สอบถามเรื่องกระจกของประตูไฟฟ้าที่มาจากญี่ปุ่นครับ ของผมมันเป็นปรอทที่ตัวเนื้อกระจกเลย...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Chanapume Khantahut, 19 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามเรื่องกระจกของประตูไฟฟ้าที่มาจากญี่ปุ่นครับ ของผมมันเป็นปรอทที่ตัวเนื้อกระจกเลย ไม่ว่าผมจะติดฟิล์มเข้มแค่ไหน มันก็ไม่ยอมดำเท่ากันให้ ยิ่งเวลาสะท้อนกับแดด ละไม่เท่ากันทั้ง 3 บานเลย เลยอยากสอบถาม Buem NV เอ็กซ์ เอ็กซ์ ด.ช. ธีรสิทธิ์ สินเทศ Dew Romkloa Genki Tomodachi และท่านอื่นๆ ที่พอจะทราบ ว่ามีแนวทางแก้ไขอย่างไรบ้าง มันมีทางที่จะทำให้เท่ากันหรือใกล้เคียงได้ไหม รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

1. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ตัวปกติตัวที่เราเอามาใส่กันคือ วิงโรดท้ายยาว กับad van

2. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ตัววิงโรด กระจกท่อน ที่อยู่ในส่วนแวนกับ ประตูหลังจะเป็น กระจกชาเขียว อบปรอท tempered ส่วนประตูคู่หน้าจะเป็น ลามิเนต แบบกระจกหน้า ตาม มาตรฐานความปลอดภัยของรถที่ขายในยี่ปุ่น

3. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ตัว ad van ท้ายจะเหมิอน แวนบ้านเรา กระจกก็มีสองแบบ แล้วแต่ปีที่ผลิต

4. เหมือนกันน อยากดำเท่ากันพ่นสีเรย555สวยดีออก3m 80%ครับบบ อยากเป้นทั้งหมดดดจะได้มืดๆๆ

5. Jacky Jdm

0
    0
    0
    แบบของแบบแรก ad แวน ประตูหน้า หลัง และกระจกแคป จะเปนสีชาดำ แบบที่สองปีใหม่ ตัวออฟชั่นสูง จะเป็นแบบเหมิอนกับวิงโรด

6. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ของผมได้ชาดำทั้งสี่บาน ^_^

7. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ส่วนวิธีการเลือกฟิลม กระจกสองสี พี่ดิวจัดมาแล้ว 3m ไม่มีปรอด ลองหาดู พี่เค้าลงให้ดูแล้ว กระจกพี่ดิวเหมือนกับน้องท้อปครับ

8. ผมด้วย555 แปลกแนววครับบ

9. Krit Kullavanit

Krit Kullavanit Guest

0
    0
    0
    เสือตอ..คัฟ

10. หาแบบไม่มีแสงสะท้อนครับ ยิ่งน้อยมาก สียิ่งเหมือน

11. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    ผมได้เปนชาเขียวสี่บาน ติดฟิล์มดำ มองจากด้านนอกเลยเท่ากันหมด ของน้องท๊อปมันเปนชาเขียวคู่หน้า คู่หลังชาปรอท หาเปลี่ยนคู่หลังเปนชาเขียวคับ :)

12. ใจเย็น top เดี๋วจัดให้

13. Dew Romkloa

0
    0
    0
    ตอนแรกซื้อประตูได้กระจกคนละสีแบบน้องท๊อปแหละ แต่ป๋าเบิ้มใจดีจัดเปลี่ยนให้คับ ^_^

14. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ของผมก็หน้าชาเขียว หลังชาปรอท

15. พี่สียังไม่เข้ากันเลย

16. Dew Romkloa

0
    0
    0
    ชัดๆอีกรูป ฟิล์ม Hi kool เบอร์ Mo 15 รอบคัน :)

17. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    อยากได้ด้วยคับพี่เบิ้มคับ

18. Dew Romkloa

0
    0
    0
    วิธีแก้ที่ง่ายสุด หากระจกเดิมๆ จากประตูเก่า มาใส่คู่หลัง แล้วติดฟิล์มดำรอบคัน รับรองเนียน ^_^

19. Jacky Jdm

0
    0
    0
    รถจับเดก ^_^

20. ขอบคุณพี่ทุกคนครับ ^^ ป๋าเบิ้ม Buem NV จัดให้ผมหน่อยครัชชชชชช ^^

21. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    จัดเด็กหรอน้องท๊อป

คริๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้