มูลนิธิ สยามรวมใจ(ปู่อินทร์)

การสนทนาใน 'Rescue Club Thailand' เริ่มโดย หัวหมาก 104, 14 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. E20MHG

E20MHG New Member Moderator

824
    2
    0
    เหอเหอเหอ

2. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    555555555555555555555555

3. ตั้น

ตั้น New Member Member

948
    0
    0
    666666666666+เอากะเขาหน่อย

4. INSOLENT

1,444
    3
    0
    เอากะเขาด้วยหรือ

5. E20MHG

824
    2
    0
    จะเล่นต่อ ก็จะน่าเกลียด ...

6. ตั้น

948
    0
    0
    ท่านปุ๊ก็ว่าไป..นั่น

7. Mr.siam

Mr.siam Guest

0
    0
    0
    สวัสดีปีใหม่ 2550

อวยพรปีใหม่ ปี 2550
    ขอให้พี่ ๆ ทุกท่าน
    มีความสุขในปี 2550 นะครับ
    รักษา สุขภาพ ด้วย อากาศเปลี่ยนแปลง
    "เรานั้นมีแต่ให้"
    จุด หัวหมาก
    เรียกขาน 231 (หัวหน้าจุด)

8. INSOLENT

1,444
    3
    0
    ก็ขอให้ผลบุญทุกอย่างกลับเขาตัวม่านทุกคนคับ ๆๆๆๆๆๆๆๆ

9. ตั้น

948
    0
    0
    ตัวท่าน..ตั๋นไม่ช่ายตัวม่าน..เวงอ่านแล้วงงไปชั่วขณะ..ขอให้มีความสุขเหมือนกันครับ

10. E20MHG

824
    2
    0
    ขอให้มีความสุขเหมือนกันครับ ลอกๆๆ

11. INSOLENT

1,444
    3
    0
    พิมพ์ผิด ทุกท่านคับ

12. ตั้น

948
    0
    0
    ทำอารายหว่ารีบๆ

13. INSOLENT

1,444
    3
    0
    เดี๋ยวเถอะ เปลี่ยนภาพมาโชว์ ว่าฝาแตกอ่ะดิ ต้องเติมน้ำบ่อยๆๆ 555
    วางเครื่องใหม่เลย 2L ฝาขาวเทอร์โบ CT 20 ทำปั้ม ตั้งไฟ ไม่ใส่อินเตอร์
    รับรองเจ๋งแน่ๆๆๆๆ แต่ถ้าวิ่งเพรชเกษม ก็เครื่องเดิมพอ ถนนอบ่างกับ
    ผิวพระจันทร์ มีหลังเต่าตลอด

14. ตั้น

948
    0
    0
    ต้องทำใจนิหน่อยตอนทำถนนกินกันตามระเบียบ

15. Mr.Siam

Mr.Siam Guest

0
    0
    0
    ประชาสัมพันธ์ครับ
    ช่วงนี้ ทางเราเริ่ม ว.4 ว.35 ในพื้นที่ หัวหมาก ลาดพร้าว ประเวศ(บางส่วน) บางชัน(บางส่วน)
    ในการ ว.10 ที่เกิดเหตุ ได้พบปะกับ อาสาฯ หน่วยงาน พี่ ๆ เพื่อน ๆ ทุกครั้ง
    ทางเรา เคารพ กติกา ครับ คือ มาถึงก่อน อุปกรณ์พร้อม ดำเนินการ ปฐมพยาบาลและนำส่ง
    เราให้เกียรติ วันเวร ของ หน่วยงาน ที่ปฏิบัติหน้าที่อยู่ก่อนทุกครั้งครับ
    ถ้าลูกข่าย คนไหนของเรา มารยาท ไม่ดี ขอให้ พี่ ๆ เพื่อน ๆ หน่วยงาน ที่ปฎิบัติหน้าที่ ร่วมกับเรา
    หรือมาถึงทีหลัง แจ้งหัวหน้าจุด(ชุด) ที่ ว.10 ที่เกิดเหตุด้วยครับ เพื่อป้องกันปัญหาตัวก่อกวน
    เพราะส่วนใหญ่ ชุดนอก ที่ไม่ทราบสังกัด เข้า ว.10 และก่อกวน ให้ของลับบ้าง หรือ อื่น ๆ
    อาจทำให้เข้าใจผิดได้ เพราะอาสาฯ ของเรา จะใส่เสื้อ มูลนิธิฯ ปฏิบัติ หน้าที่ทุกครั้งครับ
    "เรานั้นมีแต่ให้"
    จุด หัวหมาก
    สยาม 231 (หัวหน้าจุด)

16. E20MHG

824
    2
    0
    อยากรู้เหมือนกันครับ อย่าว่าแต่มูลนิธิเลย ประชาชนทั่วไปยังไม่สิทธ์พกพาอาวุธปืนในที่สาธารณะเลย

ขนาดผู้ปกครองผมใบอนุญาติพกพาอาวุธปืนไปในที่สาธารณะนี่ต่อกันเดือนต่อเดือนเลยนะครับ ต้องรัฐมนตรีมหาดไทยเท่านั้นเซ็น ~~~ ซะนั้นกรณีนี้เปรี๊ยวด๊วบมากมายเลยครับ ~~~ :D :D :D

17. ตั้น

948
    0
    0
    มีอารายกานหว่า

18. E20MHG

824
    2
    0
    ตั้นไปทำเค้าทำไมครับ

19. ตั้น

948
    0
    0
    ม่ายนะเค้าไม่เกี่ยวเค้าไม่สู้คนถ้าสู้ตายตั้งกะสองขวบแล้วท่านปุ๊..555+

20. Mr.Siam

0
    0
    0
    กรณีดังกล่าว เป็นวันธรรมดา(ไม่ตรงกับเวรอำนวยการของผม)
    ทราบเรื่องราวความเป็นมา ว่า "ลูกข่าย" ที่รับมาใหม่(ซึ่งเคยสังกัดหน่วยงานแจ้งข่าว ขอไม่ระบุชื่อ)
    เข้าตรวจสอบเหตุ 200 แต่ปรากฎว่า ได้ถูก ชายดังกล่าว ฟันเข้าที่หน้า(ใส่หมวกกันน็อค) 1 ที่ และ
    ฟันเข้าที่ แผ่นหลัง 1 ที่ รวม 2 ที่ (ขณะที่ถูกฟันนั้น ใส่ชุดเฉลิมเผ่าสีเหลืองดั้งเดิม) ลูกข่ายใหม่ดังกล่าว
    จึงขอกำลังสนับสนุน จากสังกัดเก่า และ ทางเรา ที่ ว.4 ในค่ำคืนนั้น ก็เข้าไปดู ส่วนการพกพา อาวุธนั้น
    เป็นของทางสังกัดเก่า ที่ลูกข่าย แจ้งขอสนับสนุน ทราบว่า เหตุดังกล่าว มีผู้ก่อเหตุ จำนวน 2 คน
    1 คน ได้ต่อย ตำรวจสน.ลาดพร้าว ที่ ว.10 ที่เกิดเหตุ และหลบหนีไป ส่วนคนควงมีด ได้อยู่ในวงล้อม
    เพื่อจับกุม เพราะชายดังกล่าวมีอาการเมาสุรา และแกว่งมีดไปมา พร้อมทำร้ายคนอื่น
    แต่สรุปแล้ว ก็เพราะริษสุรา แท้ ๆ รู้สึกว่าชายดังกล่าวโดนกลุ่มวัยรุ่น ไม่ทราบจำนวน ที่อยู่ในที่เกิดเหตุ
    ................ (อย่างว่า) ทางเราซึ่งไปดูในที่เกิดเหตูได้ห้ามปรามและได้นำชายดังกล่าว ส่ง รพ.นพรัตน์
    ผมก็รู้เพียงเท่านี้

21. E20MHG

824
    2
    0
    เป็นแบบนี้นี่เอง ตั้นไม่สู้คนแสดงว่าไม่ชอบใช้กำลัง ชอบเนิบๆใช่ไหมล่ะ :D :D :D

22. ตั้น

948
    0
    0
    ชอบแบบว่าลื่นปรื๊ดลื่นปรื๊ดอะ

23. swang07@RCT137

swang07@RCT137 New Member Member

6
    0
    0
  24. E20MHG

824
    2
    0
    ลื่นมากระวังหัวแตก ~~~

25. E20MHG

824
    2
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักนะครั เด๋วคลับจะมีงานบุญ งานบอล มาร่วมกันนะครับ เชิญที่ http://www.rescueclubthailand.is.in.th/

26. swang07@RCT137

swang07@RCT137 New Member Member

6
    0
    0
    สวัสดีครับพี่โอ๊ต(ทำเหมือนรู้จัก..เหอๆ)......เข้ามาทักทายครับ

27. Te'@RescueClubThailand# 1

Te'@RescueClubThailand# 1 New Member Moderator

378
    12
    0
    ยังจำคันนี้ได้ไม๊.....

28. ตั้น

948
    0
    0
    ...จากรูปก็รู้ว่านานมั๊กๆ

29. E20MHG

824
    2
    0
    มาซึบซับเหตุการณ์ในอตีด เพราะเกิดไม่ทันคร๊าบบบ ~~~ :D :D :D

30. Mr.Siam

0
    0
    0
    สวัสดีครับ คุณโอ๊ด
    ตอนนี้ ก็เป็นรูปเป็นร่างแล้วครับ มูลนิธิฯ
    คุณ ตัวเล็ก ก็ยังอยู่ เป็นหัวหน้าห้องวิทยู และขับ น.001 (คันปัจจุบัน)
    เชิญได้เลยครับ ที่ มูลนิธิฯ ยินดีมากครับ

ส่วนมาก จะพร้อมหน้ากันช่วงศุกร์ เสาร์
    แต่ คุณ ตัวเล็ก อยู่ที่ 01 ทุกวัน ช่วง 17.00 - 23.00 น.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้