nvclub .....อุตรดิตถ์

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย *ตุ๊กฟั่นเพือน*, 24 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ยังมีอีกนะ....

1. หนุกหนานจังเลย อิจฉาจางงงงงง

2. พราดดดดดดดดดดๆๆๆๆๆๆๆ แร้วตรู.......ไม่น่า(งานเข้า)เล้ยยยยยยย

3. ไม่ต้องอิจฉาเค้าหรอกจร้า.....เพราะทางอุตรดิตถ์ก็งานเข้ากันทุกคน...และทุกวันด้วยสิ....
    งานก็เลยไม่ได้ไปเที่ยวขอนแก่นเลย.....เสียใจด้วยนะท๊อปที่ไม่ได้เจอก็เลยไม่ได้...หนาววววววววว อุ้ยยย

4. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เห็นแล้วน่าจะจัดทริปไปกาญนะเนี้ย

5. ไม่เป็นไรพี่ตุ๊ก ช่วงนี้ยังหนาวไม่มากยังพอทนได้ ถ้าหนาวมากๆเมื่อไหร่ค่อยว่ากันค้าบ...อิ อิ

6. วันหน้าฟ้าใหม่จะไปเยือนขอนแก่นนะจร้า......

7. หารูปมาลงให้แล้วจร้า...ฮา มากๆๆ

8. มีต่ออีกนะความสนุกยังไม่จบ
    มาดูครูขึ้นหมอกันหน่อยสิ....

9. ปลายๆๆเดือนพฤศจิกายน หรือ อาจจะเป็นต้นเดือน ธันวาคม ทางอุตรดิตถ์จะจัด ตั้งแคมป์ กางเด้น กันที่อุทยานริมน้ำน่าน
    ทางใดสนใจมาร่วมกิจกรรมกันได้นะค่ะ.....โปรแกรมจะลงตัวก็ต่อเมื่อทุกท่านพร้อม.....แล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งล่ะกันนะจ๊ะ

10. น่าไปด้วยจังเลยเดี๋ยวดูก่อนละกันครับเดี๋ยว จะแจ้งให้ทราบครับผม..อิ อิ

11. อยากไปปปปป

12. มีใครรู้มั้ยว่าน้ำน่านกับน้ำโขงมีความเป็นมาอย่างไร ถ้าไม่รู้มีใครอยากฟังมั่งค้าบ

13. //อยากรู้อ่ะ...ช่วยเล่าให้ฟังบ้างสิค่ะ...ท่านอาวุโส

14. เมื่อก่อนมีพยานาคอยู่ 2 ตัวครับเป็นเพื่อนกัน จะออกหาอาหารสลับกันวันเว้นวัน ตัวแรกหาช้างมาได้เลยแบ่งไปให้เพื่อนครึ่งนึงครับ แถมขนช้างเป็นหลักฐานด้วยว่าเป็นช้าง วันต่อมาอีกตัวหาเม่นมาได้เลยแบ่งครึ่งแถมขนเม่นพร้อม บัดตานี้อีกตัวเลยโมโหครับจากได้เนื้อเม่นแล้วแบ่งเนื้อไม่เป็นธรรม เกิดรบกัน 500 ปียังไม่แล้วเป็น เดือดร้อนฮอดพระอินทร์ต้องลงมาตัดสินครับโดยการให้พยานนาคแต่ละตัวสร้างแม่น้ำไปฮอดเทือกเขาหิมาลัย ใครฮอดก่อนซนะ( ฮอดทีหลังแพ้ ) และให้รางวัลโดยการให้ปลาน้ำจืดที่ใหญ่ที่สุดในโลกไว้ในแม่น้ำ นาคตัวแรกรีบทำแม่น้ำกลัวแพ้เลยไม่สนจะคตจะโค้งขอให้เสร็จก่อนเลยชนะ และมีปลาบึกอยู่ในแม่น้ำ โบราณเรียกว่า ....แม่น้ำโค้ง.......( ต่อมาเพี้ยนเป็นแม่น้ำโขง ทางอุบลเรียก ...แม่น้ำของ ) ส่วนผู้แพ้ที่มัวแสร้างแม่น้ำให้ตรงที่สุดสวยงามที่สุดเลยเรียกชื่อว่าแม่น้ำน่านครับ ( น่าน แปลว่าอะไรต้องถามเจ้าถิ่นครับผมไม่แน่ใจ แต่ที่ได้ฟังมาก็แปลว่า ตรง ครับ ) ซะละล่ะ

15. ความรู้ใหม่มากเลยค่ะพี่โต้ง...สมแล้วที่เป็นผู้อาวุโส...อิอิ

เข้าหน้าหนาวแล้วใครสนใจมากางเต้นนอนกันก็รีบๆๆจัดการเรื่องงานด้วยนะค่ะ...
    เดี๋ยวจาอดมากานอีก....หุหุหุ

16. ครับผม เรื่องงาน ไม่มีปัญหาครับ แต่เรื่องเงินนี่ดิ มีปัญหาครับ อิ อิ

17. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    อิอิอิ :D

18. :confused::confused::confused:

19. กำจริง.....งั้นก็ต้องทำใจเรื่องทรัพย์จางเนี้ย
    เพราะตอนนี้ตุ๊กฟั่นเฟือนกำลังทำใจอยู่ อิอิ

20. ฮัลโหลลลล ............หายไปหนายหมดดดดดดดด

21. ยังมีชีวิตอยู่จร้า...
    ไม่หนี..และไม่หายไปไหนหรอก....
    เพียงกำลังทำธุรกิจใหม่อยู่จร้า.......อิอิ

22. เจ็ ...................ผมจาสั่งเสื้อเพิ่มอีกตัวได้ป่าว เอาเบอร์ XL เด้อ

23. nvclub030

nvclub030 New Member Member

1,074
    17
    0
    นึกึงกันบ้างนะ

24. //////:)สรุปเป็น เบอร์ L 2 ตัว...
    เบอร์ XL 1 ตัว สีขาวทั้ง 3 ตัวเ ลยใช่มั้ยค่ะ..จะเอาเมื่อไหร่ค่ะ...บอกมาได้เลยปักไม่เกิน 10 นาที ก็เสร็จจร้า

25. ปลายเดือนครับ

26. apa375

apa375 Member Member

100
    11
    18
    หวาดเด! ครับ

ง่าอิจฉาจัง เค้าไปมีตติ่งกันอ่ะ

เกมส์ไม่ได้ไปเพราะมัวแต่อ่านหนังสือสอบ

และก้อเอารถไปทำใหม่

เด๋วว่าง ๆ จะมาอัพรูปมาให้ชให้ครับ

27. NVไขมันเฮฮา

NVไขมันเฮฮา New Member Member

119
    7
    0
    มีใครรู้ตอนนี้มาเที่ยวพิษรูโลก.....อิอิ

28. เดอะ แซ็กค์

เดอะ แซ็กค์ New Member Member

244
    19
    0
    แอบมาเที่ยวกับครายอ่ะป่าวอ่ะคุงพี่555+:D:D

29. NVไขมันเฮฮา

NVไขมันเฮฮา New Member Member

119
    7
    0
    มีรถnvที่พิษณุโลกเพียบเลย...น่าชวนเข้าคลับนะ ไปตรงไหนก็เห็น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้