไหมครับ เพราะเจ้าของเก่าเค้าเติม แก๊ส95 มา ไม่ไหวครับ แก๊ส95 แพงจัด (รถผมเครื่องคาร์บูครับ)

1. ได้คับ ผมก็เติมแก๊ส91เครื่องหัวฉีดด้วย แต่ค่าออกเทนมันแตกต่างอัตราเร่งรอบอาจจะดอปบ้างอะคับ

2. ติดแก๊สเลยครับ แล้วจะลืมน้ำมัน

3. ครับผม อนาคตวางแผนไว้ว่าต้องจับดมแก๊สแน่ๆล่ะครับ น้ำมันบ้านเราแพงจริงๆ

4. ผมใช้vเพาเวอร์95ของเชลล์แพงหน่อยแต่คุนภาพดีปื้ดๆเลยครับ

5. มันจะอิดกว่าเดิมเยอะไหมครับ แก๊ส 91

6. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    เติมได้สบายคับ จะรวมกันก็ได้

7. แก็ส91เครื่องจะเดินมั่ยค่อยสะดวกเหยีอบจะมั่ยค่อยพุ่งเท่าใหร่

8. เหมื่อนกิน โค้กกะแป๊บซี่ อ่ะครับ ประมาณนั้น อิอิ คิดได้555

9. ขอคำปรึกษาอีกอย่างนึงครับ เครื่องมันเริ่งดังแล้ว ถ้าโอเวอร์ฮอลใหม่ กับหาเครื่องตัวหัวฉีดมาลง แบบไหนคุ้มกว่ากันครับ

10. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ดมแก้สสบายกระเป๋าที่สุด

11. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ต้องดูสภาพเครืรองเราคับบอกยาก

12. เปลี่ยนสายน้ำมัน เล่นe20 เลยครับ ใช้อยุ่ รอบต้นไม่ค่อยรุ้สึกเท่าไหร่ แต่รอบปลายชัดเจนนน(ไม่ค่อยเดินเลย) แต่ถ้าอยากจี๊ดดด ทุกรอบการใช้งาน วีพาวเวอรแกส95ของ เชลล์ แจ่มที่สวดดดดดดดดด ^^(ขออภัย ลืมดู เครื่องคาบู คงต้องลองดูละครับ)

13. ของผมคาร์บูแรงๆ

14. มามา ยินดีต้อนรับรถคาร์บูครับ

15. ขอบคุณทุกๆท่านครับ ที่นี่อบอุ่นดีจัง ^ ^

16. คาบูเหมือนกันครับแก๊ส 91 หรือ 95 ลองมาแล้ว กะจะลอง E85 ดูบ้างเหนพี่ๆเขาบอกใช้ได้ ^^ (เครื่อง 1600 ยังไม่ได้ติดตั้ง lpg )

17. ผมก็อยากลองe20 เหมือนกันนะ (แต่กลัวพังครับ เครื่องมันยิ่งดังๆอยู่ 55)

18. ตอนนี้ตามเก็บข้อมูลอยู่ครับกลัวพังเหมือนกัน งบประมาณยิ่งน้อยๆอยู่ อิอิ

19. เหมือนกันเลยครับ 55

20. เติมแก็ส..... LPG เลยครับ ของผมกินแก็ส เพียวๆ มา 3 ปี แระ ทุกวันนี้ เครื่องยังฟิต สตาร์ทติดง่าย น้ำออกท่อทุกเช้า-ค่ำ เลย

21. ว่าแต่มีท่านใดเคยลอง e20 ไหมครับ ขอข้อมูลเป็นวิทยาทานหย่อยครับผม

22. ตอนที่เจ้าหมีอ้วนผมเป็นหัวใจคาร์บูก้อให้รับแต่แกซ๙๑มาตลอดไม่มีปัญหา พอเปลี่ยนมาทานlpgก้อปกติแต่ตอนนี้หมีอ้วนผมเปลี่ยนหัวใจมาเป็นหัวฉีดแล้วแต่เป็น๑.๕และทานlpgเหมือนเดิมเพียวๆครับสลับน้ำมันบ้าง

23. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    มีแค่คนใช้ E85

24. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ใช้ได้อยู่แต่ควรเปลี่ยนพวกสายที่ทน E85

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้