ขอความกรุณาหน่อย นะครับพี่ๆน้าๆ เครื่องสะดุด รอบเดินเบา เร่งไม่ขึ้น แก้ไม่หายสักทีคับ...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Chaiwat Jaemsai, 27 มกราคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chaiwat Jaemsai

Chaiwat Jaemsai Guest

0
    0
    0
    ขอความกรุณาหน่อย นะครับพี่ๆน้าๆ เครื่องสะดุด รอบเดินเบา เร่งไม่ขึ้น แก้ไม่หายสักทีคับ รถซื้อมาเคย ใช้แก๊สมาก่อนครับ ทีนี้กลับมาใช้ นำมัน..แล้ว มีปัญหาดังกล่าว ณตอนนี้ได้ซ่อม และ เปลี่ยนอะไหล่ทำตามที่ช่างแนะนำไป เปลี่ยนหัวฉีด ทำความสะอาดแอรโฟรปีกผีเสื้อ ไล่ระบบไฟฟ้าใหม่หมด ซ่อมมา3-4อาทิตแล้ว ยังไม่ดีขึ้นเลย.. หมดไปหลายฟัน แล้ว "_" ช่างบอกรถเคยใช้ แก๊สนานๆ แล้วเปลี่ยนมาใช้ น้ำมัน จะเป็นแบบนี้ทุกคัน ช่วยแนะนำหน่อยครับ พี่ๆ ว่าควรแก้จุด..ไหนอีกครับขอบคุณมากครับ

2. หัวฉีดไงคับลองล้างดู

3. รถผมก็เป็นครับแต่ไม่เชิงว่าสะดุด แต่มันวิ่งไม่ออกเมื่อใช้น้ำมัน แต่ถ้าใช้แก็สวิ่งลื่นเลย ผมเองก็ยังงงกับรถตัวเองครับ หรือว่ารถผมคงใช้แก๊สมานานตั้งแต่อยู่กับเจ้าของเก่า ผมก็หาสาเหตุเหมือนกันว่าอาการแบบนี้เป็นเพราะอะไร

4. Sukitt Passakul

Sukitt Passakul Guest

0
    0
    0
    ดูที่ระบบแต่ละระบบดูครับ แรงดันปั้มติ๊กเป็นไงบ้างครับ

5. แรงดันปั้มติ๊ก

6. After Sleep

After Sleep Guest

0
    0
    0
    รถผมก็มีอาการแบบนี้เลย สุดท้ายคือ ใช้น้ำมันเบนซินครับ แก๊สโซฮอล ใช้แล้วสะดุด พอลองเติมน้ำมันเบนซิลเท่านั้นหละ โฮ้วลื่นปรีดๆ รถเราน่าจะเหมากับการใช้เบนซิล เพราะ 20 ปีที่แล้วยังไม่มีแก๊สโซฮอลเทคโนโลยี เลยยังไม่รองรับ

7. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    เอิ่ม... นอกจากเรื่องpump/แรงดันเบนซินนะครับ ที่น่าสนใจคือ 1. ช่างเปลี่ยนหัวฉีดของเครื่องอะไรให้ครับ 2. การล้างทำความสะอาด airflow meter ของ เครื่อง CA20 นั้นล้างอย่างไรครับ

8. กรองเบนซิน

9. Rollita Ton

Rollita Ton Guest

0
    0
    0
    ท่อจากลิ้นปีกผีเสื้อไปหาแอร์โฟว์ของผมโดนเจาะใส่มิกเซอร์มาอากาศรั่วทำให้รถวิ่งสดุดเหยียบไม่ค่อยไปพออุดก็หายเลยอาจจะเป็นที่แอร์โฟร์อ่านแรงดูดไม่เต็มก็ได้นะครับ

10. ของผมก้อเหมือนกันครับ พอได้รอบช่วงปลายๆ จะสั่นๆ เหมือนเจ้าเข้า แต่พอผ่านไปได้ลอยตัวเลยครับ (มันต้องแก้อย่างไรดีคับ)

ติดเครื่องเหยียบคันเร่งให้สุด ให้เซนเซอร์วัดองศาปีกผีเสื้อสั่งให้ปั้มติ๊กอัดน้ำมันเชื้อเพลิง CA20DE ของผมเป็นบ่อย ถอดแบตเตอร์รี่นานๆบางทีกล่องมันลืม สู้ๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้