B11 กับเวลาที่คอย เกือบ 6 เดือน

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย avanzathai, 23 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ

Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ Active Member Super Moderator VIP

694
    184
    43
    พูดง่ายๆ คือว่างานนี้ต้องมีคนรับผิดชอบครับ

ในสังคมนี้การที่ว่า ไอดี คุณ มาโพสด่า เค้าแล้วแบบนี้ แล้วคุณออกมาบอกว่า

ตัวคุณไม่ได้โพส นั้น ถ้าจะให้ เชื่อมันยากอ่ะครับ แต่ก็มีวิธีที่คุณจะพิสูจน์ให้พวกผมเชื่อได้ มันก็ยังมี

หรือว่า ถ้าจะเป็น อย่างที่คุณพูดจริง ก็ถือว่าเป็นความผิดคุณอยู่ดี ไอดี คุณ ล๊อคอิน คุณ

นี่ยังดีน่ะมันแค่มาด่าคนในนี้ ถ้ามันไปในเว็บใหญ่ๆ อย่างพวกกระปุก แล้วไป ด่าเบื้องสูง

แบบนี้คนที่ซวยก็คือคุณเอง ที่เป็นเจ้าของเครื่อง เค้าไม่มารับรู้หรอกครับว่าใครมาโพส

แต่ที่นี่ Sunny Thailand ที่นี่ไม่โหดขนาดนั้น ถ้าคุณมีเหตุผลที่ดีพอ คนที่นี้ก็พร้อมที่จะให้อภัยกับเรื่องนี้

ผมว่าถ้าคุณจะหาตัวคนโพส อ่ะ คุณหาไม่ยากหรอก นอกเสียจาก ออฟฟิตคุณ มีพนักงานเป็น ร้อยๆคน

แล้วร้อยคนนั้นมีสิทธิมาใช้คอมพิวเตอร์ของคุณได้

ฉะนั้นถ้าคุณบริสุทธิ์ใจจริง ก็มานั่งคุยกินข้าวชี้แจ้งให้สมาชิกได้รับทราบน่ะครับ

ในวันมิตติ้งที่จะถึงในวันเสาร์นี้ (แนะนำให้มาให้ได้น่ะครับ เรื่องไม่เลวร้ายอย่างที่คิดหรอกครับ)

แต่ถ้าคุณมาอ้างอีกว่า เสาร์นี้ไม่ว่างครับต้องไปทำห่าเหวไรของคุณ อันนี้

ผมว่าเรื่องมันคงจบยาก เพราะ คนที่มาโพส ผ่าน ไอดีของคุณ ได้ ทำร้ายจิตใจ

สมาชิกในคลับนี้ และ เจ้าของกระทู้เป็นอย่างมากเลยครับ

ทุกปัญหามีทางออกครับ อยู่ที่ว่าคุณเลือกที่จะออกทางไหน

และถ้าผมเป็นคุณผมก็อยากจะให้เรื่องนี้มันจบแบบแฮปปี้ กันทั้งสองฝ่าย

แต่ก่อนอื่น ผมว่า คุณโทรไป ขอโทษ พี่เจ้าของกระทู้ ก่อนดีกว่าน่ะครับ เพราะพี่ แก ก็รุ่นพ่อ และ

เชื่อผมครับทำตามที่ผมว่า ใช้ชีวิตแบบมีความสุขในเว็ปนี้ได้ไปอีกหลายปีครับ

2. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ตามนี้คร๊าบบบบ ...

ImpulseNaiO_HTT และ B-2 ถูกใจสิ่งนี้
  3. nongsam

nongsam Active Member Member

690
    161
    43
    อุ.... ปวด อึ....

ขยั๊นนนน ทำงาน ทุ่ม นึง ยังโพส อยู่เล๊ยยย :confused::confused::confused::confused::confused::confused:

ImpulseNaiO_HTT, คนตายเดินได้ และ SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
  4. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    ทำไมดูน่ากลัวกันจัง Y_Y

ImpulseNaiO_HTT, B-2 และ DaySpeed ถูกใจสิ่งนี้
  5. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    มาดูอีกที...

ImpulseNaiO_HTT, SR-FA-DAM และ DaySpeed ถูกใจสิ่งนี้
  6. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    รอคุณBB45000มาแจงว่าจะเอายังไง;)

7. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

ทำโอทีอ่ะ :D

มารอด้วยคนนะค้าบบบ :cool::cool::cool::cool::cool:

ImpulseNaiO_HTT, คนตายเดินได้, B-2 และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  8. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0

ผมเห็นด้วยนะครับ ตามพี่เด่น และพี่โป๊บนะครับ ยังไงๆแล้ว เรื่องนี้ ต้องมีการรับผิดชอบเกิดขึ้นครับ อยู่ที่ตัวคุณแล้วล่ะครับ ว่าจะเลือกทางออกให้ตัวคุณแบบไหน ถ้าพร้อมที่จะเคลียร์ปัญหา ก็ขอให้เดินหน้าเข้ามาเลยครับ ทุกคน หรือ แม้แต่ผม ก็พร้อมที่จะรับฟังอยู่แล้ว ที่นี่ เลือกที่จะฟังเหตุผล มากกว่า การมาพิมพ์ๆๆๆๆๆ อะไรก็ไม่รู้แล้วก็จากไปเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ยังไงก็ คิดดูดีๆแล้วกันนะครับ ถ้าคุณไม่ได้ผิดอะไรเลยจริงๆ ผมก็ยินดีที่จะขอโทษนะครับ แต่จริงๆผมก็ได้กล่าวไว้แล้ว ว่า ผมด่า และประณาม คนที่โพส ครับ

คนตายเดินได้ และ SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
  9. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ผมคิดไว้ตั้งแต่แรกแล้วไง... ว่ามันต้องออกมาเป็นแบบนี้...

แล้วมันก็จริงๆ ...

ผมคนนึงล่ะ ไม่ยอมแน่ๆ ยังไงต้องออกมาแสดงความรับผิดชอบมากกว่านี้

ยังไง มันมีต้องคนออกมารับผิดแน่ๆ

จบแบบนี้มันง่ายเกินไป...

รีบๆ ออกมาแสดงความรับผิดชอบนะครับ ...

พี่น้องเราให้โอกาสท่านแล้ว...

เพราะ IP Address ท่านหลาอยู่ เบอร์โทรก็มี

ติดตามได้ไม่ยาก

ตั้งแต่แรก ผมว่า ผมจะใจเย็นนะ แต่พอมาเจอคำตอบอย่างงี้ ...

ผมขอด่าคนโพสนะ มึงกล้าทำ ก็ต้องกล้ารับ ถ้าคิดว่าเป็นลูกผู้ชาย

มึงคิดผิดแล้วล่ะ ที่คิดว่าจะมาด่าเค้าปาวๆๆ แล้วไป กูรู้มึงสะใจ

แต่สิ่งที่มันจะตามมา มึงจะไม่มีความสุขแน่ๆ รับรอง....

คือจะบอกนะ ว่ามึงน่ะโง่ แล้วโง่มากด้วย...

ทำเรื่องชั่วๆ แบบนี้ แต่ทิ้งหลักฐานไว้เยอะแยะ โง่มากๆ

ไม่แปลกใจหรอกว่าทำไมมึงถึงเป็นคนแบบนี้

เพราะปมด้อยในตัวเอง นี่แหละ ... ไอ้โง่ ...

:D :D :D สะใจว่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 พฤษภาคม 2008
  10. nongsam

690
    161
    43
    อูยยย ชุดหย่ายยย

ออกมาคุยกันคร้าบบบบ

SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
  11. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    โอกาสมีน่ะ คุณเลือกเอง

12. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    :D:D:D:D

คนตายเดินได้ ถูกใจสิ่งนี้
  13. RZB-12

RZB-12 New Member Member

553
    197
    0
    จ๊าย.......ร่มๆ กันไว้วัยรุ่น.....เอ้าคุณ BB45000 ครับเพื่อเป็นการแสดงว่าคุณไม่ใช่คนผิดกรุณาไปลากคอไอ้คนโพสมาขอโทษพี่ๆ เพื่อนๆ น้อง รวมถึงพี่เจ้าของรถด้วยนะ.....

อีกอย่างหนึ่งถ้าคุณไม่ได้เป็นคนทำ จงกรุณาจำไว้ด้วยว่า คอมที่ Office หรือที่บ้านเวลามีคนอยู่เยอะๆ เวลาเลิกเล่นเว็ปที่ต้องมีการ Log In กรุณาช่วยปลดออกด้วย เพราะเจอมาหลายรายแหละอ้างว่าคนนู้น คนนี้ มาแอบใช้เครื่อง ทั้งๆ ที่บางครั้งอาจเป็นตัวเจ้าของเองก็ได้ใครจะไปรู้ กรุณาไปลากคอมันมาให้ได้ก่อนที่จะโดนแบนแล้วไม่สามารถเข้าเว็ปได้อีกต่อไป :mad::mad::mad:

ImpulseNaiO_HTT, คนตายเดินได้, SR-FA-DAM และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  14. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    อ่ะ มารอดูความศอกหน้าครับ

15. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ใครทำใครก็รับไปครับ เป็นงี้ เหนื่อย.......แน่ๆๆ

ImpulseNaiO_HTT และ nongsam ถูกใจสิ่งนี้
  16. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0

คืบ คร้าบบบ ท่านรอง ปี 2553-2555 :D:D:D:D

17. nongsam

690
    161
    43
    แฮททริก เลยนะนี่ 3 ปี ซ้อน

ซ้อน 3 เด๊ว พี่ตั้ม จับ :D:D:D:D:D

18. SuperTI

SuperTI New Member Member

534
    383
    0
    ถึงไอ้คนที่เข้ามาป่วนนะครับ...

นี่นะ พ่อหนุ่มน้อยด้อยปัญญาพี่จะบอกอะไรน้องนะจ๊ะ
    น้องลองเข้าไปศึกษาก่อนนะจ๊ะว่า อะไรควรไม่ควรนะ
    http://www.mict.go.th/home/1N38.html
    การที่น้องจะเข้ามาโพสต์โน่น โพสต์นี่แบบไม่คิด
    ระวังติดคุกนะจ๊ะน้อง อย่ามีหัวไว้กั้นหู
    อย่ามีหูไว้แคะเล่นสิ น๊ะ ไอพีน้องขึ้นอยู่โทนโท่
    น้องคิดว่าไม่มีใครรู้เหรอจ๊ะ ว่าน้องอยู่ที่ใหน
    พี่จะบอกอะไรให้ฟังนะ คนที่เค้าเป็น IT Expert
    ใน Sunny Thailand มีเพียบเลยจ๊ะน้อง
    อย่ามาคิดว่า "กูโพสต์ แล้วกูปิดหนี แมร่งก็ตามกูไม่เจอแระ"
    ห้ามคิดเด็ดขาดนะจ๊ะ เพราะถึงเมิงจะปิดเครื่องหนี
    กรูก็ตาม Track ได้ยันรูดากตระกูลเมิงเลยหล่ะ
    อย่าคิดมาลองของกับพวกกู กลับไปบ้านเกิดเมิงซะ
    พวกกูไม่ใช่เพื่อนเล่นเมิง ฟันน้ำนมเมิงเพิ่งจะหลุด
    อย่ามาสะเออะปีนเกลียว จำไว้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 พฤษภาคม 2008
    ImpulseNaiO_HTT, คนตายเดินได้ และ Denn ถูกใจสิ่งนี้
  19. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    ผมเป็นเด็กดีนะค้าบพี่ ตั๋น ไม่เคยโพสต์ว่าใคร
    ผมติดแต่ ญ อย่างเดี่ยวค้าบบ
    แล้วเจอกันครับพี่ วัน มิตติ้ง

ImpulseNaiO_HTT, SR-FA-DAM, คนตายเดินได้ และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  20. Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ

Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ Active Member Super Moderator VIP

694
    184
    43
    เจอฝ่ายเทคนิค เข้าไป เป็นไงละทีนี้

SR-FA-DAM และ Denn ถูกใจสิ่งนี้
  21. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0

อิ......อิ คนนี้ ของจิง คร้าบบบบ จะบอกให้ :D:D:D:D

22. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ไม่เกี่ยวกับรถหรอกพี่ รถมันไม่ได้ทำร้ายใคร มันอยู่ที่สันดาร ของเจ้าของรถ มากกว่า :D:D:D

ImpulseNaiO_HTT ถูกใจสิ่งนี้
  23. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    มารอผลสรุปของเหตุการณ์นี่ คับ

ImpulseNaiO_HTT, Denn และ SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
  24. Mister Super Saloon

Mister Super Saloon New Member Member

468
    131
    0
    อ่ะ อ่ะ อะออก มามอบตัวเถ๊อะค๊าบบบ

กรูอ่านเอง กรูยังหนาวขี้เร๊ยยย

ตามที่ พวกพี่ๆเค๊าพูดมาอ่ะนะค๊าบบ กรูขอ Confirm ว่าพวกพี่ๆ เค๊าเอาจิงนะค๊าบบ

ถ้าหากว่า คุณมึงมะด้ายทำจิงๆนะค๊าบบ ก้อออกมาแสดง สปีริท ซิค๊าบ

ว่ากรู มะด๊ายทำ แต่คนที่อ๊อฟฟิศ มันทำ แร้วก้อ ลากตัว อั้ยคนที่ทำ มาขอโทษผู้เสียหายทั้งหมด

เท่านี้ คุณมึง ก้อหมดข้อ ครหา จากSunny-Thailand แล้วค๊าบบ

คุณมึง "นึกว่า สมาชิกSunny-Thailandแต่ละคน นี่เป็นพวก เด็กป่วนๆก่อความเดือดร้อนรำคาญให้บ้านเมืองหรืองันค๊าบ

ถึงได้คิดว่า คอมพิวเตอร์ มันม่ายเห็นหน้าเห็นตา กรูจะด่าครัยก้อด้าย กรู จะตอแหล อารัยก้อได้ คงไม่มีครัยรู้หรอกว่ากรูเป็นครัย"หรืองัย

ถ้าคุณมึงคิดอย่างนั๊น คุณมึง คิดผิดนะค๊าบบบบ ..............

คนตายเดินได้ ถูกใจสิ่งนี้
  25. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    อ่อ ลืมบอกไปน่ะครับ ว่า คนที่นี่ เห็น รั่วๆ ฮาๆ บ้าๆบอๆ ไร้สาระไปบ้าง แต่คนที่นี่ก็ไม่ใช่ขี้ๆอย่างที่คิด นะคร๊าบ ไม่ต้องกลัวหรอกครับ เก่งได้เก่งไป เต็มที่เลยครับ

26. Mister Super Saloon

Mister Super Saloon New Member Member

468
    131
    0
    ต่อจากมะกี้นะค๊าบ พอดีว่ามือไปพลาด กดโดนEnter

อ่ะ อ่ะ อะออก มามอบตัวเถ๊อะค๊าบบบ

กรูอ่านเอง กรูยังหนาวขี้เร๊ยยย

ตามที่ พวกพี่ๆเค๊าพูดมาอ่ะนะค๊าบบ กรูขอ Confirm ว่าพวกพี่ๆ เค๊าเอาจิงนะค๊าบบ

ถ้าหากว่า คุณมึงมะด้ายทำจิงๆนะค๊าบบ ก้อออกมาแสดง สปีริท ซิค๊าบ

ว่ากรู มะด๊ายทำ แต่คนที่อ๊อฟฟิศ มันทำ แร้วก้อ ลากตัว อั้ยคนที่ทำ มาขอโทษผู้เสียหายทั้งหมด

เท่านี้ คุณมึง ก้อหมดข้อ ครหา จากSunny-Thailand แล้วค๊าบบ

คุณมึง "นึกว่า สมาชิกSunny-Thailandแต่ละคน นี่เป็นพวก เด็กป่วนๆก่อความเดือดร้อนรำคาญให้บ้านเมืองหรืองันค๊าบ

ถึงได้คิดว่า คอมพิวเตอร์ มันม่ายเห็นหน้าเห็นตา กรูจะด่าครัยก้อด้าย กรู จะตอแหล อารัยก้อได้ คงไม่มีครัยรู้หรอกว่ากรูเป็นครัย"หรืองัยค๊าบบบ

ถ้าคุณมึงคิดอย่างนั๊น คุณมึง คิดผิดนะค๊าบบบบ ..............

เพระ สมาชิก Sunny-Thailand แต่ละท่าน ล้วนแร้วแต่มีหน้าที่การงานดีๆ มีความรู้ในแต่ละเรื่องมากมาย และแม้กระทั่ง ความรู้เรื่อง ไอที ที่สามารถหา ต้นตอ หรือที่อยู่ ของคอมที่คุณมรึง ใช้โพสเข้ามาด่า
    ได้เรยน๊ะค๊าบบบ

เชื่อ กรู เถอะค๊าบบ พุ่งเนี่ย ว่างก้อ มานั่งคุยกัน ว่าเรื่องราวจิงๆ มันเป็นยังงายยยย ม่ายต้องกลัว ว่าจะมีครัย เค๊า ลงไม้ลงมือ กับคุณมึงหรอกค๊าบบ อย่างที่ดรูบอกอ่ะค๊าบ ว่า สมาชิกทุกท่านที่เนี่ย

เค๊า " ปัญญาชน" ค๊าบบ ม่ายช่าย สถุนชน อะค๊าบบ ...... นะนะ ตกลง พุ่งเน๊ มานะ ตะเองงง แร้ว จารออออ หึหึหี

27. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    น้อตริ่ง กัวแล้ว คร้าบบบบบบบบบบ :D:D:D:D

28. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    เอ้า เอ้า เอ้า จะกลัวทำไมเล่าพี่:D:D:D:D:D

29. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    นู๋ก็กลัวเหมือนกันนะคร้าบบบ...

นี่นี่ คุณมรึง จะเอายังไง...

รีบๆ คิด รีบๆ ทำ

ตอนเนี้ย เจี๊ยวเหี่ยวยัง ...

ถุ้ยยย ทำล่ะไม่คิด

SR-FA-DAM และ คนตายเดินได้ ถูกใจสิ่งนี้
  30. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    ไหนบอก จะใจเย็นไงค๊าบ อาการแบบนี้ งานเข้าอีกแล้วดิค๊าบ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้