ช่วงล่างดังเกิดมาจากอะไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย อาร์ตวงQUAKE^_^, 23 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อาร์ตวงQUAKE^_^

อาร์ตวงQUAKE^_^ New Member Member

34
    0
    0
    รถผมดังแบบ ออดๆแอดๆ ขับทางไม่เรียบ ก็ดังอะครับ
    เกิดจากอะไร ไม่รู้ครับ ช่วยทีๆๆพี่ๆ

2. อาร์ตวงQUAKE^_^

อาร์ตวงQUAKE^_^ New Member Member

34
    0
    0
    ขับทางตรงเวลา ขึ้นหลัง เต่าบางที ดัง กุกกักๆ
    ลืมบอกไปว่าดังจากด้านหน้าอย่างเดียวนะครับ หลังปกติ
    รบกวนทีครับกลัวซ่อมไม่ถูกจุด ปัญหาไม่จบ งบบาน-_-

3. Thoon Oil

Thoon Oil New Member Member

0
    0
    0
    ผมดังเหมือนกัน กำลังทำอยู่

บูต แตก
    เฟือง พัง

เปลี่ยน 2 อย่างนี้ ถ้าไม่หาย จะไปเผาอู่ 5555

4. Kaikook007

Kaikook007 Member Member

616
    4
    18
    ช่วงล่าง พวกบูชยาง+ลูกหมาก ปีกนก คันชักคันส่ง หลวมคลอน
    ต้องอัด หรือเปลี่ยนใหม่ แต่เมื่อเปลี่ยนแล้วก็ต้องตั้งศูนย์ใหม่ด้วย
    ลองไปปรึกษาที่ สนามเป้าศูนย์ล้อ ดูสิครับ งานดี มีชื่อเสียงมานาน
    อยู่แถว ๆ ตรงข้าม ช่อง 5 ที่สนามเป้าน่ะครับ :)

5. Kaikook007

616
    4
    18
    มันร้องขอตังแล้วต้องไปหาหมอ

6. เส บอม

เส บอม New Member Member

241
    1
    0
    ตามที่น้าไก่ว่าจ้า;)

7. itch

itch New Member Member

400
    2
    0
    ต้องฟังและเช็คดูอะคับ แต่ถ้าไม่มีปัญหาอะไรในการขับ รถไม่ร่อนส่ายเป็นงู เข้าโค้งซ้ายและขวาก็เกาะดี จั๊มเนินจังหวะเดียวอยู่ มีแค่เสียงอ๊อดแอ๊ดก็ใช้ไปเถอะคับ ส่วนเสียงกุ๊กกักนี่ผมไม่แน่ใจคับ น่าจะเช็คดีกว่า
    แต่อย่างที่ k ไก่บอกแหละคับ ไปสนามเป้า ป๋มก็ชอบงานสนามเป้าอยู่เหมือนกันคับ

8. Thoon Oil

Thoon Oil New Member Member

0
    0
    0
    ผมดังที่ล้อหลัง

เปลี่ยน บูท & เฟืองท้าย

หายยยยยยย !!!

9. อาร์ตวงQUAKE^_^

34
    0
    0
    ขอบคุณครับๆๆๆพี่ๆ

10. อาร์ตวงQUAKE^_^

34
    0
    0
    พอดีไปเจอมาครับ สำหรับคนทีไม่รู้ ^_^

ดัง ตามความเร็วๆ โหวงๆๆ น่ากัว เพลาขับรึไม่ไช่ครับ ลุกหมาก ไม่เกี่ยว

เพราะ ลูกปืน แบงริ่งนั่นแหละครับ ตรงล้อนั่นแหละครับ แตก หรือฟืด ทำให้มันไปตีกับจานล้อ เป็นเหตุให้มันดัง มี2ชุด นอกกับใน เอาออกมาเปลี่ยนใหม่ ในราคาไม่เกินชุดละ250 ใส่แล้วเงียบ แต่ออกยากหน่อย ต้องใช้ฝีมือในการเอาออก ออกยาก ใส่ง่าย

เพลาขับพังเป็นไง เวลาเลี้ยวดังดีแท้ๆ สะท้านพวงมาลัย มีผลตอนเลี้ยวเท่านั้น ทางตรงไม่เป็นปัญหาใดๆ เป็นมากดังมาก เป็นน้อยดังน้อย ราคา 550-800-900 ตามยี่ห้อและของบิ้ว แนะนำให้ใช้ของใหม่ดีกั่วครับ ของจีนซื้อมาใส่แล้วไม่ดี มีอาการดังอยู่หน่อยๆ เลี้ยวไม่มัน ชอบของถูกก็งี้แหละ500เอง ของพี่ยุ่น 800มั้ง แต่ดีแน่นอน

ลูกหมากล่ะ ตกหลุมแล้วดัง ออดๆแอด ขี่ไปในทางไม่เรียบก็ดังเหมือนรถเก่า ขายขี้หน้าชาวบ้าน เปลี่ยนซ่ะไม่เกิน250บาทต่อตัว ตัวล่างนะ ไม่เกี่ยวกับคันชักคันส่ง.......

ที่มาจาก...http://www.powerdrive.co.th/mitsu_champ/forums/index.php?showtopic=1268

11. Kaikook007

616
    4
    18
    ไม่แน่ใจนะ.......จะเป็นที่เพลามันสึกหรือลูกปืนมันแตกถ้ามันเห่าก็แฟ่องท้ายมันดังแล้วครับ

12. Kaikook007

616
    4
    18
    ก็ต้องว่ากันไปตามที่มาของเสียงแหละครับ แต่ตามที่ว่ามาข้างต้น
    ก็น่าจะเป็นไปตามนั้น แต่ถ้าที่มาของเสียงมาจากที่ไหนก็ต้องไล่เช็คดูเอา

13. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    ฟันธง......ลำบากคับ เข้าอู่เลยคับ.....แล้วขึ้นฮอยซ์.....ดูเลยคร้าบบบบบบบ

14. Kaikook007

616
    4
    18
    อิอิ ตามตาเจ ว่าเข้าท่าสุดครับ :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้