เวลารถวิ่ง เจอถนนไม่เรียบ ข้างหลังด้านซ้ายมีเสียงดัง ตึ่งๆๆ ใครเปนมั้งคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย อ๊อด อ๊อด, 18 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    เวลารถวิ่ง เจอถนนไม่เรียบ ข้างหลังด้านซ้ายมีเสียงดัง ตึ่งๆๆ ใครเปนมั้งคับ

1. ยางหูโช้ค

2. โช๊คพึงเปลี่ยนคับ ยางที่หูก็เปลี่ยนแล้ว มันดังอยู่ข้างเดียว

3. ของผมก็เคยดังนะครับ จัดโช้คใหม่เงียบสนิท

4. เจอเนินนิดๆ ก็ดังโครตรำคานอะคับ

5. ช่วงล่าง NV เรานี่มันไม่ซับซ้อนอะไรมาก เก็บเสียงไม่ยากนะครับ แต่ต้องเปลี่ยนให้หมดบูชปีกนกหน้าหลัง บูชอาร์มหลัง ลูกหมาก ยางหัวโช้ค บูชโช้คหลัง ยางรองสปริง หลายบาทอยู่ แต่จัดทีนึงก็ใช้กันหลายปี

6. ข้างหลังมันมีอะไรมั้งคับ พี่ยุทธ ผมจะจับเปลี่ยนให้หมดเลย555

7. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ท่อ ไอเสีย ดีดมาทีตัวถัง

8. ใช่เลยพี่แจ็ค

9. ช่วงไหนหรอพี่แจ๊ค

10. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ถ้าหูท่อ เกี่ยวไม่ดี เหวี่ยงไปมา

11. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ท่อทั้งยวงไปทำไรมาใหม่บ้าง

12. เปลี่ยนปลายกะ ตัดพักคับ

13. Jacky Jdm

0
    0
    0
    เงิบกันไปหลายคับ พวกร้านท่อชุ่ยๆ ไม่ทำหูเป็นตัว x กับ v ยังไงก็เหวี่ยง ส่วนมาก เอาเหล็ก แท่งๆมาแขวน เป็น ตัว U นี่ ยังไงก็เหวี่ยง ผมด่าเลย ไม่เอา แบบนี้

14. ควรยึดช่วงไหนดีพี่ !!

15. เราเชื่อมติดกะตัวถังรถด้ปะคับ มะให้มันขยับเลย

16. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ยึดที่หูรถเดิมหละครับ อยู่ที่ช่างเชื่อมหู ว่าจะโยงเหล็กไปที่หูแบบไหน มันไม่ยากครับ ร้านท่อที่ไม่มักง่ายจะใส่ใจจุดแขวนมาก

17. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ไม่ได้ครับ มันต้องมี หูยาง มันต้องเขย่าได้แต่ ไม่มาก เพราะเครื่องยนต์ขยับได้ตามแรง ที่วางบนแท่นลูกยางแท่นเครื่อง

18. ผมว่าแล้ว ทำทุกอย่างแล้วมันก็มะหาย ทั้งเปลี่ยนโช๊ค เปลี่ยนสปริง มันก็ยังดัง มันเปนแบบนี้นี่เอง

19. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ลองเอามือจับโยกดูครับ ถ้ามันเหวี่ยง ขึ้น ลง ซ้าย ขวา มากไป จนไปฟาดกับส่วนอื่นๆของรถ ก้อจะมีเสียงอะครับ

20. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ระวังร้อน

21. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ถ้าร้อนหาผ้ามาจับ อิอิ

22. เขย่าตอนเยนๆดีฟ่า คริๆ555 ขอบคุนนะครับ

23. Jacky Jdm

0
    0
    0
    จับท่อ นะ ถ้ามจับท่อน ^_^

อุต่ะ !!! เด่วพรุ้งนี้ของมุดดูคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้