lightning ใส่ล้อ HPI

การสนทนาใน 'R/C' เริ่มโดย tum740, 26 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tum740

tum740 New Member Member

28
    0
    0
    lightning ใส่ล้อ HPI ทำไมล้อมันยื่นออกมานอกตัวรถเยอะจังครับ
    ใครมีวิธีแก้ไขช่อยบอกหน่อยนะครับ พอดีเพิ่งหัดเล่นอะครับ
    ล้อของ HPI ลาย W work off set 9mm ทั้งหน้าหลังนะครับ
    ใครมีวิธี ช่วยบอกหน่อยนะครับ อยากแต่งสวยแบบรถเพื่อนๆบ้างครับ

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ลองหา บอดี๊ 200 mm. มาใส่ครับ
    ที่เค๊าให่มาในกล่องเดิม กะที่คุณใส่อยู่ เป็น 190 mm.ครับ

รถผมเองครับ

อันนี้ ตอนใส่ ล้อ Kyuso ครับ
    ยังไม่ได้ กลับด้าน ปีกนกหลังครับ (ยืดความยาว-ฐานล้อหน้าหลัง)
    พอกลับด้านปีกนก แล้ว Bodyความกว้างนะครับ 200 mm. Center ของซุ้ม จะพอดีหน้าหลังครับ
    :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 เมษายน 2008
  3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ต่อครับ

ภาพที่1 เลือกใช้ หกเหลี่ยมล๊อก ล้อ ที่เหมาะสมครับ:D
    ภาพที่2 บอดี้ 200mm. และ ระยะออฟเซ๊ตและcenter ที่ล้อ ทำได้ หลังกลับด้าน ปีกนกครับ:D

4. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    ถ้าบอดี้ หาไม่ได้ก็ต้อง หาoffset ล้อให้ ยื่นออกน้อย สุดอะครับ

เห็นเค๊าเรียกออฟเซ๊ต 0 แบบนี่อะครับ

ส่วนล้อที่ผมใช้ ก็ มีทั้งลึกและไม่ลึก อิอิ

ซ้ายล้อ จีนๆ ส่วนขวา ล้อ tamiya ครับ

5. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    งามครับ

6. tum740

28
    0
    0
    ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ ครับ
    ถ้าผมแก้ไขเสร็จ จะเอารูปมาลงใหม่ ให้ติชมกันครับ
    ขอบคุณครับ

7. tum740

28
    0
    0

หกเหลี่ยมล็อคล้อหาซื้อได้ที่ไหนครับ ผมไปหาแล้ว ร้านที่ซีคอน เขาบอกว่าไม่มีอะครับ
    ถ้าพี่รู้ว่าร้านไหนขาย ช่วยบอกหน่อยนะครับ
    ขอบคุณครับ

8. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    ซีค่อน ร้าน พี่ วุด ก็ มี นะ ครับ ...ร้าน ตรง กะไดเลื่อน ที่ มี คนเขียน ภาพ อ่ะครับ ..
    ถ้าไม่ มี ต้อง ฝากพี่เค๊าซื้อ อ่ะครับ
    อีกร้าน ก็ ตะวันนาอะครับ ด้าน หลัง ใน เต้นท์ อะครับ

แต่ผม ไป หา แถว ร้าน ใต้ สะพาน เหล๊ก อะครับ ของเยอะดีอ่ะครับ:D:D

9. tum740

28
    0
    0

ขอบคุณครับ
    ผมไปร้านที่ซีค่อน พี่เขาบอกว่าเพิ่งจัดร้านใหม่ครับ เลยหาไม่เจอ
    เดียวต้องไปตะวันนาแล้วครับ
    ขอบคุณครับ

10. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    แหะๆๆๆ ครับ ผม

ไว้ มานัด Drift กัน นะครับผม:D เห็นที่ตะวันนา 2 มี นัดทุก เสาร์ เลยครับ ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้